[Funland] Quá trình khởi nghiệp của anh Vượng ở U qua lời kể của thị trưởng Kharcov

Mì tôm trứng

Xe tăng
Quá giỏi, và Vn cũng còn lâu mới có người thứ 2.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Nói gì thì nói, bác ấy cũng lăn lộn bôn ba đất khách quê người từ những năm tuổi trẻ, giờ như vậy là quá giỏi rồi.

edc

Xe lăn
Các bác nhìn bề ngoài!
Thời gian ở U ông ấy phải đi xe chống đạn dù có cả đội vệ sỹ!
Nhiều người làm cho ông ấy ở U thành thương binh không có thẻ!
Còn ông ấy giầu là biết thức thời, tận dụng được xxx để làm giầu!
Cứ ca ngợi, nhưng hậu quả để lại cho sự cao tầng hóa ở HN thì cả vài chục năm sau chẳng chữa được!
Ông ấy mà lên làm lãnh đạo của HN thôi, chưa cần của cả nước thì để thực hiện lời nói "vì dân tộc, vì đất nước" của ông ấy sẽ làm cho mỗi ngã tư ở Hn ít nhất 4 cái nhà chung cư cao tầng ở 4 góc, dân HN chỉ còn cách sắm bóng bay để di chuyển!
Không phải tự nhiên kéo về VN. Hay cụ V giác ngộ :D

buidoimiennui

Xe điện
Trước khi chào hàng chung cư phải post bài này hả các cụ?

STElectrics

Xe lăn
Một cái tên nói lên nhiều điều.
Năm 2002 tôi có được gặp gỡ ngắn ngủi tại công trình Vinpearl, trước đó chỉ nghe đồn. Phải nói là rất đáng nể.
Khi đó không nhớ cụ thể, nhưng về cái cáp treo vượt biển có nhớ đại ý là: công trình này Tây nó chịu, nhưng tôi không tin người Việt ta không làm được.
Giờ thì phăm phăm chạy cũng đc cả chục năm rồi.
Tây mà nó chịu thua về xèng thì còn nghe được, chứ về công nghệ mà nó chịu không làm được thì bác Vượng có dăm chục tấn vàng cũng chả làm được cái cáp treo đấy đâu ạ.

gameover1107

Xe tăng
Từ khi bắt gặp những sọt nhựa in chữ "Vineco" ở những cánh đồng bên Đông Anh thì nhà em không mua rau trong Vinmart nữa.
Cụ cụ thể hơn dc ko. Chứ làm bài bản như vin các cụ còn k tin thì e dám chắc trừ khi các cụ tự trồng thì ở Việt Nam chả thag nào đầu tư công nghệ vào trồng rau nthe.
Bác tôm hay sói j j đó cũng vứt. Ông bác tôm nhớ k nhầm hình như còn franchise :))

luot_song

Xe điện
Cháu chỉ thắc mắc sao lại có cái này lên mặt báo thế thôi, 20 năm nay anh ý kín như bưng

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em có chơi với 1vài anh làm cùng bác V thời mới về VN, sau tách ra. Nói chung khi nói chuyện về bác V mọi người rất tôn trọng.
Không như 1 số bác khác trước chơi với nhau sau tách ra nhưng khi nói chuyện thái độ rất khác như nhóm bác V Pri.., H ., T VA, T t/h. (nhóm Bê tông VT) hoặc nhóm Ceramic khúc Hải Dương hoặc nhóm Ceramic khúc Vĩnh phúc...
Cụ liệt kê như mật mã, em không chắc là tên người hay là mã Bê tông nữa :))
Em cùng ngành nghề bác ấy nên dịch tốt cụ ạ.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
anh Vượng đúng là một hiện tượng đáng ngưỡng mộ của nước nhà,

