[Funland] Quang Hải đá hay quá AFC cup

D nâu

Xe điện
Trận đá loại với thằng gì của china mới hay. Tiếc là thua. Bị loại khỏi c1 châu á.
Có phải Trận CLB Hà Nội đá với Sơn Đông Lỗ Năng của Trung Quốc không cụ ạ. Em xem trận đó thấy tuyệt vời vì Lực lực lượng hoàn hảo, tấn ông hay đến hiệp 1 đội đã dẫn trước 2 -0. sang hiệp 2 đến khoảng còn 25 phút cuối đội chùng xuống không tấn công nữa co về giữ thành quả sớm quá và bị họ vươn lên Kết quả chung cuộc 3-2. Em thực sự tiếc cho Hà Nội trận này. Đá trên cơ. Và hiện tại hôm quá họ đã rút king nghiệm chỉ có tấn công mới là cách phòng thủ tốt nhất. Hôm qua mặc dù thiếu 3 trụ cột hậu vệ và trung vệ nhưng sự tấn công mạnh mẽ đã giúp Hà Nội chiến thắng. Xem nhiều pha xút xa đẹp mắt. Đúng là một trận cống hiến.

piano

Xe điện
Cao 6-7cm nó lại mất đi độ khéo cụ ah, k phải cứ thích tập cơ lực lưỡng và to ngang kiểu Sanchez là được tập đâu, nói thì vậy thôi chứ QH xem kỹ vẫn còn nhiều điểm yếu lắm, nhất là khả năng tăng tốc cả đoạn ngắn đoạn dài đều rất hạn chế, k có độ vọt như cu Văn Toàn, chân phải cũng kém, trụ tì đè cũng ko trì như hội Lương dị - Trọng Hoàng - Quyết. Nên dễ hiểu tại sao bọn Nhật Hàn hay tây Á - TQ...nó ít và k nhòm ngó, dù mấy năm nay quá nổi ở các sân bóng châu á chứ k chỉ là khối Asean
Cụ nói chuẩn, đấy là yếu điểm chung của dân Việt mình. Khung xương nhỏ, sức khỏe tự nhiên kém không so với tụi Tây được. Bởi vậy tìm những cầu thủ hoàn hảo là cực khó. Cứ khéo léo, nhanh nhẹn thì chắc chắn là mỏng cơm, thấp nhỏ như Quang Hải, VT, TL, còn có thể hình thì lại thiếu tốc độ, kỹ thuật như Anh Đức...
Như CP hồi U19 đi bóng tốc độ, thanh thoát, dẻo, giờ tập luyện cho trụ chắc, tăng sức mạnh thì tốc độ chậm hẳn lại, kém linh hoạt hơn.
Vậy nên nhìn đi nhìn lại mấy chục năm em mới thấy có Đoàn Văn Hậu gọi là tạm đủ tiêu chuẩn để mơ xuất ngoại thành công.
Tầm thấp hơn chút thì có Trọng Hoàng, Võ Huy Toàn

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tỷ số thế này trận lượt về là căng đấy!

Cadilac One

Xe tải
Em may quá cc ah, em không biết lịch thi đấu, đang ăn cơm có ông anh hang xóm sang bảo mở tv cho anh xem. Thế là không bỏ lỡ trận bóng hay.

Cadilac One

Xe tải
Cho em hỏi có cụ nào biết lịch trận lượt về không nhỉ, sang gần châu Âu chắc lại đá nửa đêm thì mệt lắm

chiko92

Xe đạp
đá rất chi là hay

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thằng Thíp nó lùn hơn QH hay sao ý cụ.
Hình như chênh nhau 1-2 cm. Nhưng em thấy nó lực lưỡng và khéo hơn Hải. Dù gì nó cũng hơn mấy tuổi nên đã hoàn thiện bộ kỹ năng.

Tới giờ QH đã là số 1 rồi bác, ko còn " ở trên đường trở thành nữa ".
À, một số cụ nhà báo với cầu thủ lão làng mà em biết vẫn ca ngợi Quyến là độc nhất vô nhị, ko ai sánh đc mà :)) , chấm điểm thì lúc nào cũng Quyến 10, Vinh 7,5, Hải 8,5, Phượng 7 :))

