Quảng Châu - Đất khách quê người

Trạng thái
Thớt đang đóng

shuttle bus

Xe tăng
QC đẹp quá ! Nhưng em vẫn chờ đợi loạt ảnh góc khuất hào quang nữa dưới ống kính của cụ. Để có một cái nhìn toàn cảnh về QC (b)

bim_vip

Xe tải

Trước khi nói đến Canton Fair nối tiếng 1 năm 2 lần, thì cũng phải kể đến triển lãm xe cho đúng tinh thần OF
Bài nào cũng phải có tý xe tý G mới đủ bộ :))

Hội chợ ở đây không thiếu những loại xe đắt tiền nhất thế giới như Limo Phantom giá 24 triệu USD hay các hãng hiếm khi có mặt ở VN như McLaren ...

Không biết cụ CL ngắm xe có ngứa mũi giống bác khoác túi ảnh trên?

chuotlang

Xe lừa
QC đẹp quá ! Nhưng em vẫn chờ đợi loạt ảnh góc khuất hào quang nữa dưới ống kính của cụ. Để có một cái nhìn toàn cảnh về QC (b)
Ý cụ muốn nói mặt trái của sự phồn vinh?

Em Up thử 1 ảnh xem đúng phong cách cụ thích ko nhé?

Có lẽ nói nghề giao nước sạch chắc cũng còn phải tồn tại rất nhiều năm, 1 xe đạp ít nhất 6-8 bình và họ vẫn đang sống bằng nghề này
Đây có lẽ và 1 nghề dài hạn hơn giao Gas vì Gas đang được phổ cập hóa cho những tòa nhà cũ kỹ theo hệ thống ống trung tâm

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuột cho e hỏi, dân số QC khoảng bao nhiêu ạ ?
Tính các loại KT3 or Non như em thì tầm 18 triệu, dân gốc khoảng 9tr có hộ khẩu

Đẹp quá cụ ạ, cụ có thể cho thêm tên địa danh theo tên tiếng Trung hoặc tiếng Anh để em ngó nó trên bản đồ được không ạ ?
Cụ thích ảnh nào Quote lại em send GPS point qua Map cho

Ảnh cụ đẹp quá, em xin mấy tấm nhé, vì em làm kiến trúc nên thích mấy cái ảnh bác chụp cảnh thành phố. Em cũng sang QC rồi sao ko thấy cảnh này nhỉ, lần tới sang, hy vọng được contact nhờ vả bác nhé :P
Cụ có số phone em rồi mà :)

À, hóa ra buồn là như thế này đây ... ;;) Mở hẳn 1 thread mới toanh mà cứ im im là....:P

P/s: Xem thread này xong về đóng luôn thread nhà mềnh:(. Oánh dấu các địa danh để có dịp lại đi tiếp ... lại nhớ QC roài.:x. Cụ Chuột up thêm 1 số địa chỉ như công viên, vườn hoa nhé! Tks Cụ.@};-
Đóng chưa để em Close hộ mợ hehe
Bảo rồi, mua FullFrame đi, bán quách cái 550d Kiss, làm cái Sony RX1 gọn nhẹ thời trang, chụp ko phải nghĩ

Ôi giồi! Hỏi thì hỏi ... thèm thì thèm ... Cơ mà tặng không có khi lại chạy mất dép đấy Cụ Chuột ạ.:) Trông em ấy ... thế kia mà:P
Uhm đúng nhỉ, to cồ cộ em nhìn cũng choáng, nhưng mà nice form nên mới chụp hihi :P

Chẹp..chẹp. Mợ nhìn còn ấy...anh e of chắc chết mất.:tongue:
Ơ thể quan điểm giống nhau ghê ))

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Biểu tượng 5 con dê, CL đã lâu lắm quên mất đến Công viên này rồi

Nhưng có lẽ ko nhắc đến nó thì hơi thiếu, nơi đây vẫn còn mọc rất nhiều cây hoang ăn được như lá lốt ... thứ mà người bản địa ko bao giờ biết đến

longtech21

Xe tăng
ảnh của cụ đẹp quá. E cũng thích những bức ảnh góc khuất ở QC để xem cuộc sống của người dân ntn.

chuotlang

Xe lừa
ảnh của cụ đẹp quá. E cũng thích những bức ảnh góc khuất ở QC để xem cuộc sống của người dân ntn.
Thể loại này em định post sau, nhưng mỗi cụ order 1 cmt thì em ra 1 tấm

Cũng giống như VN, văn hóa hàng rong được phổ biển, có cái là họ đẩy xe gỗ chứ ko quang gánh đội nón mà thôi
Giả chuẩn nên cũng ít nói thách

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Em cảm giác ở quảng châu ít cây xanh hơn ở thẩm quyến, cảm giác ban đầu đến đây thấy bê tông cốt thép chiếm phần nhiều, hay em đi ít quá nó vậy cụ chuột làng nhỉ?

chuotlang

Xe lừa

Lại 1 ngày mới bắt đầu

CL rất thích ra khu phố này ăn sáng, Uncle Res, khẩu vị kiểu HK

Đạt chuẩn ngon bổ rẻ, không khí lãng mạn

chuotlang

Xe lừa
Em cảm giác ở quảng châu ít cây xanh hơn ở thẩm quyến, cảm giác ban đầu đến đây thấy bê tông cốt thép chiếm phần nhiều, hay em đi ít quá nó vậy cụ chuột làng nhỉ?
Thâm Quyến thì được con đường Nam Thâm là bộ mặt, số 1 về cây xanh, ko nơi nào đỡ đc đâu lão

Trạng thái
Thớt đang đóng