[Funland] Quán ngon Đà thành.

nhuataiche

Xe container
E vừa xem rv núi thần tài có vẻ ko đặc sắc lắm nên sẽ chọn Bà Nà Hills vs Vin wonder cụ ạ ! 2 nơi này mất 2 ngày , 1 ngày lượn ngu Ngũ Hành Sơn vs đèo Hải Vân đi thăm người quen nữa là vừa cụ ạ
Em đề nghị bác xem xét ăn trưa ( hải sản ) trên đầm Lập An, em ăn 2 lần rồi !

nhuataiche

Xe container
Cụ có quán tủ nào ko , cho em xin số vs ạ
Cả 2 lần em đều ăn ở nhà hàng bé Thân trên đầm Lập An, nhà hàng rất to, phục vụ khá tốt, giá cả em nghĩ là phải chăng. Nấu nướng ko phải là xuất sắc nhưng bù lại hải sản rất tươi. Chỗ ngồi cũng đẹp nữa, có chỗ ngắm cảnh, nhiều góc cho chị em chụp ảnh !

Bác ko cần đặt chỗ trước đâu, nếu ko đi vào cuối tuần. Rất dễ tìm nhà hàng này trên google maps !

Dr Thanh Bùi

Xe container
Bỏ nốt Thần Tài , nếu thích khám phá đi Hội An thì nên đi Thánh địa Mỹ Sơn , hôm nào về thì thuê xe máy ( xe số ) rủ Vợ leo đỉnh Sơn Trà núi bàn cờ .
E bỏ núi Thần Tài rồi cụ ạ , e đi có trẻ con nên chủ yếu chọn chỗ ăn ,chơi tiện , phù hợp cụ ạ . Chỗ Thánh Địa Mỹ Sơn chắc để chúng nó lớn hơn rồi đi sau

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cả 2 lần em đều ăn ở nhà hàng bé Thân trên đầm Lập An, nhà hàng rất to, phục vụ khá tốt, giá cả em nghĩ là phải chăng. Nấu nướng ko phải là xuất sắc nhưng bù lại hải sản rất tươi. Chỗ ngồi cũng đẹp nữa, có chỗ ngắm cảnh, nhiều góc cho chị em chụp ảnh !

Bác ko cần đặt chỗ trước đâu, nếu ko đi vào cuối tuần. Rất dễ tìm nhà hàng này trên google maps !
Hồi xưa e mới ngồi ăn ở bên bờ biển Lăng Cô nhưng hồi đó đi 1 mình nên ăn chơi kiểu gì cũng Ok . Công nhận ăn ở biển Lăng Cô e thấy rẻ hơn cả Quất Lâm nhà em

