[Funland] Qua - Người em hâm mộ

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ Qua, nhất là cách hành xử với đàn bà quá tham lam, dù đó có là vk mình

HUNGSMUN

Xe container
Kính nể QUA, xây dựng một đế chế từ con số không bằng trí tuệ, nghị lực và một nét văn hóa rất rõ rệt.

bo kent

Xe tăng
Nể phục Qua vì:
1. Qua có phong cách riêng của mình. Kiểu rất phong trần, lãng tử.
2. Qua là kẻ có tiền tự do. Qua có xì gà qua hút khắp nơi chả ngại. Nhiều ông có cả phòng chứa xì gà nhưng chỉ dám trốn trong phòng hút thôi.
3. Qua sẵn sàng gạt bỏ những người không đối xử tốt với Qua. Nhiều người ghét nhưng vẫn phải sống chung vì sợ tai tiếng.

Vuonxa

Đi bộ
Em nghĩ cụ nên nghĩ cho thoáng, nền kinh tế phát triển là dựa trên mọi mặt, mang ngoại tệ về là tốt nhưng mang về công ăn việc làm và mang về cơ hội làm ăn cho các doanh nghiệp khác trong nước còn tốt hơn. Các cụ cứ nói phân lô bán nền với ý nghĩa tiêu cực chứ VN đang trong giai đoạn phát triển, đô thị mở rộng là chuyện đương nhiên, xây dựng hạ tầng cũng là đương nhiên, mà xây dựng hạ tầng mới dẫn động được những mảng phụ trợ và dịch vụ khác phát triển theo, mới có nhiều công ăn việc làm được tạo ra cho xã hội. Xưa bao cấp khó khăn, không có tiền để đầu tư xây dựng hạ tầng để dẫn động nền kinh tế phải chịu, giờ có doanh nghiệp đầu tư để lôi kéo nền kinh tế các cụ lại chê. Em có ý là các cụ cứ nhìn sang chính sách khôi phục kinh tế của Mỹ xem họ có dự án nào xây dựng hạ tầng không, nhà ở, đường xá, cầu cống đều là xây dựng hạ tầng cụ nhé.
Vấn đề là thực trạng phân lô bán nền tràn lan như hiện nay sẽ dẫn đến hệ luỵ đầu cơ, tích luỹ bds quá mức, đẩy giá lên quá cao so với mức sống thu nhập của người dân. Tương lai sau này mở nhà xưởng xí nghiệp sản xuất hàng hoá, lập kho hàng bến bãi sẽ phải mua, thuê đất với giá trên trời. Chi phí sx,logistic cao sẽ dẫn đến giá cả hàng hoá sx trong nước ko đủ sức cạnh tranh với hàng ngoại. Hệ luỵ đó giờ chưa thấy ngay đâu cụ ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Vấn đề là thực trạng phân lô bán nền tràn lan như hiện nay sẽ dẫn đến hệ luỵ đầu cơ, tích luỹ bds quá mức, đẩy giá lên quá cao so với mức sống thu nhập của người dân. Tương lai sau này mở nhà xưởng xí nghiệp sản xuất hàng hoá, lập kho hàng bến bãi sẽ phải mua, thuê đất với giá trên trời. Chi phí sx,logistic cao sẽ dẫn đến giá cả hàng hoá sx trong nước ko đủ sức cạnh tranh với hàng ngoại. Hệ luỵ đó giờ chưa thấy ngay đâu cụ ạ.
Em phải nói thẳng thắn với cụ nhé, phân lô bán nền hay đầu cơ nước nào cũng có hết, nó là câu chuyện chung rồi, các cụ đừng có mơ mộng quá là nước ngoài không có mà có mỗi ta mới có. Tiền ngân sách đầu tư hạ tầng nó có hạn, còn tiền đầu tư từ tư nhân thì nó dễ huy động hơn.
Chuyện sau này mở xưởng với kho hàng, những cái đấy không liên quan đến nhà ở là những thứ bị coi là phân lo bán nền, nhà xưởng rẻ và tiện dụng là về khu công nghiệp, logistic cũng tiện lợi ở khu công nghiệp hơn, còn nếu nhà xưởng kho tàng về khu dân cư, chi phí cũng cao, riêng chuyện tắc đường hay hạn chế giờ đi lại trong khu dân cư cụ cũng sẽ thấy chi phí xăng dầu của logistic tăng lên.
2 nội dung cụ nói, phân lô bán nền chủ yếu là nhà chung cư, còn nhà xưởng và kho tàng thuộc về đầu tư khu công nghiệp, cụ nên phân biệt cho rõ đã.