Cao 6-7cm nó lại mất đi độ khéo cụ ah, k phải cứ thích tập cơ lực lưỡng và to ngang kiểu Sanchez là được tập đâu, nói thì vậy thôi chứ QH xem kỹ vẫn còn nhiều điểm yếu lắm, nhất là khả năng tăng tốc cả đoạn ngắn đoạn dài đều rất hạn chế, k có độ vọt như cu Văn Toàn, chân phải cũng kém, trụ tì đè cũng ko trì như hội Lương dị - Trọng Hoàng - Quyết. Nên dễ hiểu tại sao bọn Nhật Hàn hay tây Á - TQ...nó ít và k nhòm ngó, dù mấy năm nay quá nổi ở các sân bóng châu á chứ k chỉ là khối Asean
Hải giờ cao khoảng 164cm, nếu cao thêm 6-7 cm thì cũng chỉ tầm 1m7 thôi. Em nghĩ vẫn khéo đc. Quan trọng là cầu thủ VN yếu thể lực và tì đè mà Hải nó còn lùn nữa thì đối đầu với đám Đông Á sẽ bị thiệt thòi. Cụ xem mấy trận VN đá với Đông Á, Hải nó có làm ăn đc gì đâu.
Còn tốc độ của Hải, bao gồm cả bứt tốc nữa, thì kém rồi. Văn Toàn với Hồng Duy là 2 thằng bứt tốc khiếp nhất của VN bây giờ vì chúng nó đá winger.

Điểm yếu thì cầu thủ nào cũng có, trừ CR7 ra. Nhưng Hải nó mạnh ở tư duy chiến thuật và cảm quan không gian. Nó có thể nhìn rất nhanh ra tình huống nguy hiểm để kiến tạo hoặc tự nó ghi bàn. Cái này nó là thiên bẩm, khó đào tạo lắm dù vẫn có người nhờ đào tạo mà đc thế (điển hình là Platini).

Hải nó dư sức chơi ở Nhật, em đoán chỉ là bầu Hiển ko cho đi thôi.

Em cho là Thíp Thái chỉ hơn mỗi cu Hải nếu thi vật tay thôi, còn đá bóng thì em vẫn ko đánh giá cao thằng này.
Thíp nó giỏi thật mà cụ. Có điều đồng đội nó đá ngu thôi :)) . Em hay troll nó nhưng cũng phải thừa nhận ở Đông Nam Á, nó là số 1 mấy năm nay rồi.

Hải hình như cao hơn Thíp gay hay sao í.
Nói Hải dớ cao 1m67, em chả tin. Chắc đc tầm 1m64, cụ ợ.

Fim

Xe điện
Hình như chênh nhau 1-2 cm. Nhưng em thấy nó lực lưỡng và khéo hơn Hải. Dù gì nó cũng hơn mấy tuổi nên đã hoàn thiện bộ kỹ năng.

À, một số cụ nhà báo với cầu thủ lão làng mà em biết vẫn ca ngợi Quyến là độc nhất vô nhị, ko ai sánh đc mà :)) , chấm điểm thì lúc nào cũng Quyến 10, Vinh 7,5, Hải 8,5, Phượng 7 :))

Hải giờ cao khoảng 164cm, nếu cao thêm 6-7 cm thì cũng chỉ tầm 1m7 thôi. Em nghĩ vẫn khéo đc. Quan trọng là cầu thủ VN yếu thể lực và tì đè mà Hải nó còn lùn nữa thì đối đầu với đám Đông Á sẽ bị thiệt thòi. Cụ xem mấy trận VN đá với Đông Á, Hải nó có làm ăn đc gì đâu.
Còn tốc độ của Hải, bao gồm cả bứt tốc nữa, thì kém rồi. Văn Toàn với Hồng Duy là 2 thằng bứt tốc khiếp nhất của VN bây giờ vì chúng nó đá winger.

Điểm yếu thì cầu thủ nào cũng có, trừ CR7 ra. Nhưng Hải nó mạnh ở tư duy chiến thuật và cảm quan không gian. Nó có thể nhìn rất nhanh ra tình huống nguy hiểm để kiến tạo hoặc tự nó ghi bàn. Cái này nó là thiên bẩm, khó đào tạo lắm dù vẫn có người nhờ đào tạo mà đc thế (điển hình là Platini).

Thíp nó giỏi thật mà cụ. Có điều đồng đội nó đá ngu thôi :)) . Em hay troll nó nhưng cũng phải thừa nhận ở Đông Nam Á, nó là số 1 mấy năm nay rồi.

Nói Hải dớ cao 1m67, em chả tin. Chắc đc tầm 1m64, cụ ợ.
m67 không cao đâu cụ ạ.
E nghĩ e nó được tầm đấy chứ không thấp đâu.
Cơ bản nhìn nó mỏng, đá bằng đầu chứ gặp mấy ông chân dài nó đẩy cái là văng thôi.
Mà nó tập dày cơm thì chắc là mất đi độ dẻo.

