Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

chuotlang

Xe lừa
Vâng e cảm ơn cụ Chuot nhiều. E sẽ theo dõi nếu còn lỗi đó e sẽ làm theo luôn. Ngoài máy ra thì khung gầm bệ chắc form cũng như 2.0 thôi đúng ko ah? E hỏi thêm xíu vì chạy 5 năm chắc cũng đến lúc phải lên nhiều đồ rồi. Thanks cụ!
3.2 thì dàn cao su gầm nó ngon hơn chút cụ à

ngoài 15 vạn thì phải thay dàn cao su thôi, còn mấy cái lặt vặt thì rẻ

chuotlang

Xe lừa

Lâu lâu em post thêm hình cho topic phong phú

Đây là mức tiêu hao nhiên liệu của em nó

Nếu để Ctrl Cruise thì em chạy tiết kiệm nhất là 6.3L 100km
Còn chân ga bình thường em chạy thì chỉ đc 6.8-7L thôi

Với mức tiêu hao này thì đổ đầy bình xăng đếm lùi sẽ đc tầm 1070km sẽ hết xăng

chuotlang

Xe lừa

Đây là vừa đổ đầy bình được 1 đoạn thì chụp, đếm lùi còn 1060km mới hết xăng

Davidnhim

Đi bộ
Thanks cụ Chuot. Xe cụ chạy ko khát vậy thì Quảng Châu Móng Cái chắc chỉ hết 1 bom cụ nhỉ.?

Davidnhim

Đi bộ
Đường nó cho chạy 110km/h đúng ko ah? Chạy 1 lèo thế mới cảm nhận xe mình nó ntn. 2000 đến 2003 e cũng học ở Nam Ninh, hồi đó có đi cao tốc vài lần nhưng chỉ là ngồi sau taxi. Hik. Thế mà cũng thấy sướng vì đường nó chuẩn ngon.

bigfun

Xe điện
chào các cụ. Các cụ giúp em lăn tăn này với:
- Mua hàng US không bảo hành thì có ổn không? Em cũng đang chạy CRV nhập không bảo hành gần 8 năm nó không hỏng nhưng chả may gần 3 tỏi nó mà tỏi thật thì em cũng tỏi luôn :)
- Bản nhập US về đây có mắc bệnh nhiệt đới không vậy?
- Câu này hơi nhạy cảm: Mua Q5 2015 mới tinh thì chỗ nào bán ổn nhất? :)

cảm ơn các cụ

Tran Nam Hai

Xe tăng
- Mua hàng US không bảo hành thì có ổn không? Em cũng đang chạy CRV nhập không bảo hành gần 8 năm nó không hỏng nhưng chả may gần 3 tỏi nó mà tỏi thật thì em cũng tỏi luôn :)

cảm ơn các cụ
Xe mới thì trong thời gian vài năm xác suất để nó hỏng cái gì do lỗi của nhà sản xuất để được bảo hành là cực thấp.
Bản nhập Mỹ nghe nói phần nhiệt đới hóa chỉ thua bản nhập chính hãng vụ điều hoà lạnh sâu, e chạy cả 2 vẫn k cảm nhận được, có thể là do bản nhập Mỹ cửa sổ trời full nên tất yếu là hao nhiệt hơn.
Q5 nhập Mỹ thì chỉ có xe lướt (1-2 vạn) chứ k có xe mới tinh, xe mới tinh thì chỉ có chính hãng.

chuotlang

Xe lừa

cảm ơn các cụ
Nhiệt đới hóa thì theo em tốt nhất là dán kính film chống nóng
Em đang dùng Llumar thấy ok, hè nắng cửa trời kéo rèm rồi thì ko cần vặn điều hòa xuống 19 độ bao h

Khoatit

Xe hơi
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi Q5 2.0 2014 bản chính hãng bán ở Phạm Hùng có chức năng Idling stop không ạ? Và có điều chỉnh chế độ đi trong phố hay đường trường không a?
E loay hoay mãi mà chưa tìm ra,
Cám ơn các cụ

Tran Nam Hai

Xe tăng
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi Q5 2.0 2014 bản chính hãng bán ở Phạm Hùng có chức năng Idling stop không ạ? Và có điều chỉnh chế độ đi trong phố hay đường trường không a?
E loay hoay mãi mà chưa tìm ra,
Cám ơn các cụ
K có gì hết Cụ ạ, xe chính hãng về cơ bản là nó cắt hết những gì có thể cắt.

bigfun

Xe điện
cũng không đến nỗi cắt hết đâu các cụ. Spec chính hãng đây. Em không nhớ chính xác nhưng theo Sales nói thì có Auto Start/Stop

chuotlang

Xe lừa
cũng không đến nỗi cắt hết đâu các cụ. Spec chính hãng đây. Em không nhớ chính xác nhưng theo Sales nói thì có Auto Start/Stop
bọn nó lựa lời nói đấy cụ
cảnh báo áp xuất lốp em ko nhầm báo màn hình là bản 3.2 chứ ko phải bản 2.0T đâu, 2.o nó báo bằng text ghi chú thôi là lốp nào
Chuyển số trên volang mà có cần gạt số có nghĩ là cần số chính ko có D+|-
Mmi nó đi với 14 loa B&O chứ Ko có kiểu 8 loa, ghi là MP3 wma mà ko có m4a thì vứt vì mmi xịn có m4a, mmi mà ko có B&O là độ thêm vớ vẩn

những chức năng còn lại khá rẻ tiền và ít dùng đến

... em soi tạm vậy thôi, đến cái ốp gỗ rẻ tiền thế còn ko cho, ốp nhôm cho sạch giống Q3 à

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
càng đọc càng thấy nhiều vấn đề nhỉ. Có lẽ em phải quay lại xem thêm lần nữa cho chắc. Hôm dẫn gấu vào BMW xe X3, mụ ấy liếc cái đuôi xe rồi quay sang X4 luôn, thế là loại được 1 ẻm trong danh sách :)

Q5 trong hãng em thấy nó có MMI và màn 6.5" nhưng núm vặn nằm cạnh điều hòa chứ không phải cạnh cần số. Nếu mua thêm B&O thì bắt buộc mua MMI và nâng cấp màn hình lên 7" đồng thời thay đổi phần thiết kế chỗ cần số. Loa theo xe là 8 loa không tên cụ ạ, không phải B&O.

