[Funland] Quản lý thế này dễ toang quá

Xe gia đình

Xe điện
Không phải thỏa thuận mà là quan hệ đối ngoại, có đi có lại. Đối xử tốt với công dân người ta thì công dân mình mới được đối xử tốt.
Dân mình sang nó nhiều lắm, toàn trái phép thôi.
Ôi cái lý của người Mèo !

kduc

Xe container
cụ nhầm. mấy vụ vượt biên trái phép toàn bị xét xử thần tốc làm gương. xử nhiều rồi
E ktra lại dồi, thần tốc nhất là hơn hai tháng, thần tốc vừa vừa là 5-7 tháng, thần tốc chậm là hơn một năm :D.
Mấy cái này xử trong một tháng là đẹp.

nguyenhongson

Xe buýt
Nước nào cũng có ông vào lậu hết,chả cứ nước mình.Đường nhập cảnh lậu nó trăm thứ đường.Chỉ cầu mong bọn này nó không bị gì,chứ bị thì kỷ luật hết

thuysinh.tl

Xe container
:D. Chỉ là đi nhanh 5 phút thì có khi đến đích cuối cuộc đời trc 50 năm ấy mà
em đi hóng còm, vô tình thấy nội dung chữ ký của cụ có nhắc đến em,
Em không biết "nhanh 5 phút, đi trước 50 năm" cụ cắt nghĩa thêm cho em được không ạ?

huyhung123

Xe điện
Nhà e có phòng bỏ ko trước cho khách nước ngoài thuê đây (e ở đ/c khác), hồi mới Covid khách đến dc 15 phút chưa rõ đầu cua tai nheo ra sao xxx hộ tịch đã gọi điện "hỏi han" (bao gồm khuyến cáo ko nhận khách vì lý do y tế) ngay lập tức kia kìa.
Chỉ là có muốn quản lý hay ngậm miệng ăn xxx thôi!
Đây ngta cho ng VN thuê chứ cụ, hợp đồng đầy đủ rõ ràng...
Xong khách kéo ng lạ vào ở!

baolac

Xe buýt
Quản lý chung cư giờ khó lắm, ko thể cứ có người đến là update ngay đc đâu.
1 đồn phường theo biên chế chỉ có độ hơn chục ông hộ tịch.
Nếu là khu phố ổn định thì dễ vì lâu lâu mới có sự thay đổi nhân khẩu.
Nhưng nếu phường đó có vài khu chung cư là vỡ mẹt, nhất là toà 35-40 tầng :))
1 cảnh sát kv quản lý theo khu vực, vừa có toà nhà vừa có nhà đất, nói thật đi ko hết đc việc đâu.
Em ở chung cư có 11 tầng 2 toà, mà phải gần nửa năm mới có cskv lên bấm chuông để lấy thông tin, xong còn hỏi lung tung kiểu hỏi tên người thuê trước, em bảo ko biết, họ chuyển lâu rồi ( nghĩa là cập nhật ko kịp )
Thực tế thông cảm thôi vì đi hết rất khó.
Trừ khi có phần mềm liên thông với công an, cứ có người thuê mới chuyển đến thì ban quản lý toà nhà update danh sách mới nhanh đc.
Chứ như hiện nay chỉ có cakv phụ trách thì chịu, đi nản lắm.
Toà em ở riêng việc đi thu quỹ ủng hộ đồng bào, hải đảo ... mà 1 ông tổ trưởng đi hết mịa 1-2 tuần.
Vì sau 8H cơm nước xong ông ý mới đi, mỗi nhà ngồi 5-10 phút, chưa kể chờ thang ... thì 1 tối ông ý chỉ đi đc độ 20-30 căn.
Thế nên em chưa hình dung như khu Điếu Cầy toàn toà 40 tầng thì 1 ông tổ trưởng đi thu quỹ mất bao lâu, chắc mệt vl luôn.
1 ông hộ tịch đi dạo hết 40 tầng của 1 toà chắc cũng hết cmn tuần.
Thế nên đừng thắc mắc sao có người chuyển đến ko biết đc ngay.
Hàng xóm chung cư giờ cũng nhà ai biết nhà đấy, sáng đi tối về.
Đây ngta cho ng VN thuê chứ cụ, hợp đồng đầy đủ rõ ràng...
Xong khách kéo ng lạ vào ở!
Phường e chỉ có 1 hộ tịch (luân chuyển thường xuyên), chủ nhà ở hay ko ở (thường trú) biết hết, truy ra cả chỗ ở thực tế của chủ nhà (chỗ ở khác hộ khẩu), thính lắm, có khách lạ đến biết ngay + yêu cầu cập nhật thông tin của khách lên website xxx TP (khách phải tự cập nhật, ko làm dc thì chủ nhà làm thay).
Chỉ là có muốn làm hay ko thôi.
Chung cư thì có thể yêu cầu BQL lắp camera từng tầng, phát hiện, cập nhật khách lạ thường xuyên, chuyện nhỏ như con thỏ.

