Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

npl2011

Xe máy
Em đang có 01 chiếc Audi Q5 sản xuất 2015, đăng ký 01/2016, chạy 8000, màu trắng. Cụ nào có nhã ý call em 0975955555, em tên Tú 33tuoi

wanibi

Đi bộ

Hệ thống cảnh báo làn đường trên gương hoạt động rất hiệu quả, ban ngày cho chúng ta chú ý hơn trong khoảng cách ko an toàn, khoang đen trên gương sẽ nháy vàng
Buổi tối khi chống lóa gương kích hoạt, sensor sẽ nhận biết hộ ta có xe nếu xe đó chưa bật đèn
anh ơi gương này của a gập đc ko nhỉ!, con của e A4 mà ko gập tự động đc :((

bigfun

Xe điện
cụ @chuotlang cho hỏi xe cụ có mở chức năng Safelock Mechanism không? Xe em nó bảo là tất cả các phiên bản xuất khẩu không bao gồm :(
Safelock Mechanism là chức năng nếu cầm chìa khoá ra khỏi xe bấm khoá thì không thể mở cửa, hạ kính từ phía bên trong xe.

Cách đây vài hôm có 1 vụ trộm Mẹc C tại trường ĐH Ngọai thương, chủ xe cầm chìa rời xe 1 đoạn mới bấm khoá cửa và thấy nghi nghi nên quay lại kiểm tra, phát hiện ra 1 đồng chí complet cà vạt bảnh bao chui vào định khoắng đồ nên bấm khoá phát nhốt luôn trong xe chờ nhà chức trách đến thực hiện "biện pháp nghiệp vụ"

chuotlang

Xe lừa
cụ @chuotlang cho hỏi xe cụ có mở chức năng Safelock Mechanism không? Xe em nó bảo là tất cả các phiên bản xuất khẩu không bao gồm :(
Safelock Mechanism là chức năng nếu cầm chìa khoá ra khỏi xe bấm khoá thì không thể mở cửa, hạ kính từ phía bên trong xe.

Cách đây vài hôm có 1 vụ trộm Mẹc C tại trường ĐH Ngọai thương, chủ xe cầm chìa rời xe 1 đoạn mới bấm khoá cửa và thấy nghi nghi nên quay lại kiểm tra, phát hiện ra 1 đồng chí complet cà vạt bảnh bao chui vào định khoắng đồ nên bấm khoá phát nhốt luôn trong xe chờ nhà chức trách đến thực hiện "biện pháp nghiệp vụ"
Có, mấy năm trc em thử qua rồi :)

chuotlang

Xe lừa
chỉnh giờ cụ để mmi nó tự đồng bộ GPS đảm bảo luôn luôn đúng giờ :)
Cái này phải đời 2014 mới có vì nó có chức năng 3G phát wifi sẽ có chức năng này

Nhìn Velar mới ra mag chán hẳn Q5 rồi hihi

chuotlang

Xe lừa
Vâng nhưng ngâm kỹ thấy chung gầm bệ vs XF, F Pace lại chán hẳn ạ, kể ngang giá F Pace thì còn ngẫm chứ nó hơn quả hệ thống treo nâng hạ thì đắt hơn rồi

bigfun

Xe điện
Vâng nhưng ngâm kỹ thấy chung gầm bệ vs XF, F Pace lại chán hẳn ạ, kể ngang giá F Pace thì còn ngẫm chứ nó hơn quả hệ thống treo nâng hạ thì đắt hơn rồi
F-Pace thương hiệu ngon nhưng nhìn đơn điệu quá cụ nhỉ.
Nâng gầm khi nén về dễ toi khi nâng hạ thủ công và tốn xèng bảo dưỡng lắm :)

chuotlang

Xe lừa
F-Pace thương hiệu ngon nhưng nhìn đơn điệu quá cụ nhỉ.
Nâng gầm khi nén về dễ toi khi nâng hạ thủ công và tốn xèng bảo dưỡng lắm :)
Chả hỏng đâu, em nghĩ dân Việt Nam! đi phá hoặc thợ nó phá cho hỏng thôi mõi tiền

Bên này bạn em đi suốt đến 30 vạn mới đổi xe có hỏnh bao h đâu, tính cả 1 đời xe ít nhất 2 lần Tibet củ hành cháo hành xe luôn

nhìn quen ko đơn điệu đâu, nội thất Jag chung, em chạy Jag XJ mấy nghìn Km rồi thấy OK

Chê điểm cửa kính nó 1 lớp nên cách âm chưa mỹ mãn

bigfun

Xe điện
Chả hỏng đâu, em nghĩ dân Việt Nam! đi phá hoặc thợ nó phá cho hỏng thôi mõi tiền

Bên này bạn em đi suốt đến 30 vạn mới đổi xe có hỏnh bao h đâu, tính cả 1 đời xe ít nhất 2 lần Tibet củ hành cháo hành xe luôn

nhìn quen ko đơn điệu đâu, nội thất Jag chung, em chạy Jag XJ mấy nghìn Km rồi thấy OK

Chê điểm cửa kính nó 1 lớp nên cách âm chưa mỹ mãn
chắc vậy vì em thấy nhiều người kêu nâng gầm thủ công hay toi. Mà thợ bên mình cũng lởm, hãng lớn mà lắp vào còn bỏ quên phụ tùng :)
Mấy em Jag sedan thì ngon tuyệt, em FPace thì cứ thấy nó trơn trơn thiếu thiếu cái gì đó :)

chuotlang

Xe lừa
Th
chắc vậy vì em thấy nhiều người kêu nâng gầm thủ công hay toi. Mà thợ bên mình cũng lởm, hãng lớn mà lắp vào còn bỏ quên phụ tùng :)
Mấy em Jag sedan thì ngon tuyệt, em FPace thì cứ thấy nó trơn trơn thiếu thiếu cái gì đó :)
Theo em là thợ nó cố bắt nhầm bệnh phá lấy tiền :)

Thôi cứ cày nát Q5 đã tính sau, chứ em đang soi Discovery 5 mà đắt quá, bản HSE mới đẹp, SC, SE rẻ hơn nhìn lại chuối, em này review có thằng bảo sàn chạy hơi rung ko hiểu sao, đánh giá lái thua RR nhưng đc cái nâng gầm cao số 1 và lội nước kinh hoàng

Q5 đi đường xấu phải nắn nót ghê quá, cho nên h đi du lịch em toàn cất nhà lấy Highlander nó phá lành hơn