[CCCĐ] Quảng Bình chuyến đi khám phá.

Huthasa

Xe lăn
Mặn nhỉ. Thằng bạn cứ bảo vào đó thuê xe mà đi. May em kiên quyết chạy xe vào. Chứ 8 người mà thuê 2 xe 1 ngày thì vỡ mồm.

Em tìm được 1 chỗ rồi mà giá hơi khoai, ngoài M3 là AT thì còn lại là xe MT
[/QUOTE

mr_luv

Xe buýt
Cảm ơn những thông tin bổ ích của cụ.
Ảnh view biển của khách sạn đây lão khuân viên hồ bơi bãi sát biển, ảnh cuối là cafe và hotel Amanda view tp Đồng hới và nhật lệ
Cảm ơn những thông tin bổ ích của cụ.
Vâng lão em gửi lão mấy ảnh view khách sạn với biển sát khách sạn

Còn đây là view quán cafe nằm ở tầng thượng khách sạn Amanda gần cầu nhật lệ view tp đồng hới và nhật lệ

Car68

Xe tải
Mấy năm trước em cũng đi Quảng Bình, ở khách sạn Mường Thanh gần biển, du lịch thăm động Phong Nha Kẻ Bàng tắm biển Nhật Lệ. Theo cảm nhận của em biển Nhật Lệ nước trong xanh cát mịn, sóng vừa vừa tắm thì thích nhưng thi thoảng thấy ngứa ngứa chắc là do chạm vào sứa thì phải. Nhìn chung biển Nhật Lệ là một nơi đáng để đi và tắm biển. Cụ nào chưa đi thì nên đi nhé :)

myong

Xe tải
hotel Amanda view tp Đồng hới và nhật lệ
Vâng lão em gửi lão mấy ảnh view khách sạn với biển sát khách sạn .....

Vâng cảm ơn cụ nhiều...
E có P rồi cụ ạ

atd77

Xe tải
Bây giờ có lẽ nghỉ ngơi tầm trung thì chỉ có Quảng Bình và Đà Nẵng là hợp lý nhất. Riêng hai điểm này năm nào đi cũng được và không hề thất vọng chút nào.

Dr Tú

Xe đạp
Bây giờ có lẽ nghỉ ngơi tầm trung thì chỉ có Quảng Bình và Đà Nẵng là hợp lý nhất. Riêng hai điểm này năm nào đi cũng được và không hề thất vọng chút nào.
Cụ có review ko cho em chút tham khảo. Em định tuần sau cho vợ cả và 2F1 vào bằng xe tự lái

atd77

Xe tải
Hè năm ngoái em vào Quảng Bình bằng tàu hoả cho trẻ con nó trải nghiệm chơi. Ở thì đặt khách sạn Cao Minh giá cũng khá 1t2/ phòng ( chỉ có vài phòng seaview ở mặt tiền thôi)

Nếu bác lái xe thì tiện đường ghé qua bãi Đá Nhảy ăn trưa ngắm biển rồi mới vào Đồng Hới nhận phòng là vừa. (Ở đây nghe nói có quán thú rừng và ba ba núi rất ngon rẻ mà em chưa thử:)) )
Chiều thì cứ túc tắc tắm biển ngay trước khách sạn, biển ở đây khá trong nhưng không có sóng mấy đâu. Tối ăn nhậu tại dẫy ki ốt hải sản mà dân thành phố đánh xe tới nhậu đông lắm, có quán Mệ Toại cũng được tội hôm nào không có gió biển thì hơi nóng. ( đi bộ xuôi xuống từ khách sạn vài trăm m thôi).
Hôm sau thì đi thăm động Thiên Đường, Khu du lịch Suối Moóc hết trọn ngày rồi.

Tối về đổi gió xuôi xuống ngã ba sông Nhật Lệ ( khoảng 2km) ăn ở mấy nhà nổi vừa mát vừa rộng rãi: Hải quân, Biển Đông...)
Nếu chơi say thì lang thang ngắm phố, cafe, chè cháo...
Hôm sau lại đi ngắm động Phong Nha. Bác lưu các điểm này cách xa thành phố đấy nên đi thong thả cả ngày cho trẻ con đỡ mệt. Mùa này là mùa du lịch đông kinh khủng toàn dân Bắc mình vào nên ăn uống cũng đừng quá cầu toàn ( các điểm ăn quá đông phục vụ không xuể, các quán vắng thì ăn chẳng ra gì)

Thời gian chỉ cho phép em đi tạm vậy thôi, lần sau lại khám phá kỹ hơn.

myong

Xe tải
Hè năm ngoái em vào Quảng Bình bằng tàu hoả cho trẻ con nó trải nghiệm chơi. Ở thì đặt khách sạn Cao Minh giá cũng khá 1t2/ phòng ( chỉ có vài phòng seaview ở mặt tiền thôi)

