[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

tungna414

Xe tăng
Cập nhật mới nhất về clb Quang Hải sẽ đầu quân: Nantes (Ligue 1) hay Paris FC (Ligue 2)

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Theo thống kê thì Quang Hải là top cầu thủ chạy nhiều nhất đội tuyển VN rồi. Trận kịch kim là 10,5km ngang với trung bình của Châu Âu. Tất nhiên để tồn tại được thì em nó phải cải thiện thể lực hơn nữa, ngoài ra phải cải thiện thêm về việc giữ trọng tâm cơ thể, giữ bóng.

Quang Hải và Chanathip có chiều cao thấp như nhau, nhưng thằng Thíp nó giữ trọng tâm rất tốt, chắc chắn nên cầu thủ dù to cao hơn vẫn không đè được nó. Ngược lại Quang Hải lại có xu hướng xử lý bóng 1 chạm nhanh để đẩy quả bóng đi nên trọng tâm cơ thể không được chú trọng tập luyện, cứ va chạm là bay lên trời.
Channathip 1m58, QH 1m68. Thip không thể chơi ở Châu Âu dù hay đến mấy

quangdieu05

Xe buýt
ĐẠI DIỆN QUANG HẢI SẴN SÀNG TẶNG NHÀ MỘT NHÀ BÁO 1 TỶ ĐỒNG NẾU CHỨNG MINH THÔNG TIN HAI CLB THÁI LAN TỪ CHỐI QUANG HẢI
Mình thích đi du lịch Thailand, thích Thai Food, thích cách làm bóng đá của người Thái không chỉ trong nước mà còn vươn ra kinh doanh bóng đá rất hiệu quả ở châu Âu, nhất là EPL của các tài phiệt người Thái.
Người Thầy đầu tiên đưa mình vào “nghề” là một tỷ phú người Thái có số má trong làng bóng đá thế giới.
Ông này đã từng bay về VN với mình từ năm 2017.
Thời gian vừa qua có khá nhiều sự liên lạc của các Agent cũng như CLB Thái với mình.
Câu cửa miệng của một người Agent không bao giờ là NEVER hoặc NO mà luôn luôn theo hướng:
chúng tôi luôn open cho tất cả các Option, các bạn muốn gì nói đi tôi nghe ???
Mình chưa bao giờ gửi hồ sơ “chào hàng” cho bất kỳ Agent hay CLB nào của Thai League.
Cần gì phải chào, có gì là người ta biết hết rồi.
Không biết thông tin từ đâu mà một số “báo” giật tít, 2 CLB của Thai từ chối mặc dù có hồ sơ “chào hàng” từ phía mình.
Lại từ anh Văn Nhân với Saostar à cơ, hết nguy cơ thất nghiệp đến bị từ chối các cái.
Nếu Văn Nhân có thông tin và bằng chứng cụ thể, mình gửi anh 1 tỷ tiền tươi cho anh vui.
Còn không anh nên tự vả vào mõm mình cho bớt nhục.
Chắc cả cuộc đời anh chỉ sân si, hằn học & mong sao cho tất cả các cầu thủ Vietnam mà anh không thích, nếu được ra nước ngoài sẽ thất bạn thảm hại - sao mà hèn thế ???
Thực ra cũng không muốn nói gì đâu cơ mà không gầm lên 1 tiếng thì các bạn lại nghĩ là Hello Kitty.
Chốt lại là: I Love Thailand
❤️

Mình đi xem đá bóng đây các mẹ
😌

PS: Cái mà mình có bây giờ là thời gian, rất nhiều thời gian mới hay !!!
NGUỒN: ĐẮC VĂN

Bao nhiêu hay ổn ntn thì chửa biết, nhưng chắc phải thấp hơn số tiền ra giá với đám Xiêm La nhỉ? =))

"Theo tiết lộ của tờ Buaksib (Thái Lan), người đại diện của Quang Hải đã gửi hồ sơ tới hai CLB ở xứ Chùa vàng là Buriram United và BG Pathum United. Thế nhưng, hai đội bóng này đã từ chối lời đề nghị.

Nguyên nhân bởi họ không thể kham nổi yêu cầu rất cao về thu nhập của Quang Hải. Tờ Buaksib không tiết lộ cụ thể nhưng họ cũng hé lộ đề nghị lương của tiền vệ người Việt Nam lên tới 7 con số mỗi tháng (tính theo tiền baht Thái)."