nhuataiche

Xe container
Hồi xưa e mới ngồi ăn ở bên bờ biển Lăng Cô nhưng hồi đó đi 1 mình nên ăn chơi kiểu gì cũng Ok . Công nhận ăn ở biển Lăng Cô e thấy rẻ hơn cả Quất Lâm nhà em
Bác có thể dễ dàng thấy thông tin và ảnh của nhà hàng bé Thân trên google. Gấu em chụp ảnh ở đó, em đem vào cty khoe, chị em đều hỏi: chụp ở studio nào thế ? :)) :)) :))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em góp địa chỉ mấy quán em hay ăn khi tới Đà Thành. Mấy năm trước em lượn ĐN liên tục và thường tìm quán ăn của dân địa phương hay lui tới.
1. Hải sản: Châu Sơn 1 trên đường Nại Tú 2, ngon bổ rẻ hơn mấy quán Bé Mặn, Bé Anh ven biển nhiều ạ. Em được thổ địa dắt đi ăn quán này từ 5 năm trước và giờ mỗi dịp ghé qua ĐN thì kiểu gì cũng phải lượn qua đây ăn ít nhất 1 bữa.
2. Bánh tráng thịt heo 2 da: trước kia ăn ở Mậu thì ngon mà lần gần nhất em ghé cách đây hơn 1 năm thì k thấy ngon nữa. E chuyển qua ăn món này ở quán bà Hường.
3. Bê thui cầu Mống: lần gần đây nhất em ăn ở quán Mười trên đường Nguyễn Tri Phương - 2 người 300k, no lè lưỡi luôn. Em k thích món này lắm nhưng người nhà thì khen ngon :).
4. Cơm niêu: Mọi người hay ăn ở Hồng Phúc với Nhà Đỏ trên đường Nguyễn Tri Phương nhưng em thấy quán Về Nhà Có Cơm trên đường Trưng Nữ Vương là ngon nhất, đậm chất dân dã miền Trung. Quán này thổ địa sành ăn dắt đi 1 lần sau đó lâu lâu em có quay lại, hai năm gần đây thì chưa ghé, k biết quán còn không :D.
5. Bún bò Huế: Bún bò Bà Diệu ở Trần Tống nha, quán này của 1 o người Huế, đúng kiểu bún bò Huế chính gốc (có tiết, lưỡi, gân bò...) và ăn kèm với bánh mì. Quán chỉ bán từ 3h chiều đến 6h tối là hết sạch.
6. Bánh xèo tôm nhảy Năm Hiền. Trước quán này nằm ở Tôn Đản sau chuyển về đường Phan Thanh.
7. Bún mắm nêm bà Vân trên đường Trần Kế Xương. Ai ăn được mắm nêm thì món này rất tuyệt.
8. Chè: Chè Liên có vẻ được khách du lịch biết đến nhiều nhưng em lại không thích bằng quán chè thái NaNa trên đường Hoàng Diệu. Món tàu hũ sầu riêng ở đây ngon tuyệt.
9. Quán nhậu: nhà hàng Đông Phương trên đường Nguyễn Tất Thành. Quán này có món bò nhúng ớt siêu cay mà cũng siêu ngon, phù hợp với thời tiết lạnh lạnh vào cuối năm, món gà hấp bí đỏ,vịt quay bánh bao, lẩu sứa nước lèo... Chẹp chẹp... kể đến đây em lại thèm món bò nhúng ớt, vừa ăn vừa suýt xoa vì cay :D.
... ĐN còn rất rất nhiều món ăn, quán ăn ngon, bổ rẻ. Đây là thành phố mà du khách dễ dàng tìm quán ăn bất kể giờ nào giống như SG và HN.
Quán Về Nhà Có Cơm chuyển về 47 Lê Hồng Phong rồi mợ nhá . E ăn thấy ổn , có vị riêng , khá hợp vs bé nhà em
Chè Na Na nay e cũng thưởng thức rồi khá dễ ăn .
Rủ gấu đi ăn Thịt Bê Thui Cầu Mống mà gấu ko thích .
Cảm ơn những quán mợ tư vấn nhiều ạ
Mai e check quán Hải Sản xem sao

mimo_sa

Xe hơi
Vậy ổn rồi Cụ, chúc Cụ và gia đình có chuyến đi chơi vui vẻ!
cụ ở Đà Nẵng có biết chỗ nào cho thuê xe tự lái uy tín cụ inbox giúp, cuối tháng em vào ĐN mấy ngày muốn thuê xe đi loanh quanh, cám ơn cụ nhé

nvmb1

Xe tăng
cụ ở Đà Nẵng có biết chỗ nào cho thuê xe tự lái uy tín cụ inbox giúp, cuối tháng em vào ĐN mấy ngày muốn thuê xe đi loanh quanh, cám ơn cụ nhé
Cái này thì em chịu rồi Cụ, để Cụ khác biết trả lời giúp.

hungboy

Xe buýt
Vừa dính quả cơm niêu Hồng Phúc cccm ag. Đúng là cơm xe tải giá cao. Cạch đến già luôn. Ngay 208 Võ Nguyên Giáp. Cảnh báo cccm.

Thích ăn dưa

Xe tải

xedaprach

Xe điện
E sắp đi cái Mikazuki Đà Nẵng, search google map thì khu đấy nằm trong “Vịnh Đà Nẵng”, e chưa đi nghỉ ở khu này bao giờ, mọi năm thì chỉ quanh Mỹ Khê, Trường Sa, Nam Hội An. E cũng xin địa chỉ ăn uống quanh đấy bởi khách sạn chỉ có bữa sáng.
Cụ đi Mizazuki rồi cho em xin tý review với, em đang ngâm cứu chỗ này cho gia đình đi đợt này.
Em thấy có khu công viên nước trong nhà và ngoài trời Mizazuki, không biết có bao gồm trong vé ks chưa? Có gần ks không? Chơi có thích ko?

