[Funland] Quán ngon Đà thành.

Phuong69

Xe hơi

Keep Moving

Xe buýt
Cụ mợ nào làm dịch vụ khách sạn ở Huế và Cửa Đại giới thiệu giúp em khách sạn cho 7 người với ạ. Em cần trong ngày mai ạ

kmc1085

Xe tải
e đánh dấu để nghiên cứu ạ

L.C.D

Xe container
Em vừa đi Đà Nẵng, nhiều quán ăn vặt đóng cửa lắm ạ. Các bác nên gọi điện trc khi đến, vì taxi đắt đỏ mà đến nơi ko thấy quán xá là cũng chít dở. Em mượn đc xe oto đi trong thời gian nghỉ ở ĐN nên lượn tít, nhưng nhiều quán mì, cơm tấm mà em đã ăn trc đây đều đóng cửa hết trơn 😅
Em có ăn quán nem lụi bánh xèo Bà Dưỡng, quán tít cuối ngõ hơi nóng nực nhưng ăn ngon bổ rẻ. Hải sản thì em ăn 1 bữa ở 4U ngon nhưng phục vụ hơi chậm. 1 bữa ở Bé Anh cũng ngon. 2 bữa ở Phước Thái thì ngon bổ rẻ. Em ở Premier Village resort tiện đi lại, resort đẹp hơn rất nhiều so với lần em ở đây 2014. Nói chung năm nào em cũng đi ĐN mà lần nào cũng thấy yêu như lần đầu vậy.

L.C.D

Xe container
Mợ L.C.D ăn bào ngư sống vắt chanh à?
Món này vắt chanh để test độ tươi, nếu bào ngư tươi thì vắt chanh nó sẽ oằn tà là vằn giãy giụa. Sau khi đảm bảo đồ tươi sống thì mang đi thái lát ăn sashimi cụ ạ. Ngon giòn em chỉ chén đc 5 con 😝

Loitran

Xe tăng
Món này vắt chanh để test độ tươi, nếu bào ngư tươi thì vắt chanh nó sẽ oằn tà là vằn giãy giụa. Sau khi đảm bảo đồ tươi sống thì mang đi thái lát ăn sashimi cụ ạ. Ngon giòn em chỉ chén đc 5 con 😝
Tụi này thường ăn đồ còn bò, nên không phải test kiểu mợ,em chưa ăn sống con này lần nào, thường thì món này em ăn cháo hoặc hấp xo
em tưởng mợ ăn luôn nguyên vậy thì hơi can đảm :-o

dpl

Xe lăn
E đang ăn ở cuối cầu rồng mừng sn

L.C.D

Xe container
Tụi này thường ăn đồ còn bò, nên không phải test kiểu mợ,em chưa ăn sống con này lần nào, thường thì món này em ăn cháo hoặc hấp xo
em tưởng mợ ăn luôn nguyên vậy thì hơi can đảm :-o
Bào ngư thì giòn, ăn cũng đc cụ ạ, nhưng em ko thấy ngon bằng sashimi cá tôm - cảm nhận cá nhân em ạ. Trong Đà Nẵng, thực đơn quán hải sản có món đọc rất lạ là món sơ mi, hoá ra là sashimi đó ạ :D

Loitran

Xe tăng
Bào ngư thì giòn, ăn cũng đc cụ ạ, nhưng em ko thấy ngon bằng sashimi cá tôm - cảm nhận cá nhân em ạ. Trong Đà Nẵng, thực đơn quán hải sản có món đọc rất lạ là món sơ mi, hoá ra là sashimi đó ạ :D
Em ước đoán vậy từ trước nên em không thử ăn sống bào ngư, Tôm hùm sống,Hàu sống,Tôm nhỏ em ăn sống ngon nhưng chưa bao giờ nghĩ thử món này ăn sống
Mùa hè nóng khó ăn mợ làm mấy con sạch, thái lát kiếm ít gạo ngon nấu cháo hoa loãng, ít hành mùi,dăm tiêu ớt mợ để cháo sôi, thêm chút mắm muối cho vừa miệng, Cháo sôi mợ cứ thả bào ngư ngoáy khoảng 30s bỏ ra ăn là ngon nhứt trong tất cả các kiểu ăn liên quan tới con bao ngư này,cảm giác nó tinh khiết, mùi vị tuyệt nhất mà nó đem lại khi so với tất cả các món nấu khác với bào ngư
Chỗ em là xứ sở của bào ngư ngon mà :)

