[Funland] Quán ngon Đà thành.

matizvan2009

Xe ba gác
Ở Hoa bán đắt cụ, có quán đối diện 67 Hoàng Văn Thụ cạnh trường Tây Hồ (gần đó), chỉ bán buổi sáng, ngon mà rẻ, chỉ 20k 1 bát.
Tại em thích thôi.
Có lần em rủ chị gái em đi, ăn quán khác vì chị em thích. Lúc trả tiền thấy đắt gấp rưỡi lại không ngon nên em phàn nàn với chủ quán (em đưa tờ tiền to, không hỏi số tiền phải thanh toán, họ trả lại, em thấy trả ít hơn em nghĩ nên phàn nàn là trả lại tiền sai...sau họ bảo bấy nhiêu tiền em thôi nhưng hơi khó chịu). Ra khỏi quán bà chị em bảo quán đấy nó làm chả bằng cá thu nên đắt.

Phuong69

Xe hơi
Tại em thích thôi.
Có lần em rủ chị gái em đi, ăn quán khác vì chị em thích. Lúc trả tiền thấy đắt gấp rưỡi lại không ngon nên em phàn nàn với chủ quán (em đưa tờ tiền to, không hỏi số tiền phải thanh toán, họ trả lại, em thấy trả ít hơn em nghĩ nên phàn nàn là trả lại tiền sai...sau họ bảo bấy nhiêu tiền em thôi nhưng hơi khó chịu). Ra khỏi quán bà chị em bảo quán đấy nó làm chả bằng cá thu nên đắt.
Vâng cụ, quán em giới thiệu cũng ngon, gần chổ đó, khi nào thuận tiện cụ ghé ăn cho biết. Bún chả cá thì quanh quanh đó em cũng ăn hết quán rồi.

Milanista277

Xe buýt
Nhà em bọn trẻ con không thích ăn Hải sản nên chỉ ra quán Madame Lân đường Bạch Đằng ăn. Đồ ăn phục vụ nhanh, sạch sẽ, chuyên nghiệp. Đến cái toilét của quán cũng sạch. Quán Đông Dương cũng được. Hai quán này dân Hàn, Nhật vào ăn rất đông.
Em ở Đà Nẵng hơn 1 năm nhưng thấy Madame Lân kiểu Quán Ngon ngoài HN, nấu món cho khách du lịch, tiếp khách thì lịch sự chứ không chuẩn vị . Hoặc có thể em khó tính :D

• Vodka
Reactions: UFA

Milanista277

Xe buýt
Em ở Đà Nẵng làm dự án hơn 1 năm , được các bạn địa phương dẫn đi khá nhiều nên em gợi ý cho cụ 1 số quán như sau:
1. Hải sản: Theo em cụ cứ ra Bé Mặn 2 hoặc Hàu Sữa, đắt 1 chút nhưng hàng Hải sản ngon, vì cùng chủ với bên 4U( chỗ cao cấp, chuyên tiếp khách VIP). Hàu Sữa giá ổn hơn nhưng chế biến thì không bằng bên Bé Mặn. Còn tùy khẩu vị từng người nhưng với em là như vậy.
2.Mì Quảng: Em đánh giá số 1 là Mì quảng Ếch Bếp Trang, rồi đến bà Mua. Bếp Trang thì có biến tấu, đa dạng hơn còn bà Mua thì kiểu truyền thống.
3.Thạch dừa Bến Tre 190 Bạch Đằng
4.Bánh Tráng thịt heo Quán Mậu.
5.Cơm gà: theo em thì không nên ăn cơm gà ở Đà Nẵng, cụ có thể đi Hội An thì bà Buội và bà Nga là lựa chọn tốt, còn không thì cứ các quán cơm gà trong phố Cổ về cơ bản là như nhau, chỗ nào vắng thì vào. Còn ngon nhất với em thì phải lên Tam Kỳ, quán cơm gà bà Luận.
6. Cụ thích ăn vặt hoặc bún cá thì ra chỗ Hùng Vương hoặc chợ Cồn, chỗ cổng chợ Cồn có quán bánh canh Ghẹ rất ngon.
7. Bún Huế cụ có thể ăn ở quán Vĩ Dạ trên đường 2-9.

