[Funland] [Quá khứ hào hùng] Những lần nhậu xỉn quắc cần câu nhớ đời.

Chi moon

Xe buýt
Đọc chuyện các cụ mà e cười bò.
E chưa say bgio vì e bị dị ứng bia rượu, cứ uống 1 hớp bia thôi là bị đỏ mặt, ngực với đùi nên sợ xấu k dám uống.
Chồng e có lần nhậu say quá, gọi đt cho e bảo a đang ở gần nhà mà k về đc, e ra chở a về. E gọi thằng e trai e ra đấy trc. Lúc sau thấy thằng e trai bao e phi về nhà nó. Nó kể k khiêng đc chồng e lên xe máy để chở về nhà vì ông ý k đứng đc. Chỗ ông ý ngã xe là ngay ngõ 462 đường Bưởi, cách nhà e trai e tầm 10 nhà, cách nhà e tầm 200m. Thế mà thằng e trai e + 1 thằng cu gần nhà 2 thằng vật vã loay hoay mãi mới lôi đc ông ý về và lên tầng 3 nhà nó ngủ.
Lão chồng e vẫn nhớ nhưng chỉ là say k đứng đc, ng cứ nghiêng ngả. Có ng đỡ dìu đi mà cũng k đi nổi

Trần Gia

Xe tăng
Lần em say xỉn, đi theo bọn đái bậy ra đg tầu. Bọn nó rúc rệ tè bậy. Em nằm ngủ gối đầu đg ray. Chợt nghĩ nhỡ tàu qua là bay nửa sọ. Em cố gắng trườn người. Bị tụt xuống ruộng ... Chân vừa chạm nước thì thấy trên đầu sáng lòa, tàu chạy rầm rầm. Bọn bạn tưởng em toi rồi. Hút chết nhớ đến già =))
Hồi sv, e ở Nguyễn chí thanh, thằng bạn học Đh y, cứ mỗi lần nó lên nhậu vs e xong, rẽ ra đường Láng về thì y như rằng kiểu gì cũng lên vòng xoay Cầu giấy rồi mới vòng về Tôn thất tùng :))

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hồi sv, e ở Nguyễn chí thanh, thằng bạn học Đh y, cứ mỗi lần nó lên nhậu vs e xong, rẽ ra đường Láng về thì y như rằng kiểu gì cũng lên vòng xoay Cầu giấy rồi mới vòng về Tôn thất tùng :))
Ông cơ quan em nhà ở bến bus thăng long còn phi nhầm Nguyễn xiển. Đâm vào đuổi xe khác gãy cả xương quai xanh. Cũng may xe kia ko bị nặng lắm. Sợ thật :(

Captain

[Tịch thu bằng lái]
E mà say là rất hay lôi điện thoại ra gọi, một là gọi cho gái nào mà lúc bình thường k dám nói những lời có tý ong bướm, và hai là đòi nợ, những món nợ lâu lâu lúc bình thường thì hơi ngại nhắc. Theo như cụ thì e là người thế nào
Éo có bản lĩnh, đấy là rịu nó gọi nhé...

Chỉnh sửa cuối:

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu 1 bữa bị ép bú rượu đến mức say mềm, mà nhục cái là bị 1 mợ nữ ép bú. Mợ ý lại là râu ngô mới ấn tượng ! :))

King_eric_89

Xe tải
E có thằng bạn say quá đi xe máy ngủ gật làm phát đít inova làm bác sĩ phải gắp thuỷ tinh trong mồm nó ra mất cả tuần ăn cháo :))))

barca6996

Xe container
Ông anh ruột e,có lần đi tàu Sài Gòn ra Hà Nội ,biết ông ấy hay la cà rượu bia nên e nhờ hai thằng bạn đưa ra ga. Chiều e về thấy ông ấy hỏi sao anh chưa đi ag,ông ấy kể ba anh em ra ga rồi trong lúc chờ tàu mới rủ nhau làm xị. Thế éo nào k biết uống bao nhiêu mà đến lúc tàu chạy nv nhà ga cứ thấy ông ấy đứng cười như ma làm. Hỏi sao thì ông ấy nói hai thằng em tiễn tôi lên tàu ra bắc mà hai thằng tiễn lên tàu còn thằng đi thì ở lại. Đến đêm mới thấy hai ông kia mò về. Hai thằng bạn e có lần uống say thế nào mà nửa đêm hai ông lên cầu chữ y ,một ông mang súng ra lau(ông này bộ đội biên phòng) còn ông kia làm ở sân bay Tân Sơn Nhất thì chuyển sang làm CSGT nửa đêm đứng giữa cầu chỉ đường. Chuyện mấy ông say bia rượu thì kể cả ngày k hết, mỗi ông một kiểu

