[CCCĐ] Pù Mát , cái tên nghe đã thấy ghê ghê.

Phanminh2012

Xe tải
Nghe anh Giáo kể thế này em nghĩ đến chuyến sau nữa mà vẫn chua hết chuyến này ý nhỉ :))

giaophuong

Xe điện

Sau một ngày , đêm..lái xe gần 500km và " đi" nhiều chai rượu lúc " giao lưu , hợp tác" buổi tối , lại được ngủ Khách sạn xịn nơi những cái tên huyền thoại như Con Cuông , Sông Giăng , Săng Lẻ...khiến cả đoàn chìm trong giấc ngủ say , chẳng nghe thấy tiếng trẻ con ỉ eo khóc tối , cũng chẳng nghe thấy tiếng bố , mẹ chúng , đặc biệt là các cô vợ trẻ vì " mệt mỏi" mà la lối , kêu ca ( !) , cũng phải thôi , lấy sức để mai mới là Chương trình chính.
8h , lục tục đi ăn sáng , phải một lần nữa ca ngợi thị trấn Con Cuông này , nho nhỏ thôi mà có hẳn mấy nhà hàng ăn sáng liền nhau , sạch sẽ , đủ chứa cho 50 chiến binh trông hăm hở đầy...chất háu đói. Phở , Bún , Súp Lươn , Sốt Vang Bò...có cả. Em đi nhiều nơi , ăn nhiều chỗ mà ăn bát Sốt Vang , với 2 bánh mì nhỏ ( kiểu Pháp cũ) , nóng giòn , có cảm giác đang ăn ở Booc đô ( Pháp) , chỉ thiếu ly rượu vang đỏ. Anh thích em rồi đó , Con Cuông ạ.

giaophuong

Xe điện

Ăn sáng đàng hoàng , thời gian thong thả , các bà , các cô , các cháu lại có điều kiện trải nghiệm Cafe , Sữa Chua trong một không gian trong lành , đầy chất thơ của một chuyến đi chơi hứa hẹn nhiều thú vị . Sáng nay , Đoàn sẽ đi thuyền trên Sông Giăng và tắm suối...

DidiLe

Xe container
Người OF
Ảnh đẹp quá cụ ơi. Em phấn đấu để được giống bộ ba bé áo hoa trong ảnh. Mới có hai mà thuyết phục mãi Thiên nga của em không đồng ý ấp.

Chán.

Người thì còn đẹp hơn cả ở tây nữa ý chứ :D

hdtravel

Xe tải
Chuyến đi nayd thú vị quá cụ ơi

Menhim1601

Xe container
Ô hô , cái số mình nó xui làm sao , đang tranh thủ lúc nhá nhem , oanh tạc đĩa thịt ( dù trong mâm toàn người nhà : vợ , con , dâu , rể..) thì đèn bật sáng , ngại quá. Mà lúc đó Nhà hàng mới lần lượt mang các món vừa ngon vừa lạ ra , mà bụng em lại ngang ngang cơm mẹ nấu rồi , chán quá. Thấy mọi người vừa ăn vừa xuýt xoa khen ngon mà phát tức ..Thôi , cậu không ăn thì cậu sang mâm mấy đực rựa uống rượu , chém gió vậy .Bố tổ , em vốn người hiền lành , nhu mì , ít nói mà em vừa sang , uống có 3 ly đã thấy mấy chú kêu lên : " Gió ở đâu lạnh quá..." , đã thế , chơi , chơi tiếp . Vợ , con nó về lúc nào , bằng gì chẳng hay ..10h30 , xiêu vẹo rời quán , vẫn nhớ lúc đấy chú Jo và vài người khác xách chai rượu chiến tiếp với Anh Chủ KS...( Sáng hôm sau hỏi Jo đêm qua uống đến mấy giờ ? Jo bảo : " Hình như hơn 1h" Tởm !
Hết ngày đầu tiên của Chuyến đi. Chúc Quý vị ngủ ngon .( Mệ , chẳng chúc cũng lăn ra ngủ như chết )
Em đọc bài của cụ mà ko nhịn được cười, mấy bạn đồng nghiệp quay sang bảo con này nay chưa uống thuốc :))

giaophuong

Xe điện

Từ Khách Sạn , chạy ngược về phía HN vài KM , rẽ phải chừng 20 km , bạn sẽ đến Bến thuyền Sông Giăng , một địa chỉ không thể thiếu khi bạn đến Con Cuông , Pù Mát . Rồng rắn chừng 30 phút , Đoàn đã vào bãi đỗ ( mà ở đáy không mất tiền bãi xe mới lạ )

yensuong

Xe điện
Ảnh đẹp quá cụ ơi. Em phấn đấu để được giống bộ ba bé áo hoa trong ảnh. Mới có hai mà thuyết phục mãi Thiên nga của em không đồng ý ấp.