Tiểu Lý

Xe tải
Tỷ phú đi lên từ tay trắng như bác Vượng ở VN có mấy người. Quá giỏi

Kakibui84

Xe tải
Cháu chỉ thắc mắc sao lại có cái này lên mặt báo thế thôi, 20 năm nay anh ý kín như bưng
Anh ấy vẫn kín vậy, bài này báo nc ngoài pv ông thị trưởng ở bên U.
Em thấy nhiều doanh nhân ở Vn họ kín tiếng, không hẳn là họ khiêm tốn mà do cách nhìn lệch lạc, phiến diện, mồm miệng xã hội với doanh nhân nhiều khi ác nghiệt lắm. Điều ng ta làm đc thì ko thừa nhận nhưng cứ hở ra tý gì thì chửi lấy chửi để , mất gì mà không chửi.

luot_song

Xe điện
Anh ấy vẫn kín vậy, bài này báo nc ngoài pv ông thị trưởng ở bên U.
Em thấy nhiều doanh nhân ở Vn họ kín tiếng, không hẳn là họ khiêm tốn mà do cách nhìn lệch lạc, phiến diện, mồm miệng xã hội với doanh nhân nhiều khi ác nghiệt lắm. Điều ng ta làm đc thì ko thừa nhận nhưng cứ hở ra tý gì thì chửi lấy chửi để , mất gì mà không chửi.
Mấy tờ điện tử việt nam này anh ý dẹp phút mốt nước ngoài gì đâu chỉ là cách đưa tin thôi

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhà e từng bên đó. Èo mẹ. Cạn lời

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các bác nhìn bề ngoài!
Thời gian ở U ông ấy phải đi xe chống đạn dù có cả đội vệ sỹ!
Nhiều người làm cho ông ấy ở U thành thương binh không có thẻ!
Còn ông ấy giầu là biết thức thời, tận dụng được ông Mr X để làm giầu!
Cứ ca ngợi, nhưng hậu quả để lại cho sự cao tầng hóa ở HN thì cả vài chục năm sau chẳng chữa được!
Ông ấy mà lên làm lãnh đạo của HN thôi, chưa cần của cả nước thì để thực hiện lời nói "vì dân tộc, vì đất nước" của ông ấy sẽ làm cho mỗi ngã tư ở Hn ít nhất 4 cái nhà chung cư cao tầng ở 4 góc, dân HN chỉ còn cách sắm bóng bay để di chuyển!
Em hôm nay xem cái ảnh Seul, thấy toàn cao tầng hóa, đẹp long anh. Chỉ mong HN đc 1 góc của cái cao tầng hóa đó, cho đỡ nhếch nhác, bẩn thỉu và tội nghiệp, hixx.
Em thấy ko phải mỗi anh Vva xây dựng, mà các tập đoàn như vigalcera, vinaconex, sông Đà ... đều xây dựng, mà có ai xây đc bài bản đẹp đẽ như anh ấy?
Toàn là chắp vá, vá víu, mỗi mảnh một tòa, lấn ra cả mặt đg, hixx.
Làm cao tầng hóa mà xinh đẹp thế cũng quá tốt, còn hơn như giờ.
Đây, xem thấp tầng đây

Au79 Dragon

Xe điện
Nhiều cụ cứ cmt mơ mộng anh ấy với các mảng nông nghiệp mới siêu thị, em buồn cười éo tả được.

Bachsima

Xe lăn
Em hôm nay xem cái ảnh Seul, thấy toàn cao tầng hóa, đẹp long anh. Chỉ mong HN đc 1 góc của cái cao tầng hóa đó, cho đỡ nhếch nhác, bẩn thỉu và tội nghiệp, hixx.
Em thấy ko phải mỗi anh Vva xây dựng, mà các tập đoàn như vigalcera, vinaconex, sông Đà ... đều xây dựng, mà có ai xây đc bài bản đẹp đẽ như anh ấy?
Toàn là chắp vá, vá víu, mỗi mảnh một tòa, lấn ra cả mặt đg, hixx.
Làm cao tầng hóa mà xinh đẹp thế cũng quá tốt, còn hơn như giờ.
Đây, xem thấp tầng đây
Lại chuẩn bị toàn dân làm quy hoạch đây.