Mới đi buôn

Đi bộ
Có cụ nào uống rượu say đi về nhà gần bãi gửi xe về muộn là phải để xe ngoài hè cơ mà có hai cái cây trên hè lúc rượu say lái vào được sang dậy không nhớ để xe đâu vì chỗ gửi rộng quá. Tìm thấy xe lui tiến mãi mới thoát được ;p

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Em say ngã gãy tay sang hôm sau mới đi bó bột mà đúng ngày 1/4 nói éo ai tin, buồn vl 🥴

motthoidongbim

Xe điện
Em tửu lượng kém, nên ít uống. Có lần uống hơi quá đà, phun hết nhưng người bẹp dí, đầu óc vẫn tỉnh nhưng không thể đứng dậy được.
Em hy vọng một lần say để đầu óc không biết gì, mỗi tội ngưỡng nôn trước ngưỡng say...
Cụ giống em. Tửu lượng thì kém nhưng chưa biết say là gì vì đến ngưỡng là tự phun ra thôi. Xong người hơi mệt nên uống tiếp được nhưng cũng không nhiều.
Kỉ niệm thì cũng nhiều nhưng kể ra mới nhớ là hồi sv xuống phòng bà chị chơi, bà ý ở ktx, tăm tia mấy em cùng phòng xinh phết. Đợt gần Tết đến thì phòng tổ chức liên hoan để về Tết và ra Tết thì phòng đấy nhiều người đi thực tập ở quê luôn. 2 chai đầu là vang TL, hết rượu sai em đi mua, ok, mua vang Anh đào cho khác đi cho bọn nó nhanh say. Hết chai t3 thì cả phòng say hết, em à ơi bóp vếu hết cả phòng, trừ bà chị họ. Định ngủ lại luôn nhưng sợ xung kích đi tuần nên về. Sáng hôm sau xuống chở bà chị họ và 1 bà ra bến xe để về. Bà chị họ có vẻ biết nên cứ tủm tỉm cười, bảo qua đến phòng vui không? Hơ hơ. Vui quá. Em nắn hết cả phòng rồi.

Trang Nguyen

Xe điện
E mà say là rất hay lôi điện thoại ra gọi, một là gọi cho gái nào mà lúc bình thường k dám nói những lời có tý ong bướm.
Bây giờ thỉnh thoảng e cũng nhận được tin nhắn kiểu này, e nhắn lại cho lịch sự là Lại say rồi à? :D

Kola2711

Xe máy
E mà say là rất hay lôi điện thoại ra gọi, một là gọi cho gái nào mà lúc bình thường k dám nói những lời có tý ong bướm, và hai là đòi nợ, những món nợ lâu lâu lúc bình thường thì hơi ngại nhắc. Theo như cụ thì e là người thế nào
Đấy là nguyên nhân em không hiểu đấy bác ạ. Theo em nghĩ lúc tỉnh táo thì sống bằng lý trí, còn lúc say thì thiên về tình cảm. cảm xúc dẫn dắt. :)

Bigmoto

Xe container
Trước em làm cùng ông anh nhậu cũng khiếp, nhưng lại rất hay phải chở lão ấy đi tìm xe.
Cái trò uống xong AE đưa về thì éo bao giờ chịu, cứ hùng hổ đòi tự đi. Nhưng chỉ lúc sau lai quăng xe vào đâu đấy rồi đi taxi về. Hôm sau lại reset sạch, báo hại AE lại phải mò dọc tuyến đường "dự đoán" rồi bãi gửi xe nào cũng phải xông vào tìm :((
Hôm nào đúng tuyến thì đỡ, có hôm bố ấy lạc đường thì thôi rồi, có lần xác định bỏ xe thì khoảng 1 tuần sau có người lần theo địa chỉ Cty đến báo - may thế, te te rồi mà vẫn nhớ khai báo đầy đủ :))

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Có ông bợm nhậu, dạo này sức khoẻ đi xuống nên gọi điện cho bác sỹ:
Bợm: BS ạ, dạo này gan tôi kém, dạ dày kém....bla bla
BS: Anh có uống rịu không?
Bợm: Hả, ở đâu, mấy giờ, có mồi chưa..?
=))

kentdju

Xe điện
Ông a chơi với e thời bao cấp đến nhà người yêu chơi, rượu say, nóng quá cởi hết quần áo nhảy vào bể nước ăn nhà người yêu để ngâm mình, thế mà sau vẫn lấy nhau

TUCSON9389

Xe điện
Em thì chưa quắc cần câu đến mức líu ríu bao giờ vì tửu lượng cũng khá, mà cơ bản là không uống quá đến mức mê man, chỉ phun 1-2 lần là thôi dừng.
Có câu chuyện về hội bọn em.

