[Funland] Quấy rối tình dục (TD)

pham minh

Xe container
Ở nhiều cơ quan làm việc ở VN, những câu chuyện về TD thường xuất hiện khá thoải mái ở nhiều nơi, với lý sự là "nói cho vui, chứ có làm gì đâu!"

Trên OF, nhất là các thớt dính đến vẻ đẹp của các mợ cũng nhiều cái hiện tượng này!

Các hành vi quấy rối TD bao gồm:

Hành vi mang tính thể chất gồm hành động, cử chỉ, tiếp xúc, tác động vào cơ thể mang tính tình dục hoặc gợi ý tình dục;

Quấy rối tình dục bằng lời nói gồm lời nói trực tiếp, qua điện thoại hoặc qua phương tiện điện tử có nội dung tình dục hoặc có ngụ ý tình dục;

Quấy rối tình dục phi lời nói gồm ngôn ngữ cơ thể; trưng bày, miêu tả tài liệu trực quan về tình dục hoặc liên quan đến hoạt động tình dục trực tiếp hoặc qua phương tiện điện tử.

mức phạt cũng kha khá: ngoài xin lỗi còn phải nộp ~ 10 củ nữa cho mỗi lần.

CCCM đã thấy những hành động QRTD này quanh mình chưa? Và CCCM xử lý thế nàoợ? Phản ứng gay gắt, tố cao, hay cũng coi nó là "chuyện cho vui"?

(ảnh trống trôi bài)
View attachment 8398372
vuốt tóc- sờ vai thế kia cũng là quấy rối tình dục đấy

yuh2105

Xe tăng
  • HN sáng 9 độ. Ngồi ô tô e ngước mắt ra ngoài. Dừng chờ đèn đỏ cùng 1 em gái. Ánh mắt e vô tình liếc xuống phía dưới, nơi chiếc quần zuýp ko thể che được đôi chân trần. Mắt e như dính chặt vào đó chăm chú.

Nhưng thưởng thức thì ít, trong đầu cứ lởn vởn sao mấy e gái chịu được nhỉ? :))

Dạ chính em đã tra hỏi các đối tượng ý một cách dã man tàn bạo vô nhân đạo, thì cuối cùng các ẻm ấy đã khai rằng: Em có thấy lạnh gì dou. =((

Hoàng Trang

Xe ngựa
HN sáng 9 độ. Ngồi ô tô e ngước mắt ra ngoài. Dừng chờ đèn đỏ cùng 1 em gái. Ánh mắt e vô tình liếc xuống phía dưới, nơi chiếc quần zuýp ko thể che được đôi chân trần. Mắt e như dính chặt vào đó chăm chú.

Dạ chính em đã tra hỏi các đối tượng ý một cách dã man tàn bạo vô nhân đạo, thì cuối cùng các ẻm ấy đã khai rằng: Em có thấy lạnh gì dou. =((
Em cứ nghĩ mùa đông năm nay không có cụ nào thắc mắc vấn đề này nữa cơ :)). Do cấu tạo sinh học tự nhiên các cụ ạ, tức là phụ nữ tích mỡ dự trữ ở chân/đùi nhiều hơn nam giới nên ít lạnh chân hơn.

vneseman

Xe lăn
Chia sẻ với các cụ là ở văn phòng em thì chưa cần biểu hiện lời nói, chỉ cần nhìn chằm chằm mà đối tượng đã tỏ ý không thích bằng lời nói, vẫn nhìn, thì đc gặp team luật sư + HR + Manager luôn.

LinhNguyễn

Xe tăng
Đợt em mới ra trường đi làm có em gái cùng tầm tuổi 23-24 phòng ban khác đi làm ko bao giờ mặc áo ngực, bọn em tính ra là bị quấy rối suốt mà im lặng chịu đựng có dám nói gì đâu :-s

phuongmit

Xe cút kít
Chia sẻ với các cụ là ở văn phòng em thì chưa cần biểu hiện lời nói, chỉ cần nhìn chằm chằm mà đối tượng đã tỏ ý không thích bằng lời nói, vẫn nhìn, thì đc gặp team luật sư + HR + Manager luôn.
Trc ở ks Sheraton đã có vụ 1 ông bị đuổi việc vì khách phản ảnh thằng đó nhìn tao với ánh mắt k tử tế. Tất nhiên khứa nữ đó v-vip và ông kia ở vị trí đuổi phát 1

fundraiser

Xe container
Ở nhiều cơ quan làm việc ở VN, những câu chuyện về TD thường xuất hiện khá thoải mái ở nhiều nơi, với lý sự là "nói cho vui, chứ có làm gì đâu!"

