[Funland] Quang Hải đá hay quá AFC cup

piano

Xe điện
Nhiều người cứ kêu sao ko tập cho dày cơm lên :), chắc cụ thừa biết giới vđv ăn như thuồng luồng, thả ra 1-2 tháng có lên cả 10 kí, hlv bắt tập thể hình mới cho lên đội 1 thì sống chết cũng phải tập, 1-2 năm là dày săn chắc như Kun - Sanchez - Xavi hay đô con như Phạm Văn Mách ngay, vấn đề là tập xong thì cũng chả đá được nữa. Ngay Cr7 thời mới về MU chân hắn dẻo như bún, sau này cũng cứng lên nhiều, G Bale cũng thế, sang TBN động tác cũng kém mềm mại hẳn. Tiềm năng xuất ngoại lứa trẻ hiện nay e thấy có Văn Thanh lúc phong độ cao là đi dễ nhất, vị trí đó dễ đá, phù hợp vs thể hình, cu VT cũng diện ko phổi, lì đòn, cơ bản tốt, độ đẻo khéo qua người, sút tốt, trụ tì đè khá ổn, nhưng giờ cũng xuống nhiều. Một phần bị chột vì đá lâu ở 1 tập thể yếu, đồng đội kém nên k nâng đc trình lên... Quang Hải hay Văn Hậu cũng vậy, cứ loanh quanh ĐNA rồi cũng chẳng lên được nữa, đá lâu 1 đội chỉ ngày càng nhuyễn và học được độ quái của đàn a, chứ cứ đá cùng mãi vs mấy ô Quyết - Lương - Văn Kiên - Văn Đại... thì khó mà học thêm dc gì nữa. Nên dễ hiểu cầu thủ lớn tiềm năng nó cứ thích sang Real, Barce ngoài lương thưởng, thương hiệu clb lớn nhất tg thì e nghĩ sao nó thích sang để nâng tầm trình độ đẳng cấp. Cr7 mà cứ ở Anh e nghĩ giờ này cũng chỉ đạt đến tầm Giss - Gerra - Lampad - Rio thôi
Đến giờ em vẫn chưa hiểu, QH chưa xuất ngoại là vì chưa có offer ngon ( không phải Thai League) hay là do clb HN không đồng ý cho QH ra đi.
Cầu thủ Việt Nam bị cái hạn chế thể lực lớn, nên thời gian đá không được lâu như Tây. Quang Hải 22 nói trẻ thì có trẻ, nhưng với 1 cầu thủ VN thì không còn trẻ nữa, không đi nhanh là già. Tụi cầu thủ nước ngoài có thể đá với phong độ cao nhất của chúng nó đến 33, 34 tuổi. Còn Việt mình tầm 28 29 là đã xuống dốc rồi ( có lẽ cơ địa). Nên QH hay mấy thì chiến được thêm 6 năm nữa là cùng

Mainboard.

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn nó thì cũng khó dc 1,8m thật, còn cầu thủ VN theo kn của e thì cụ cứ + thêm min 3 tuổi là đẹp nhé, 27-28 đi đá Seagame là có rồi đấy cụ, cxac 100% chứ k phải nghe ô a ô chú nói đâu :)
:)) :))

Martin 108

Xe tải
cu này 93, đang độ chín của sự nghiệp.
Mà e thấy bảo chiều cao thật nó có m78 thôi, báo thì ghi m80 :))
Có điều đá láo thật :))
Em thấy Hải Quế và Như Thành là 2 trung vụ đá ngon lành nhất trong vòng 20 năm nay.

Cơ mà đá trung vệ mà đá bên Hàn Nhật thì dưới 1m8 là ko ăn thua rồi. Bên đó Tây lông đầy, mà ngay cả bọn Hàn Nhật cũng to cao.

QH đá Thai league là ổn, qua Hàn Nhật ko chắc trụ dc. Thằng Thip lùn, nhưng nó rất trâu, chạy cả trận ko thay ra

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
QH là của hiếm của bóng đá VN rồi. Có thể coi là bản nâng cấp của Thành Lương.

Thấp thế này trụ mới vững, cao hơn chưa chắc ngon cụ à.

