::: Qui Nhơn, Tuy Hoà Phú Yên, Khánh Hoà...

summer

Xe tăng
Ảnh cụ đẹp!!! Một ngày nào đó em cũng được như cụ, kính cụ (b) (b) (b)
Cám ơn cụ muadem !!! (b)
Iem thèm ăn thèm chơi và iu tổ quốc lắm
Lên cái dự án ...cố đi cho hết cái bản đồ chữ ét sì và ra vài cái hải đảo xem nó ra sao
Nơi nào đến cũng đều thấy hay :D
Lọ mọ đi cho nhiều, biết cho lắm thứ đặc sản vùng miền và đồng bào các dân tộc anh em...

Vào Qui Nhơn Bình Định hay Tuy Hoà Phú Yên lần này
Cũng cứ nghe món là lạ tai thế là lại phấn chấn mon men đến
Chén thử cơm gà ở Quê hương 2...chạ biết có phải gà Chỉ không
Mà khách khứa đông vãi

Hay là bún chả cá cũng đặc sản Qui Nhơn
Cũng phải đến làm tí :D
Nhà Ngọc Liên này ở Nguyễn Huệ

buffalo car

Xe điện
......
...Vào Qui Nhơn Bình Định hay Tuy Hoà Phú Yên lần này
Cũng cứ nghe món là lạ tai thế là lại phấn chấn mon men đến
Chén thử cơm gà ở Quê hương 2...chạ biết có phải gà Chỉ không
Mà khách khứa đông vãi

Bẩm cụ Summer! quán cơm gà Quê hương cũng là quán ngon ở QN. Cụ muốn ăn Gà Chỉ thì ăn ngay ở quán Gà Chỉ - Sáu cao rất rất gần HAGL rì sọt đấy! Gà Chỉ là ăn con nào thì đến chuồng CHỈ con đấy, nhưng bây giờ ăn nhậu quần quật nên nhà hàng chuyển sang Gà Gọi rồi cụ ạ.:))
Đây em mời cụ xơi món gà Chỉ đây! Ăn gà ở QN vừa ngon, rẻ, =P~ chỗ ngồi rất thích: ngồi bàn, ngồi trên sạp, ngồi võng....đủ kiểu

Gà Luộc cả con + Hành trần Rồi mang kéo ra tự xử lí \:D/

Em rất mê cái gia vị của nó nhé! dùng lá chanh + ớt xanh băm nhuyễn với gia vị gì gì....

Gà nướng hoặc rán.

Và phải thưởng thức món xôi với trộn lòng gà băm nhỏ. Rất ngon =P~

Đúng là miếng ngon nhớ lâu! em thèm quá rồi.....:102:
(ảnh sưu tầm)

summer

Xe tăng
Hezzzzzzzz!!!! Thế là nhà iêm bỏ lỡ món này rùi à
Nghe nói là gà Chỉ cứ nghĩ nó tên địa danh hay là giống gà Chỉ :-??
Cái đĩa chấm màu xanh xanh kia là thế nào thế kụ

Và phải thưởng thức món xôi với trộn lòng gà băm nhỏ. Rất ngon =P~
Xôi trộn hở kụ
Nhìn fê quá nhể
Dãy trước HAGL iêm chỉ thấy có phờ bún miến...gì đấy thôi mờ :((

An Dong

Xe điện
Trời ơi,
Nhìn cung của cụ mà thèm quá. Qua những chuyến thế này mới biết VN mình đẹp biết bao nhiêu. Xin cám ơn Cụ đã cho anh em mãn nhãn về những nơi cụ đi qua. Vote cụ nhá.

summer

Xe tăng
Trời ơi,
Nhìn cung của cụ mà thèm quá. Qua những chuyến thế này mới biết VN mình đẹp biết bao nhiêu. Xin cám ơn Cụ đã cho anh em mãn nhãn về những nơi cụ đi qua. Vote cụ nhá.
Thanks cụ An Dong (b)(b)
Chuyến này đi về vữn thòm thèm
Còn 2 nơi không tới được mà đều có thể đi trong ngày
Nhưng kẹt vì đoàn nhà iem có cả trẻ nhỏ