Cụ đi Mizazuki rồi cho em xin tý review với, em đang ngâm cứu chỗ này cho gia đình đi đợt này.
Em thấy có khu công viên nước trong nhà và ngoài trời Mizazuki, không biết có bao gồm trong vé ks chưa? Có gần ks không? Chơi có thích ko?
Năm ngoái em đi vừa hết covid nên khu này cũng mới vận hành lại
Ban đầu cứ nghĩ rằng khu Villa ở tốt hơn phòng khách sạn nên nhà em book Villa, ở rồi mới thấy Villa ở đây không như các khu nghỉ dưỡng khác (Tách thành các phòng lẻ, 1 căn có thể có tới 2,3 khách khác nhau) nhưng được cái yên tĩnh, tuy nhiên nếu muốn vào khu khách sạn bơi bể vô cực lại mất thêm phí, nên hôm sau nhà em chuyển tới phòng khách sạn, phòng khách sạn đã bao gồm bể vô cực và vé công viên nước hàng ngày và ăn sáng. Khách sạn mới, sảnh, phòng rất đẹp, đầy đủ tiện ích, View cực chất. Do không bao gồm ăn trưa/tối mà bữa ăn ở các nhà hàng trong khách sạn không rẻ nên khá bất tiện.
Khu công viên nước trong nhà nằm kế bên khách sạn nên ăn sáng xong là đi bộ sang, trong đấy có cả tắm onsen, ăn uống, trò chơi.... Gia đình có trẻ con thì trải nghiệm năm nay ở Mikazuki hợp lý.

xedaprach

Xe điện
Năm ngoái em đi vừa hết covid nên khu này cũng mới vận hành lại
Ban đầu cứ nghĩ rằng khu Villa ở tốt hơn phòng khách sạn nên nhà em book Villa, ở rồi mới thấy Villa ở đây không như các khu nghỉ dưỡng khác (Tách thành các phòng lẻ, 1 căn có thể có tới 2,3 khách khác nhau) nhưng được cái yên tĩnh, tuy nhiên nếu muốn vào khu khách sạn bơi bể vô cực lại mất thêm phí, nên hôm sau nhà em chuyển tới phòng khách sạn, phòng khách sạn đã bao gồm bể vô cực và vé công viên nước hàng ngày và ăn sáng. Khách sạn mới, sảnh, phòng rất đẹp, đầy đủ tiện ích, View cực chất. Do không bao gồm ăn trưa/tối mà bữa ăn ở các nhà hàng trong khách sạn không rẻ nên khá bất tiện.
Khu công viên nước trong nhà nằm kế bên khách sạn nên ăn sáng xong là đi bộ sang, trong đấy có cả tắm onsen, ăn uống, trò chơi.... Gia đình có trẻ con thì trải nghiệm năm nay ở Mikazuki hợp lý.
Cám ơn cụ nhiều, cho em hỏi thêm thế nếu ở khách sạn cụ ăn trưa và tối ở đâu? Cụ review cho vài địa điểm với. Ngoài ra ở khách sạn thì ra biển có gần không? Bãi biển đẹp không ah.

nvmb1

Xe tăng
Vừa dính quả cơm niêu Hồng Phúc cccm ag. Đúng là cơm xe tải giá cao. Cạch đến già luôn. Ngay 208 Võ Nguyên Giáp. Cảnh báo cccm.
Mặt tiền quán đó thuê chắc giá rất cao nên suy đoán là bán đồ ăn cũng cao theo. Em nghĩ ăn uống cơm bình dân thì không nên ghé những quán mặt tiền biển quá đẹp vì giá thuê sẽ tính vào đồ ăn.

cnvui2106

Xe buýt
E sắp đi cái Mikazuki Đà Nẵng, search google map thì khu đấy nằm trong “Vịnh Đà Nẵng”, e chưa đi nghỉ ở khu này bao giờ, mọi năm thì chỉ quanh Mỹ Khê, Trường Sa, Nam Hội An. E cũng xin địa chỉ ăn uống quanh đấy bởi khách sạn chỉ có bữa sáng.
Cụ chia sẻ, cho em xin địa chỉ ăn uống quanh Mikazuki Đà Nẵng với, cả nhà em cũng chuẩn bị nghỉ 1 tuần ở đấy mà chưa biết địa chỉ ăn uống Ok ở quanh đấy.