Michael888

Xe máy
Nguyên dàn hypercar toàn biển trắng là biết Qua khét cỡ nào rồi.
Em làm cùng mấy thằng Tầu Khựa cứ về nước là chúng nó lại nhờ mua hộ cả mả G7 với cái cao dán Quốc kỳ vạn kim mang về làm quà.

anhtrangvn

Xe buýt
Em từng nghĩ thế này khi xuất hiện câu chuyện liên quan đến cụ Vũ. Cụ ấy muốn hình thành mạng lưới tín đồ cafe của riêng mình nhưng không phải chỉ ở Việt Nam mà là toàn cầu. Như vậy phải có một giáo chủ cho mạng lưới tín đồ cafe. Và những gì liên quan như nhịn ăn, thiền, học thuyết cafe, lối sống, ăn mặc, phát ngôn .v.v. là cần khác biệt, độc đáo để phục vụ cho mục tiêu và tầm nhìn lâu dài đó. Những câu chuyện liên quan (trừ việc ly hôn vì người vợ không cùng hướng) mà cụ Vũ chia sẻ có cái khó kiểm chứng, có cái cũng vẫn dựa trên một số kiến thức, tri thức của nhân loại kể các loại triết lý, học thuyết, tôn giáo .v.v. và nhất là những gì cụ Vũ và đội ngũ đã làm cho đến nay thì đều không không gây tổn hại lợi ích cộng đồng và xã hội, không đi ngược với xu thế tiến bộ. Cho nên cho đến giờ em vẫn nhìn nhận cụ Vũ là một siêu Offer (nhiều siêu xe) rất khác biệt. :D

emphailamsao

Xe tăng
Thiên tài toàn bị thế giới gọi điên điên khùng khùng mà cụ. Nhìn qua cầm tẩu, cầm xì gà, ngậm xì gà chất thật
Cho ông nông dân bthuong giống y hệt qua nhưng ko có tên tuổi gì ngậm xì gà chụp với siêu xe thì sẽ ko thấy chất. Cái chất nó nằm ở thông tin phía sau của con người ấy cụ ah

PhongFood

Xe điện
Em không dùng sản phẩm của Qua. Nhưng em cũng nể Qua thật. Đúng là đại gia tiền mặt, tiền gửi ngân hàng, bất động sản, siêu xe. Không vay ngân hàng..Chứ không phải đại gia tiền hơi, chứng khoán, nợ vay ngân hàng...
Nhìn dàn siêu xe của Qua đỉnh thật.
Có cụ nào có ảnh dàn chân dài của Qua cho anh em mở mang tầm mắt với! Thấy bảo Qua cũng nuôi dàn này trong động :D:D:D:)):)):))
Em thấy bảo. Cứ cụ nào dính vào mấy môn thiền, chim đều teo dần. :))

windy1

Xe điện
Ngoài cà phê gói Trung Nguyên, loại pha sẵn. Còn có cà phê của nhãn hiệu nào, uống có chất lượng tương tự như thế không cccm.

long.spc

Xe container
Cho ông nông dân bthuong giống y hệt qua nhưng ko có tên tuổi gì ngậm xì gà chụp với siêu xe thì sẽ ko thấy chất. Cái chất nó nằm ở thông tin phía sau của con người ấy cụ ah
Không đâu cụ, cái hồn của người thành đạt nó khác lắm. Giờ em có trúng số lấy tỏi đô cầm siglo VI ngta nhìn biết trưởng giả làm sang ngay. Chưa nói đến bảo cầm hàng fake.

thichdonhat

Xe buýt
Plbn nó cho ra sản phẩn thuộc về hưởng thụ, nó là chất xúc tác cho nền KT. Như Qua nói: tiền nhiều để làm gì? Nếu ko được hưởng thụ thì làm gì có động lực kiếm tiền. Thế nên ko thể coi thường việc PLBN được.
Cụ nói đúng nhưng chỉ một nửa. Trích cái "PLBN" cụ nói bản chất là làm giàu bất chính(bắt tay với ai đó có quyền nhưng thiếu tài đức để thu hồi đất ruộng giá bèo của người dân rồi thổi giá bán với giá cắt cổ), cụ hiểu không?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ có phải là ngành sản xuất CaC03 không ạ ???
Vâng, em không hiểu sao mọi người lại bỏ qua các tỷ phú của ngành này ạ. Chắc đa số các doanh nhân ngành này họ thích làm việc âm thầm, lặng lẽ, không muốn báo đài phỏng vấn nên mọi người đều không biết thôi.

