Thảo luận PSAN hay Ford EVerest

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Em cần 1 em SUV đúng nghĩa bền bỉ trâu bò chạy thường xuyên đường dài
Một bên xe Mẽo
Một bên xe Nhật
Đều nhập Khẩu Thái Lan
Băn khoăn em nào bền bỉ hơn ở điều kiện vận hành khắc nghiệt chạy đường dài thường xuyên cao tốc quốc lộ
Xe nào sẽ bền hơn
Chi phí vận hành bảo trì sẽ tiết kiệm hơn
Bỏ qua Toyota Fortuner em ko chọn thánh lật này
Chỉ chọn 1 trong 2
PSAN
Ford EVerest

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Con PS chắc chắn bền hơn Everest nhưng máy xăng 3.0 chắc là tốn xèng hơn rồi Cụ. Nhưng đỡ hôi mùi dầu khi chạy lâu ngày.

laserman

Xe tải
Một bên xe Mẽo
Một bên xe Nhật
Đều nhập Khẩu Thái Lan
Băn khoăn em nào bền bỉ hơn ở điều kiện vận hành khắc nghiệt chạy đường dài thường xuyên cao tốc quốc lộ
Xe nào sẽ bền hơn
Chỉ chọn 1 trong 2
PSAN
Ford EVerest
PS thì em chưa đi bao giờ nhưng Pajero thì công ty em năm 2000 có 1 con đi rất thích và thấy rất bền bỉ.

Culithuonghang

Xe tải
Nếu ko quan tâm đến nội thất thì chọn PSAN. Về nhiên liệu dù PSAN chạy xăng nhưng nếu hay chạy đường trường thì cũng ko ảnh hưởng gì.

Chú ý là PSAN trợ lực lái bằng thuỷ lực nên vần hơi mỏi khi đi trong phố nhiều, đc cái lợi là bán kính vòng quay lại bé.

Khả năng vận hành nhìn chung là hơn FE. Dù sao thì nó cũng có tý danh tiếng ở Dakka :)

Eve mới thì em chưa chạy thử, psan thì em đã chạy cao tốc và đường đèo , cua nhiều điện biên đi dơn la và đi lào cai ,cảm nhận xe mới nhưng bước lên ko có mùi
Máy khoẻ , hộp số thiết lập tốt đầu xe bắt đầu lên dốc là nhảy số vọt đèo rất ngọt , lên đèo gặp của gấp nhả ga lộ của đạp là vọt ngay nói chung đèo dốc tây bắc ko nghĩa lý gì và rất bám đường mưa to gạt mưa ko kịp nhưng chạy cảm giác rất an toàn , mưa to có những đoạn chảy bùn đỏ đất ra đường phi nhanh qua cảm nhận ko bị trượt . Đi đường dài bước xuống cảm giác ko bị mỏi mệt , phụ nữ thì ko bị say xe. Có điều nội thất hơi xấu táp bi táp lô thiết kế và vật liệu chưa hợp lý nhất đôi điều chia sẻ chúc cụ chọn được Vợ tốt

Trung Thu

Xe đạp
Cho em chỉ hóng với, em cũng đang phân vân 2 em này, mong các cao nhân chỉ giáo!

ajmclean

Xe tải
Eve mới thì em chưa chạy thử, psan thì em đã chạy cao tốc và đường đèo , cua nhiều điện biên đi dơn la và đi lào cai ,cảm nhận xe mới nhưng bước lên ko có mùi
Máy khoẻ , hộp số thiết lập tốt đầu xe bắt đầu lên dốc là nhảy số vọt đèo rất ngọt , lên đèo gặp của gấp nhả ga lộ của đạp là vọt ngay nói chung đèo dốc tây bắc ko nghĩa lý gì và rất bám đường mưa to gạt mưa ko kịp nhưng chạy cảm giác rất an toàn , mưa to có những đoạn chảy bùn đỏ đất ra đường phi nhanh qua cảm nhận ko bị trượt . Đi đường dài bước xuống cảm giác ko bị mỏi mệt , phụ nữ thì ko bị say xe. Có điều nội thất hơi xấu táp bi táp lô thiết kế và vật liệu chưa hợp lý nhất đôi điều chia sẻ chúc cụ chọn được Vợ tốt
NgƯỡng mộ cụ .. PSAN MIVEC mới về mà cụ đã test chi tiết vậy

nguyenquangsy

Xe máy
Nếu ko quan tâm đến nội thất thì chọn PSAN. Về nhiên liệu dù PSAN chạy xăng nhưng nếu hay chạy đường trường thì cũng ko ảnh hưởng gì.

Chú ý là PSAN trợ lực lái bằng thuỷ lực nên vần hơi mỏi khi đi trong phố nhiều, đc cái lợi là bán kính vòng quay lại bé.

Khả năng vận hành nhìn chung là hơn FE. Dù sao thì nó cũng có tý danh tiếng ở Dakka :)
E nhớ nó update lên trợ lực điện rồi mà cụ. PS bán kính quay 5,6 FT 5,8 EV 6,0. Nghĩ cũng lạ, con CRV bé xíu mà lại 5,9.