Chỉnh sửa cuối:

love78

Xe tải
Em cực thích món bún chả cá (hình như tên Hoa) đường Lê hồng Phong, đối diện trường Sào Nam. Lần nào đến cũng cố gắng thu xếp ăn ở đấy, 1 tô rồi gọi thêm chả...
bún chả cá thì cụ ăn trên đường nguyễn chí thanh mới đúng vị chả cá nhà làm nhé

Milanista277

Xe buýt
bún chả cá thì cụ ăn trên đường nguyễn chí thanh mới đúng vị chả cá nhà làm nhé
Bún cá em thấy dọc Hùng Vương mới nhiều quán và đông dân địa phương ăn mợ ạ , có thể ăn ở quán bún cá bà Lữ.

love78

Xe tải
Bún cá em thấy dọc Hùng Vương mới nhiều quán và đông dân địa phương ăn mợ ạ , có thể ăn ở quán bún cá bà Lữ.
dọc hùng vương chuyên bán về đêm cụ ạ, còn ăn sáng trưa chiều thì cứ ghé nguyễn chí thanh chuẩn vị hơn. quán bà lữ thì em nhớ ngày xưa còn bán vỉa hè dân địa phương ăn đông lắm nhưng giờ ít rồi vì vị thay đổi hơn xưa

• Vodka
Reactions: UFA

Milanista277

Xe buýt
dọc hùng vương chuyên bán về đêm cụ ạ, còn ăn sáng trưa chiều thì cứ ghé nguyễn chí thanh chuẩn vị hơn. quán bà lữ thì em nhớ ngày xưa còn bán vỉa hè dân địa phương ăn đông lắm nhưng giờ ít rồi vì vị thay đổi hơn xưa
Năm 2018 em ở đấy toàn ăn sáng mà mợ :D . Mỗi tội bún cá Đà Nẵng ăn ko quen khá là tanh, nhất là bún cá Ngừ.

cdcn

Xe điện
DN thì ko có chém đau cụ,giá niêm yết hết rồi nên ko lo.
@vụ 42 củ kia e nghĩ giá ko sai đâu,sai là co đứa gọi đồ ăn thôi.
Em tưởng vụ 42 củ là ở Nha Trang chứ nhỉ?

love78

Xe tải
Năm 2018 em ở đấy toàn ăn sáng mà mợ :D . Mỗi tội bún cá Đà Nẵng ăn ko quen khá là tanh, nhất là bún cá Ngừ.
ồ vậy thì em nhớ nhầm rồi, vì em vào nam tiến năm 215 nên có lẽ nó đã thay đổi time bán.

CRV-2015

Xe buýt
Em ở Đà Nẵng làm dự án hơn 1 năm , được các bạn địa phương dẫn đi khá nhiều nên em gợi ý cho cụ 1 số quán như sau:
1. Hải sản: Theo em cụ cứ ra Bé Mặn 2 hoặc Hàu Sữa, đắt 1 chút nhưng hàng Hải sản ngon, vì cùng chủ với bên 4U( chỗ cao cấp, chuyên tiếp khách VIP). Hàu Sữa giá ổn hơn nhưng chế biến thì không bằng bên Bé Mặn. Còn tùy khẩu vị từng người nhưng với em là như vậy.
2.Mì Quảng: Em đánh giá số 1 là Mì quảng Ếch Bếp Trang, rồi đến bà Mua. Bếp Trang thì có biến tấu, đa dạng hơn còn bà Mua thì kiểu truyền thống.
5.Cơm gà: theo em thì không nên ăn cơm gà ở Đà Nẵng, cụ có thể đi Hội An thì bà Buội và bà Nga là lựa chọn tốt, còn không thì cứ các quán cơm gà trong phố Cổ về cơ bản là như nhau, chỗ nào vắng thì vào. Còn ngon nhất với em thì phải lên Tam Kỳ, quán cơm gà bà Luận.
6. Cụ thích ăn vặt hoặc bún cá thì ra chỗ Hùng Vương hoặc chợ Cồn, chỗ cổng chợ Cồn có quán bánh canh Ghẹ rất ngon.
Đa phần là quán cho khách du lịch. Dân thổ hình như ăn chỗ khác

Milanista277

Xe buýt
Đa phần là quán cho khách du lịch. Dân thổ hình như ăn chỗ khác
Em được dân thổ giới thiệu, em ở đấy cũng đủ lâu để thử khá nhiều quán, còn nói thật, các cụ đi du lịch nhiều khi ăn quán phục vụ du lịch thì sẽ thấy hợp khẩu vị hơn đấy. Ăn đúng vị của dân địa phương, em cá với cụ >80% các cụ sẽ không thấy ngon. Cụ chủ Thread hỏi để cụ ấy đi du lịch mà cụ.