Nếu chấm thang 10 ĐNA thì Thíp 9 Hải 8 thôi.

juve99

Xì hơi lốp
Cụ nói chuẩn, đấy là yếu điểm chung của dân Việt mình. Khung xương nhỏ, sức khỏe tự nhiên kém không so với tụi Tây được. Bởi vậy tìm những cầu thủ hoàn hảo là cực khó. Cứ khéo léo, nhanh nhẹn thì chắc chắn là mỏng cơm, thấp nhỏ như Quang Hải, VT, TL, còn có thể hình thì lại thiếu tốc độ, kỹ thuật như Anh Đức...
Như CP hồi U19 đi bóng tốc độ, thanh thoát, dẻo, giờ tập luyện cho trụ chắc, tăng sức mạnh thì tốc độ chậm hẳn lại, kém linh hoạt hơn.
Vậy nên nhìn đi nhìn lại mấy chục năm em mới thấy có Đoàn Văn Hậu gọi là tạm đủ tiêu chuẩn để mơ xuất ngoại thành công.
Tầm thấp hơn chút thì có Trọng Hoàng
Nhiều người cứ kêu sao ko tập cho dày cơm lên :), chắc cụ thừa biết giới vđv ăn như thuồng luồng, thả ra 1-2 tháng có lên cả 10 kí, hlv bắt tập thể hình mới cho lên đội 1 thì sống chết cũng phải tập, 1-2 năm là dày săn chắc như Kun - Sanchez - Xavi hay đô con như Phạm Văn Mách ngay, vấn đề là tập xong thì cũng chả đá được nữa. Ngay Cr7 thời mới về MU chân hắn dẻo như bún, sau này cũng cứng lên nhiều, G Bale cũng thế, sang TBN động tác cũng kém mềm mại hẳn. Tiềm năng xuất ngoại lứa trẻ hiện nay e thấy có Văn Thanh lúc phong độ cao là đi dễ nhất, vị trí đó dễ đá, phù hợp vs thể hình, cu VT cũng diện ko phổi, lì đòn, cơ bản tốt, độ đẻo khéo qua người, sút tốt, trụ tì đè khá ổn, nhưng giờ cũng xuống nhiều. Một phần bị chột vì đá lâu ở 1 tập thể yếu, đồng đội kém nên k nâng đc trình lên... Quang Hải hay Văn Hậu cũng vậy, cứ loanh quanh ĐNA rồi cũng chẳng lên được nữa, đá lâu 1 đội chỉ ngày càng nhuyễn và học được độ quái của đàn a, chứ cứ đá cùng mãi vs mấy ô Quyết - Lương - Văn Kiên - Văn Đại... thì khó mà học thêm dc gì nữa. Nên dễ hiểu cầu thủ lớn tiềm năng nó cứ thích sang Real, Barce ngoài lương thưởng, thương hiệu clb lớn nhất tg thì e nghĩ sao nó thích sang để nâng tầm trình độ đẳng cấp. Cr7 mà cứ ở Anh e nghĩ giờ này cũng chỉ đạt đến tầm Giss - Gerra - Lampad - Rio thôi

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cầu thủ nào thế hả cụ ? Để em theo dõi.
Tự nhiên ko nhớ tên :D . Tối về e lục video lại ... sút góc hẹp hơn quang hải sút xa hơn quang hải thể lực gấp 10 quang hải ... chỉ thua hải về qua. Sát và boem bóng thôi.. nhất thời tuẹ nhiên ko nhớ tên ,( vl thật.:(

juve99

Xì hơi lốp
m67 không cao đâu cụ ạ.
E nghĩ e nó được tầm đấy chứ không thấp đâu.
Cơ bản nhìn nó mỏng, đá bằng đầu chứ gặp mấy ông chân dài nó đẩy cái là văng thôi.
Mà nó tập dày cơm thì chắc là mất đi độ dẻo.

Nếu chấm thang 10 ĐNA thì Thíp 9 Hải 8 thôi.
Nói QH kém thằng Thip Thái thì nhiều cụ lại bảo tự ti, nhưng nhìn cách nó cắm mặt chạy, nó bé con mà tì bật hội cao to, phi thẳng vào chèn nó vẫn chạy phăm phăm là biết nó hơn QH là chắc, nó đá chính cho clb Nhật ở cấp cao nhất là thừa hiểu trình nó đang ở đâu, bọn Nhật nó chuyên sản sinh cầu thủ nhanh khéo mà thằng Thip nó trụ lại dc là trình nó k dạng vừa rồi. Nhưng bóng môn tập thể, 1m nó có Xs hơn nữa cũng ko ăn thua nếu Thái vẫn lộ cộ như hiện nay:D

hanoipho79

Xe lăn
Nhiều người cứ kêu sao ko tập cho dày cơm lên :), chắc cụ thừa biết giới vđv ăn như thuồng luồng, thả ra 1-2 tháng có
lên cả 10 kí, hlv bắt tập thể hình mới cho lên đội 1 thì sống chết cũng phải tập, 1-2 năm là dày săn chắc như Kun - Sanchez - Xavi hay đô con như Phạm Văn Mách ngay, vấn đề là tập xong thì cũng chả đá được nữa. Ngay Cr7 thời mới về MU chân hắn dẻo như bún, sau này cũng cứng lên nhiều, G Bale cũng thế, sang TBN động tác cũng kém mềm mại hẳn. Tiềm năng xuất ngoại lứa trẻ hiện nay e thấy có Văn Thanh lúc phong độ cao là đi dễ nhất, vị trí đó dễ đá, phù hợp vs thể hình, cu VT cũng diện ko phổi, lì đòn, cơ bản tốt, độ đẻo khéo qua người, sút tốt, trụ tì đè khá ổn, nhưng giờ cũng xuống nhiều. Một phần bị chột vì đá lâu ở 1 tập thể yếu, đồng đội kém nên k nâng đc trình lên... Quang Hải hay Văn Hậu cũng vậy, cứ loanh quanh ĐNA rồi cũng chẳng lên được nữa, đá lâu 1 đội chỉ ngày càng nhuyễn và học được độ quái của đàn a, chứ cứ đá cùng mãi vs mấy ô Quyết - Lương - Văn Kiên - Văn Đại... thì khó mà học thêm dc gì nữa. Nên dễ hiểu cầu thủ lớn tiềm năng nó cứ thích sang Real, Barce ngoài lương thưởng, thương hiệu clb lớn nhất tg thì e nghĩ sao nó thích sang để nâng tầm trình độ đẳng cấp. Cr7 mà cứ ở Anh e nghĩ giờ này cũng chỉ đạt đến tầm Giss - Gerra - Lampad - Rio thôi
Phân tích Bóng đá như người nhớn ý nhỉ,về HN gọi Đồng ngồi cafe nhỉ.

xbadboyz

Xe điện
Xét về thực lực thì HNFC xứng đáng chơi ở C1 chứ cái giải này hình như chưa gặp đối thủ cứng. Đối thủ lớn nhất của HN là mật độ thi đấu và quãng đường di chuyển. Không biết lượt về sân nhà thì đá thế nào chứ em thấy đội bạn đá cũng không có gì đặc sắc, 2 bàn thua rất vớ vẩn, y hệt như trận ông MU-PSG năm trước, PSG ép sân lòi kèn, sút như phá mả không ăn trong khi thua liền đôi bàn rất ất ơ.

Zin_3_cau

Xe tăng
Hôm qua ko biết lịch, sáng nay xem Highlight nhìn đã thật.

hanoipho79

Xe lăn
Ko hẳn kém nhưng so vs cu Hải thì ko quái bằng cu Hải nhà mình về tiểu xảo của bđ đường phố được cụ ah, cụ lại sính ngoại rồi[-O<
Hôm nay mưa đ éo đổ bê tông được ah mà vào phán bóng đá...những thớt như này tranh luận làm gì cho mệt mang bực vào mình.

juve99

Xì hơi lốp
Xét về thực lực thì HNFC xứng đáng chơi ở C1 chứ cái giải này hình như chưa gặp đối thủ cứng. Đối thủ lớn nhất của HN là mật độ thi đấu và quãng đường di chuyển. Không biết lượt về sân nhà thì đá thế nào chứ em thấy đội bạn đá cũng không có gì đặc sắc, 2 bàn thua rất vớ vẩn, y hệt như trận ông MU-PSG năm trước, PSG ép sân lòi kèn, sút như phá mả không ăn trong khi thua liền đôi bàn rất ất ơ.
C1 bị loại nên xuống C2 đây cụ, C1 gặp bọn hàng đầu của Úc - Japan - Hàn - hay thằng tàu rửa tiền lại quá sức, chưa kể còn mấy thằng ArẢ-Rập như Al hilai - Al Quadasy - Al sad - Al naddi... gì gì đó nữa cũng ko chịu nổi nhiệt. C2 là vừa miếng r, loại C1 nó chuyển xuống C2 đá theo khu vực mới vào sâu như này, nó đá chung toàn châu lục như bọn EU thì có khi cũng về nghỉ lâu r, thể thức kì lạ chỉ có ở AFC này nó khích lệ các nước bđ kém phát triển

juve99

Xì hơi lốp