[Funland] Quán ngon Đà thành.

cnvui2106

Xe buýt
Năm ngoái em ở đó. Đợt chưa xây xong ks nên ở khu 2 tầng. Ăn sáng thì qua nhà hàng bên kia đường ăn gọi set Nhật, Tây hoặc Việt. View ăn sáng ngắm biển rất đẹp
Còn ăn trưa tối thì cụ ra quán Phương hoặc Phương 2 (2 quán gần nhau) hoặc Thành mía. Cá nhân em thấy quán Phương hay Phương 2 kiểu bình dân, hơi kiểu dân dã. Còn Thành mía thì lịch sự hơn
Cụ chia sẻ, cho em xin địa chỉ ăn uống quanh Mikazuki Đà Nẵng với, cả nhà em cũng chuẩn bị nghỉ 1 tuần ở đấy mà chưa biết địa chỉ ăn uống Ok ở quanh đấy.

cnvui2106

Xe buýt
Riêng cái Resort Mikazuki thì nó thuộc khu vực biển Xuân Thiều ( khách du lịch thì toàn qua bên biển Mỹ Khê, Phạm Văn Đồng ). Ở đây thì gần Nam Ô, nếu Cụ thích món gỏi cá thì trưa hay tối có thể ghé quán Thanh Hương hay quán Vinh thưởng thức ( có thêm nhiều món hải sản khác nữa )
Chỗ Cụ ở thì gần đó cũng có các quán chuyên bán hải sản nhưng do em chưa ăn ở đó lần nào nên không biết quán nào ngon nhưng giá cả thì rẻ hơn bên khu biển Mỹ Khê rất nhiều vì đa số phục vụ dân địa phương.
Còn ăn các món đơn giản như mì quảng, bún bò thì chắc phải bắt taxi đến chợ Hoà Khánh cách đó tầm 4,5km. Ở khu vực chợ Hoà Khánh có mì quảng Bích rất ngon địa chỉ số 01 Đặng Dung và bún bò A Toàn cũng gần đó ăn ok.
các quán cơm ngon thì có những quán nào gần Mikazuki hả cụ?

hoặc gà rán kiểu KFC cho trẻ con

nvmb1

Xe tăng
các quán cơm ngon thì có những quán nào gần Mikazuki hả cụ?

hoặc gà rán kiểu KFC cho trẻ con
Vị trí resort đó nó không gần mấy nơi bán đồ ăn nên muốn ăn phải đi khá xa.
Quán cơm ngon và gà rán KFC nó ở trục đường Ngô Văn Sở, Đặng Dung, Âu Cơ cũng cách đó hơn 5km. Cụ có thể google map.

cnvui2106

Xe buýt
Vị trí resort đó nó không gần mấy nơi bán đồ ăn nên muốn ăn phải đi khá xa.
Quán cơm ngon và gà rán KFC nó ở trục đường Ngô Văn Sở, Đặng Dung, Âu Cơ cũng cách đó hơn 5km. Cụ có thể google map.
Cụ cho em xin tên mấy quán cơm ngon, sạch sẽ phù hợp cả gia đình ăn với ạ

vậy là nếu ở resort đó có nhược điểm ko có nhiều sự lựa chọn quán ăn rồi , cứ đến bữa lại gọi Taxi đi 5km thì oải quá.

nvmb1

Xe tăng
Cụ cho em xin tên mấy quán cơm ngon, sạch sẽ phù hợp cả gia đình ăn với ạ

vậy là nếu ở resort đó có nhược điểm ko có nhiều sự lựa chọn quán ăn rồi , cứ đến bữa lại gọi Taxi đi 5km thì oải quá.
Cơm thì có cơm gà Gia Vĩnh ( có thêm mấy món cơm khác với mì xíu, hoàng thánh ...) ở 37 Âu Cơ.
Còn KFC với Jolibee ở gần nhau đường Ngô Văn Sở, số 28-30 thì phải.
Đường Đặng Dung nối ngang Ngô Văn Sở với Âu Cơ thì có đủ món từ mì quảng, bún, phở, miến lươn, xôi, bánh mì, bún đậu...
Cụ có thể đặt ship trên online chứ đi ăn mà bắt taxi 2 lượt đi về cũng oải.

tomo21311

Xe tăng
Cái công viên nước Mikazuki chán nhất là nước lạnh ngắt, như kiểu muốn đuổi khách. Em vừa đi thử, bọn trẻ con ko dám cho chơi lâu. Về cơ bản ko đáng tiền, may lang thang về muộn thấy quả nhạc nước gỡ gạc. Biển bên khu vực này sóng bé, mà sông Hàn đổ ra nên chắc ô nhiễm lắm em ko khuyến khích các cụ mợ tắm phía bãi bên Nguyễn Tất Thành. Ăn uống có khi các cụ mợ nên khám phá thử khu vực Nam Ô.

cnvui2106

Xe buýt
E vừa ở 1 tuần Mikazuki xong, cuối cùng toàn ăn ở nhà hàng BLUE tại đấy luôn, đồ ăn Alacater nấu ngon, bọn trẻ ăn được, khỏi phải đi ra ngoài

Maverick.

Xe hơi
Em vừa đi Đà Nẵng về, bổ sung thêm chút là đi thuyền trên sông Hàn ngắm phun lửa, nếu không đặt bàn ăn thì các bác bỏ qua tàu drongon cruise nhé.
Chật, khách không đặt bàn ăn thì ngồi ghế lêu hêu xung quanh mấy bàn ăn