xedaprach

Xe điện
Em được dân thổ giới thiệu, em ở đấy cũng đủ lâu để thử khá nhiều quán, còn nói thật, các cụ đi du lịch nhiều khi ăn quán phục vụ du lịch thì sẽ thấy hợp khẩu vị hơn đấy. Ăn đúng vị của dân địa phương, em cá với cụ >80% các cụ sẽ không thấy ngon. Cụ chủ Thread hỏi để cụ ấy đi du lịch mà cụ.
Cụ nói rất chuẩn, đơn cử như nếu ăn mắm nêm đúng vị dân địa phương thì sẽ rất nặng mùi, khó ăn.
Khẩu vị khách du lịch có hơi khác nên không cứ quán nào dân địa phương đông là dân du lịch ăn ngon.

Yeutocdo84

Xe hơi
ăn hải sản e hay tìm những quán trong làng, ngon bổ rẻ AH, mà vào đó toàn thấy khách du lịch là nhiều

Milanista277

Xe buýt
Cụ nói rất chuẩn, đơn cử như nếu ăn mắm nêm đúng vị dân địa phương thì sẽ rất nặng mùi, khó ăn.
Khẩu vị khách du lịch có hơi khác nên không cứ quán nào dân địa phương đông là dân du lịch ăn ngon.
Và thêm 1 điểm nữa cụ ạ, phần lớn quán đẹp sẽ nằm ở bờ biển, ăn ở bờ biển thì riêng phần nhìn, không khí đã đủ làm cho món ăn ngon hơn rồi. Tất nhiên có 1 cái dở là đông thì sẽ bị phục vụ chậm, nhưng với em thì bé Mặn và Hàu Sữa ở mức chấp nhận được. Quán đông nghĩa là đáp ứng được yêu cầu của khách du lịch tốt, chứ cứ nhìn mấy quán lèo tèo thì chắc chắn phải có lý do của nó cả . Còn dân địa phương thì họ sẽ ăn trong làng hoặc trong phố, mà em lại không thích vậy.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Đà Nẵng có cơm gà phố Hải Phòng
Bánh tráng có mấy quán ăn được
Còn hải sản thì cứ ra đường Võ Nguyễn Giáp thôi ạ
ĐI ĐN mà ăn hải sản ở Võ Nguyễn Giáp em thấy vừa đắt lại không ngon. EM đi ĐN toàn ở trong Thành phố ăn uống, chơi. Lúc nào thích tắm đi ra bãi tắm. Em đi chả mấy khi tăm biển :D

nhuataiche

Xe container
Bạn em ở ĐN lại dẫn em đi ăn mì Quảng ở mấy quán bình dân, tít mãi bên mạn đường đi núi Thần Tài. Họ ko ăn mì Quảng bếp Trang đâu.

vuongha

Xe tăng
Nhớ chứ, nhẽ lại bót ảnh ăn chơi thác loạn lên đây X_X

Kìa, cụ chủ cần công tắc thì em cho luôn nhé, nhớ quay cờ níp phun hắt đê cho em ;))

Cụ bót ảnh đúng giờ hiểm, chẹp chẹp ...
Hjhj ! Hình như cụ mợ cũng ở ĐN ? E thấy tụi bạn em cũng hay ăn hải sản ở Bà Tám - phố Núi Thành .

Milanista277

Xe buýt
Bạn em ở ĐN lại dẫn em đi ăn mì Quảng ở mấy quán bình dân, tít mãi bên mạn đường đi núi Thần Tài. Họ ko ăn mì Quảng bếp Trang đâu.
Củ chủ thớt hỏi hợp khách du lịch mà cụ, dân địa phương thì vô cùng lắm cụ ạ. Em giới thiệu dựa trên trải nghiệm cả quán địa phương lẫn quán cho khách du lịch trong thời gian hơn 1 năm em ở đấy, và dựa trên khẩu vị của bản thân em ( dân Bắc, và cụ chủ thớt chắc cũng dân Bắc). Còn nếu đúng vị địa phương, cụ cứ để đúng dân địa phương nấu .Như hồi em ở, có thuê 1 chị người địa phương nấu cơm cho mấy anh em ăn thì mì Quảng chị ấy nấu ngon hơn tất cả các quán ăn ở Đà Nẵng cụ ạ :D .