[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

suppernova112

Xe buýt
Ông nhõi này cứ rèn rũa 1 mùa ở giải này, xong về VN đá AFF thì out trình luôn.
nhìn giải này nó đá nhanh hơn VL hay các giải ở Châu Á rất nhiều.

juve99

Xe cút kít
Ông nhõi này cứ rèn rũa 1 mùa ở giải này, xong về VN đá AFF thì out trình luôn.
nhìn giải này nó đá nhanh hơn VL hay các giải ở Châu Á rất nhiều.
Đang đá tốc độ nhanh quen về tuyển đá chậm bị khớp đấy cụ 🥺

thanhlam171

Xe tăng
Cái quan trọng nhất là rèn thể lực, nhìn thằng tiền vệ trung tâm Pau,người nó nhỏ nhỏ như QH mà nó chạy từ đầu đến cuối.

MonteBianco

Xe tải
QH thể hình thể lực yếu so mặt bằng L2, ngoại ngữ không biết (đang học), được mỗi cái chân trái khéo thì không biết tồn tại, toả sáng kiểu gì ở Pháp.

Hơn 60' hôm qua trên sân QH đi bộ nhiều hơn chạy, chạy chỗ không sáng, có dám cầm bóng đâu, cứ đến chân là chuyền ngay, được 2-3 tình huống sáng bóng là quả tung người vô-lê ra ngoài và cú giật gót phối hợp.

Chất lượng cầu thủ Pau FC cũng kém, được 1-2 thằng, HLV xoàng, đá với vài đội V-league khả năng thua là cao.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Cố lên em Hải ơi, ghi vài chục bàn, rồi sang Chelsea.

Lyquangdieu1

Xe tăng
QH thể hình thể lực yếu so mặt bằng L2, ngoại ngữ không biết (đang học), được mỗi cái chân trái khéo thì không biết tồn tại, toả sáng kiểu gì ở Pháp.

Hơn 60' hôm qua trên sân QH đi bộ nhiều hơn chạy, chạy chỗ không sáng, có dám cầm bóng đâu, cứ đến chân là chuyền ngay, được 2-3 tình huống sáng bóng là quả tung người vô-lê ra ngoài và cú giật gót phối hợp.

Chất lượng cầu thủ Pau FC cũng kém, được 1-2 thằng, HLV xoàng, đá với vài đội V-league khả năng thua là cao.
Fau cầu thủ hạng 2 mà chạy như vận động viên, cầu thủ cao to, tiền đạo số 9 thì to như hộ pháp, thủ môn khá ngon...mà cụ phán thua cả vài đội võ lích.

locphat86

Xe tải
các cụ cứ chê QH chứ VN tầm chục năm nữa chắc chả có ai đc sang đá L2 đâu.

Xe gia đình

Xe điện
QH cứ nỗ lực phấn đấu hết mình em nhé
Em cứ yên tâm là số người ủng hộ em là rất đông
Đừng quan tâm tới vài kẻ lẻ tẻ chê bai em nhé

Dream 100

Xe ngựa
QH cứ nỗ lực phấn đấu hết mình em nhé
Em cứ yên tâm là số người ủng hộ em là rất đông
Đừng quan tâm tới vài kẻ lẻ tẻ chê bai em nhé
Đúng vậy ạ!
Mọi sự khởi đầu nan!
Ngay cả cầu thủ chuyển CLB trong Vleague lìu tìu còn cần có thời gian thích nghi!
QH cứ cố gắng hết sức mình là ổn👍

CCM

Xe buýt
Em thấy QH cũng chưa tự tin để chủ động nhận bóng. Cố gắng luyện tập và hoà nhập sớm!
Đúng là hôm qua Hải đá hơi thiếu tự tin, mong cụ cậu sớm vượt qua đoạn khó này.

bebibo

Xe tải
Đúng vậy ạ!
Mọi sự khởi đầu nan!
Ngay cả cầu thủ chuyển CLB trong Vleague lìu tìu còn cần có thời gian thích nghi!
QH cứ cố gắng hết sức mình là ổn👍
Thật, đến Lee Ng về vleague còn chật vật thích ứng nữa là Hải.
Cứ chờ đôi ba tháng nữa, thể lực, giao tiếp tốt hơn xem có tiến bộ ko hãy nói. Nhìn bọn nó chạy như máy thế kia nà có cụ bảo thua Vleague thi em cũng ạ.

lookyoung

Xe tăng
Hạng 2 mà nhìn sân với mặt cỏ chúng nó đá đã là mơ ước của bao nhiêu đội ở V-league rồi.

Các cụ quen xem ngoại hạng Anh nên thấy Pau nó đá chậm với lỗi chứ đem so sánh với mấy đội VN thì hơi khập khiễng. Tốc độ trận đấu nhanh hơn nhiều, thời gian bóng chết cũng ít hơn hẳn. Cầu thủ nhận bóng mà không nhanh xử lý đã có 1 thằng cao to đen hôi nó ập vào rồi.

Hi vọng Hải sớm bắt nhịp được cả trên sân lẫn ngoài đời.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Đợt Văn Hậu sang Hà Lan cứ nghĩ sẽ trụ được vì thể hình ngon, đá biên trái cũng dễ đá nhưng xem vài trận thấy tốc độ nó dã man, mà đấy mới chỉ là đội hạng lông. Xưa nay quen được đào tạo và tập kiểu đá lề mề nên ko theo được nhịp độ. Đúng kiểu quen đua xe cup 50, giờ vào trường đua win 100 là khớp ko kịp bóp côn vào số. Đá ở Châu Âu kỹ thuật cơ bản phải siêu đẳng hoặc thể lực phi thường như đội da màu mới trụ được. Mấy chú Nam Mỹ được coi là thần đồng sang Anh vẫn tịt vì k theo dc nhịp độ
Đào tạo thì ở đâu cũng yêu cầu đá nhanh, chuyền xong phải di chuyển luôn cụ ạ, mấy đứa ở lò HAGL chúng nó cũng từng kể trên báo chí thế. Nhưng cái chính là môi trường bóng đá, các đối thủ khác họ đá chậm, lờ vờ, bản thân các đồng đội khác trong đội cũng thế, những đường chuyền sai, chuyển hỏng, thời gian bóng chết nhiều...thành ra chỉ cần vài trận là quen với nhịp độ đấy. Và thời gian sau đó là ko thích nghi đc với lối đá nhanh, dễ bị ngợp.
Nói chung là em thấy cửa này khó cho QH lắm, vì qua 2 trận thì thấy tỷ lệ cầm bóng của cả đội toàn thua kém đối thủ. Vào đội khá khá 1 tý thì lại ít có cơ hội ra sân, còn chọn đội yếu quá để đc ra sân nhưng cứ chạy ko bóng thế thì vừa tiêu hao thể lực, lại chẳng có cơ hội thể hiện.

shannon wl

Xe điện
không đơn giản để hòa nhập đâu các cụ từ nền bóng đá thấp đi lên đâu dễ, đội pau nó kém thì mới có cửa ra sân chứ nó ngon thì ngồi dự bị.
cứ cho thời gian để học hỏi hòa nhập qua được đá chính là may mắm rồi, theo e cứ ra sân từ ghế dự bị sẽ hợp lý hơn.

otbaxit

Xe tải
Tiền đạo số 9 to mà béo quá, bụng phệ chả ra làm sao, chạy có nổi đâu. Chắc dạng công thần hay suất tình thương.

herotran8

Xe tăng
Em thấy hiện tại Paul vẫn đang quá trình lắp ráp, vận hành nên lối đá chưa được nhịp nhàng. Chuyền vội, quả thì quá mạnh, quả thì non, chẳng có đường nét gì cả. QH phải cố gắng, nỗ lực nhiều thì mới trụ đc. Đá Seagames với Vleage bị chèn ngã ra là trọng tài thổi lỗi chứ ở L2 này em thấy va nhau chan chát trọng tài vẫn làm ngơ.

shannon wl

Xe điện
Thật, đến Lee Ng về vleague còn chật vật thích ứng nữa là Hải.
Cứ chờ đôi ba tháng nữa, thể lực, giao tiếp tốt hơn xem có tiến bộ ko hãy nói. Nhìn bọn nó chạy như máy thế kia nà có cụ bảo thua Vleague thi em cũng ạ.
1 trời 1 vực mà các cụ ấy so với vleague là em thấy không biết coi đá bóng rồi, e coi bọn nó chạy cầu thủ việt không ai đủ sức chạy theo chứ chưa nói đến tranh chấp và đá bóng, tóp đầu châu á chưa chắc chạy nhiều bằng giải này.