[CCCĐ] Pù Mát , cái tên nghe đã thấy ghê ghê.

opcongtu

Xe hơi
Cụ kể chuyện hay quá, rất dí dỏm :)

manchester6868

Xe tăng
chuyến đi cccm đông vui quá. Lót gạch hóng xem cái GHÊ GHÊ của Cụ nó ntn

Xe Zin1979

Xe buýt
ô, hết rồi hay sao ấy nhỉ các Cụ? em chưa thấy điểm nhấn của "Pù mát" đâu

xe vợ mua

Xe tăng
Lâu lắm mới thấy Cụ Giáo xuất hiện

Menhim1601

Xe container

8h15 , Đoàn xuất phát theo đường Láng Hòa Lạc , đường HCM , 14 xe rồng rắn nối đuôi , Jo dẫn đầu , phóng vù vù làm cái thể loại " già bộ phận " như em đuổi theo gần chết .Cuối đường Hòa Lạc , thấy mấy " bạn dân " ra chỉ thẳng xe em , ngoắc vào...
- Gì thế ? Em ( Chạy có lúc 110 , lượn ra lượn vào , lại còn giả vờ hỏi , tại thằng Jo hết)
- Anh chạy......
- Thế à , anh xin lỗi , tại có con Hoẵng anh nuôi bị sổng chuồng , nó chạy trước kia kìa , tiếc của nên anh phải đuổi theo...,
- Thôi anh đi đi
Rất thích giọng kể chuyện của cụ. Hì hì

giaophuong

Xe điện

Mưa rơi tầm tã
Điện đóm tối thui
Đói , lạnh sụt sùi
Ai lo nhà đó
Là tình cảnh lúc mới đến KS . Nhưng , quả là ngạc nhiên , chỉ vài phút sau , điện lại bật sáng , nhưng chỉ sáng bằng kiểu gì không biết , chỉ có điện đèn , không nóng lạnh , điều hòa ..mà cũng chẳng nghe thấy máy phát.Có khi là do câu điện từ trên Giời...Rồi lại tắt..Mưa vẫn như trút , còn hơn mấy lần SN OF ( hehe ).. Đói thì đầu gối phải bò , trong bóng đêm của vùng biên cương , lần lượt xuất hiện các " bóng ma " tại sảnh KS với chỉ một câu nói duy nhất : " Đi ăn chưa ? Ăn ở đâu ?" Trưởng đoàn Jo cũng xuất hiện , nhưng cũng dek biết Nhà hàng đã đặt ở đâu , dăm bẩy cú điện thoại như hét với họ , xong , Jo tryền lệnh : " Nhà hàng ..( em quên mệ tên rồi ) , tùy nghi di tản đến đó " À , chú này chơi được....
30 phút sau , em có một bữa ăn ngon nhất trong đời.

Grandis 2005

Xe điện
Lão Giáo này điêu kinh!!! Ảnh minh hoạ cửa sổ sáng như chưa từng sáng hơn, chả ăn nhập gì với màn đêm mịt mùng tăm tối, mưa biên cương sụt sùi! :)):)):))

Mưa rơi tầm tã
Điện đóm tối thui
Đói , lạnh sụt sùi
Ai lo nhà đó
Là tình cảnh lúc mới đến KS . Nhưng , quả là ngạc nhiên , chỉ vài phút sau , điện lại bật sáng , nhưng chỉ sáng bằng kiểu gì không biết , chỉ có điện đèn , không nóng lạnh , điều hòa ..mà cũng chẳng nghe thấy máy phát.Có khi là do câu điện từ trên Giời...Rồi lại tắt..Mưa vẫn như trút , còn hơn mấy lần SN OF ( hehe ).. Đói thì đầu gối phải bò , trong bóng đêm của vùng biên cương , lần lượt xuất hiện các " bóng ma " tại sảnh KS với chỉ một câu nói duy nhất : " Đi ăn chưa ? Ăn ở đâu ?" Trưởng đoàn Jo cũng xuất hiện , nhưng cũng dek biết Nhà hàng đã đặt ở đâu , dăm bẩy cú điện thoại như hét với họ , xong , Jo tryền lệnh : " Nhà hàng ..( em quên mệ tên rồi ) , tùy nghi di tản đến đó " À , chú này chơi được....
30 phút sau , em có một bữa ăn ngon nhất trong đời.

