Quảng Ninh: Đảo Cát Bà - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

deepred

Xe đạp
Website
www.landscaping.com.vn
Có bác nào bày giúp em cách đi ra Cát Bà bằng 4b ko ạ? Em đã search nhiều rồi nhưng vẫn thấy mông lung lắm. Nhưng em vẫn quyết đi tháng tới!
1: Đường đi có phức tạp ko ạ? Em bị bệnh quên đường trầm trọng lắm, kiểu gì chắc cũng vừa đi vừa dò.
2: Đò phà nghe bảo phức tạp lắm, có người bảo chờ đò đến nửa ngày.
3: Nghe đồn đường đèo ra đảo rất khúc khuỷu, em lái AT tay lái cũng chưa già, lại hèn chưa đi đâu 1 mình bao giờ cả.
4. Dọc đường đèo ra đảo có sóng di động ko ạ? Để em còn gọi người cứu nếu bị sao
Bác nào giúp em xin (b) đa tạ luôn ạ.

cascader

Xe tải
Gần đến Hải phòng thì hỏi đường ra cảng Đình vũ , đến cảng Đình vũ thì hỏi đi phà Đình vũ , Lên phà hỏi đi Cát bà . Đường dễ đi ( chỉ có khi lên xuống phà nhớ cho anh em 10k nó kê gỗ cho khỏi chạm gầm ) xe 4 chỗ đi vô tư !

Đường đi phải qua 2 lần phà bác ạ, qua phà Đình Vũ sẽ đến Cát Hải, qua phà Cát Hải mới đến Cát Bà. Do tần suất phà rất thấp nên nếu khách đông thì phải chờ 3-5 tiếng mới có 1 lần phà. Đường dễ đi lắm bác ợ, nhưng mùa này có lẽ đông khách rồi. Bác nhớ chuẩn bị ít bia với đồ nhắm để giải khuây trong lúc chờ phà.

TRƯƠNG AN

Xe tải
Đường thì cụ cứ theo chỉ dẫn của cụ Cascader là OK rồi. Chỉ lưu ý phà Đình Vũ và Cát Bà tần suất chạy thấp (1h mới có một chuyến); thời gian chạy lâu (hơn 1.5h); 17.00h chiều là chuyến cuối cùng. Do đó, cụ lưu ý thời gian về kẻo không lại ngủ lại bến phà (hoặc thuê phà mini riêng thì tốn kém). Nếu cụ nghỉ lại Cát bà thì nên đặt phòng trước, có khả năng phòng nghỉ cho dịp 30/4 này đã không còn trống.

Chúc cụ vui vẻ.

caisua

Xe lăn
1 vấn đề nhỏ nữa là vì phà chờ quá lâu nên xảy ra nhiều tiêu cực dù tiêu cực phí rất thấp (chỉ 50K) nhưng cũng đủ để tự nhiên bác phải chờ thêm 1 tiếng do thằng đến sau lại mò lên trước, đặc biệt là bọn biển xanh, mỗi phà chỉ vài xe nên chờ cực lâu. Bác nên tùy cơ ứng biến với vụ này, nhất là ở phà Đình Vũ, em chửi nhau với bọn này 1 lần rồi, gọi cả lên ban quản lý tại HP để mong lần sau anh em đi đỡ khó chịu.

Chỉnh sửa cuối:

deepred

Xe đạp
Website
www.landscaping.com.vn
cam on các bác chỉ giáo. Đi phà riêng có an toàn ko nhỉ? Em ko định đi dịp 30/4, sau 1 tuần cơ ạ. em nhát lắm ko chịu được chen chúc.
Phiền các bác tính hộ em, đi từ HN 8h sáng thì mấy h em đến đảo ạ? Em cần đến đảo trước khi hết nắng để chụp ảnh.

Meo Thamlam

Xe lăn
Em nghe nói Tây nó bảo ra Lương yên mua vé Hoàng Long đi lành nhất, cực nhanh, ko chờ đợi, ko tiêu cực. Xe đưa Bác đến HP, đi tàu cánh ngầm, sau đó lại có xe đón Bác ra Cát Bà.

deepred

Xe đạp
Website
www.landscaping.com.vn
Em nghe nói Tây nó bảo ra Lương yên mua vé Hoàng Long đi lành nhất, cực nhanh, ko chờ đợi, ko tiêu cực. Xe đưa Bác đến HP, đi tàu cánh ngầm, sau đó lại có xe đón Bác ra Cát Bà.
Em đi tàu cánh ngầm rồi, ko fun lắm. Em nghe nói đường từ bến phà thứ 2 về Cát Bà đẹp lắm, nên muốn thử. Vừa đi vừa lọ mọ chụp ảnh bác ợ :redface:
Mà Cát Bà sóng di động ok lắm rồi đúng ko ạ?

cuongle

Xe tải
Bác cứ đi tàu cánh ngầm ra Cát Bà, bắt xe ôm đi dọc theo biển ra bến phà mà chụp khoái hơn nhiều, tiết kiệm thời gian. Phà phiếc mệt lắm.

caisua

Xe lăn
Tổng thời gian đi bác cứ tính 5-6 tiếng cho em là được. Lên đảo Cát Bà rồi có 2 đường, đi và về mỗi lần bác đi 1 đường cho em. Lúc về bác có thể về sớm chút, đường phía trong có cổng khu du lịch rừng quốc gia, lượn qua đó chơi cho biết. Nếu bác qua cửa rừng trước bữa trưa thì gần đó có nhà dân bán gà thả, nói họ luộc cho ăn bữa trưa, lòng mề nấu miến, ngon tuyệt. Trời, cái cục gì ở cổ em cứ lên lên xuống xuống, em ko viết tiếp cho bác được nữa rồi!!!!!:102::102:
À, nếu bác chưa có chỗ ở thì qua KS Prince cũng ổn, năm ngoái em ở đó thấy thoải mái, nhà em đi đầy 1 xe 7 chỗ, thuê phòng to vật, 2 giường đôi và 1 giường đơn, 2 toilet hết khoảng 400K/ngày

Chỉnh sửa cuối:

trungtuan_nt

Xe tải
Các cụ ở HN thì phi tuột từ HN xuống thẳng Tuần Châu mà đi phà cho nhanh, phà này mới khai trương, đi mất 45' sang đến Gia Luận-Cát Bà, đi ngoăng ngoèo trong vịnh Hạ Long luôn-cảnh đẹp. Các cụ cứ ke giờ đi chuyến 9h30 ở Tuần Châu là ngon đấy( bến phà ở cuối bãi tắm Tuần Châu ấy). Từ bến Phà Gia Luận -> trung tâm Cát Bà khoảng 30', cảnh cũng rất đẹp luôn.
Chúc các Cụ vui vẻ.
p/s: ra đó các cụ thấy Éch đen 16L có Logo OF mông trái thì hú em nhá

No13

Xe tải
Các cụ biết chuyến phà cuối sang Cát Bà ở Tuần Châu là mấy h ko vậy?

teapot

Xe buýt
Các cụ ở HN thì phi tuột từ HN xuống thẳng Tuần Châu mà đi phà cho nhanh, phà này mới khai trương, đi mất 45' sang đến Gia Luận-Cát Bà, đi ngoăng ngoèo trong vịnh Hạ Long luôn-cảnh đẹp. Các cụ cứ ke giờ đi chuyến 9h30 ở Tuần Châu là ngon đấy( bến phà ở cuối bãi tắm Tuần Châu ấy). Từ bến Phà Gia Luận -> trung tâm Cát Bà khoảng 30', cảnh cũng rất đẹp luôn.
Chúc các Cụ vui vẻ.
Em cũng hỏi giống kụ no13, mấy giờ là chuyến cuối từ Tuần Châu đi Cát Bà hở kụ?

deepred

Xe đạp
Website
www.landscaping.com.vn
Chúc các Cụ vui vẻ.
Sao em chưa nghe ai nói phà này nhỉ? Bác cho em thông tin cụ thể tí. Một ngày có mấy chuyến ạ?

trungtuan_nt

Xe tải
Cái tuyến này mới khai trương từ 1-4 các Cụ ạ. Đâu như 1h30'/chuyến, dưng mà hơi bị phu thuộc con nước một tí nên có thể xê dịch chút
Phà này đẹp, đi sướng hơn 2 quả phà khổ kia nhiều đới-nhất là các Cụ ở HN sẽ tiết kiệm khá nhiều thời gian đó ạ

Ra Cát Bà các cụ ghé nhà em chơi nhá, veo-com cac Cụ(b)(b)
www.catbasunriseresort.com

jack_derida2000

Xe tăng
Đúng các bác ạ, cứ đi phà ra đó xong đi lòng vòng trên đảo sau, đợt trước em ngủ ở vườn quốc gia 1 đêm mà tỉnh hết cả người

hamvui

Xe tải
phà này có chở xe otô hay phải gửi lại hả bác

LAND CRUISER 10

Xe hơi
Bác lưu ý đặc biệt nhé : Gần bến phà ra cát hải bao giờ cũng có xxx bằn tốc độ đấy,sẽ bắt tại bến phà không có đường thoát đâu.tốt nhất khi vào đến địa phận thành phố bác nên giới hạn 50km/h.có tất cả 2 chốt bắn tốc độ đấy nhé.chúc bác có chuyến đi trọn vẹn!

mstimmer

Xe máy
Em cảm ơn các bác. Em đã đủ thông tin rồi ạ.

Bác đi thực tế đi rồi khi nào về report cụ thể cho anh em rút kinh nghiệm nhé....em cũng máu đi một quả như thế vào cuối tháng 5....thks các bác...