Năm 2005 cả đám sinh viên chạy về nhà thằng bạn ở Hoài Đức. Nhậu với anh em nhà nó đến lúc mỗi thằng 1 góc, tan mấy mâm rồi mà vẫn còn vài ông gom lại uống thêm. Định ngủ lại để sáng sớm đi xem hội làng nhưng có 1 thằng nó say lắm rồi mà nhất định đòi về vì tính nó cứ ban đêm sống chết sớm muộn gì nó cũng cứ phải mò về nhà để ngủ.

Thế là 11h đêm nó lấy xe máy của em để phóng về nhà ở Chùa láng. Tí sau mấy đứa bọn em không yên tâm thế là thêm 4 thằng đi 2 xe chạy đuổi theo nó để kèm. Thế mà bọn em chạy suốt từ Yên sở, qua Sơn đồng, Phương canh, Diễn, Xuân thủy, Cầu giấy về đến tận Chùa láng nhà nó mà không thấy nó đâu. Trong khi nó biết mỗi đường đấy để về.
4 đứa loay hoay lại chạy ngược lại để tìm. Mà đang say lướt khướt cả đám chứ có tỉnh gì đâu. Vòng lại đến Cầu giấy thì thấy con xe máy của em bắn sang nằm bên này đường chỗ gần CA quận bây giờ. Run cầm cập phi đến thì đếch thấy mỗi con xe nằm đấy, tìm 1 hồi thì hóa ra thằng bạn em nó nằm ôm mẹ gốc cây xà cừ đầu đường Láng nó ngủ, quần áo rách toe toét nhưng may mà đang mùa đông lạnh mặc nhiều quần áo nên người không sao.
Hóa ra ông ấy cua lên đường Láng nhưng chắc ríu quá ếch lái được nữa nên ngã luôn người xuống rồi ngủ luôn còn con xe phi tuốt sang bên kia đường đâm vào đống rác rồi nằm đấy.
Báo hại em sửa xe mất hơn 2 củ :))
bạn cụ ngu như lợn

DuTi0110

Xe hơi
Từ sáng đến h e chưa ăn gì, chỉ uống nước mà nôn 3 lần rồi đây này, miệng đắt ngắt.

VCHDHN

Xe container
Cụ giống em. Tửu lượng thì kém nhưng chưa biết say là gì vì đến ngưỡng là tự phun ra thôi. Xong người hơi mệt nên uống tiếp được nhưng cũng không nhiều.
Kỉ niệm thì cũng nhiều nhưng kể ra mới nhớ là hồi sv xuống phòng bà chị chơi, bà ý ở ktx, tăm tia mấy em cùng phòng xinh phết. Đợt gần Tết đến thì phòng tổ chức liên hoan để về Tết và ra Tết thì phòng đấy nhiều người đi thực tập ở quê luôn. 2 chai đầu là vang TL, hết rượu sai em đi mua, ok, mua vang Anh đào cho khác đi cho bọn nó nhanh say. Hết chai t3 thì cả phòng say hết, em à ơi bóp vếu hết cả phòng, trừ bà chị họ. Định ngủ lại luôn nhưng sợ xung kích đi tuần nên về. Sáng hôm sau xuống chở bà chị họ và 1 bà ra bến xe để về. Bà chị họ có vẻ biết nên cứ tủm tỉm cười, bảo qua đến phòng vui không? Hơ hơ. Vui quá. Em nắn hết cả phòng rồi.
Thế quái nào mà bà chị đấy lại cười được nhể:)). Nhẽ bà í phải dận cụ mới đúng chớ:)). Nhất cụ.

hieudie

Xe hơi
Hồi sinh viên em cũng lang thang đến phòng trọ của thằng bạn dưới gốc đề, hình như khu này hồi đấy toàn gái ngành thuê hay sao ấy. Hôm đó thì cũng tổ chức giao lưu các phòng, em nhìn thấy các em ấy nhỏ hết cả dãi ra, do tửu lượng kém gặp 2 em Tuyên Quang nó quất cho say ngoắc ra chẳng làm ăn được gì làm em tiếc mãi.