CHỌN XE MỸ, CỤ CHỈ MUỐN CHẠY LÊN XE ĐỨC HOẶC VẪN MÃI YÊU XE MỸ , 0888 073 883 MR TRÍ HÀ NỘI

Con này hồn Mỹ xác Tàu, có đến 90% linh kiện nhập tàu không cụ?
BỐ MẤY CÁI THẰNG TRUNG QUỐC NÓ LÀ ĐẠI CÔNG XƯỞNG CỦA THẾ GIỚI, THÚ THỰC VỚI BÁC LÀ... MỘT SỐ CHI TIẾT KHÔNG QUAN TRỌNG NHƯ ĐÈN XE, GHẾ, ĐẠI LOẠI LÀ NỘI THẤT VÀ NGOẠI THẤT ( MỘT SỐ CHI TIẾT THÔI NHÉ) LÀ THẰNG TÀU NÓ LÀM VÌ NHÂN CÔNG NÓ RẺ, FORD CŨNG CÓ NHÀ MÁY BÊN ĐÓ MÀ BÁC.... CÒN LẠI HỆ THỐNG QUAN TRỌNG NHƯ KHUNG GẦM, MÁY MÓC, V..V THÌ THẰNG THÁI NÓ PHẢI LÀM CHỨ... ĐỘNG CƠ LÀ CỦA ÚC... .... CHỨ ĐỂ THẰNG TRUNG QUỐC NÓ LÀM TẤT SAO ĐC...

vietran

Xe ba gác
Em chả nghĩ thế, tàu nó là công xưởng của thế giới chứ không phải Úc, nó sx mấy thứ lặt vặt ấy thì thành công xưởng sao được :))
Có thằng cu cháu quê Hải Dương làm kỹ thuật trong Ford HD nó bẩu cái xe 16 chỗ trong ảnh của cụ ý, phần nhiều đại đa số linh kiện là của khựa, chả nhẽ nó nói láo.

BỐ MẤY CÁI THẰNG TRUNG QUỐC NÓ LÀ ĐẠI CÔNG XƯỞNG CỦA THẾ GIỚI, THÚ THỰC VỚI BÁC LÀ... MỘT SỐ CHI TIẾT KHÔNG QUAN TRỌNG NHƯ ĐÈN XE, GHẾ, ĐẠI LOẠI LÀ NỘI THẤT VÀ NGOẠI THẤT ( MỘT SỐ CHI TIẾT THÔI NHÉ) LÀ THẰNG TÀU NÓ LÀM VÌ NHÂN CÔNG NÓ RẺ, FORD CŨNG CÓ NHÀ MÁY BÊN ĐÓ MÀ BÁC.... CÒN LẠI HỆ THỐNG QUAN TRỌNG NHƯ KHUNG GẦM, MÁY MÓC, V..V THÌ THẰNG THÁI NÓ PHẢI LÀM CHỨ... ĐỘNG CƠ LÀ CỦA ÚC... .... CHỨ ĐỂ THẰNG TRUNG QUỐC NÓ LÀM TẤT SAO ĐC...

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, Everest được caí chất lượng, máy mạnh, chạy êm, tínhnăng tiện nghi cao nha cụ. Nó là cải tiến từ mấy bác Ranger lên nên chỉ cứ mang về chạy dã chiến thôi, chèo đèo lội suối thoải mái. Cần tư vấn cụ cứ alo em nhé !

Em Ngân : 0933.639.402 ( phone - zalo - Viber )
Mail: ngan1993789@gmail.com

Anh muốn mua em có được ko

Me^4ba'nh

Xe tăng
Một bên xe Mẽo
Một bên xe Nhật
Đều nhập Khẩu Thái Lan
Xe nào sẽ bền hơn
Chỉ chọn 1 trong 2
PSAN
Ford EVerest
1. "Bền bỉ hơn ở điều kiện khắc nghiệt chạy đường dài...." : cụ chọn máy dầu.
2. "Xe nào bền hơn" : của bền tại người.
3. Chi phí vận hành : xe dầu sẽ tiết kiệm hơn cỡ 40-50% (tiền nhiên liệu)
Bảo trì: bảo dưỡng định kỳ, thay dầu : không chênh nhau nhiều.
P/S : Tôn cửa PSAN mỏng hơn EV, da nội thất cũng mỏng hơn. Hộp số EV chỉ có 6 cấp ( 2018 có 10 cấp); PSAN hộp số 10 cấp.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
1. "Bền bỉ hơn ở điều kiện khắc nghiệt chạy đường dài...." : cụ chọn máy dầu.
2. "Xe nào bền hơn" : của bền tại người.
3. Chi phí vận hành : xe dầu sẽ tiết kiệm hơn cỡ 40-50% (tiền nhiên liệu)
Bảo trì: bảo dưỡng định kỳ, thay dầu : không chênh nhau nhiều.
P/S : Tôn cửa PSAN mỏng hơn EV, da nội thất cũng mỏng hơn. Hộp số EV chỉ có 6 cấp ( 2018 có 10 cấp); PSAN hộp số 10 cấp.
Vậy chốt lại là chọn Ford máy dầu Biturbo 2.0 1,2 tỷ đúng ko cụ

Me^4ba'nh

Xe tăng
Vậy chốt lại là chọn Ford máy dầu Biturbo 2.0 1,2 tỷ đúng ko cụ
Trước em chạy xe 2.4 xăng, giờ chạy 2.2 dầu thấy hàng tháng bớt nửa tiền nhiên liệu ( vẫn đi lại như cũ). Còn cái vụ Biturbo em ko rõ có hơn hay kém turbo cái gì?
Cụ nào cho em hỏi EV 2.2 titan em thấy cục turbo ở dưới khoang máy thì có giống turbo (ko phải Biturbo) của 2.0 không ạ?