[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

Hieumos

Xe container
Mà khí không phải, từ hồi cái ông Giám đốc kỹ thuật người Nhật về, các cụ có ai biết ông đấy làm cái trò trống gì không? Thấy quảng cáo ghê lắm mà im hơi lặng tiếng.

Như thời ông Gede người Đức, em thấy rõ hiệu quả của ông GĐKT.

otbaxit

Xe tải
Công ty trả lương cho chú làm việc cho anh mà chú xin đi đánh quả bên ngoài thì chú soạn sẵn đơn là vừa nhé. À mà không cần đơn làm gì, chú vi phạm hợp đồng anh cho chú nghỉ luôn không đền bù gì cả nhé ;)

namphong12

Xe container
Đọc bài trả lời phỏng vấn báo chí của ông Park, tôi thấy thực sự bóng đá VN đang rất bế tắc, hoặc do HLV trưởng, hoặc do thiếu các cầu thủ tài năng...
Một đội bóng mà xây dựng lối chơi cứ phải phụ thuộc vào 1 hoặc vài cầu thủ thì có vẻ là đội bóng đó rất dễ bị đối thủ bắt bài. Hoặc nếu không bị đối thủ bắt bài thì nếu chẳng may vài cầu thủ đó gặp chấn thương hoặc dính thẻ không ra sân đấu được thì lối đá cả đội tuyển sẽ ra sao ??? :D
Quang Hải có thể là tài năng của bóng đá VN, nhưng HLV không nên kỳ vọng quá nhiều vào Quang Hải, thực tế thì ở Seagame 30 ở Phillipines, Quang Hải bị chấn thương không đá từ trận Bán kết, đội U23 VN vẫn vô địch Seagame 30 đó thôi.
Và Quang Hải đá chính hầu hết các trận ở AFF 2020, ĐTVN vẫn bị loại ở Tứ Kết đó thôi.

Cá nhân tôi thì không thích Quang Hải.
Bình thường. Vì QH là cầu thủ quan trọng nhất của ĐT Việt Nam

xbadboyz

Xe điện
Mà khí không phải, từ hồi cái ông Giám đốc kỹ thuật người Nhật về, các cụ có ai biết ông đấy làm cái trò trống gì không? Thấy quảng cáo ghê lắm mà im hơi lặng tiếng.

Như thời ông Gede người Đức, em thấy rõ hiệu quả của ông GĐKT.
Cụ không nhắc em quên mất là bóng đá VN đang có GĐKT đấy.

zotdac

Xe hơi
Em ủng hộ ý kiến, rằng QH k nên về dự AFF Cup & nên cố gắng tối đa để hòa nhập, tìm kiếm các cơ hội, dù là nhỏ nhất, trong 2 năm tại Pau.

zacknguyen255

Xe tải
Hải nó xã giao thế thôi, nó k về đâu, ai chả biết về là chấm dứt cơ hội chơi bóng ở Pháp

Lucifer2306

Xe tăng
Em hỏi thật các cụ, bây giờ, giữa việc đoạt Aff cup và việc Quang Hải đoạt được vị trí tại Pau FC, cái nào làm các cụ cực khoái nhiều hơn?

Chauthanh11

Xe điện
Em hỏi thật các cụ, bây giờ, giữa việc đoạt Aff cup và việc Quang Hải đoạt được vị trí tại Pau FC, cái nào làm các cụ cực khoái nhiều hơn?
Em thích QH đá được ở Pau , cái AFF thú thật có đoạt được cũng không làm bóng đá VN nổi hơn bằng việc VN có cầu thủ chơi được ở châu Âu dù chỉ là hạng 2 .
AFF dành cơ hội cho các cầu thủ khác có lẽ hay hơn

namphong12

Xe container
Em thích QH đá được ở Pau , cái AFF thú thật có đoạt được cũng không làm bóng đá VN nổi hơn bằng việc VN có cầu thủ chơi được ở châu Âu dù chỉ là hạng 2 .
Aff lần này em còn thích cho U23 + Hùng Dũng, Hoàng Đức , Hồ Tấn Tài. đi ấy chứ.

Lucifer2306

Xe tăng
Vâng cụ. Em tưởng tượng ra cảnh nửa đội hình tuyển VN: QH, Hoàng Đức, Hùng Dũng, Tuấn Hải, Văn Hậu... tung hoành ở Nhật, Hàn, Pháp, Tây Ban Nha mà phê cứng hết người. Hải là thằng đi đầu nên bao khó khăn lộ ra hết: ngôn ngữ, văn hoá, lối chơi khác biệt, thể hình thể lực. Những đứa đi sau em nghĩ sẽ nuột hơn nhiều, vì rút tỉa được kinh nghiệm mà chuẩn bị trước rồi.

Sungtazin

Xe tăng
Vâng cụ. Em tưởng tượng ra cảnh nửa đội hình tuyển VN: QH, Hoàng Đức, Hùng Dũng, Tuấn Hải, Văn Hậu... tung hoành ở Nhật, Hàn, Pháp, Tây Ban Nha mà phê cứng hết người. Hải là thằng đi đầu nên bao khó khăn lộ ra hết: ngôn ngữ, văn hoá, lối chơi khác biệt, thể hình thể lực. Những đứa đi sau em nghĩ sẽ nuột hơn nhiều, vì rút tỉa được kinh nghiệm mà chuẩn bị trước rồi.
Những cái tên cụ mơ thì chắc có lẽ còn mỗi Quang Hải và Hoàng Đức có thể biến thành hiện thực thôi ạ

Lucifer2306

Xe tăng
Phải đi càng sớm càng tốt các cụ ah. Như Son nó vạ vật ở nước ngoài từ lúc còn bé thì mới thành tài như bây giờ. Quang Hải quá tuổi U mới đi là muộn rồi, khó học cái mới hơn nếu ko chịu nỗ lực hết mình.

thecourrier

Xe hơi
Văn Khang chắc phải 3 năm nữa mới đạt đỉnh được. Vẫn còn phải rèn luyện nhiều.
Đi sớm được thì tốt cụ ạ. Đá đội hạng 2 Nhật Bản, Hàn Quốc hay hạng 3 Pháp, Ý thì sẽ có tiềm năng phát triển được nhiều hơn là ở V League đến 23, 24 tuổi rồi mới đi.

namphong12

Xe container
Đi sớm được thì tốt cụ ạ. Đá đội hạng 2 Nhật Bản, Hàn Quốc hay hạng 3 Pháp, Ý thì sẽ có tiềm năng phát triển được nhiều hơn là ở V League đến 23, 24 tuổi rồi mới đi.
Sớm quá sang đấy dự bị lại bỏ phí vài năm. Sang phải được đá mới học hỏi được.

mypleasure

Xe buýt
Có cụ nào đang xem Pau ko? QH mới về lại khả năng ra sân thấp.