giaophuong

Xe điện
C
Lão Giáo này điêu kinh!!! Ảnh minh hoạ cửa sổ sáng như chưa từng sáng hơn, chả ăn nhập gì với màn đêm mịt mùng tăm tối, mưa biên cương sụt sùi! :)):)):))
Cụ đúng là Nhà báo ( giống em) , tối thui , định gắp miếng rau mà quơ mệ đũa sang miếng thịt , mưa tầm tã , mang máy ảnh đi ăn có mà vứt đi à , điện thoại thì chụp không lên ảnh nên em phải lấy tạm cái ảnh Đoàn ăn ở quán Cô Tám , Lam Kinh , TH . Hehe.

giaophuong

Xe điện
C
Để em hỏi Đoàn xem có ai chụp được ảnh nào trong tình trạng đó không để em bẩm các Cụ , Mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Grandis 2005

Xe điện
C

Để em hỏi Đoàn xem có ai chụp được ảnh nào trong tình trạng đó không để em bẩm các Cụ , Mợ.
Đùa vui tí thôi, ảnh chỉ mang tính minh hoạ, quan trọng là lối dẫn dắt câu chuyện của Lão Giáo Phường rất lôi cuốn với giọng văn có"chất" riêng. Mong cụ "són" tiếp để anh em được hóng! :)):)):))

giaophuong

Xe điện
Ô hô , cái số mình nó xui làm sao , đang tranh thủ lúc nhá nhem , oanh tạc đĩa thịt ( dù trong mâm toàn người nhà : vợ , con , dâu , rể..) thì đèn bật sáng , ngại quá. Mà lúc đó Nhà hàng mới lần lượt mang các món vừa ngon vừa lạ ra , mà bụng em lại ngang ngang cơm mẹ nấu rồi , chán quá. Thấy mọi người vừa ăn vừa xuýt xoa khen ngon mà phát tức ..Thôi , cậu không ăn thì cậu sang mâm mấy đực rựa uống rượu , chém gió vậy .Bố tổ , em vốn người hiền lành , nhu mì , ít nói mà em vừa sang , uống có 3 ly đã thấy mấy chú kêu lên : " Gió ở đâu lạnh quá..." , đã thế , chơi , chơi tiếp . Vợ , con nó về lúc nào , bằng gì chẳng hay ..10h30 , xiêu vẹo rời quán , vẫn nhớ lúc đấy chú Jo và vài người khác xách chai rượu chiến tiếp với Anh Chủ KS...( Sáng hôm sau hỏi Jo đêm qua uống đến mấy giờ ? Jo bảo : " Hình như hơn 1h" Tởm !
Hết ngày đầu tiên của Chuyến đi. Chúc Quý vị ngủ ngon .( Mệ , chẳng chúc cũng lăn ra ngủ như chết )

giaophuong

Xe điện
Thanks Các Cụ , Các Mợ đã khen em kể chuyện .
( Em bị khen nhiều lắm ạ , hehe )

Karin007

Xe tải
Em thâý cụ giaó đang online chắc sắp ra sản phẩm rồi. Mà em cũng cùng nghề với cụ giáo ạ.......

yensuong

Xe điện
Em thâý cụ giaó đang online chắc sắp ra sản phẩm rồi. Mà em cũng cùng nghề với cụ giáo ạ.......
Tranh thủ lúc Cụ Giáo đi vắng, em lấp chỗ trống ạ
Đây là bến sông sáng mai đoàn sẽ đi