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Quản lý chung cư giờ khó lắm, ko thể cứ có người đến là update ngay đc đâu.
1 đồn phường theo biên chế chỉ có độ hơn chục ông hộ tịch.
Nếu là khu phố ổn định thì dễ vì lâu lâu mới có sự thay đổi nhân khẩu.
Nhưng nếu phường đó có vài khu chung cư là vỡ mẹt, nhất là toà 35-40 tầng :))
1 cảnh sát kv quản lý theo khu vực, vừa có toà nhà vừa có nhà đất, nói thật đi ko hết đc việc đâu.
Em ở chung cư có 11 tầng 2 toà, mà phải gần nửa năm mới có cskv lên bấm chuông để lấy thông tin, xong còn hỏi lung tung kiểu hỏi tên người thuê trước, em bảo ko biết, họ chuyển lâu rồi ( nghĩa là cập nhật ko kịp )
Thực tế thông cảm thôi vì đi hết rất khó.
Trừ khi có phần mềm liên thông với công an, cứ có người thuê mới chuyển đến thì ban quản lý toà nhà update danh sách mới nhanh đc.
Chứ như hiện nay chỉ có cakv phụ trách thì chịu, đi nản lắm.
Toà em ở riêng việc đi thu quỹ ủng hộ đồng bào, hải đảo ... mà 1 ông tổ trưởng đi hết mịa 1-2 tuần.
Vì sau 8H cơm nước xong ông ý mới đi, mỗi nhà ngồi 5-10 phút, chưa kể chờ thang ... thì 1 tối ông ý chỉ đi đc độ 20-30 căn.
Thế nên em chưa hình dung như khu Điếu Cầy toàn toà 40 tầng thì 1 ông tổ trưởng đi thu quỹ mất bao lâu, chắc mệt vl luôn.
1 ông hộ tịch đi dạo hết 40 tầng của 1 toà chắc cũng hết cmn tuần.
Thế nên đừng thắc mắc sao có người chuyển đến ko biết đc ngay.
Hàng xóm chung cư giờ cũng nhà ai biết nhà đấy, sáng đi tối về.
Chỗ tôi ở, cái đệch gì các ảnh cũng biết.
Phải thừa nhận là, số lượng nhà trọ trong khu này không cao, nên họ giám sát được.

polizia

Xe container
Chỗ tôi ở, cái đệch gì các ảnh cũng biết.
Phải thừa nhận là, số lượng nhà trọ trong khu này không cao, nên họ giám sát được.
Giờ quản lý chán lắm.
Em lấy vợ xong nhập khẩu cho vợ về nhà em, đẻ xong đứa 1 nhập khẩu cho cháu.... mà cskv chả nắm đc cái gì.
Nửa năm sau mới gọi giới thiệu chú là cskv, nhờ đọc tên vợ, con, chụp hộ sổ hộ khẩu ... gửi zalo....

polizia

Xe container
Phường e chỉ có 1 hộ tịch (luân chuyển thường xuyên), chủ nhà ở hay ko ở (thường trú) biết hết, truy ra cả chỗ ở thực tế của chủ nhà (chỗ ở khác hộ khẩu), thính lắm, có khách lạ đến biết ngay + yêu cầu cập nhật thông tin của khách lên website xxx TP (khách phải tự cập nhật, ko làm dc thì chủ nhà làm thay).
Chỉ là có muốn làm hay ko thôi.
Chung cư thì có thể yêu cầu BQL lắp camera từng tầng, phát hiện, cập nhật khách lạ thường xuyên, chuyện nhỏ như con thỏ.
Chung cư thì có người chuyển đến đương nhiên ban quản lý biết.
Có điều ko có sự liên thông vs CA.
Lẽ ra nên có 1 web chủ, có mật khẩu đăng nhập share cho BQL.
Cứ có người chuyển đến là BQL đăng nhập xoá tên người thuê cũ và nhập tên mới là ok.
Vì ko có nên bql cũng kệ, lúc nào cskv đến tự tìm hiểu.

baolac

Xe buýt
Chung cư thì có người chuyển đến đương nhiên ban quản lý biết.
Có điều ko có sự liên thông vs CA.
Lẽ ra nên có 1 web chủ, có mật khẩu đăng nhập share cho BQL.
Cứ có người chuyển đến là BQL đăng nhập xoá tên người thuê cũ và nhập tên mới là ok.
Vì ko có nên bql cũng kệ, lúc nào cskv đến tự tìm hiểu.
Cái đó (kiểm soát, đốc thúc), kết nối phối hợp vs BQL cc là công việc của cskv, chứ tự nhiên chả ai (bao gồm BQL) muốn khai cho mệt người cả.
Web xxxTP có khai online rồi đấy thây, cskv có thể hỗ trợ tạo account cho BQL kiểm soát việc khai báo của cả tòa cc (như chủ KS kiểm soát KS của mình). Theo quy định là người nào đến tạm trú thì tự khai, chủ nhà ko khai hộ hoặc đốc thúc khách khai xảy ra chuyện gì thì chủ nhà phải chịu trách nhiệm!

Vũ Khiêm

Xe tải
Mấy người VN tiếp tay thì xử cho thật nặng tội phản quốc. Nhưng em không hiểu bon Tung Cửa, nó cứ trốn sang mình làm gì nhỉ?

wildcat74

Xe điện
Mấy chục ông khựa chứ có phải là mấy chục cái kim đâu; làm gì có chuyện ko biết!

Mũi tên bạc

Xe container
Mình ở biên giới nên biết, mỗi đầu đen xâm nhập thì mất bao nhiêu tệ. toàn alo báo báo, chứ lọt vào mắt nhé.
Bây giờ covid thì khả năng làm chặt hơn thôi chứ chưa chắc đã chặt hẳn, các chú bđ thời này hay làm liều lắm
Cụ ở biên giới hay các chú bđ làm liều hay ko em ko rõ!

Dan du an

Xe cút kít
Giờ những khu trung cư cao cấp đi lên thang máy phải có thẻ thì cảnh sát khu vực làm sao nắm được tình hình dân cư ở đó các cụ nhỉ

TranCB

Xe tăng
Cuối cùng cũng phát hiện được là tốt rồi.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Luật còn lỏng lẻo yếu bên hành pháp thực thi pháp luật