Mà thằng Thip nó còn thấp hơn QH nhiều, kiểu Văn Sỹ Hùng, cơ mà nó dày cơm.
thằng Thíp nó hơn Quang Hải độ càn quét và môi trường thi đấu thôi.. bù lại Quang Hải đá quá thông minh. Quang Hải là quốc bảo của bóng đá VN rồi.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Nhìn nó thì cũng khó dc 1,8m thật, còn cầu thủ VN theo kn của e thì cụ cứ + thêm min 3 tuổi là đẹp nhé, 27-28 đi đá Seagame là có rồi đấy cụ, cxac 100% chứ k phải nghe ô a ô chú nói đâu :)
Cầu thủ xứ Nghệ với ngày xưa thôi chứ giờ cũng bớt vụ gian tuổi nhiều rồi. Cụ xem ảnh mặt Hải dớ lúc lên nhận giải U chưa? Em cảm giác nó còn ít hơn 10 tuổi ấy.

Đến giờ em vẫn chưa hiểu, QH chưa xuất ngoại là vì chưa có offer ngon ( không phải Thai League) hay là do clb HN không đồng ý cho QH ra đi.
Cầu thủ Việt Nam bị cái hạn chế thể lực lớn, nên thời gian đá không được lâu như Tây. Quang Hải 22 nói trẻ thì có trẻ, nhưng với 1 cầu thủ VN thì không còn trẻ nữa, không đi nhanh là già. Tụi cầu thủ nước ngoài có thể đá với phong độ cao nhất của chúng nó đến 33, 34 tuổi. Còn Việt mình tầm 28 29 là đã xuống dốc rồi ( có lẽ cơ địa). Nên QH hay mấy thì chiến được thêm 6 năm nữa là cùng
Do thời xưa toàn gian tuổi, tầm 28-29 trên giấy tờ thì thực tế phải độ 32-33 rồi nên mới thế. Đám trẻ giờ ko gian tuổi như thế nên cụ sẽ thấy chúng nó trụ lâu hơn nhiều đấy. Cụ cừ chờ xem em nói có đúng ko.

juve99

Xì hơi lốp
Làm gì có lời mời nào ngon và chính thức đâu cụ, trò cưng của ô Park, đi đẹp cả đôi đường, tăng cường ngoại giao mà Hàn đã mời bg đâu, ô Park thừa quan hệ để bảo kê cho đi mà e chưa thấy ô Park nhắc trên báo chí ám chỉ QH đủ sức đá hay mớm cho đi bao giờ...lối đá của Hải khó chiều lắm cụ, QH phải có hàng tv càn quét, 1 trung phong làm tường ngon và dù nhỏ con nhưng Hải lại k giỏi ở phạm vi hẹp, cần nhiều khoảng trống. Hải phải là người cầm cái mới phát huy hết khả năng, chứ làm vệ tinh lại k ổn. Tầm vóc tên tuổi và hạn chế xuất phát điểm đến từ vùng trũng về bđ, rất khó để hlv và đồng đội mới ở các nền bd phát triển hơn họ hy sinh phục vụ để đặt Hải là tâm điểm của đội bóng, vậy nên nhìn sáng nước nhưng e thấy QH xuất ngoại còn mạo hiểm hơn cầu thủ khác.

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Lí do đơn giản là không đủ trình xuât ngoại.Cả cái VN chả ai đủ.QH hơn các cầu thủ VN chút thôi chứ chưa đủ trình đá Hàn,Nhật.Như các fan QH ảo tưởng còn chê Song của TOT còn không bằng QH nửa mà.Tóm lại bóng đá có tính phân loại rất cao.Đẳng cấp vượt trội thi tự động sẽ có clb khác mua thôi.Như Ronaldo,Song,Park... đá từ giải thấp lên cao đó.Không đủ Lv thì ma nó mua

Chỉnh sửa cuối:

Dark Man

Xe buýt
Thằng Thip của Thái lọ nó còn lùn hơn QH chục cm nhưng được cái nó khỏe & nhanh hơn QH. Bứt tốc quãng ngắn & dài e thấy nó đều hơn.
Mùa này chắc HN giữ QH đá hết mùa giữ chức VĐ & AFC Cup, hi vọng hết mùa em nó đc xuất ngoại chứ đá mãi ở VN thì phí quá.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Làm gì có lời mời nào ngon và chính thức đâu cụ, trò cưng của ô Park, đi đẹp cả đôi đường, tăng cường ngoại giao mà Hàn đã mời bg đâu, ô Park thừa quan hệ để bảo kê cho đi mà e chưa thấy ô Park nhắc trên báo chí ám chỉ QH đủ sức đá hay mớm cho đi bao giờ...lối đá của Hải khó chiều lắm cụ, QH phải có hàng tv càn quét, 1 trung phong làm tường ngon và dù nhỏ con nhưng Hải lại k giỏi ở phạm vi hẹp, cần nhiều khoảng trống. Hải phải là người cầm cái mới phát huy hết khả năng, chứ làm vệ tinh lại k ổn. Tầm vóc tên tuổi và hạn chế xuất phát điểm đến từ vùng trũng về bđ, rất khó để hlv và đồng đội mới ở các nền bd phát triển hơn họ hy sinh phục vụ để đặt Hải là tâm điểm của đội bóng, vậy nên nhìn sáng nước nhưng e thấy QH xuất ngoại còn mạo hiểm hơn cầu thủ khác.
Vãi cụ. Bàn thứ hai hôm qua QH ghi bàn ở phạm vi rộng ạ?

juve99

Xì hơi lốp
Em thấy Hải Quế và Như Thành là 2 trung vụ đá ngon lành nhất trong vòng 20 năm nay.

Cơ mà đá trung vệ mà đá bên Hàn Nhật thì dưới 1m8 là ko ăn thua rồi. Bên đó Tây lông đầy, mà ngay cả bọn Hàn Nhật cũng to cao.

QH đá Thai league là ổn, qua Hàn Nhật ko chắc trụ dc. Thằng Thip lùn, nhưng nó rất trâu, chạy cả trận ko thay ra
Hải Quế lúc khởi nghiệp là đá biên ấy chứ, kể cả lúc mới lên tuyển, nó kỹ thuật tốt công được nên dc giao leo biên bám biên phải. Hình như bắt đầu dạt vào đá trung vệ cũng do sắp xếp trên tuyển vì nhận sự có vấn đề ở vị trí trung vệ, sau mới đóng đinh trung vệ

Cartoner

Xe điện
HN cố gắng vô địch C2 cũng được. Phần thưởng 1.5 triệu USD không phải là thấp đâu. (Vô địch Vleague được thưởng có 140.000$ thôi)

juve99

Xì hơi lốp
Vãi cụ. Bàn thứ hai hôm qua QH ghi bàn ở phạm vi rộng ạ?
Cụ tranh luận vs e thì đừng lôi tiểu tiết ra để tranh luận, nhìn cái chung ấy, còn lôi cái cá biệt cái tuyệt đối ra thì ngồi làm toán nó hợp hơn... k phải nói phét, nói cho nhanh kiến thức bóng của cụ k bằng 1 góc nhỏ của e đâu nên đừng dùng tiểu tiết soi vặt...tốt nhất là đừng quét còm vì k phải chỉ 1 vài lần xung đột, ngứa mắt thì bỏ qua đi, chả hay ho bổ béo mie gì cái bóng bánh này đâu nhưng trên of này mỗi lần có thớt về bóng hay e mở thớt thì méo coment hay thớt nào có lượng like nhiều như coment của e đâu :) Hay giờ lại lôi Makelele đá Real ra, cả tg biết hắn chỉ chuyền được 20-30m là ngon, nhưng đá vài trăm trận có 1 trận chuyền dc 1 quả 60m cxac thì bảo tay này chuyền xa tốt nhất đội chắc

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
HN cố gắng vô địch C2 cũng được. Phần thưởng 1.5 triệu USD không phải là thấp đâu. (Vô địch Vleague được thưởng có 140.000$ thôi)
Trận vừa rồi với BD ăn 100K đơn giản quá cụ nhỉ. :D

Fim

Xe điện

Cụ tranh luận vs e đừng lôi tiểu tiết ra để tranh luận, nhìn cái chung ấy, còn lôi cái cá biệt cái tuyệt đối ra thì ngồi làm toán nó hợp hơn...
Xoay sở phạm vi hẹp e thấy VN cu Lương là ok nhất :D
mà lừa qua 2,3 tên rồi là hết sức =))

piano

Xe điện
Cầu thủ xứ Nghệ với ngày xưa thôi chứ giờ cũng bớt vụ gian tuổi nhiều rồi. Cụ xem ảnh mặt Hải dớ lúc lên nhận giải U chưa? Em cảm giác nó còn ít hơn 10 tuổi ấy.