Trên OF, nhất là các thớt dính đến vẻ đẹp của các mợ cũng nhiều cái hiện tượng này!

Các hành vi quấy rối TD bao gồm:

Hành vi mang tính thể chất gồm hành động, cử chỉ, tiếp xúc, tác động vào cơ thể mang tính tình dục hoặc gợi ý tình dục;

Quấy rối tình dục bằng lời nói gồm lời nói trực tiếp, qua điện thoại hoặc qua phương tiện điện tử có nội dung tình dục hoặc có ngụ ý tình dục;

Quấy rối tình dục phi lời nói gồm ngôn ngữ cơ thể; trưng bày, miêu tả tài liệu trực quan về tình dục hoặc liên quan đến hoạt động tình dục trực tiếp hoặc qua phương tiện điện tử.

mức phạt cũng kha khá: ngoài xin lỗi còn phải nộp ~ 10 củ nữa cho mỗi lần.

CCCM đã thấy những hành động QRTD này quanh mình chưa? Và CCCM xử lý thế nàoợ? Phản ứng gay gắt, tố cao, hay cũng coi nó là "chuyện cho vui"?

(ảnh trống trôi bài)
View attachment 8398372
Không liên quan chủ đề nhưng
Tôi thấy ở công sở có 1 hiện tượng là ra đường chị em toàn tay trong tay, ôm eo nhau hàng 2 hàng 3 rất tự nhiên mà ko ngại bị chê là đồng tính. Thử tưởng tượng đàn ông 2 thằng mà làm thế thì cả làng quay lại nhìn. Chị em luôn kêu gọi bình đẳng giới nhưng nhiều cái thì lại quá là tiêu chuẩn kép.

jazzzzz

Xe lăn
Em bị suốt: Mấy nhỏ nhân viên toàn mặc sơ mi trắng và quên cài cúc trên cùng.
Cứ nhìn thấy mấy em trong đầu lại nghĩ tới bé Vàng Anh

Chỉnh sửa cuối:

BCHQS

Xe máy
Có lần e lỡ tay vỗ mông chị đồng nghiệp nhưng chị ấy chỉ lườm 1 cái mà ko nói gì. Ko biết có được tính là quấy rối TD ko.

phuongan

Xe điện
Ở cty em có một trường hợp mà hầu như men nào cũng chọc ghẹo. Xong động đến thì cứ rú lên: cái thằng này, không đùa đâu...
Nhưng ngồi sau xe máy chúng nó, nàng ta cứ tựa vai, kề ngực vào lưng thằng cầm lái, đứng buôn chuyện thì khoác tay thằng nào đó, đi mua đồng phục cty lúc nào cũng sửa váy = cắt ngắn trên đầu gối. Rồi mồm thì xoen xoét rằng chồng ghen 😂😂😂
Nên cái sự quấy rối nơi công sở em nghĩ giống kiểu sơn ăn tuỳ mặt, ma bắt tuỳ người thôi chị ạ.

Ngoài đường mới là nan giải, nhiều thằng biến thái phóng xe vèo qua xong tay chụp ngực, vỗ mông phụ nữ; có đứa còn ngồi trên xe máy phơi cả bộ ấm chén + cái bản mặt lờ đờ dài dại; khu trọ sv lắm kẻ trèo nhòm lỗ thoáng nhà tắm phòng nào có nữ; giảng đường ngồi tự học chúng nó cũng mò vào...
Đi chốn đông người như xếp hàng lấy số tt cũng lắm thằng bệnh hoạn gí áp sát vào sau lưng phụ nữ. Chen chúc xem pháo hoa hay lễ hội gì trên Bờ Hồ chẳng hạn, mắt trước mắt sau phải đảo như rang lạc ấy không là có thằng cơ hội ngay!