xedaprach

Xe điện
Em vừa đi Đà Nẵng, nhiều quán ăn vặt đóng cửa lắm ạ. Các bác nên gọi điện trc khi đến, vì taxi đắt đỏ mà đến nơi ko thấy quán xá là cũng chít dở. Em mượn đc xe oto đi trong thời gian nghỉ ở ĐN nên lượn tít, nhưng nhiều quán mì, cơm tấm mà em đã ăn trc đây đều đóng cửa hết trơn 😅
Em có ăn quán nem lụi bánh xèo Bà Dưỡng, quán tít cuối ngõ hơi nóng nực nhưng ăn ngon bổ rẻ. Hải sản thì em ăn 1 bữa ở 4U ngon nhưng phục vụ hơi chậm. 1 bữa ở Bé Anh cũng ngon. 2 bữa ở Phước Thái thì ngon bổ rẻ. Em ở Premier Village resort tiện đi lại, resort đẹp hơn rất nhiều so với lần em ở đây 2014. Nói chung năm nào em cũng đi ĐN mà lần nào cũng thấy yêu như lần đầu vậy.
Trông bào ngư ngon quá, mợ ăn quán nào thế, nhân tiện mợ chia sẻ review cụ thể hơn về các quán đi.

L.C.D

Xe container
Em ước đoán vậy từ trước nên em không thử ăn sống bào ngư, Tôm hùm sống,Hàu sống,Tôm nhỏ em ăn sống ngon nhưng chưa bao giờ nghĩ thử món này ăn sống
Mùa hè nóng khó ăn mợ làm mấy con sạch, thái lát kiếm ít gạo ngon nấu cháo hoa loãng, ít hành mùi,dăm tiêu ớt mợ để cháo sôi, thêm chút mắm muối cho vừa miệng, Cháo sôi mợ cứ thả bào ngư ngoáy khoảng 30s bỏ ra ăn là ngon nhứt trong tất cả các kiểu ăn liên quan tới con bao ngư này,cảm giác nó tinh khiết, mùi vị tuyệt nhất mà nó đem lại khi so với tất cả các món nấu khác với bào ngư
Chỗ em là xứ sở của bào ngư ngon mà :)
Cụ ở Úc à? Em thấy bạn em đi Úc hay mang bào ngư về, dưng là con đông lạnh. Tết ng ta hay biếu mấy món xách tay nhập khẩu kiểu bào ngư, king crab, tôm hùm, cơ mà em thấy ngon nhất vẫn là ra hàng seafood chọn con đang ưỡn ẹo bơi dưới nước, vớt lên chế biến măm ngay là đỉnh của chóp :P

Chỉnh sửa cuối:

Loitran

Xe tăng
Cụ ở Úc à? Em thấy bạn em đi Úc hay mang bào ngư về, dưng là con đông lạnh. Tết ng ta hay biếu mấy món xách tay nhập khẩu kiểu bào ngư, king crab, tôm hùm, cơ mà em thấy ngon nhất vẫn là ra hàng seafood chọn con đang ưỡn ẹo bơi dưới nước, vớt lên chế biến măm ngay là đỉnh của chóp :P
Em OZ :-*
Mấy thứ mợ nói bên em là họ nuôi sống trong bể,mua ngoài chợ hay vô nhà hàng cũng trong bể, ăn thứ nào thì cú nhất dương chỉ :-o
Tất nhiên là cũng có đồ đông lạnh bán rẻ hơn như chợ dưới

