Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

bigfun

Xe điện
Cụ phải có cái jac Riêng từ cổng riêng của MMI ra ipod, cũng rẻ thôi
Mua con Ipod cũ cũng chẳng bao tiền
Em toàn copy .wav vào Ipod để nghe.
Tuần này nhận hàng cái cáp AMI - USB để cắm ổ cứng vào nghe nhạc và xem Mp4 cho tiện.
Copy vào ổ cứng dễ hơn vào Ipod rất nhiều, đặc biệt sau mỗi lần cài lại máy tính thì cái Itune nó bắt làm lại từ đầu rất điên tiết :(

cuongnt05

Xe hơi
các cụ cho em hỏi dại 1 chút. nhà em có con Q5 nhưng chỉ là bản của Audi Việt Nam nên nó chỉ nghe nhạc đc qua thẻ SD. Có cách nào để em nghe đc nhạc LL không ạ :( em nghĩ chắc có ng hỏi rồi nhưng thực sự e đọc oải quá nhìn k ra chỗ nào bàn luận vấn đề đấy. Em xin cám ơn ạ

chuotlang

Xe lừa
các cụ cho em hỏi dại 1 chút. nhà em có con Q5 nhưng chỉ là bản của Audi Việt Nam nên nó chỉ nghe nhạc đc qua thẻ SD. Có cách nào để em nghe đc nhạc LL không ạ :( em nghĩ chắc có ng hỏi rồi nhưng thực sự e đọc oải quá nhìn k ra chỗ nào bàn luận vấn đề đấy. Em xin cám ơn ạ
Chịu khó đọc kỹ cả bài cụ nhé

bigfun

Xe điện
audi nó chỉ hỗ trợ định dạng MP3, max 320kbps nên lossless (flac, Ape) chào thua. Muốn nghe được cụ phải bật trên phone rồi bắn bluetooth qua MMI.
Trong hộc chứa đồ có cái jack cắm multi media (Ipad, ÚSB, AUX, VGA...) nhưng một khi đã để MMI chơi nhạc thì vẫn không chạy được LL, trừ phi copy vào Ipod dạng .wav và chơi thì ok

kutetn

Xe tải
hình như xe chính hãng ko có chế độ nghe qua bluetooth hay sao ý các cụ , hôm qua cụ chuotlang chỉ em nhưng e ko thấy bluetooh đâu cả ~X(~X(

bigfun

Xe điện
có 2 cách bác kiểm tra:
1. Bấm nút Telephone (TEL) trên bảng điều khiển --> Bluetooth. Nếu không có Bluetooth nghĩa là không có.
- Cũng có thể kiểm tra bằng cách khi đang chơi nhạc (Radio/CD/SD...) thì bấm vào nút Source và nhìn xem danh sách nguồn phát có cái nào là Bluetooth không. Nếu không có Bluetooth nghĩa là không có.
2. Vào xe, bật khóa điện (không cần nổ, chỉ cần bật màn hình là ok) --> Mở phone ra, vào setting -->Blutooth --> Tìm kiếm thiết bị: Nếu không tìm thấy Audi MMI nghĩa là không có

Em giới thiệu cái này chất lượng ổn, giá tầm 1,2tr. Rẻ thì Beat tàu vô vàn với giá 200k nhưng để trên Audi mang tiếng chết :D
[/IMG]

hình như xe chính hãng ko có chế độ nghe qua bluetooth hay sao ý các cụ , hôm qua cụ chuotlang chỉ em nhưng e ko thấy bluetooh đâu cả ~X(~X(

Chỉnh sửa cuối:

kutetn

Xe tải
có 2 cách bác kiểm tra:
1. Bấm nút Telephone (TEL) trên bảng điều khiển --> Bluetooth. Nếu không có Bluetooth nghĩa là không có.
- Cũng có thể kiểm tra bằng cách khi đang chơi nhạc (Radio/CD/SD...) thì bấm vào nút Source và nhìn xem danh sách nguồn phát có cái nào là Bluetooth không. Nếu không có Bluetooth nghĩa là không có.
2. Vào xe, bật khóa điện (không cần nổ, chỉ cần bật màn hình là ok) --> Mở phone ra, vào setting -->Blutooth --> Tìm kiếm thiết bị: Nếu không tìm thấy Audi MMI nghĩa là không có
ý em là ko nghe nhạc qua bluetooh được ạ , chứ gọi điện thoại thì ok rồi ạ

kutetn

Xe tải
Cụ làm theo cái gạch đầu dòng số 1 ấy: Source -->Bluetooth. (Lúc này nó mang tên cái thiết bị đã được kết nối. Ví dụ Sony Z2)
em thử rồi mà ko thấy đâu cả , hic , tiện đây cụ cho em hỏi AMI là cái j vậy ạ

xtitan

Xe buýt

chuotlang

Xe lừa
Nếu ko có Bluetooth có thể nua bộ nhận BLT như mấy trang trc em có nói

Hàng tàu thì 5$, hàng Audi thì gần 200$ trên eBay có bán

Em thấy hành tàu em test rồi thì chất luoẹng nhạc giảm 20% và trễ tầm 2s

chuotlang

Xe lừa
em thử rồi mà ko thấy đâu cả , hic , tiện đây cụ cho em hỏi AMI là cái j vậy ạ

Của cụ là Sym chứ ko phải MMI nên ko có B&O và BLT chơi nhạc là đúng rồi