Quảng trường VÕ NGUYÊN GIÁP & Dựng tượng Đại Tướng!

trungmtv

Xe tải
Chỉ nên đặt tên 1 quảng trường ở tp Đồng Hới + Học viện Lục quân hoặc 1 trường Sĩ quan lục quân.

dieuanh06

Xe hơi
Nhà nhà dứoi sự lãnh đạo của anh xx đang đói thối mồm ! cụ mà làm lãnh đạo thì dân đen chúng em chết !

tượng trong tâm là bền nhất ợ !

namviet2008

Xe buýt
Em tin chắc hương hồn cụ Võ Nguyên Giáp không thích tốn kém mấy vụ dựng tượng đài, xây khu tưởng niệm hoành tráng đâu, Cụ là người đơn sơ giản dị mà.
Bản thân em đã đến tận nhà Cụ tại Lệ Thủy- QB (2006), ngôi nhà nơi sinh ra Vị Đại tướng lỗi lạc vẫn như trước kia Người sống thời thơ ấu, hiện tại chỉ thêm gọn gàng sạch sẽ, vườn tược ngay ngắn hơn vì có người qua lại chăm sóc. Chính quyền địa phương nhiều lần đề xuất XD thành 1 khu lưu niệm, nhưng Cụ dứt khoát không cho làm.

Em nghĩ, vụ đặt tên Cụ cho 1 thành phố, một con đường là thiết thực nhất. (Chắc là hợp ý Cụ hơn?)
Nghe đâu, GS Phan Huy Lê đề xuất TP.HN đặt tên Cụ cho con đường mới (1 đại lộ) nối TT.HN với CHK Nội Bài. Phương án này theo em rất được: đây là đại lộ mới, hiện đại, là cửa ngõ quan trọng nối NB với TT. HN, bạn bè QT, du khách, người dân từ khắp nơi khi đến với thủ đô HN đầu tiên đều đi trên đại lộ này- Đại lộ Võ Nguyên Giáp.

Chúng ta hãy chờ xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

dieuanh06

Xe hơi
Em tin chắc cụ Giáp không thích tốn kém mấy vụ dựng tượng đài, xây khu tưởng niệm hoành tráng đâu, cụ là người đơn sơ giản dị mà.
Bản thân em đã đến tận nhà cụ tại Lệ Thủy- QB (2006), ngôi nhà nơi sinh ra cụ vẫn như trước, chỉ sạch sẽ, vườn tược ngay ngắn hơn vì có người qua lại chăm sóc. Chính quyền địa phương nhiều lần đề xuất XD thành 1 khu lưu niệm, nhưng cụ dứt khoát không cho làm.

Em nghĩ, vụ đặt tên Cụ cho 1 thành phố, một con đường là thiết thực nhất. (Chắc là hợp ý Cụ hơn?)
Nghe đâu, GS Phan Huy Lê đề xuất TP.HN đặt tên Cụ cho con đường mới (1 đại lộ) nối TT.HN với CHK Nội Bài. Phương án này theo em rất được: đây là đại lộ mới, hiện đại, là cửa ngõ quan trọng nối NB với TT. HN, bạn bè QT, du khách, người dân từ khắp nơi khi đến với thủ đô HN đầu tiên đều đi trên đại lộ này- Đại lộ Võ Nguyên Giáp.

Chúng ta hãy chờ xem sao.

em thấy đường nối từ hòa lạc đến bái đinh sắp làm đấy !

dungce912

Xe điện
Cái này nếu phát động quyên góp trong nhân dân chắc chắn là thành công...Nếu yêu cầu các LĐ ở trển có đến tết công gô cũng chả thành hiện thực đâu ạ ..!
ngược lại ấy chứ, bọn xôi thịt lại có cớ để vẽ ra đớp

HieuPride03

Xe tăng
E thì lại muốn thay tên tp. Đồng Hới hoặc Điện Biên thành tp. VNG chứ chỉ là tên đg hoặc quảng trường thì cũng chưa xứng tầm. Đổi Điện Biên thành VNG là ý nghĩa và tương xứng nhất vì trong Nam có tp. HCM ngoài Bắc có tp.VNG.

BR0SNAN

Xe máy
sao không nghĩ đến khả năng tên tuổi của Đại Tướng sẽ được gắn với tên 1 quận mới nào đó của Thủ Đô hả các cụ ?

odaiba

Xe tăng
Em ý kiến tí không phải chứ Đại Tướng vừa nằm xuống mà ai cũng hô hào đặt tên đường, tên phố, tên đại lộ, tên thành phố, in tiền này nọ nghe nó cứ làm sao í. Từ ông Gs nọ, nhà sử học kia... làm thế có phải phép không? Từ từ đã mà. Bây giờ chưa phải lúc.

Ô La La

Xe buýt
Caí gì cũng cần có thời gian cụ ạ , ko nên nóng vội , đã làm là phải xứng đáng với tầm vóc của Bác

phongsax

Xe hơi
ủng hộ..........

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cái này nếu phát động quyên góp trong nhân dân chắc chắn là thành công...Nếu yêu cầu các LĐ ở trển có đến tết công gô cũng chả thành hiện thực đâu ạ ..!
kụ nhầm, càng yêu cầu xây tượng đài, nhà tưởng niệm, khu di tích, bảo tàng... thì họ càng khoái. Chỉ khổ dân thôi.
Theo em, giữ ngôi nhà của cụ Giáp làm nơi tưởng niệm cụ là hay nhất. Vừa tiết kiệm, giản dị lại gần gũi.
Việc đặt tên đường e nghĩ chẳng chắc ông cụ đã muốn, các cụ cứ nhìn đường LD, TĐT... mà xem - nhếch nhác và hôi thối. Mấy lão ngồi uống bia vỉa hè nói "lên đầu LD mà đ ái".

xuanha_ng

Xe điện
kụ nhầm, càng yêu cầu xây tượng đài, nhà tưởng niệm, khu di tích, bảo tàng... thì họ càng khoái. Chỉ khổ dân thôi.
Theo em, giữ ngôi nhà của cụ Giáp làm nơi tưởng niệm cụ là hay nhất. Vừa tiết kiệm, giản dị lại gần gũi.
Việc đặt tên đường e nghĩ chẳng chắc ông cụ đã muốn, các cụ cứ nhìn đường LD, TĐT... mà xem - nhếch nhác và hôi thối. Mấy lão ngồi uống bia vỉa hè nói "lên đầu LD mà đ ái".
Cụ nói đúng quá, việc đặt tượng và quảng trường thì các việc đấy lđ nhanh lắm, có lý do để chén, để tiêu ngân sách, e thấy trong HT có tượng đài mẹ VN anh hùng, các cụ thấy sao mẹ có vui khi tiền tỉ đổ ta mà dân ở đó đói khổ nheo nhóc. Còn về tên đường thì phải đặt, nó nhếch nhác bẩn thỉu là do ý thức của nhiều người kém thôi, vẫn chấn chỉnh đc, đặt để con cháu đời sau nhớ đến

nissan CFR

Xe tăng
E thì lại muốn thay tên tp. Đồng Hới hoặc Điện Biên thành tp. VNG chứ chỉ là tên đg hoặc quảng trường thì cũng chưa xứng tầm. Đổi Điện Biên thành VNG là ý nghĩa và tương xứng nhất vì trong Nam có tp. HCM ngoài Bắc có tp.VNG.
E thì e nghĩ đặt tên đường hợp lý hơn, đặt tên thành phố e cứ tưởng tượng ra Lêningrad...

biahoihanoi

Xe lăn
Thay tượng đài Lê Nin đi chỗ khác cho Đại tướng đứng đó là đẹp.

VNM

Xe điện
Chắc đã có đứa nghiên cứu, đề xuất từ lâu rồi. Chờ giải ngân nghìn tỉ phát là làm thôi. Lại khối ông... chỉ việc gắp =P~

TÉP

Xe buýt
Thay tượng đài Lê Nin đi chỗ khác cho Đại tướng đứng đó là đẹp.
Chuẩn không cần chỉnh.
Tượng ông tây lùn họ Lê chuyển về CVHHN V-X

Quảng trường đổi thành Quảng Trường Võ Nguyên Giáp
Tượng phải là tượng đồng hoành tráng
Khách đến thăm bảo tàng quân đội tiện thể thăm Cụ luôn nó mới ý nghĩa

Chuẩn không cần chỉnh.

Ông Lê Văn Nin chuyển khẩu đến gần ĐSQ Nga cũng đc :)

Quảng trường (hoặc CV) Võ Nguyên Giáp, có đường Điện Biên Phủ đi qua, gần bộ QP, bảo tàng QĐ các kiểu, ổn quá còn gì :)

Chỉnh sửa cuối:

haiconchuot

Xe tải
Lịch sử cứ tôn trọng nó! Tìm chỗ mới cụ ạ! Làm thế em thấy ko nên!
Chuẩn không cần chỉnh.