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Trông bào ngư ngon quá, mợ ăn quán nào thế, nhân tiện mợ chia sẻ review cụ thể hơn về các quán đi.
- Bào ngư và tôm hùm nhỏ em ăn ở nhà hàng 4U (cạnh nhà hàng Mỹ Hạnh). Đánh giá của em là Mỹ Hạnh vẫn ngon hơn và phục vụ tốt hơn, nhanh hơn. Còn đồ hải sản thì cả 2 quán đều tươi ngon. Trc đây em gần như chỉ ăn ở Mỹ Hạnh, ko đi quán khác vì nó tiện. 4U và Mỹ Hạnh thì khá đắt.
- Bây giờ em có thêm lựa chọn là quán Phước Thái ở 18 Hồ Nghinh. Quán này bình dân hơn, mùa này thì đông dã man nhưng quán vẫn phục vụ rất nhanh chóng và nhân viên nhiệt tình, vui vẻ, chu đáo. Hải sản thì tươi ngon, chế biến ngon, giá rẻ. Nói chung là em cực kỳ ưng quán này, mỗi tội quán bình dân nên nếu ăn buổi trưa thì hơi bị nóng do ko có điều hoà. Ăn buổi tối thì rất ok, hơi đông hơi ồn nhưng em đánh giá là ổn so với tầm giá và chất lượng đồ ăn.
- Tuần trc em ăn thêm 1 quán là Bé Anh. Quán này cũng hơi giống quán Phước Thái, nom lịch sự đẹp đẽ hơn 1 chút, đồ ăn cũng rất ngon. Giá cả vừa phải.
- Bánh xèo, nem lụi em ăn 2 bữa ở quán Bà Dưỡng trên đướng Hoàng Diệu, mọi ng tìm quán thì cứ google map là ra. Giống như các quán bình dân khác ở ĐN, quán này ko có điều hoà, cực đông khách, hơi nóng nực nhưng mà phục vụ nhanh, ăn nhanh nên với nhà em thì ko vấn đề gì lắm. Các món ăn thì ngon, dễ ăn, và giá thì rẻ bèo. Cả nhà 9 người ăn tưng bừng 60 nem lụi (cây nem nhỏ xinh), 2 điã bánh xèo, 8 tô bún thịt nướng, rồi đồ uống linh tinh chỉ hết cỡ 600-700k.
- Cơm niêu Hồng Phúc: trước đây em ăn thì thấy ngon, lần này vào ăn ko ngon. Giá cả tầm 250k/người/bữa. Vì ăn ko thấy ngon nên em cho là đắt :P

Kinh nghiệm đi ĐN của em là: nếu đi chơi thăm quan thì tiện đâu ăn đấy. Nếu ko đi chơi, chỉ ở resort hoặc hotel thì buổi trưa nên ăn đơn giản tại chỗ cho đỡ mất công di chuyển vì trời rất nắng và nóng. Trong ĐN gọi ship cũng ok, mọi ng có thể order đồ ăn ship về hotel. Nhà em có xe oto để đi mà còn ngại ra nắng, thế là trưa thì em đi mua đồ ăn nhẹ về cho lũ trẻ ăn trong phòng mát mẻ. Tối thì cả nhà lượn đi ăn nhà hàng.

L.C.D

Xe container
Em OZ :-*
Mấy thứ mợ nói bên em là họ nuôi sống trong bể,mua ngoài chợ hay vô nhà hàng cũng trong bể, ăn thứ nào thì cú nhất dương chỉ :-o
Tất nhiên là cũng có đồ đông lạnh bán rẻ hơn như chợ dưới

Khi nào em sang úc cụ nhớ dắt em đi kiểm độc mấy món này nhé :P

Loitran

Xe tăng
Khi nào em sang úc cụ nhớ dắt em đi kiểm độc mấy món này nhé :P
Bên này đồ biển thì mợ mua lúc nào cũng có, chỉ là mắc hay rẻ
Mợ muốn em sẽ chở đi, nhớ mang theo bịch dollar to là được :))

lehoangnam88

Xe hơi
Nhà em lại chuẩn bị lên kế hoạch đi đây. Dự là 2~3 tuần nữa có mặt ở ĐN ạ :D

Phuong69

Xe hơi
Em thấy nhiều cụ ở đây ở Hyatt thế, không biết có cơ duyên lý do gì không nhỉ 😊.

Láu

Xe điện
Tầm 2h-4h chiều ngay chỗ góc gần ngã tư đèn xanh đèn đỏ rẽ vào biển An Bàng có bán cháo nghêu cực ngon, bát đặc biệt kèm cục xương to đùng chỉ 35k.
Buổi trưa hay tối Cụ có thể ghé quán The Canh Dong ( cụ tra trên fb thông tin món ăn và tra google map dẫn đường ) cũng gần đó. Quán này em thấy đồ dễ ăn mà giá hợp lý, view đẹp, thoáng mát.
Cụ có thể ăn cơm gà trên đường Hai Bà Trưng đoạn chưa đến phố cổ, có 1 quán dân địa phương ăn rất đông vì ngon, rẻ mà em không nhớ địa chỉ. Cứ thấy quán cơm gà đông người ăn, chính là quán đó.
Cụ có thể ở Vinpearl Nam Hội An 1 đêm + vui chơi ở đó, em cũng vừa dẫn nhà đi chơi về xong, thấy đẹp với tiện ích đầy đủ.
Ảnh chụp ở The Canh Dong với Vinpearl Nam Hội An
Đợt vừa rồi e vào Đà Nẵng đứa e cũng giới thiệu bảo vào Cánh Đồng ăn hay lắm

namtrieucen.hn

Xe hơi
tự tổ chức đi bao giờ cũng mắc hơn Cụ ạ. đi theo tour cũng có cái hay.