Nếu bác lái xe thì tiện đường ghé qua bãi Đá Nhảy ăn trưa ngắm biển rồi mới vào Đồng Hới nhận phòng là vừa. (Ở đây nghe nói có quán thú rừng và ba ba núi rất ngon rẻ mà em chưa thử:)) )
Chiều thì cứ túc tắc tắm biển ngay trước khách sạn, biển ở đây khá trong nhưng không có sóng mấy đâu. Tối ăn nhậu tại dẫy ki ốt hải sản mà dân thành phố đánh xe tới nhậu đông lắm, có quán Mệ Toại cũng được tội hôm nào không có gió biển thì hơi nóng. ( đi bộ xuôi xuống từ khách sạn vài trăm m thôi).
Hôm sau thì đi thăm động Thiên Đường, Khu du lịch Suối Moóc hết trọn ngày rồi.

Tối về đổi gió xuôi xuống ngã ba sông Nhật Lệ ( khoảng 2km) ăn ở mấy nhà nổi vừa mát vừa rộng rãi: Hải quân, Biển Đông...)
Nếu chơi say thì lang thang ngắm phố, cafe, chè cháo...
Hôm sau lại đi ngắm động Phong Nha. Bác lưu các điểm này cách xa thành phố đấy nên đi thong thả cả ngày cho trẻ con đỡ mệt. Mùa này là mùa du lịch đông kinh khủng toàn dân Bắc mình vào nên ăn uống cũng đừng quá cầu toàn ( các điểm ăn quá đông phục vụ không xuể, các quán vắng thì ăn chẳng ra
Thời gian chỉ cho phép em đi tạm vậy thôi, lần sau lại khám phá kỹ hơn.
Thông tin bổ ích cho cc sắp đi như e.
Cảm ơn cụ.

datthao

Xe đạp
Website
htd.net.vn
Quần thể hangđộng kia cụ đi mất 1 ngày thôi, nhớ đi sớm cho đỡ nắng.
Suối mọoc kia e chưa đi, nhưng nhiều review cũng k có gì, đi buổi sáng là đủ.
Mộ cụ Giáp thì mất 1 buổi sáng thôi.
Đọc thì nhiều nhưng đi chỉ 3 ngày là cùng. Tốt nhất là cụ đi tàu, xe gn chạy đêm vào tới qb tầm 3-4h sáng rất bất tiện.
ít nhất phải 4-5 ngày, riêng việc di chuyển từ điểm này sang điểm kia tầm 1h-2h rồi cụ. Còn thời gian nghỉ ngơi, ăn uống

4500EFI

Xe buýt
Ăn sáng cụ qua Phở Bê Hai Bà Trưng ăn cũng ổn. Ăn xong ra cafe 1985 ngay gần đó. Nghỉ ngơi thì thử hỏi Hải Đăng bên Bảo Ninh của bên Quản Lý Trại Giam, khi vào nhớ phải gửi súng :)) Hoặc cụ có thể ở Năm Long II phòng sạch sẽ, toàn Tây nên không ồn ào.

chả biết bao giờ mới được đi như các cụ

matizdo

Xe tăng
cụ vào đó ko đi xe thì đi ăn uống hơi vất tí, ăn sáng thì bún bánh canh đường Đông Hải đối diện đường Phan bội châu, sup lươn đường pHan bộ châu.. ăn hải sản nếu cụ ăn ở Đá Nhảy cũng đẹp hoặc sang bên đối diện với Đá Nhảy bên kia đèo lý hòa cụ nhìn nhà hàng Hương Biển (nếu từ đồng hới ra bắc sẽ thấy biển này gần chân đèo, qua đèo mới sang tới Đá Nhảy) quán này thì vào cụ ăn quán bên tay trái (xấu hơn quán bên phải tên Gió biển thì phải mới xây đẹp hơn nhưng ăn ko ngon bằng) ăn ở đây giá chỉ bằng 2/3 giá ở Đồng hới mà lại tươi ngon, Đồng Hới ăn hải sản thì cụ vào mấy nhà hàng trên biển như HảI đĂNG gần mường thanh, Bình yên gần vin.. Khách sạn em sang khách sạn hải đăng bên kia cầu nhật lệ (nó là nhà nghỉ của tổng cục 8 BCA) phòng ốc bình thường nhưng khuân viên và cảnh với bãi biển thì hết ý, đi ăn thì xa hơn ở mấy khu gần mường thanh.
Cụ cho em số đặt phòng bên Hải Đăng với ạ. Em cám ơn cụ.

mr_luv

Xe buýt
Cụ cho em số đặt phòng bên Hải Đăng với ạ. Em cám ơn cụ.
lão ơi em vứa search 0232 3831 199 là số này, em toàn tự tới lễ tân đặt phòng vì khách sạn này ko đông lắm ạ