Còn ở đây, có một số nick mà em cho vào black list để khỏi thấy bài. Ngoài ra nếu thấy bài nào quá lố, chị cứ bấm Báo cáo là được my.eb ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tomtep1

Xe tải
Đợt em mới ra trường đi làm có em gái cùng tầm tuổi 23-24 phòng ban khác đi làm ko bao giờ mặc áo ngực, bọn em tính ra là bị quấy rối suốt mà im lặng chịu đựng có dám nói gì đâu :-s
Thì cụ cũng trả lời quấy rối lại em ý bằng cách cụ éo mặc quần x.ịp cho em đấy nó thèm keke

Batman

Xe điện
HN sáng 9 độ. Ngồi ô tô e ngước mắt ra ngoài. Dừng chờ đèn đỏ cùng 1 em gái. Ánh mắt e vô tình liếc xuống phía dưới, nơi chiếc quần zuýp ko thể che được đôi chân trần. Mắt e như dính chặt vào đó chăm chú.

Rét chân thì đỡ, khả năng bên trên các em nó mặc áo lông, cơ mà chịu rét thành quen đấy lão, là em thì em chịu, ngồi trong oto không bật sưởi thì còn thấy phê pha nữa là chịu rét ngoài trời.

namphong12

Xe container
Trước về quê làm cùng ông chú. Trong công ty có con bé tính ra thì nó là em họ em. Nhưng họ cũng xa rồi.
Tính nó thì vô tư. Bá vai bá cổ như cùng giới với nó. Em chở nó bằng xe máy là nó ôm chặt như người yêu vậy. Bưởi thì tớ chứ. Làm cả 2 đứa ( trên và dưới) cùng căng thẳng.
Tết cả công tỷ đến chúc tết ở nhà em. Nó cũng bá vai bá cổ em vậy. Mẹ em bảo mày với nó có họ đấy nhé. Không yêu đương được đâu.
Nó thuộc 3 cái phải tránh nên em cũng không có gì.
Nhưng sau này lại gặp gấu em bây giờ cũng ở công ty này.

Garrard_1967

Xe tải
Việc này e thấy là tùy thuộc vào vị thế, vị trí của bên quấy rồi và bên bị quấy rồi thì sẽ có cách đối diện cũng như xử lý tương ứng. Đa phần sẽ chọn im lặng, chịu trận vì nói ra, tố cáo thì 1 là ngại, 2 là có khi bị nghi ngờ ngược (đối với trường hợp nạn nhân là nữ), 3 là có thể mất cả...việc làm. Thường là bên quấy rối là có tiền, có quyền chứ ít gặp 1 ông nhân viên quèn lại dám quấy rối 1 chị sếp nào đó o:-)
GS thuộc trường hợp nào? ;))

ubisapro

Xe trâu
Em cứ nghĩ mùa đông năm nay không có cụ nào thắc mắc vấn đề này nữa cơ :)). Do cấu tạo sinh học tự nhiên các cụ ạ, tức là phụ nữ tích mỡ dự trữ ở chân/đùi nhiều hơn nam giới nên ít lạnh chân hơn.
E chỉ mong các mợ đừng hiểu nhầm bọn e “sàm sỡ” bằng mắt thôi. Vì nhiều lúc ko đẹp lắm nhưng e vẫn chăm chú ngắm nhìn và câu hỏi cũ lại lởn vởn trong đầu chứ ko phải đẹp quá ko dứt mắt được ợ :))

kduc

Xe container

Bẫy đấy bác.

ubisapro

Xe trâu
Rét chân thì đỡ, khả năng bên trên các em nó mặc áo lông, cơ mà chịu rét thành quen đấy lão, là em thì em chịu, ngồi trong oto không bật sưởi thì còn thấy phê pha nữa là chịu rét ngoài trời.
Nhiều khi cái đẹp át cái lạnh. Chứ e chả tin ko thấy lạnh :))

buicongchuc

Tháo bánh

buicongchuc

Tháo bánh
Em sẽ kiện các mợ tự đi chụp ảnh sexy rồi đăng công khai lên các phương tiện truyền thông, làm em cứ phải mất thời gian để lướt xem. Hic hic.