[Funland] Quà cô giáo - Vấn đề không mới nhưng cũng chả cũ.

chaytim

Xe điện
Của biếu là của lo, của cho là của nợ,

Nhận quà của các cụ mợ với nghĩa tình cảm thôi, chúng em đã mắc nợ ân tình rồi, đây các cụ cho/tặng mà còn lăn tăn thì em xin các cụ đừng làm thế nữa.

Chúng em ko làm giàu gì từ vài cái phong bì vài trăm nghìn đó đâu, không có nó thì chúng em cũng vẫn sống bình thường,

Lời nói từ một giáo viên nữ,

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

Nhận quà của các cụ mợ với nghĩa tình cảm thôi, chúng em đã mắc nợ ân tình rồi, đây các cụ cho/tặng mà còn lăn tăn thì em xin các cụ đừng làm thế nữa.

Chúng em ko làm giàu gì từ vài cái phong bì vài trăm nghìn đó đâu, không có nó thì chúng em cũng vẫn sống bình thường,

Hết rượu mời Chày rồi. Nhân dịp 20/10, chúc cô giáo Chày luôn trẻ trung, xinh đẹp, yêu đời :D

blogtienso

Xe buýt
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Haiz. Đơn giản mà cũng khó nghĩ phết các cụ ạ .Tâm lý chung là sợ cô không quan tâm
Sợ cô ghét con vì bố mẹ không BIẾT ĐIỀU.
Đến chịu cụ. Như cụ thì giáo viên Việt Nam xấu tính hết. Con cụ học chắc cũng ảnh hưởng đấy, tốt nhất đừng cho học cụ ạ

PCX2018

Xe buýt

Cuộc sống là muôn màu và muôn góc nhìn mà mợ. Chắc mợ tự ái khi thấy thớt em đúng không? Mong mợ cũng có cách nhìn ở 1 góc độ khác : Tại sao lại có những phụ huynh băn khoăn giống em. Nó là mối quan hệ nguyên nhân hậu quả ấy. Cũng có rất nhiều phụ huynh bận tâm đến vấn đề này giống em. Và cũng có những phụ huynh nghĩ cách giải quyết đơn giản là vài trăm nghìn là xong. Thực ra em muốn hỏi và lựa chọn 1 phương thức nào đó để cả em, cả con em và cả giáo viên nhận thấy ý nghĩa thực sự của việc tặng quà mợ ạ. Chính vì vậy thớt này em lập xong chỉ chủ yếu xem lời chia sẻ của cccm. Chứ em không bình luận gì. Nay có mợ là người trong cuộc, mợ có thể chia sẻ thêm về cảm nghĩ thật lòng của mợ về vấn đề này được không ạ . Cõi OF này hầu như chả ai biết ai là ai . Nên em chả ngại, mong mợ cũng đừng ngại

chaytim

Xe điện
Cuộc sống là muôn màu và muôn góc nhìn mà mợ. Chắc mợ tự ái khi thấy thớt em đúng không? Mong mợ cũng có cách nhìn ở 1 góc độ khác : Tại sao lại có những phụ huynh băn khoăn giống em. Nó là mối quan hệ nguyên nhân hậu quả ấy. Cũng có rất nhiều phụ huynh bận tâm đến vấn đề này giống em. Và cũng có những phụ huynh nghĩ cách giải quyết đơn giản là vài trăm nghìn là xong. Thực ra em muốn hỏi và lựa chọn 1 phương thức nào đó để cả em, cả con em và cả giáo viên nhận thấy ý nghĩa thực sự của việc tặng quà mợ ạ. Chính vì vậy thớt này em lập xong chỉ chủ yếu xem lời chia sẻ của cccm. Chứ em không bình luận gì. Nay có mợ là người trong cuộc, mợ có thể chia sẻ thêm về cảm nghĩ thật lòng của mợ về vấn đề này được không ạ . Cõi OF này hầu như chả ai biết ai là ai . Nên em chả ngại, mong mợ cũng đừng ngại
Em xin chia sẻ là em không có gì chia sẻ thêm vì những gì cần chia sẻ em đã chia sẻ hết trong còm trên của em rồi :D

Em nói vậy thôi, chứ em ko tự ái gì đâu cụ. Em đồng ý với cụ là đây là vấn đề mở, 9 người 10 ý, giáo viên cũng có người nọ người kia và phụ huynh cũng vậy, không ai giống ai. Nên cứ chia sẻ quan điểm của mình cho rộng đường dư luận, cũng là hiểu thêm về cuộc sống hơn cụ ạ.

Cơ mà quan điểm của em xuyên suốt trong cuộc đời này, từ công việc đến tình cảm, đó là những gì cho/trao đi thì sẽ là xuất phát từ tâm và không mong nhận lại, và cũng ko suy tính nhiều, nhất là chuyện vật chất. Cứ sống tử tế thì trời xanh sẽ an bài. đại loại thế,

Nên cứ rộng lòng ra đi cụ, lăn tăn làm gì nhiều, hihi.

xetaudoidau

Xe tăng
Ngày 20-10 này, sử dụng quỹ ph mua quà tặng cho các cô, còn ngày 20-11 thì mới sầu riêng, nhà cháu nghĩ phủ lý hơn.
Phụ huynh bình thường thì em đồng ý với Cụ. Nhà em đặc thù hơn tí là trưởng ban PH, đi đến cô mà không có PB riêng thì không ổn lắm :) mấy ng trong ban PH đều sầu riêng cả :))

Imei

Xe buýt
ủa năm nay học online mà còn chưa được gặp mặt cô giáo lớp 1 bao giờ thì quà cáp kiểu gì cccm nhỉ?

PCX2018

Xe buýt
Em xin chia sẻ là em không có gì chia sẻ thêm vì những gì cần chia sẻ em đã chia sẻ hết trong còm trên của em rồi :D

Em nói vậy thôi, chứ em ko tự ái gì đâu cụ. Em đồng ý với cụ là đây là vấn đề mở, 9 người 10 ý, giáo viên cũng có người nọ người kia và phụ huynh cũng vậy, không ai giống ai. Nên cứ chia sẻ quan điểm của mình cho rộng đường dư luận, cũng là hiểu thêm về cuộc sống hơn cụ ạ.

Cơ mà quan điểm của em xuyên suốt trong cuộc đời này, từ công việc đến tình cảm, đó là những gì cho/trao đi thì sẽ là xuất phát từ tâm và không mong nhận lại, và cũng ko suy tính nhiều, nhất là chuyện vật chất. Cứ sống tử tế thì trời xanh sẽ an bài. đại loại thế,

Nên cứ rộng lòng ra đi cụ, lăn tăn làm gì nhiều, hihi.
Vodka men cho mợ

xetaudoidau

Xe tăng
Em thấy việc quà cáp ở đây nó chỉ kiểu xã giao, quan tâm chứ gv người ta chả giàu thêm được. Việc suy nghĩ là nếu không "đi" cô thì con mình không được quan tâm, hoặc bị đì là hoàn toàn sai lầm. Không nhận tiền (quà) cũng chả khiến cô tốt lên, cũng như việc nhận thì cũng không thể đánh giá là họ xấu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu xem là quà tặng đúng nghĩa thì làm theo khả năng còn không thì thôi chứ nếu tặng mà trong thâm tâm nghĩ là bị ép thì cả 2 đều không vui vẻ gì :))

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
3 cô thì cứ mỗi cô phong bì 200k. Không đi cũng không sao, nhưng thực tế là có đi thì con cụ sẽ được quan tâm hơn. Cơm ăn chưa hết thì cô sẽ xúc nốt. Ngủ dậy đầu bù tóc rối cô sẽ chải buộc gọn gàng. Học múa hát, nghe kể chuyện được ngồi gần cô hơn. Tất nhiên trách nhiệm của các cô là chăm sóc các con đều như nhau. Nhưng bé nào bố mẹ có quan tâm đến cô hơn thì bé đó chắc chắn cũng được cô chú ý hơn. Ngoài việc vì con thì thực sự các cô cũng vất vả, nên mình cảm ơn cô em nghĩ cũng nên làm.
Đúng cụ ạ, em thấy các cô đều chăm con yêu thương các con ko phẢi vì ko có tiền mà bỏ bẵng hay ko chăm sóc con, nhưng quan tâm cô hơn chút thì con mình bao giờ cũng thấy cô tỉ mỉ hơn, từ tóc tai, quần áo giầy dép, tất mùa đông, đi vệ sinh có lỡ tè bậy cô cũng nhắc với mẹ nhẹ nhàng ko khó chịu, nói thật nhìn cách chăm con mình như vậy em chẳng tiếc gì các cô cả. Vì con ở với cô cả ngày 8-10 tiếng, ngủ đêm 8 tiếng, ở với mình có 4-6 tiếng thôi... ở với cô nhiều hơn với bố mẹ

blogtienso

Xe buýt
Website
blogtienso.net
Phụ huynh bình thường thì em đồng ý với Cụ. Nhà em đặc thù hơn tí là trưởng ban PH, đi đến cô mà không có PB riêng thì không ổn lắm :) mấy ng trong ban PH đều sầu riêng cả :))
Cụ thử nói những thứ không ổn em tham khảo tý. Ô thế trưởng ban PH không những ko dc gì mà lại còn bị thiệt à cụ. Năm sau từ chức đi cụ.

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ thử nói những thứ không ổn em tham khảo tý. Ô thế trưởng ban PH không những ko dc gì mà lại còn bị thiệt à cụ. Năm sau từ chức đi cụ.
Từ chức nhưng ko ai chịu làm ấy, em nói nghiêm túc cụ tưởng đùa chắc. Mỗi lần đến nhà cô thì đều có phong bì riêng chứ không lấy của chung để lấy tiếng riêng. Đi cả ban PH chứ không đi 1 mình và mỗi người trong ban đều tự chuẩn bị có phong bì của riêng mình (ngoài phong bì và hoa của lớp). Cụ có tư tưởng làm để ăn thì em chịu rồi.

xetaudoidau

Xe tăng
Đúng cụ ạ, em thấy các cô đều chăm con yêu thương các con ko phẢi vì ko có tiền mà bỏ bẵng hay ko chăm sóc con, nhưng quan tâm cô hơn chút thì con mình bao giờ cũng thấy cô tỉ mỉ hơn, từ tóc tai, quần áo giầy dép, tất mùa đông, đi vệ sinh có lỡ tè bậy cô cũng nhắc với mẹ nhẹ nhàng ko khó chịu, nói thật nhìn cách chăm con mình như vậy em chẳng tiếc gì các cô cả. Vì con ở với cô cả ngày 8-10 tiếng, ngủ đêm 8 tiếng, ở với mình có 4-6 tiếng thôi... ở với cô nhiều hơn với bố mẹ
Con em thì lớp 2, cá nhân em thấy đi PB không phải để mong cô nâng đỡ con mình, cái cần là cô để ý đến nó, cho điểm thấp cũng được, phạt thì càng tốt, quan trọng là cô kịp thời thông báo cho mình để biết về con, để có cách điều chỉnh, nuôi dạy cho phù hợp. Nhiều ông bà nghĩ 300-500 nó to như cái cột đình, đưa cho cô là kiểu mặc định phải chăm sóc con tôi chu đáo :)) đến chịu.

Ct.Thang

Xe tăng
Môi cô 1 củ cho nó tròn!

Em nói cụ đừng giận. Việc bé tí như này mà cụ cũng phải hỏi thì chả hiểu cụ định làm việc gì lớn?

blogtienso

Xe buýt
Website
blogtienso.net
Từ chức nhưng ko ai chịu làm ấy, em nói nghiêm túc cụ tưởng đùa chắc. Mỗi lần đến nhà cô thì đều có phong bì riêng chứ không lấy của chung để lấy tiếng riêng. Đi cả ban PH chứ không đi 1 mình và mỗi người trong ban đều tự chuẩn bị có phong bì của riêng mình (ngoài phong bì và hoa của lớp). Cụ có tư tưởng làm để ăn thì em chịu rồi.
Cụ bảo nếu ko đi phong bì riêng thì ko ổn và em đang thắc mắc là ko ổn ở chỗ nào?