Alisoma

Xe buýt
Trên dải đất hình chữ S này, có mấy người hơn được Qua, từ tư duy, tầm nhìn kinh doanh đến số lượng tiền mặt.
Bọn chửi Qua bị điên thì một là dạng ghen ăn tức ở; hai là các liền anh liền chị theo phong trào nữ quyền ko theo dõi hoặc theo dõi mà ko hiểu diễn biến, đối chất tại phiên toà giữa Qua và chị vợ ra sao.
Riêng việc sản phẩm của Qua lên kệ các siêu thị khắp nơi từ Hàn, Trung đến Âu, Mỹ…hay dân Hàn tu G7 như nước lã đã thấy tầm của Qua ra sao.
Ai còn định chửi Qua điên, tâm thần thì cứ nhìn vào tấm ảnh này rồi hãy chửi ;;):

leo989

Xe buýt
Sao a Qua Qua không làm vài cái máy bay riêng cho chất nhỉ các cụ. Dàn xe thì khủng thật, nhưng tuổi Qua và phong cách ăn mặc kiểu ẩn sĩ chả thấy phù hợp gì với đám xe cộ đó cả. (trừ đám RR, bentley và xe cổ).

(mọi người đừng nói là Qua cố tình chơi thế để cho đám thanh niên biết mặt, mua cafe của Qua nhé).

.Xukthal

Xe container
Sao a Qua Qua không làm vài cái máy bay riêng cho chất nhỉ các cụ. Dàn xe thì khủng thật, nhưng tuổi Qua và phong cách ăn mặc kiểu ẩn sĩ chả thấy phù hợp gì với đám xe cộ đó cả. (trừ đám RR, bentley và xe cổ).

(mọi người đừng nói là Qua cố tình chơi thế để cho đám thanh niên biết mặt, mua cafe của Qua nhé).
Mái bai đóe đi diễu phố được cụ nhóe =;=;=;

tôi yêu ô tô

Xe container
Nghe các ngài chém thật buồn cười. Ngành nào mà làm ăn tử tế đều đáng trọng và là động lực phát triển XH cả. Không có hạ tầng thì các ngành khác phát triển bằng lỗ mít à? Ko có khu đô thị, ko có thành phố thì Qua bán cafe cho hai lúa uống à?
Tham nhũng ngành nào cũng có nhưng ko vì nó mà bôi xấu cái ngành đấy!

bỉnh khiêm

Xe tải
Cafe hay bất cứ thực phẩm nào uống thấy ngon hợp khẩu vị là được, đâu có nhất thiết phải nhiều tỷ lệ cafe nguyên chất hay không. Có khi hàm lượng chế biến càng nhiều mà vẫn bán chạy khắp TG thì càng chứng tỏ khâu marketing hoặc nghiên cứu thị trường, pt sản phẩm tốt.
Tay này làm giàu chân chính, không cần quan hệ thân hữu như đa số người khác, suy nghĩ khác biệt số đông, mà chính dám làm dám khác biệt này là 1 nguyên nhân thành công. Bản thân việc hắn cố nhồi nhét 1 triết lý 1 tư tưởng hay văn hóa gía trị gì đó về tinh thần vào cafe cũng là một sáng tạo, ít nhiều gây tò mò. Nếu thành công thì biến thành 1 đế chế hoành tráng, 1 trào lưu, hay ít ra mang lại hiệu ứng marketing không tồi. Những cái đó là suy nghĩ vượt tầm chứ không phải điên :)). Cũng tương tự thời kỳ đầu, khi giới cùng nghề lọ mọ rang thô sơ đơn giản rồi đi đổ hàng quán các thứ thì hắn nghĩ đến làm thương hiệu, tạo dựng chuỗi, nghiên cứu chế biến thành sản phẩm đóng gói..