[Funland] Quá ám ảnh!

Antoni

Xe tải
Đúng vậy cụ! Ví gấp đút túi sau mông rất khó chịu chưa kể lệch đĩa đệm nếu ngồi đè lên thường xuyên. Bên các nước phát triển họ chỉ dùng ví đút mỏng để túi ngực trong vest chứa thẻ và giấy tờ quan trọng với ít tiền giấy.
Ngoài ra, clutch để được nhiều tiền, giấy tờ, đồ hơn: điện thoại, chìa khoá, xì gà, bật lửa...tất cả trong một. Clutch cũng ko làm tiền và giấy tờ nhàu nát như ví gấp. Ai đi ô tô, nhất là bây giờ hay mặc quần bó sẽ thấy ví gấp nó bất tiện thế nào. Mấy bố chỉ trích nta trên này chắc toàn là dân shipper.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Cụ bên trái cũng 56 tuổi rồi mà cụ. Thần tượng của cả nhà em :P. Nhưng mà em vẫn quen nhìn anh ấy lúc trẻ hơn tại màu tóc này k hợp anh ấy ☺☺. Cụ Figo thì ít hơn Roby nhìu tuổi nên phong độ hơn cũng bth ạ.
Mà đấy, quay lại nội dung cụ chủ thớt bảo, em thấy ai mặc gì cũng đc em k quan trọng nếu đó k phải là người em quan tâm. Nhưng em lại rất dị ứng với nam thanh niên cặp nách clutch đeo đồng hồ vàng choé, nhẫn vàng choé :D
Ây dà, mợ nắm thông tin cầu thủ ác nhỉ? Em thời thanh niên có thức đêm xem các giải WC hay Euro nhưng ko biết nick name các cầu thủ đâu.

Còn mảng thời trang em cũng như mợ, nhưng thôi kệ vì đó mới là XH mà.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Không đẹp cụ ợ. Nhiều ông mặc cả bộ suite với giày lười giấu tất, quần thì cộc trông thật xấu.. nhìn chân không tất khoe ra kinh thật.
Bộ này chắc đi chơi thôi cụ nhỉ, mặc đi làm thì sec xi quá. Trong môi trường làm việc nên ăn mặc kín đáo để không gây sự chú ý khiến mọi người mất tập trung. Đi chơi thì mặc gì cũng được, thậm chí đàn ông mặc váy cũng okie.

Antoni

Xe tải
Chê k hẳn chê cụ ơi. Thời trang đa dạng. Người mặc phải phù hợp với vóc dáng, nam hay nữ gì cũng vậy. K nên thấy người khác mặc đẹp mà mình cố đu theo khi k hợp với bản thân. Ăn mặc phải biết che khuyết điểm chứ phô ra thật k ra gì cả.
e quote lại ý kiến của ông chủ thớt này để cụ đọc lại xem có thấy hỗn láo, vô văn hoá ko. Theo quan điểm của tôi hễ cứ ăn mặc gọn gàng, lịch sự là đẹp. Body ko đẹp thì ko đc mặc quần âu, sơ mi đóng thùng hả? Có biết vì sao nta dùng clutch ko mà chửi nta?

thanhvd

Xe tăng
Em thì ăn mặc đa dạng, thoải mái, riêng chốn công sở thì em trung thành với quần âu + sơ mi dáng slim nhưng không bó quá, gấu quần vừa phải, giày thì em thích đi boot cổ cao hơn mắt cá. Sơ vin phải đeo thắt lưng, thắt lưng và giày cùng tone màu.
Quần âu để sơ vin không cần đeo thắt lưng là quần sidetab có 2 cái khóa vải ở 2 bên hông để căn chỉnh độ rộng vòng bụng và không có đỉa quần để đeo thắt lưng, đây là 1 kiểu thời trang phong cách cổ điển của châu Âu nên các cụ đừng chỉ trích, em cũng có vài cái nhưng ít khi mặc.
Clutch thì tuyệt đối em ko dùng vì trông nó rất hỗn làm :))
Góp ý cụ chút: quần ngắn hơn 2-3 cm, thắt lưng cắt ngắn 5cm (bản nhỏ hơn tầm 5mm nữa càng tốt), thì có thể gần hoàn hảo. Áo nó fit theo cơ thể thì e không bàn.
P/s: e mặc cẩu thả và xấu hơn cụ nhiều