Do thời xưa toàn gian tuổi, tầm 28-29 trên giấy tờ thì thực tế phải độ 32-33 rồi nên mới thế. Đám trẻ giờ ko gian tuổi như thế nên cụ sẽ thấy chúng nó trụ lâu hơn nhiều đấy. Cụ cừ chờ xem em nói có đúng ko.
Ok cụ. Em không nói 28,29 tuổi thì giải nghệ nhé, mà em nói là duy trì được phong độ đỉnh cao, ở các đội bóng hàng đầu. Ví dụ như Lê Tấn Tài, Minh Phương, Tài Em vẫn khá bền bỉ đến tuổi 34 35, nhưng đạt đỉnh chỉ tầm 28,29 thôi
Không chỉ Vn gian tuổi đâu mà cả Đông Nam Á đều vậy hết.
Theerasil Dangda 1 thời tung hoành giờ hơn 30 đã xuống hẳn.

jackjones_boy

Xe tải
Em thì thấy thực sự tiếc vì hôm qua không có đài truyền hình nào của VN tường thuật trực tiếp trận này, 1 trận đấu rất hay , rất nhiều cảm xúc. Ở trên sân, mọi người đều không thể ngồi yên, liên tục đứng lên để truyền lửa cho HN FC vì dưới sân cầu thủ mình đá nhiệt, hết mình và hay quá. Thế nên dù đội nhà vẫn còn nhiều điều phải khắc phục (như lỗi 2 bàn thua) nhưng toàn bộ khán giả trên sân không ai trách cả, chỉ tiếc là đội mình thiếu may mắn không ghi được nhiều bàn hơn so với cơ hội đc tạo ra.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thì thấy thực sự tiếc vì hôm qua không có đài truyền hình nào của VN tường thuật trực tiếp trận này, 1 trận đấu rất hay , rất nhiều cảm xúc. Ở trên sân, mọi người đều không thể ngồi yên, liên tục đứng lên để truyền lửa cho HN FC vì dưới sân cầu thủ mình đá nhiệt, hết mình và hay quá. Thế nên dù đội nhà vẫn còn nhiều điều phải khắc phục (như lỗi 2 bàn thua) nhưng toàn bộ khán giả trên sân không ai trách cả, chỉ tiếc là đội mình thiếu may mắn không ghi được nhiều bàn hơn so với cơ hội đc tạo ra.
Em thấy có kênh Fox Sports có chiếu đó cụ. Kênh này thì hình như hãng nào cũng có thì phải.

piano

Xe điện
Cụ phán chuẩn. Quả thật mấy vị trí của QH, CP khó đá lắm, để ý mấy vị trí này toàn các là các siêu sao hàng đầu, cũng là vị trí quan trọng nhất đội bóng. Đá hậu vệ cánh là dễ nhất ( Văn hậu, văn thanh), vấn đề các đội bóng khi bị giới hạn ngoại binh hay ưu tiên cho vị trí tiền đạo, tiền vệ cánh...đầu tiên nên Hậu, Thanh có năng lực tốt cũng khó đi ko kém. Như Vleague em không thấy có Tây nào đá hv cánh cả

juve99

Xì hơi lốp
Xoay sở phạm vi hẹp e thấy VN cu Lương là ok nhất :D
mà lừa qua 2,3 tên rồi là hết sức =))
Lối đá Thành Lương cũng cần nh khoảng trống mà cụ, phạm vi hẹp k hẳn chỉ khéo léo đã phát huy dc, mà nó yc a xử lí phải thật nhanh, tì đè che chắn bóng tốt, chịu đc áp sát đeo bám, ít có phương án xử lí khác... về điểm này dễ dàng thấy cu Phượng nó khá hơn hiệu quả hơn QH dù độ dẻo lắt léo của CP ko thể bằng QH đc.