[Funland] Quản lý tài chính cá nhân & gia đình (chi tiêu & nợ nần)

Sophia2020

Xe hơi
Không biết thu nhập của vợ cụ là bao nhiêu? Vợ cụ tiêu bao nhiêu % so với thu nhập.
Cụ thử bảo vợ cụ download phần mềm CIC để kiểm tra tín dụng của vợ cụ xem.
Nếu theo những lời vợ cụ kể thì em nghỉ vợ cụ tiêu ko kiểm soát được, có thể nhiều so với thu nhập nhưng so với đa phần chị em phụ nữ cùng tuôi lại lại ko nhiều lắm, nên có khi là tiêu cho bằng bạn bằng bè đấy cụ ạ. Cụ hướng vợ làm thêm gì đó để bù vào xem.

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
em chỉ biết đến việc vay của TP Fico chiều t7 vừa rồi khi ngồi xem TV và thấy điện thoại gọi điến cho cu con. Chứ nếu em biết thì quả vay nợ đó chắc đã ko diễn ra mợ ạ.
Ý cụ ấy là ko thể hiểu nổi vợ cụ. Đi vay đụng mà dám mang con ra để thế chấp. Trần đời ít có những con mẹ nào như thế :-B

Gió_123

Xe tải
em chỉ biết đến việc vay của TP Fico chiều t7 vừa rồi khi ngồi xem TV và thấy điện thoại gọi điến cho cu con. Chứ nếu em biết thì quả vay nợ đó chắc đã ko diễn ra mợ ạ.
Việc này cụ phải quán triệt ngay với vợ đi ạ. Lôi thôi tiễn lên đường. Em chưa thấy ai như vợ cụ luôn. Người ta bảo vệ con và sự riêng tư của con còn chả được, vợ cụ lại đem số đt của con cho chủ nợ. Thực lòng là em thấy vợ cụ mất não hoặc là bị tiền nó ám quá rồi đấy ạ. Giờ cụ nên tỉnh táo vì các con cụ còn nhỏ. Cuộc sống phía trước còn dài lắm đấy cụ ạ, đặc biệt với những gánh nợ ko biết bao giờ nó ụp vào đầu. Ko nghĩ tới mình thì cũng phải nghĩ tới con chứ ạ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Ý cụ ấy là ko thể hiểu nổi vợ cụ. Đi vay đụng mà dám mang con ra để thế chấp. Trần đời ít có những con mẹ như thế :-B
1 trường hợp vô cùng hiếm gặp phải không cụ.
Này có nên "giữ lại" không đây...

NguyenAnhPhan

Xe container
Việc này cụ phải quán triệt ngay với vợ đi ạ. Lôi thôi tiễn lên đường. Em chưa thấy ai như vợ cụ luôn. Người ta bảo vệ con và sự riêng tư của con còn chả được, vợ cụ lại đem số đt của con cho chủ nợ. Thực lòng là em thấy vợ cụ mất não hoặc là bị tiền nó ám quá rồi đấy ạ. Giờ cụ nên tỉnh táo vì các con cụ còn nhỏ. Cuộc sống phía trước còn dài lắm đấy cụ ạ, đặc biệt với những gánh nợ ko biết bao giờ nó ụp vào đầu. Ko nghĩ tới mình thì cũng phải nghĩ tới con chứ ạ.
Quả này là quả hiếm gặp đây. Ngoài đời hay trên Of cũng vậy. Nên tình thế e rằng sẽ rất chi là...

Nói thật - như những gì hiểu biết em có, tiếp xúc nhiều, gặp nhiều cảnh như vậy...thì sự lạc quan của cụ là quá mức thật đấy. Lí do là không có cơ sở nào để lạc quan hết trong trường hợp này.
- Nói rõ ra thì khó (vì nhiều lí do). Nhưng thiết nghĩ cụ hãy chuẩn bị cho tình huống xấu nhất. Nói như vậy để cụ bình tĩnh và sáng suốt. Kẻo quá mức lạc quan như trên - mọi việc trở nên đi quá xa thì e lúc ấy cụ không giữ bình tĩnh và sáng suốt được nữa. Cho nên phải "tập" ngay lúc này đi đã.
Dạ vâng em cảm ơn cụ ạ. Thật sự em luôn hi vọng điều tốt đẹp nhưng trong trường hợp này chắc phải suy nghĩ thực tế và phải xác định đối mặt với sự thật (điều mà em ko dám và không muốn làm một chút nào cả)

CuongNguyenPhuc71

Xì hơi lốp
Dạ vâng em cảm ơn cụ ạ. Thật sự em luôn hi vọng điều tốt đẹp nhưng trong trường hợp này chắc phải suy nghĩ thực tế và phải xác định đối mặt với sự thật (điều mà em ko dám và không muốn làm một chút nào cả)
Đối mặt với tên cướp thứ 41 hở kụ ây

Yeuaibaygio

Xe container
Ly thân một thời gian để suy nghĩ.
Vợ chồng bạn em có trục trặc, ly thân ở riêng 2 nhà trong 2 năm (2 con ở với mẹ là chính). Sau đó lại về với nhau thấy cả 2 đều tốt hơn trước.