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
e quote lại ý kiến của ông chủ thớt này để cụ đọc lại xem có thấy hỗn láo, vô văn hoá ko. Theo quan điểm của tôi hễ cứ ăn mặc gọn gàng, lịch sự là đẹp. Body ko đẹp thì ko đc mặc quần âu, sơ mi đóng thùng hả? Có biết vì sao nta dùng clutch ko mà chửi nta?
Chả vô văn hóa gì cả, cụ chủ chỉ nêu 1 vấn đề ăn mặc của 1 số rất nhiều roanh nhân hiện nay, ăn mặc dị hợm hấp diêm thị giác mà thôi

ZARG

Xe container
Ngoài ra, clutch để được nhiều tiền, giấy tờ, đồ hơn: chìa khoá, xì gà, bật lửa...tất cả trong một. Clutch cũng ko làm tiền và giấy tờ nhàu nát như ví gấp. Ai đi ô tô, nhất là bây giờ hay mặc quần bó sẽ thấy ví gấp nó bất tiện thế nào. Mấy bố chỉ trích nta trên này chắc toàn là dân shipper.
Em mặc Skinny Fit hàng ngày vẫn nhét ví vào túi sau có sao đâu?!

À quên em có ô tô để lái chứ ko phải shipper.

Đồ đạc em nhiều nên chơi luôn cái túi da chứ Clutch thì ko thể đủ =))

Min Autumn

Xe tải
Không đẹp cụ ợ. Nhiều ông mặc cả bộ suite với giày lười giấu tất, quần thì cộc trông thật xấu.. nhìn chân không tất khoe ra kinh thật.
Em hóng hớt thôi ko muốn chê trách ai. Về mặt thẩm mỹ, em đồng tình với cụ là mặc kiểu này thì ng đẹp như mẫu Tây mặc cũng ko đẹp.

Như mẫu dưới đây, em nhìn hình chỉ sợ cụ mẫu đi đứng ko cẩn thận lại ngã mất vì tổng thể mất cân đối quá. Ở phần thân trên đang đẹp lồng lộng, phần thân dưới nhìn đến gót chân hở với đôi giày mỏng manh thấy hẫng luôn. Nhìn như kiểu cái cây rõ to nhưng bị teo gốc sắp đổ ý ạ. 🤭 Một đôi giày chắc khỏe sẽ bù đắp phần mong manh của cái ống ngắn sẽ giúp tổng thể hài hòa hơn, bước chân nhìn cũng vững hơn ạ. 8-|/:)

Mà em thấy quần ngắn màu khác sẽ đẹp hơn màu đen. Màu đen làm khoảng hở gót chân càng thêm trống trải mong manh ạ.

.

Chỉnh sửa cuối:

LaziCat

Xe container
Thế em cẩu thả rồi : dép lê mùa hè, áo buông,quần sooc hoặc quần dài ống đứng (không kiểu quần dài ống cộc). Quần áo không bao giờ là (từ lúc mua đến lúc vứt đi). Nên mua vải chống nhăn. Áo sơ mi treo tủ. Còn quần gấp 2 bỏ ngăn tủ tất.
- Đám cưới thì mặc cho ra đi đám cưới.
- Đám ma mặc cho ra đi đám ma.
Còn lại nói chung giống nhau. Mặc gì cho thoải mái, phù hợp và không kệch, không nhếch nhác ,lôi thôi là được.
- Nông dân đặc sệt. Không cần che giấu.
Quần áo không bao giờ là thì cụ siêu xuề xoà chứ cẩu thả gì nữa 🤣🤣🤣

Bastion.P

Xe container
Nghe nói các phú bà thích kiểu slimfit trắng bó sát lộ núm ty như hột đỗ đen bên trong thì phải >:)

Sơ mi bó sát.
Quần âu ngắn cũn cỡn.
Sơ vin ko thắt lưng.
Giày lười.
Phe phẩy cái Cờ lắt, thi thoảng lại kẹp vào nách.
- Style này bắt nguồn từ đâu vậy các bác?
Sáng đang nhâm nhi ly cafe, gặp cảnh tượng trên em trớ cmnl.
- Nếu không có 1 body đẹp thì hãy bỏ cái phong cách trên đi mà làm thằng người các “doanh nhân” ạ!