Vâng, còn 9 ngày nữa là "Ra ngô ra khoai" nên hay bình tĩnh các bác ạ! :D :P

Chua hay không thì thời gian sẽ trả lời nhưng bác Zdinad cũng nên thật bình tĩnh! :">
Đừng nên "No mất ngon, giận mất khôn" mà "tay nhanh hơn não" nhé: [-X

Nếu đúng như bác Zdinad nói " Mấy thằng thai mặt lìn." mà Quang Hải phải "vác mặt, xách ..." qua đầu quân cho cái "mặt lìn" này, thì nghĩ mà nhục, rất nhục, không chỉ cho Quang Hải, cho người hâm mộ Quang Hải mà cả ngành thể Thao VN đấy! :((

Muốn chửi người ta, thì tai mình hãy chịu khó nghe trước khi mở mồm, kẻo không lại chửi ngay chính mình đấy! =))

juve99

Xì hơi lốp
Ở môi trường mới, tất cả sẽ đòi hỏi hơn 1 tí: tốc độ cao hơn, chạy nhiều hơn, cướp nhiều hơn, phòng ngự nhiều hơn...tổng tất cả cái đó sẽ tạo ra khác biệt.
Văn Hậu tố chất quá ngon mà k trụ được do cái tốc độ cụ nói đó, Heerenveen 1 đội hạng trung mà xem họ đá cùng cách xử lý bước 1 tốc độ chóng mặt, xem 4-5 trận là e nghĩ ko ăn thua rồi. Kiểu như đang đá và được đào tạo để đua 100cc, cho đua giải 150cc là ko theo được

bmw_diesel

Xe buýt
Nó chấn thương chứ sau khi trở về nó vẫn đá như thần. Nhiều cụ fan phong trào xem bóng đá bằng bình luận trên FB nhưng lúc bình luận thì lại rất hăng. Đúng bọn cđm chán thật
Từ lúc ku Hậu nó từ nước ngoài về đến giờ đá đc mấy trận mà cụ nói nó đá như thần???

Grandtouring

Xe điện
Hải con trông dáng loắt choắt thôi chứ cũng cao 1.68m chứ có lùn đâu, tất nhiên sang châu Âu thì 1.68m ko là gì, ko nghĩ đến chuyện đánh đầu cho mệt mà chuyền và có khi chuồi bóng chui lọt háng hậu vệ thôi :D

Hải con chuyền rất hay, đọc trận đấu (tư duy) cực nhanh, đó là lợi thế số 1 có thể đá được nhiều nơi.

Messi 1m69.

protungtq

Đi bộ
Paris có PSG đang thi đấu ở Ligue 1 và Paris FC đang thi đấu ở Ligue 2.
Khả năng Quang Hải sang đấu cho PSG gần như là không có. Vậy thì....có lẽ Paris FC.
Biết đâu Hải sẽ đá thay Messi, vì sức trẻ và năng nổ có.
Messi giờ đi bộ hơi nhiều 🥲

phonglan666

[Tịch thu bằng lái]
Chết cười các ông cứ đếm cua trong hang, ra nước ngoài là nước nào, đá ở vườn hoa hay công viên? Vấn đề của Quang Hải bây giờ là đội bóng nào chịu nhận Hải hay không?

My Hao

Xe điện
Quang Hải sẽ sang châu Âu nhưng không phải Pháp nhé.

vihali

Xe container
Khả năng ngoại ngữ của em nó thế nào các cụ nhỉ? Sang Pháp thì cũng cần biết chút Pháp ngữ chứ chúng nó sẽ ko dùng tiếng Anh trong phòng thay đồ đâu.

Mà các bác đừng dẫn cái transfermarkt"Top Romors" nhé. Vì cái đó bọn có acc transfermarkt hay đại diện cầu thủ có nick transfermarkt edit là được.
Vì cái đó nó dẫn theo nguồn báo. Trước Riga cũng có trên transfermarkt Quang Hải nhưng fail.
Mấy cái Nantes, Paris FC thì nó dẫn theo báo VN, báo VN Fake news thì thằng transfermarkt dẫn theo nên ko có thật đâu. Cái ấy reg nick transfermarkt, dẫn báo VN vào là được.

Chỉnh sửa cuối:

trinhpcl

Xe tăng
Mình cảm giác Hải sẽ thành công. Sở hữu kỹ thuật tốt, nhãn quan nhạy bén, khá năng ghi bàn tốt và luôn biết tỏa sáng đúng lúc.

D nâu

Xe điện
Em nghĩ QH xác định ko qua Thái, và các CLB Thái cũng xác định họ sẽ ko tham gia vì nhiều yếu tố mà yếu tố quan trọng nhất vẫn là QH không hề nghĩ đến Thai League, vì lương và trình độ ko hơn nhiều so với V League. Nếu QH muốn sang Thái, em nghĩ sẽ được trải thảm đỏ, ko chỉ yếu tố chuyên môn của QH mà còn yếu tố tiếp thị rất lớn, nó cũng là dạng CN Bigbang của khu vực ĐNA, các CLB Thái chả dại gì mà không chớp thời cơ. Không chỉ giới chuyên môn mà ngay cả người hâm mộ Thái cũng đánh giá rất cao QH, ở BK AFF cup thì QH chính là cầu thủ chơi tổt nhất và cũng là người gây nhiều khó khăn nhất cho Thái.
Em nghĩ QH không đủ thể chất để đá ở League 1 của Pháp, L2 cũng là cực kỳ khó khăn để cạnh tranh vị trí chứ đừng nói tới việc đá chính. Cứ xem VL3 vừa rồi thì thấy, QH chơi không bóng tốt nhưng chỉ cần va chạm với các cầu thủ ở tầm Châu Á như Oman là đã thấy mệt rồi, rất khó chứ không hề đơn giản. Em tự hỏi, ko biết tại sao QH ko thử sức ở HQ hoặc Nhật, đó là mội trường có áp lực thể chất khá cao nhưng QH có thể đáp ứng được, còn nếu quyết định đá ở CÂ thì rủi ro là vô cùng lớn, dù sao đi nữa, nếu em nó đi được thì cũng mong em ấy có thể trụ lại được bằng chuyên môn chứ không phải vì lí do gì khác.
Cụ là người đánh giá đúng và am hiểu. Em cũng thấy nếu Quang Hải thử sức ở Nhật trước thì vừa tầm em ấy. Nhật Bản khá tôn trọng bóng đá Việt Nam cũng như đổi tuyển bóng đá Việt Nam. Người hâm mộ Nhật cũng khá là yêu mến đội tuyển Việt Nam và họ cũng thích được xem Quang Hải và các cầu thủ trong tuyển Việt Nam đó là một sự thuận lợi lớn cho em ấy có nhiều cơ hội đá bóng. Em ấy dễ thành công ở Nhật, Ngoài ra văn hoá và hình thể cũng không quá chênh lệnh mà thiên về lối chơi kỹ thuật.. Nhưng em cũng hiểu Hải hình như muốn đi học hỏi nhiều hơn, Là em ấy nghĩ thành công ở Châu Âu ngay. Em ấy hình như cũng hiểu thể hình của mình hạn chế cũng không tự tin lắm đâu nên không muốn đi lắm đâu. Nhưng có vẻ người hâm mộ và hầu như ai cũng muốn Quang Hải vượt ra Đông Nam Á và có thể làm điều gì đó khác và không nên ở trong vùng an toàn. Và đó là lý do em ấy ra đi. Kiểu như đi để biết mình đang ở trình độ nào ấy cụ ạ.

Vô Dụng

Xe buýt
Cụ là người đánh giá đúng và am hiểu. Em cũng thấy nếu Quang Hải thử sức ở Nhật trước thì vừa tầm em ấy. Nhật Bản khá tôn trọng bóng đá Việt Nam cũng như đổi tuyển bóng đá Việt Nam. Người hâm mộ Nhật cũng khá là yêu mến đội tuyển Việt Nam và họ cũng thích được xem Quang Hải và các cầu thủ trong tuyển Việt Nam đó là một sự thuận lợi lớn cho em ấy có nhiều cơ hội đá bóng. Em ấy dễ thành công ở Nhật, Ngoài ra văn hoá và hình thể cũng không quá chênh lệnh mà thiên về lối chơi kỹ thuật.. Nhưng em cũng hiểu Hải hình như muốn đi học hỏi nhiều hơn, Là em ấy nghĩ thành công ở Châu Âu ngay. Em ấy hình như cũng hiểu thể hình của mình hạn chế cũng không tự tin lắm đâu nên không muốn đi lắm đâu. Nhưng có vẻ người hâm mộ và hầu như ai cũng muốn Quang Hải vượt ra Đông Nam Á và có thể làm điều gì đó khác và không nên ở trong vùng an toàn. Và đó là lý do em ấy ra đi. Kiểu như đi để biết mình đang ở trình độ nào ấy cụ ạ.
Vâng cụ, thực sự thì nếu đá ở Nhật được vẫn là tốt nhất, Hàn thiên về sức mạnh nhiều hơn, tuy nhiên QH vẫn có thể đáp ứng được cả hai giải. Em không tin lắm vào thành công của QH nếu đến CÂ, nhưng em lại khâm phục sự dũng cảm và dám dấn thân của em ấy. Chanathip đá ở Thái cũng dạng quái kiệt, nhưng khi qua Nhật thì rõ ràng cậu ta đã được nâng cấp rất cao, tiệm cận level Châu Á, trình của Chanathip nếu là người bản địa thì hoàn toàn có suất ở tuyển Nhật. Lần thử sức vượt cấp này của QH theo kiểu bỏ qua trung học vào thẳng Đại học dù là mạo hiểm nhưng cũng đáng để chờ đợi và thử thách.

HoangSinh2018

Xe đạp
Nghe Cụ khác phím là qua đội giả hạng 3 củ Pháp, chắc sẽ dc ra sân thừign xueyn