Quay lại X4, nhìn ngoại thất thì mê nhưng mở cửa ra thấy chán kinh khủng: ghế sensatec có vẻ tồi hơn cả CRV nhà em :), bảng điều khiển iDrive buồn tẻ. Đổi lại ngồi rộng hơn hẳn Q5/X3/Evo/Macan dù thông số có vẻ giống nhau.

Với các option như trên nếu thêm B&O + MMI thì tương đường 1 em lướt nhập Mỹ (dù đều nói xe mới 100%) thì theo các cụ nên lấy trong hãng hay ngoài. Cửa nóc em không cần nhưng vành to cũng khoái.

Hỏi thêm các cụ câu nữa là nuôi em Q5 với em X4 thì em nào dễ chiều hơn? Em không phải đại gia nên cũng cân nhắc vụ hỏng hóc với thay thế phụ tùng. Xăng dầu thì bỏ qua.
Còn nữa là cái tần số radio xe nhập Mỹ chỉnh thế nào và đồng hồ có kph hay mph?

bọn nó lựa lời nói đấy cụ
cảnh báo áp xuất lốp em ko nhầm báo màn hình là bản 3.2 chứ ko phải bản 2.0T đâu, 2.o nó báo bằng text ghi chú thôi là lốp nào
Chuyển số trên volang mà có cần gạt số có nghĩ là cần số chính ko có D+|-
Mmi nó đi với 14 loa B&O chứ Ko có kiểu 8 loa, ghi là MP3 wma mà ko có m4a thì vứt vì mmi xịn có m4a, mmi mà ko có B&O là độ thêm vớ vẩn

những chức năng còn lại khá rẻ tiền và ít dùng đến

... em soi tạm vậy thôi, đến cái ốp gỗ rẻ tiền thế còn ko cho, ốp nhôm cho sạch giống Q3 à

Chỉnh sửa cuối:

250vx

Xe hơi
càng đọc càng thấy nhiều vấn đề nhỉ. Có lẽ em phải quay lại xem thêm lần nữa cho chắc. Hôm dẫn gấu vào BMW xe X3, mụ ấy liếc cái đuôi xe rồi quay sang X4 luôn, thế là loại được 1 ẻm trong danh sách :)

Q5 trong hãng em thấy nó có MMI và màn 6.5" nhưng núm vặn nằm cạnh điều hòa chứ không phải cạnh cần số. Nếu mua thêm B&O thì bắt buộc mua MMI và nâng cấp màn hình lên 7" đồng thời thay đổi phần thiết kế chỗ cần số. Loa theo xe là 8 loa không tên cụ ạ, không phải B&O.

Quay lại X4, nhìn ngoại thất thì mê nhưng mở cửa ra thấy chán kinh khủng: ghế sensatec có vẻ tồi hơn cả CRV nhà em :), bảng điều khiển iDrive buồn tẻ. Đổi lại ngồi rộng hơn hẳn Q5/X3/Evo/Macan dù thông số có vẻ giống nhau.

Với các option như trên nếu thêm B&O + MMI thì tương đường 1 em lướt nhập Mỹ (dù đều nói xe mới 100%) thì theo các cụ nên lấy trong hãng hay ngoài. Cửa nóc em không cần nhưng vành to cũng khoái.

Hỏi thêm các cụ câu nữa là nuôi em Q5 với em X4 thì em nào dễ chiều hơn? Em không phải đại gia nên cũng cân nhắc vụ hỏng hóc với thay thế phụ tùng. Xăng dầu thì bỏ qua.
Còn nữa là cái tần số radio xe nhập Mỹ chỉnh thế nào và đồng hồ có kph hay mph?
Giũa Q5 và BMV nói chung thì em thấy Q5 lành hơn, còn X4 em chưa được đi nên không dám phán
Tần số radio nhập Mỹ thì bó tay với VOV giao thông :D
còn kmh hay mph thì cụ có thể chỉnh được trong setup ( còn đồng hồ táp lo thì là mph)

chuotlang

Xe lừa
Giũa Q5 và BMV nói chung thì em thấy Q5 lành hơn, còn X4 em chưa được đi nên không dám phán
Tần số radio nhập Mỹ thì bó tay với VOV giao thông :D
còn kmh hay mph thì cụ có thể chỉnh được trong setup ( còn đồng hồ táp lo thì là mph)
em vừa lôi con Full Ớp Sần nhà em ra độ thêm hehe

Hôm nào rảnh viết bài đó bên box độ dàn ngoài cho các cụ nào quan tâm xem và ngâm cứu

Nhìn chung kính lái là 2 lớp, 4 kính cửa nó là 1 lớp nên ko khắc phục đc hoàn toàn để êm như A8 hay bMW7 hehe nhưng theo đánh giá cũng giảm độ ồn đc tầm 35-40%, đo đạc hạ đc gần chục db (đơn vị đo độ ồn)

Chỉnh sửa cuối: