[Funland] [Quá khứ hào hùng] Những lần nhậu xỉn quắc cần câu nhớ đời.

erio0502

Xe hơi
Hồi còn trẩu, cách đây 5-6 năm, ngồi Lương Ngọc Quyến 6-7 cốc bia tươi, rồi vào bar quất thêm 3 chai Tequila (3 anh em) rồi mỗi anh em bò mỗi hướng méo biết ai với ai về như thế nào, về lúc nào =))

kdchuyennghiep

Xe tăng
Chào các bác.
Covid ở nhà riết chán, chả biết làm gì, em lập cái thớt kể về những lần nhậu say quắc cần câu để hầu vui mấy cụ, cũng là để cảnh tỉnh cho nhau sau này không nhậu say quá đà quá chén mà xảy ra những việc phải ân hận. Các bác các cụ nếu có lần nào xỉn đáng nhớ nhất thì chia sẻ để cho thớt xôm tụ nhé ;)

Em có cái tài là trí nhớ cực tốt, nhớ rõ những chuyện xảy ra hồi 3 4 tuổi, vậy nên lúc đi nhậu có xỉn đến mức nào vẫn có thể ghi nhớ được những chuyện xảy ra lúc mình xỉn. để sau này ngẫm nghĩ lại mới thấy vừa hài vừa bi. Nhậu say thì nhiều, nhưng nhậu mà có chuyện đặc biệt thì mới đem ra kể.

- Hồi năm 2007 sinh viên đi ở trọ, phòng kế bên có 3 con bé khoá dưới nghịch như quỷ, em cũng khá thân với mấy em này. Ngày nọ em quần đùi áo pull dép Lào qua phòng thằng bạn ở dãy trọ gần đó nhậu. Nhậu vui quá nên quá chén, lúc tàn cuộc mò về tận phòng là nằm xuống giường cái phịch thì 3 bé phòng bên thấy cửa không khoá kéo qua chơi. Mắt e ríu mở không nổi, nhưng tai vẫn nghe nó đùa nhau luyên thuyên, sau đó quần em bị kéo tụt xuống và có tiếng điện thoại chụp ảnh "tách'. Rồi chúng nó cười hi hí chạy về mất, lúc đó em cũng ngủ luôn. Bữa sau gặp chúng nó cứ che miệng cười hí hí, em thì biết nhưng vờ như say quá không biết, cũng ngại ngại không dám trêu đùa với bọn nó như trước. Công nhận thời này em trong sáng thật, chứ gặp bây giờ thì.. chúng mày chết với ông >:)

- Năm 2010, công ty em nhậu Tất Niên cuối năm. Trước khi vào nhậu tất cả đã thống nhất là bắt uống không để một ai thoát. Rốt cục cả nam cả nữ say bét nhè. Mấy chị em tất nhiên là say quýu càng luôn, bò không nổi. Có chị ngồi cùng bàn với em buồn tè quá mà đi không nổi, mấy bà kia thì gục cả, phải nhờ anh đồng nghiệp dẫn đi toilet. Do em ngồi sát một bên nên nghe được. Ông anh dìu bà này đi toilet mà giúp kéo váy rồi dìu ngồi lên bồn cầu, xong nghe tiếng tia nước phóng xuống xè xè... thì chắc phê lắm nhỉ,. hê hê. sau này em vẫn giữ bí mật đó, không nói ra với ai trong cty, qua Tết 4 tháng thì em nghỉ nên không rõ 2 anh chị này có đến với nhau không, vì trước đó cả 2 đều đang có người yêu rồi.
Tiệc tan mấy người say qua bỏ xe máy lại quán rồi gọi taxi về. Anh em trong đoàn còn hăng nên kéo nhau đi hát karaoke đực rựa với nhau. Đến lúc em lên hát thì hát được vài câu theo trí nhớ, xong đến mấy câu sau phải nhìn chữ để hát. Nhưng lúc đó say quá quên luôn mặt chữ, em cứ dí sát mặt vào màn hình để đánh vần mà đọc không ra, trong đầu nghĩ " quái thật, mấy chữ này hồi cấp 1 cô giáo dạy rồi mà sao giờ không nhớ ra được là chữ gì ? " rồi em bỏ mic, không hát nữa, xuống uống bia tiếp. Giờ nghĩ lại vẫn hài, hát karaoke mà đánh vần không ra để hát =))
Lúc lấy xe chạy về thì nhìn trên đường cứ mờ mờ, tiếng mấy cái xe lao qua vùn vụt mà em lại thấy mấy cái xe trôi chậm như phim tua chậm. Em biết mình say lắm rồi nên cố gắng giữ thẳng tay lái và vặn ga thật nhẹ để chạy chậm. vậy mà cứ ngã, đang chạy tự dưng ngã cái rầm, ngồi dậy dựng xe chạy tiếp rồi lại ngã. Ngã đến lần thứ 3 thì em về đến phòng, sáng ngủ dậy áo quần toe toét đất, chân tay trầy xướt cả. Mô Phật.

- Năm 2014, cũng Tất niên công ty, say quá về phòng nằm lấy điện thoại nhắn tin nhảm với con người yêu cũ. Nó *** thèm rep luôn mà mình cứ nhắn. Sau tỉnh lại thấy nhục không thể tả. Giờ nghĩ lại vẫn nhục.

Từ đó đến giờ thì nhậu chuẩn, gần gần say là dừng, nên không có lần nào nát nữa. Mà đô em cao lắm, nên ít khi quắc cần câu.

Em chả thấy cái gì gọi là hay ho mí cả hào hùng nên.kể ra chả làm cái gì cả

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em bị đen cái là uống nhiều bụng thì tải được nhưng đầu không tải được nên gần như lần nhậu nào cũng mất trí nhớ. Đã thế mình lại còn bị cái tính nhiệt tình và cả nể nên gần như nhậu trận nào là biêng biêng trận đó. Hôm nào uống cả đội đô ít hơn thì còn trí nhớ về nhà chứ hôm nào gặp đội khỏe hơn thì xác định là sáng mai không nhớ gì.
1. Hồi sinh viên, nhậu vịt linh đàm xong lên chùa láng uống cafe mà chạy xe như ăn cướp. Thằng bạn ngồi sau cầu xin cho nó lái hoặc để nó xuống nhưng em nhất quyết ko cho, thế là đến đoạn phương mai rẽ vào đông tác thì xòe, tỉnh cmnl bảo thằng bạn giờ mày lái đi.
2. Đi nhậu xong oánh bi-a chỗ thái thịnh. Ra lấy bàn rồi chạy ra parkson rút tiền thì đến lúc về lại cũng xòe xước hết tay chân. Về quán bi-a xin bông băng rửa rồi vẫn đánh bi-a đến tận 7h sáng hôm sau mới về.
3. Có lần công tác ở Nha Trang. Nhậu quắc cần câu rồi vào bar nhảy nhót. Chả biết va như nào lại định đòi oánh nhao với cả ông Nga ngố. Sáng mai mấy thằng em nó kể lại là thằng đấy nó to gấp đôi anh mà anh cứ đứng chửi rồi đòi đánh nhau với nó.
4. Tết vừa rồi về quê đi nhậu với thằng bạn. Đến lúc chở nó về mình loạng quạng thế nào xe ngã vào bờ tường. Theo phản xạ thì em lấy tay chống còn thằng bạn em thì đập cmn mặt vào tường, may mà cả 2 vẫn còn tết.
5. Có mấy vụ nữa nhậu xong chạy xe lần đếu nào cũng va quệt. Đoạn này cực kỳ chán, chả muốn kể nữa.
Nhậu thế thì.....nát cmnr còn giề!

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng chuyện các cụ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Khổ quá cụ ạ, nghe các cụ kể em mới biết ăn uống cũng vất vả nguy hiểm lắm chứ ko đùa /:)/:)/:)
Thì thật mà chứ đùa gì!
Như em đi làm ngày nào chả bị ít nhất 1 trận bia! Còn bình quân tuần 4,5 trận nhậu. Toàn các nhà thầu mời. Mà nhậu kiểu đó là mệt. Loanh quanh chúng nó vài chén là lái sang công việc. Không tỉnh,giữ mình là mệt luôn. May từ ngày có nđ 100 thì giảm hẳn.

Em thì quéo đúng hai lần. Lần 1 sang nhà thằng bạn, 8 thằng phang gần 10L ba kích, em say quá, em dắt xe ra rồi lên xe đi từ Xa la về Giáp Bát, thấy có bố taxi kéo kính xuống chửi gì đó chả nghe thấy gì, về đến nhà, rút điện thoại gọi vợ cái rồi lao ra ôm gốc cây. Lần 2 là thằng bạn trên quê xuống, chả biết hết bao nhiêu chai bia, vẫn lái xe vào bigc cho nó mua quà cho con, đưa nó qua bộ công an chỗ Phạm Văn Đồng, rồi quay về nhà, đỗ xe chỗ sân chung cư, chốt cửa, tắt máy rồi lịm. Uống từ trưa, Tỉnh dậy đã 8h tối.

NDDY

Xe tải
Nhậu thế thì.....nát cmnr còn giề!
Hehe ..... Vẫn còn chạy tốt cụ êy, em mới có chớm đầu 3 thôi mà. Tính em bon mồm là hay nát nên em cũng cố gắng hạn chế tối đa từ đầu. Tầm ba năm đổ lại đây nhiều thì tháng khoảng đôi ba lần nhậu như vậy. Còn trước thì cũng ít cụ ạ.

Toilaai08

Xe tăng
Thì thật mà chứ đùa gì!
Như em đi làm ngày nào chả bị ít nhất 1 trận bia! Còn bình quân tuần 4,5 trận nhậu. Toàn các nhà thầu mời. Mà nhậu kiểu đó là mệt. Loanh quanh chúng nó vài chén là lái sang công việc. Không tỉnh,giữ mình là mệt luôn. May từ ngày có nđ 100 thì giảm hẳn.
Nhậu kiểu đấy chán kinh, dc vài cái lái sang cv đã thấy chửi nhau, cũng đã nhiệu vụ bem nhau từ đấy mà ra.

Vietjuve

Xe buýt
Chuyện say thì vui lắm, nhớ đời. Gần đây nhất là bạn em, mùng 7 tết nhậu em phải về sớm. Sáng hôm sau thằng bạn nhắn có biết ô tô của nó đâu ko, nó nhắn cho cả hội. Sau có thằng bảo thấy nó lái về. Tìm đâu ko ra, cuối cùng nhờ thằng bạn làm Vov truy tìm trên hệ thống camera giao thông. Hoá ra đi đến đèn xanh đỏ gần nhất, ông ý đỗ giữa ngã 4 ngủ. Báo hại mấy ông công an lôi ra gọi taxi cho về

barca6996

Xe container
Bây giờ thỉnh thoảng e cũng nhận được tin nhắn kiểu này, e nhắn lại cho lịch sự là Lại say rồi à? :D
E thấy e đã hèn rồi mà có người chỉ dám nhắn tin cho mợ lúc say có khi hèn hơn cả em 😩

6997

Xe container
Đọc chuyện các cụ mà e cười bò.
E chưa say bgio vì e bị dị ứng bia rượu, cứ uống 1 hớp bia thôi là bị đỏ mặt, ngực với đùi nên sợ xấu k dám uống.
Chồng e có lần nhậu say quá, gọi đt cho e bảo a đang ở gần nhà mà k về đc, e ra chở a về. E gọi thằng e trai e ra đấy trc. Lúc sau thấy thằng e trai bao e phi về nhà nó. Nó kể k khiêng đc chồng e lên xe máy để chở về nhà vì ông ý k đứng đc. Chỗ ông ý ngã xe là ngay ngõ 462 đường Bưởi, cách nhà e trai e tầm 10 nhà, cách nhà e tầm 200m. Thế mà thằng e trai e + 1 thằng cu gần nhà 2 thằng vật vã loay hoay mãi mới lôi đc ông ý về và lên tầng 3 nhà nó ngủ.
Lão chồng e vẫn nhớ nhưng chỉ là say k đứng đc, ng cứ nghiêng ngả. Có ng đỡ dìu đi mà cũng k đi nổi
Mợ giống gấu nhà em: uống vào là đỏ từ mặt vào người, mà người lại có mấy cái bớt đỏ, nên càng đỏ. Em thích nên toàn gạ gấu uống ;)

Còn em ngày trước uống kém lắm, được mỗi cái nhiệt tình. Em với mấy thằng thanh niên làm cùng phòng giống nhau:
- 1 là làm chân rót rượu
- 2 là làm chân giám sát cho đồng đều
- 3 là mọi người uống bao nhiêu bọn em uống bấy nhiêu
- 4 là uống xong tính tiền, bố trí xe cộ, đưa mọi người về.... rồi mới về.

Giờ cả 4 chả còn được 1 :(

RealMen8668

Xe hơi
Mợ giống gấu nhà em: uống vào là đỏ từ mặt vào người, mà người lại có mấy cái bớt đỏ, nên càng đỏ. Em thích nên toàn gạ gấu uống ;)

Còn em ngày trước uống kém lắm, được mỗi cái nhiệt tình. Em với mấy thằng thanh niên làm cùng phòng giống nhau:
- 1 là làm chân rót rượu
- 2 là làm chân giám sát cho đồng đều
- 3 là mọi người uống bao nhiêu bọn em uống bấy nhiêu
- 4 là uống xong tính tiền, bố trí xe cộ, đưa mọi người về.... rồi mới về.

Giờ cả 4 chả còn được 1 :(
Làm chân số 1 với số 4 thôi :D

dvhung243

Xe điện
Em có ông bạn say quá , đi xe máy về , đâm nhẹ vào ông xe lu đang đi ở đường

Xong cứ chửi ông lái lu " đi đứng kiểu đ.éo gì thế " rồi đòi đánh người ta . Ông lái lu biết say nên cũng không thèm chấp . Sau mấy ông bạn phải lôi về

Ngo Rung

Xe lăn
Chuyện say thì vui lắm, nhớ đời. Gần đây nhất là bạn em, mùng 7 tết nhậu em phải về sớm. Sáng hôm sau thằng bạn nhắn có biết ô tô của nó đâu ko, nó nhắn cho cả hội. Sau có thằng bảo thấy nó lái về. Tìm đâu ko ra, cuối cùng nhờ thằng bạn làm Vov truy tìm trên hệ thống camera giao thông. Hoá ra đi đến đèn xanh đỏ gần nhất, ông ý đỗ giữa ngã 4 ngủ. Báo hại mấy ông công an lôi ra gọi taxi cho về
Em thì biết 1 chú nhậu bét tè lè, phi về qua đèn xanh đèn đỏ vẫn lịch sự dừng đèn đỏ, xong đổ luôn. Mấy chú CSGT ra lôi cả người và xe vào. Hỏi han chán thì lập biên bản, ông tướng gà gật rồi tu hết luôn chai nước lọc, xong khật khưỡng bắt xe ôm về luôn.
Hôm sau đi tìm xe loạn lên, không ai biết.
Mãi đến chiều thì thằng làm cùng về qua cái bốt kia thấy xe nó ở đấy mới xông vào hỏi.
Mấy chú CS mới kể lể tội tình, tu hết cả nước của họ :))

Trang Nguyen

Xe điện
E thấy e đã hèn rồi mà có người chỉ dám nhắn tin cho mợ lúc say có khi hèn hơn cả em 😩
Cụ phải nói là cụ dũng cảm hơn người đó chứ, ý nghĩa vẫn vậy mà nghe hay hơn bao nhiêu /:) /:) /:)

barca6996

Xe container
Cụ phải nói là cụ dũng cảm hơn người đó chứ, ý nghĩa vẫn vậy mà nghe hay hơn bao nhiêu /:) /:) /:)
Hihi mợ dậy chí phải, ít ra thích còn dám nói lúc say thì hơn đứt người cho nhắn tin mợ nhỉ, nhưng vẫn là hèn nhát, bản chất vấn đề k thay đổi. Mời mợ một ly vì đã động viên 😁

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Kinh phết nhỉ. Lần say nhất là em vừa lái xe vừa nôn ra vô lăng. Ôi chắc vợ em nó tởm em lắm.
Em có 1 lần có thằng bạn Mỹ qua chơi dẫn nó đi bia hơi, sau khi tẩn 5 cốc thì có bạn alo đi bia tươi, sau vài cốc bia tươi thì bạn khác lại alo về nhà nó chơi tết (16 tết ta) về nhà nó làm chai Blue xong lại thêm 1 chai vang là 2h sáng. Em vừa lái xe vừa thò cổ ra của xe nôn, sáng hôm sau dậy người xanh lè xong vào viện nằm 3 ngày và không thằng nào thăm. Từ đó gần như bỏ nhậu:D