Chán.
Ôi e ngưỡng mộ Gia đình bên trái thé, dép 3 đôi cơ à?:D
Em cũng ngưỡng mộ nhà này lắm, nick cũng là 3 con thiên nga, thiên nga mẹ dẫn 3 con chu du khắp thế giới luôn Cụ ạ :D

giaophuong

Xe điện

Xem trên TV , Internet ..em đã biết về địa danh này , nay có điều kiện đến tận nơi , được hít thở khí Giời Pù Mát , được sờ tay khoắng nước sông Giăng , em mới thấy vừa vui lại vừa ..hơi buồn. Vui vì cảnh vật và con người nơi đây đẹp đẽ , hiền hòa .Buồn vì ta chưa biết khai thác và làm Du lịch còn nghiệp dư , ăn xổi..Mỗi thuyền chở 6 người , cái có , cái không có mái , áo phao thì thiếu , ai mặc thì mặc , không mặc cũng không sao ( lúc thuyền chạy , em hỏi chú lái thuyền : sông sâu bao nhiêu ? Chú bảo : hơn 10m .Nói dại , sâu thế mà lỡ thuyền làm sao , lại không áo phao...Thôi , chẳng dám nghĩ)

giaophuong

Xe điện
Em cũng ngưỡng mộ nhà này lắm, nick cũng là 3 con thiên nga, thiên nga mẹ dẫn 3 con chu du khắp thế giới luôn Cụ ạ :D
Cụ có bao nhiêu ảnh đẹp về nơi đây , Cụ phang hết vào đây nhé. Đoàn cám ơn cụ nhiều về sự " dẫn đường chỉ lối " ạ.

giaophuong

Xe điện

Nói cái vụ xuống thuyền , vì 6 người một thuyền nên cứ thế mà chơi , mụ nhà em sợ nắng nên tìm thuyền có mái , nên chúng em đành phải gạt nước mắt chia xa , người trước , kẻ sau .Em và con gái dìu nhau xuống một thuyền không mái , toàn người " lạ ".

giaophuong

Xe điện

Ngồi bên này , nhìn sang thuyền kia thấy mấy anh " quen quen "

yensuong

Xe điện

giaophuong

Xe điện

Không biết con sông Giăng này có nằm trong hệ thống sông , ngòi VN không nhưng quả là tuyệt đẹp , thanh bình .Những đêm trăng thì phải gọi là sông Trăng mới đúng .Ai đã từng đi Hồ Ba Bể sẽ cảm nhận hết cái đẹp khi đi thuyền trên con sông này.Cảnh hai bên bờ xanh mướt , màu xanh của cây lá , của Trời , hòa quyện nước sông tạo nên bức tranh phong cảnh tuyệt đẹp .Em hỏi con gái em : " Con thấy ở Hồ Ba Bể và đây , ở đâu đẹp hơn ? " Trả lời :" Đây đẹp hơn ạ " , Hehe.

yensuong

Xe điện
Cụ có bao nhiêu ảnh đẹp về nơi đây , Cụ phang hết vào đây nhé. Đoàn cám ơn cụ nhiều về sự " dẫn đường chỉ lối " ạ.
Từ QL7 rẽ trái ngay chỗ nhà em, xuyên vào vùng lõi 55km đường không 1 bóng người và gần đến biên giới sẽ vỡ òa cảm xúc với mây vờn lưng núi, đa dạng rừng già với những cây cổ thụ đường kính lên đến hơn 5m,đặc biệt những thảm hoa dại hàng nghìn m2 không ai chăm sóc mà đua nhau khoe sắc tưng bừng giữa đại ngàn

giaophuong

Xe điện

Hỏi anh la

Í
Hỏi anh lái thuyền : sông này có nhiều cá , tôm không? Anh ấy bảo : " tí nữa về các anh chị ăn trưa trên bến xem cá , tôm ở đây có ngon không nhé " Hoho. Ông này lắm chuyện quá. Trả lời mệ luôn cho xong đi.

giaophuong

Xe điện
Từ QL7 rẽ trái ngay chỗ nhà em, xuyên vào vùng lõi 55km đường không 1 bóng người và gần đến biên giới sẽ vỡ òa cảm xúc với mây vờn lưng núi, đa dạng rừng già với những cây cổ thụ đường kính lên đến hơn 5m,đặc biệt những thảm hoa dại hàng nghìn m2 không ai chăm sóc mà đua nhau khoe sắc tưng bừng giữa đại ngàn

Tuyệt vời.