[Funland] Quảng Bình đón siêu nhân về làm kinh tế!

thinhoi

Xe tải
Chào anh em, chúng ta bàn tiếp nhân dịp đại đức Minh của chúng ta đc thăng chức làm phó ban trị sự ở hỡi ôi .... tận Quảng Bình?? ??

Như đã trình bày với các anh các chị ở phần trước, rằng đại đức là chức bé như hạt vừng, mà dám bật thẳng vào mồm thượng tọa, vốn là sếp lớn, thì hỡi ôi, hỡi minh trọc, ngài quả có gan nuốt búa.

Ngài Minh trọc là bị kết tội vụ oan gia trái chủ, chiêu này ae tầu xài đầy và bị đập sml rồi, ngài minh vấn đề là thời gian thôi.

Đại để ngài tuyên truyền là 1 con bệnh ngắc ngắc hay 1 người đời gặp toàn những khổ đau, là do nghiệp chướng từ kiếp trước, trả tiền cho chùa thì chùa giải cho.
nhiều anh em trả tiền để đc giải vong, cái này thì kệ mẹ anh em, *** biết tiêu tiền thì chùa xài giúp ko sao hết.
Nhưng rõ ràng, người ae Minh trọc đã reo rắc 1 nỗi sợ hãi lên con bệnh, và từ đó, trục lợi.

Ngài là thày bói hay thầy trừ tà thì kệ thầy, nhưng ngài là trụ trì 1 chùa to nhất quảng ninh, thì ngài xài mớ lập luận này hoàn toàn ko ổn cho 1 xã hội yên bình.

lũ ăn cướp, giết người hay hiếp dâm đều phải trả giá, anh em công an, viện kiểm sát và tòa án sẽ lôi chúng ra chịu tội trước công lí, chứ *** có chuyện ae nói với nạn nhân rằng : ... Kiếp trước do mày sống ác .. kiếp này mày phải chịu đi .. đưa tiền tao giải oan gia trái chủ cho ... blah ...

Đây là cái bố láo của ngài Minh trọc, và ngài kiếm tiền bằng thủ đoạn này là bất - chính.

Anh em Giáo hội Phật giáo cay lâu rồi, và đã truất tất cả các chức vụ của ngài trong giáo hội.

Thế mà nay, thăng cho ngài 1 chức làm phó ban trị sự hehe, tuyệt chiêu này kêu bằng điệu hổ li sơn, quả là Như Lai thần chưởng, kiến ngài Minh choáng váng.

Nếu ngài đi quảng bình, 5 năm gõ mõ ăn chay thật, mình khẳng định nếu ngài đi quảng bình chịu khó học giáo lý nhà Phật, ngài sẽ thấy cái oan gia trái chủ của ngài láo vô cùng.

Phó ban trị sự là chức hữu danh vô thực, chả có việc mẹ gì ở đất quảng bình, vốn xưa là châu Ô hay Rí của anh em Chăm pa, vì là đất chó ăn đá gà ăn sỏi, anh em Chăm cắt mẹ đất này cho nhà Trần đổi lấy một chị liền bà răng vẩu tên là huyền trân, ae trần thấy vùng đất quả nhiên là chả có cái *** gì ra tiền, bèn cướp Huyền trân về.

Ngài Minh về đó thì dĩ nhiên mất chức trụ trì chùa ba vàng, vốn là cái nơi ngài thuộc về và đong tiền từ đó.

Anh sư nào khác sẽ đc điều về trụ trì thay ngài minh, thế là hết đời 1 lũ oan gia trái chủ.

Ngài Minh có thể bật, *** đi quảng bình, thì lúc đó ngài sẽ bị lột bát - y, đuổi khỏi giáo hội, về làm dân thường, thì vẫn mất ba vàng.

ngài Minh có thể hoàn tục, xin ra khỏi giáo hội, cách này oai phong cơ mà hỡi ôi, vẫn mất đứt cái chùa.

Mình là ngài Minh, mình hoàn tục, mọc tóc, lấy 1 nữ ni cô xinh đẹp, tuyệt đối *** lấy yến vẩu, mua cái nhà, làm cái điện thờ, nhớ nghề quá thì ngồi gõ mõ tụng vài bài kinh cho đỡ vật.

Hỡi ngài Minh, mình xài lý của ngài thì có lẽ kiếp trước của ngài cũng sống *** ra gì, kiếp này ào 1 cái sự nghiệp công danh mất sạch. ..

Oan gia trái chủ là đây chứ đâu.
-st-
Mình vô thần và khinh thói mị dân kiếm tiền. Chắc tư tưởng cơ bản trùng cụ trên. Nhưng ít bày tỏ. Xin lỗi vì voka cụ, nhưng có trả lời này vì mình định vang vì loại ngu dốt còn trích dẫn, lý lẽ linh tinh :))

Bunbung

Xe hơi
Mình vô thần và khinh thói mị dân kiếm tiền. Chắc tư tưởng cơ bản trùng cụ trên. Nhưng ít bày tỏ. Xin lỗi vì voka cụ, nhưng có trả lời này vì mình định vang vì loại ngu dốt còn trích dẫn, lý lẽ linh tinh :))
Gì mà căng thẳng thế hả đồng chí Cụ? Mình có thể đảm bảo rằng cụ còn lâu lâu lắm mới thông tuệ bằng người viết bài này!

Xe bọ xít

Xe container
Bên … cấm bổ nhiệm lại trong … nếu mắc lỗi (nghiêm trọng?) mà bên này chưa có rule này nhỉ? hay lỗi chưa đến mức
Bên đấy và làm dân đc chứ bên này đi tu rồi đuổi về làm dân ko chịu nổi.

hai.tranhr

Xe container
Iem nghe đồn Cụ này sở hữu lượng trái phiếu khủng lắm

tuonghd82

Xe tải
Cty Ba Vàng khi nào lên sàn thế các cụ?

cairong_2011

Xe container
Em đọc các thông tin nhưng thấy khá trái chiều nhau, chẳng rõ tại sao
1. Chùa BV ko nằm trong hệ thống chùa chiền của GH Phật giáo VN. Vậy nó là tư nhân hay của tổ chức Phật giáo nào mà GH Phật ko nhận, địa phương cũng ko quản lý. Hóa ra làm chui ?
2. Ông này bị cách hết chức vụ trong GH Phật giáo sau đợt lùm xùm 2019. Nay lại được đưa vào DS bầu cử ở trong QB rồi trúng. Nhưng các VIP của GH Phật giáo vẫn ko có ai khẳng định ông này đã được xóa kỷ luật ... Vậy anh này có tay rất to và sự lủng củng trong GH Phật giáo cũng đã lộ rõ
3. Tại QB có ông khẳng định có sự phê duyệt điều chuyện của CQ QL NN, ông trưởng ban Tôn giáo tỉnh thì bảo chỉ thông qua DS dự kiến, còn bầu là chuyện nội bộ. Nhưng theo em được biết thì các DS dự kiến đó đều có trích ngang lý lịch để các CQ QL xem xét, kiến nghị (để hay rút). Vậy cũng thấy sự ko đồng nhất ở đây.

nunachuoi

Xe tăng
Lol, việc khác e không biết nhưng riêng đoạn chém về 2 trường cấp 3 kia là nhảm hoàn toàn. Em dân xứ Ba Tư nên đừng hòng qua mắt đc em nhá
Em thì chưa nghe Viện nghiên cứu chế tạo máy thuộc Bộ Công nghiệp bao giờ.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Sư Thái Minh thuộc diện quy hoạch chiến lược của giáo hội. Trước khi xảy ra sự kiện "oan gia trái chủ" thì sư đã là ủy viên dự khuyết của Hội đồng trị sự (tương đương Bộ ít người bên Đảng). Nếu không xảy ra sự vụ đó thì giờ sư phải thành ủy viên chính thức rồi.
chưa to đến mức bộ ít người cụ ạ! Còn về chính quyền thì cầm cái chân tương đương với em ông đại gia số 1 vì cả 2 làm pr rất tốt! Đúng là nếu k có vụ oan gia thì vào chính thức và sẽ lên cao hơn. Cũng may cho quần chúng vì họ tự diễn biến nhau mình mới được chứng kiến :))

Website
joombooking.com
Nói về chuyện kiếm tiền của Sư Minh thì quá tài tình, từ chuyện cúng dường tam bảo hoặc công đức mà thày biến tướng nó thành dạng gói dịch vụ cúng ( Cúng Subscription). Cụ thể là các đệ tử sẽ đăng ký một gói cúng dường theo ngày ( có thể là 14, 49, 100 ngày) và mỗi ngày phải cúng 1 số tiền nhất định, tùy theo khả năng của họ, và có thể cúng tại nhà, đến ngày đến tháng gom tiền xuống chùa Ba Vàng nộp. Cái hay của kiểu cúng subscription này là nó rất mềm dẻo, một ngày cúng bao nhiêu cũng được, miễn là đều nhau, cúng tại nhà cũng được, cúng hộ người khác cũng được, nên các đệ tử dù nghèo vẫn có thể cúng 5k, 10k 1 ngày. Nó bào mòn tiền bạc từ những người nghèo nhất. Mô hình này là mơ ước của các công ty cung cấp dịch vụ trên thế giới.