CuongNguyenPhuc71

Xì hơi lốp
Xưa Rạp tháng 8 có phin điện ảnh Liên xô Người thứ 41. Đại ý có em hồng quân áp giải tù binh bạch vệ an toàn tới người thứ 40. Búp phát người thứ 41 là anh bạch vệ mắt xanh đẹp trai vãi lều... 2 người đi lạc trong rừng nên phải nương tựa nha để sống. Lâu dần họ yêu nhau. Ngày nọ anh bạch vệ nhìn thấy Đoàn kỵ binh bạch vệ nên vội chạy về phía đồng đội. Cô hồng quân dương cao súng và @Đoành... Hết phin

Dancingwiththewind

Xe điện
Em cũng hơi thắc mắc chuyện ngân hàng gọi điện nói chuyện với cháu lớp 10. ;))

Chồng em mà như vợ cụ thớt là em cũng phải chia hành lý ngay và luôn.
không đến nỗi ngay và luôn mà phải làm cho ra nhẽ chứ cụ thớt cứ hiền lành để mọi việc đi quá xa

Yeuaibaygio

Xe container
Xưa Rạp tháng 8 có phin điện ảnh Liên xô Người thứ 41. Đại ý có em hồng quân áp giải tù binh bạch vệ an toàn tới người thứ 40. Búp phát người thứ 41 là anh bạch vệ mắt xanh đẹp trai vãi lều... 2 người đi lạc trong rừng nên phải nương tựa nha để sống. Lâu dần họ yêu nhau. Ngày nọ anh bạch vệ nhìn thấy Đoàn kỵ binh bạch vệ nên vội chạy về phía đồng đội. Cô hồng quân dương cao súng và @Đoành... Hết phin
Đấy, Tây họ cũng thuộc câu "Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát" Cụ nhỉ :D

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Nói chung là 100% các cụ ở đây thấy cụ thớt bị làm sao í. Thôi đây là hậu quả xứng đáng với tính cách của cụ chủ ạ. Dù thế nào cụ cũng hãy update tình hình vào đây cho các cụ biết nhé. Em đọc từng comment mà cái trán em nó nhăn hết lại rồi, chỉ vì thắc mắc thôi ck nào vợ nấy, sao lại sinh ra đủ cặp đúng đôi thế chứ nị!

Yeuaibaygio

Xe container
không đến nỗi ngay và luôn mà phải làm cho ra nhẽ chứ cụ thớt cứ hiền lành để mọi việc đi quá xa
Em nghĩ sống với nhau phải biết các nguyên tắc của nhau Mợ ạ. Để xảy ra chuyện như vậy đâu phải một sớm một chiều. Con lớn học lớp 10 thì tuổi cũng trên dưới 40 chứ chả ít.

MuathuHN252

Xe lăn
Nói chung là 100% các cụ ở đây thấy cụ thớt bị làm sao í. Thôi đây là hậu quả xứng đáng với tính cách của cụ chủ ạ. Dù thế nào cụ cũng hãy update tình hình vào đây cho các cụ biết nhé. Em đọc từng comment mà cái trán em nó nhăn hết lại rồi, chỉ vì thắc mắc thôi ck nào vợ nấy, sao lại sinh ra đủ cặp đúng đôi thế chứ nị!
Nên giữ nhau thật chặt mợ nhỉ :))

Mít tố nữ

Xe tăng
Em cũng hơi thắc mắc chuyện ngân hàng gọi điện nói chuyện với cháu lớp 10. ;))

Chồng em mà như vợ cụ thớt là em cũng phải chia hành lý ngay và luôn.
Vợ cụ ấy vay ngân hàng qua thẻ tín dụng, em nghĩ lúc kê số đt người thân để làm thủ tục vay vợ cụ ấy nhớ số thằng con nên khai đại vào, cái này có thể là do bản tính đơn giản, tới đâu hay tới đó không biết suy tính sâu xa gì.
Người ngoài nhìn vào thấy bức xúc chứ người trong cuộc thì khó nói dứt khoát được vì chúng ta nhìn bằng con mắt lý tính còn cụ ấy bị rằng buộc bởi tình cảm vợ chồng gắn bó mười mấy năm và hơn thế là cụ ấy, em nghĩ, cũng yêu vợ nhiều.
Em biết có trường hợp vợ cũng vay nợ tùm lúm nhưng có ông chồng rắn tay mà giờ cũng ổn. Đó là khi em mới chân ướt chân ráo về ở khu em đã có bà hàng xóm sang tỉ tê vay tiền, hứa sẽ trả lãi cho. Về sau, em mới biết chồng bả từng túm tóc bả lôi đi khắp khu phố nói ai cho bả vay ổng không chịu trách nhiệm. Giờ thì họ đã lên chức ông bà rồi có cháu nội ngoại đầy đủ.

Chỉnh sửa cuối: