Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

redstone

Xe tải
Hôm qua em đi Pháp Vân-Cầu Giẽ mặt đường xấu thấy rất rõ cảm giác mặt đường trên vô lăng: vô lăng như bị ghì sang một bên cảm giác như bị nhao lái ấy khi mặt đường không đều, rồi cảm giác rung lắc rất rõ làm em đang đạp ga vượt xe phải gìm xe lại vị cảm giác không an toàn. Không rõ người ngồi sau có cảm giác như người lái không, nếu có thì em nghĩ k ổn lắm. So với esc cũ của em thì không có cảm giác này. Có cụ nào lý giải hộ em vụ này phát. Cảm ơn các cụ.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Ý cụ Zin là nguyên lý nó cũng giống như hồi dùng điện thoại với tai nghe Bluetooth ấy mà
Ccacs cụ cho em hỏi điều hòa xe em cứ lấy gió trong được 1 lúc nó lại tự động lấy gió ngoài. Chỉnh kiểu gì để mặc định lấy gió trong hả các cụ?
Xe e mặc định khởi động xe là lấy gió ngoài, e chuyển gió trong thì chưa khi nào thấy tự động chuyển sang gió ngoài cả, có khi là vì xe e chỉ dùng chạy trong HN k đi xa đủ lâu bao giờ. Có lúc e để điều hoà manual gió trong tắt máy đi khởi động lại thì vẫn lên gió trong luôn.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Hôm qua em đi Pháp Vân-Cầu Giẽ mặt đường xấu thấy rất rõ cảm giác mặt đường trên vô lăng: vô lăng như bị ghì sang một bên cảm giác như bị nhao lái ấy khi mặt đường không đều, rồi cảm giác rung lắc rất rõ làm em đang đạp ga vượt xe phải gìm xe lại vị cảm giác không an toàn. Không rõ người ngồi sau có cảm giác như người lái không, nếu có thì em nghĩ k ổn lắm. So với esc cũ của em thì không có cảm giác này. Có cụ nào lý giải hộ em vụ này phát. Cảm ơn các cụ.
Lúc Cụ đi có trời mưa k ạ? Đi qua vũng nước thì vô lăng xe nào cũng bị kéo nếu 1 bánh khô 1 bánh vào nước, mặt đường PV-CG khối bác ăn đòn vì k có kinh nghiệm vụ này ạ.

cerato08

Xe điện

Thích nhất là cái đèn Led dưới gương này chiều sáng 1 vùng cho ta nhìn rõ hơn khoảng đi bộ loanh quanh cánh cửa
Cái này chắc học của Cayene thì phải
Chúc các bác nhiều niềm vui với Q5
Phần sau em sẽ show thay đuôi Pô nhìn cho xe hầm hố hơn, hàng đang ship về chưa đến tay em
Cái đèn này giống y như con RX350, đèn nó sáng ngay cả khi mình đã tắt động cơ và khóa cửa xe, chỉ cần cầm chìa khóa đi ngang qua là nó sáng. Q5 của em chưa biết chỉnh chả thấy sáng gì cả

chuotlang

Xe lừa
Cái đèn này giống y như con RX350, đèn nó sáng ngay cả khi mình đã tắt động cơ và khóa cửa xe, chỉ cần cầm chìa khóa đi ngang qua là nó sáng. Q5 của em chưa biết chỉnh chả thấy sáng gì cả
Hehe đơn giản như đan rổ

Khi nào củ open cửa sau thì nó mới sang, còn 2 cửa trc nó định dạng ko cần soi đường nên nó ko sáng hehe

Sao rồi, Gấu nhà cụ có bảo tậu ễnh uơng về nha chưa?

cerato08

Xe điện
Hehe đơn giản như đan rổ

Khi nào củ open cửa sau thì nó mới sang, còn 2 cửa trc nó định dạng ko cần soi đường nên nó ko sáng hehe

Sao rồi, Gấu nhà cụ có bảo tậu ễnh uơng về nha chưa?
Hôm nọ em trêu gấu bảo em thấy xe này thế nào, nói thật cảm xúc để anh tính. Hay anh lại bán đi tạm con yaris cụt đuôi của em cho qua mùa đông này nhé. Gấu phán mỗi câu xanh rờn: "hâm vừa thôi ông ạ, mai đi nộp thuế trước bạ đi cho tôi nhờ"
Hic hic

chuotlang

Xe lừa
Hôm nọ em trêu gấu bảo em thấy xe này thế nào, nói thật cảm xúc để anh tính. Hay anh lại bán đi tạm con yaris cụt đuôi của em cho qua mùa đông này nhé. Gấu phán mỗi câu xanh rờn: "hâm vừa thôi ông ạ, mai đi nộp thuế trước bạ đi cho tôi nhờ"
Hic hic
Thôi text nhiều quá em chèn hình vào cho xôm

Xe lão đầu xe có dài như xem em ko hehe

cerato08

Xe điện
Thôi text nhiều quá em chèn hình vào cho xôm

Xe lão đầu xe có dài như xem em ko hehe

Dài ra cũng tương đối cụ nhỉ? Nhưng e k thích cái viền hốc bánh kéo dài ra xung quanh xe lắm vì nhìn nó dữ dằn thế nào ấy, e chỉ thích phần ốp gầm trước sau là đủ

cerato08

Xe điện

Nó sẽ thòi ra ngoài hơn so với pô theo xe khoảng hơn 0.5cm

Tổng thể sau khi lắp xong thì thế này, nhìn nó sẽ hợp với Lip sau Chrome hơn, còn nếu Lip nhựa xám thì ko nên lắp làm gì

Tổng đường kính rộng ra khoảng 1,5cm và nhìn dũng mãnh hơn chút
Xe cụ Chuotlang lắp cái lip sau chẳng thấy 1 con vít nào, lắp kiểu gì thế cụ chuột ơi?

redstone

Xe tải
Cái chỗ cắm giắc 3.5 ở đâu cụ chuot nhỉ, em tìm mãi mà chả thấy.

chuotlang

Xe lừa

Lâu lắm mới cho em nó tắm táp chuẩn bị Lên Núi nào ...

Lên núi để còn Race với mấy em V8 này chớ ... :))

redstone

Xe tải
Nhìn mấy chú car care này chuyên nghiệp quá nhỉ, không biết chất lượng thế nào. Một lần rửa bao nhiêu xèng cụ nếu quy ra bác Hồ.

cerato08

Xe điện
Cái viền xung quanh hốc bánh xe tiếng anh tên là gì thế cụ Chuotlang ơi?

tit&bean

Xe hơi
Các cụ cho hỏi chút: xe tôi 2011 nhập có MMI dưng mà kg có DVD, mà F1 thì nó đòi cái này quá, dự định lắp mấy cái gối đầu đằng sau nhưng kg có cái nào nhìn ưng mắt..kg thấy các cửa hàng nhập về nữa và cũng đã tìm nhưng chưa thấy. các cụ cho xin lời khuyên có cách nào để nó có đc DVD ở chỗ MMI chung luôn kg? hay phải lắp màn hình gối đầu? nên hay kg nên ah? Tks các Cụ