Chỉnh sửa cuối:

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Thời trang VN hay bị ảnh hưởng bởi bọn hàn xẻng và bọn nam tàu quảng châu, mà nói thực 2 đám đó thì cũng bát nháo chi khươn, nghĩ ló chán.

Min Autumn

Xe tải
Em đoán mợ chắc u50 rồi.

Các em u20-30 giờ thích style này lắm, như điếu đổ :))
Em chẳng biết bé nào mê style như hình em up trên như điếu đổ chứ nhà em 5 gái từ 20-30 nhưng gái nào cũng thích đàn ông style khỏe khoắn thoáng đãng chứ ko thích kiểu yếu đuối mong manh đâu cụ ơi. :))

Kiểu quần ngắn này phối giày như hình dưới giúp tổng thể hài hòa, trẻ trung, khỏe khoắn và năng động, em lại rất ưng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

haiyen1012

Xe điện
2 cái ống quần trông chán đời quá cụ ạ, góp ý chân thành.

Quần này mặc với giày loafer nên hơi dài, xỏ vào boot fail tí.
Chứ em đầy quần mặc với boot chuẩn độ dài lại ngon

Min Autumn

Xe tải
Gu nông dân và gu phố có thể cũng khác nhau :))
Phụ nữ u50 coi như hết fim rồi thì ý kiến làm j nữa, em thô mà thật
Thế cụ ở phố nào thế để em về bảo bé em em girl phố cổ Hàng Đào là gu em gái bị chê nông dân đấy ?

Mà nông dân nhưng mặc phù hợp vẫn đẹp hơn trai phố mặc sai cách đó cụ. Kể cả mặc đồ hiệu mà phối sai thì cũng ko đẹp cụ nhé.

Còn sự thô của cụ là sự thiếu hiểu biết sự đời của 1 người còn trẻ. Em chấp làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xì hơi lốp
Cụ bên trái cũng 56 tuổi rồi mà cụ. Thần tượng của cả nhà em :P. Nhưng mà em vẫn quen nhìn anh ấy lúc trẻ hơn tại màu tóc này k hợp anh ấy ☺☺. Cụ Figo thì ít hơn Roby nhìu tuổi nên phong độ hơn cũng bth ạ.
Mà đấy, quay lại nội dung cụ chủ thớt bảo, em thấy ai mặc gì cũng đc em k quan trọng nếu đó k phải là người em quan tâm. Nhưng em lại rất dị ứng với nam thanh niên cặp nách clutch đeo đồng hồ vàng choé, nhẫn vàng choé :D
A mặc gì e có quan tâm hơm b-) mấy cái dị ứng may quá a lại k dùng, à quên ko có mà dùng ấy:-o

Min Autumn

Xe tải
Em nói thật chắc mợ phật lòng chứ đi làm vào thang máy toàn chị u40 50 nhìn giai trẻ cứ như muốn lột quần áo người ta ra. Chỉ mong cái thang máy nó đi nhanh. Sợ các chị sồn sồn tuổi này vô cùng :(
Cụ ở phương trời nào vừa rơi xuống đất thế cụ?
Nói chuyện về thời trang thì nên tập trung vào thời trang, đừng ảo tưởng viển vông cụ ạ.

juve99

Xì hơi lốp
Gu nông dân và gu phố có thể cũng khác nhau :))
Phụ nữ u50 coi như hết fim rồi thì ý kiến làm j nữa, em thô mà thật
Mấy mợ U50 trên này bốc lửa và rất hừng hực nhá, hết film là hết thế nào :-o:-o:-o cụ nhìn mợ LR mà xem, má hổng nảy nở gợi cảm máu lửa lắm đấy

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Hàng đào này chắc đào mỏ rồi :))

Em nói thật chắc mợ phật lòng chứ đi làm vào thang máy toàn chị u40 50 nhìn giai trẻ cứ như muốn lột quần áo người ta ra. Chỉ mong cái thang máy nó đi nhanh. Sợ các chị sồn sồn tuổi này vô cùng :(

Chưa kể đến cty quần áo thì xúng xính loè loẹt chắc cứ tưởng thế là đẹp. Gu mặn kinh y hệt gu mợ. Sợ cực :(
Tuổi hồi xuân mà cụ. Với anh em thanh niên thì hơi hãi chứ các bô lão móm mém u60, 70 trên ofun lại thích. Team quần thắt lưng, áo ba lỗ bên trong sơ mi là khoái lắm đấy.

Khác biệt thế hệ :))