Là Cù Lao Xanh đi từ Qui Nhơn bằng tàu biển...đảo này cũng đẹp ghê hồn
Và lên Tây Nguyên...có ông bạn chỉ đường rồi cũng không qua được tiếc quá :(
Đang ngóng tin bài mấy lão ấy đi Tây nguyên gởi lên đây

lucky-luke

Xe buýt
Hezzzzzzzz!!!! Thế là nhà iêm bỏ lỡ món này rùi à
Nghe nói là gà Chỉ cứ nghĩ nó tên địa danh hay là giống gà Chỉ :-??
Cái đĩa chấm màu xanh xanh kia là thế nào thế kụ

Xôi trộn hở kụ
Nhìn fê quá nhể
Dãy trước HAGL iêm chỉ thấy có phờ bún miến...gì đấy thôi mờ :((
Hic! E đi Quy Nhơn nhìu rùi mà mấy món này cũng chưa có thử ở đó. Có dịp quay lại QN phải thử mới dc. Còn cái đĩa muối màu xanh đấy họ còn thêm một thứ lá j đó ăn ngon lắm.
Tháng trước e đi Quy Nhơn với cả nhà (vài hôm nữa sẽ làm một bài report chuyến này, có cả Tây Nguyên luôn cụ nhá!) cũng vừa ghé Quê hương 2 ăn cơm. Hải sản Quy Nhơn cũng ngon bổ rẻ lắm cụ ạ! Nhất là cái nhà hàng Hoa Hoa sát Cảng ấy, tiếc là hôm ấy e chấp nhận bỏ qua Tuy Hòa và ăn trưa muộn để đến đó cho cả nhà ăn cua Huỳnh đế mà mùa này lại ko có!
Nhà hàng này nằm trên 2 cái thuyền, view cũng đẹp lắm, một phía nhìn ra bến thuyền của làng chài, một bên là rằng bần, sú vẹt ngập mặn j đấy xanh ngắt!
ah! Có cái ảnh Hoa Hoa đây ạ!

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
......
Và lên Tây Nguyên...có ông bạn chỉ đường rồi cũng không qua được tiếc quá :(
Đang ngóng tin bài mấy lão ấy đi Tây nguyên gởi lên đây
Hớ hớ! Em đã lên Tây Nguyên để ..."có cái nắng, có cái gió, và thấy cả cái ...đó'' rồi cụ Summer nhá!\:D/ :)) chuyến đó em đi công tác xuyên việt bằng 4b. Đến địa phận Bình Định là rẽ phải theo QL 24 (em nhớ ko chính xác) đi Buôn Mê Thuột và em đã đi qua rất nhiều địa danh của mảnh đất Tây Nguyên hùng vĩ này, :x những con đường xa ngoằn ngoèo, rừng thông, rừng cao su, những cao nguyên bạt ngàn cafe, hồ tiêu.....và rồi kết thúc khu vực Tây Nguyên này là đến TP Đà lạt. Tiếc rằng chuyến đi này em không nhớ là em đã để file ảnh ở đâu nữa!~X( up lên đây cụ Summer lại vật vã luôn :D

Ôi em nhớ...thịt thú rừng :D, nhớ cafe, nhớ những giọng hát đại ngàn của mảnh đấy này.\:D/

lucky-luke

Xe buýt
Hớ hớ! Em đã lên Tây Nguyên để ..."có cái nắng, có cái gió, và thấy cả cái ...đó'' rồi cụ Summer nhá!\:D/ :)) chuyến đó em đi công tác xuyên việt bằng 4b. Đến địa phận Bình Định là rẽ phải theo QL 24 (em nhớ ko chính xác) đi Buôn Mê Thuột và em đã đi qua rất nhiều địa danh của mảnh đất Tây Nguyên hùng vĩ này, :x những con đường xa ngoằn ngoèo, rừng thông, rừng cao su, những cao nguyên bạt ngàn cafe, hồ tiêu.....và rồi kết thúc khu vực Tây Nguyên này là đến TP Đà lạt. Tiếc rằng chuyến đi này em không nhớ là em đã để file ảnh ở đâu nữa!~X( up lên đây cụ Summer lại vật vã luôn :D

Ôi em nhớ...thịt thú rừng :D, nhớ cafe, nhớ những giọng hát đại ngàn của mảnh đấy này.\:D/
Cụ nhớ ko chính xác là đúng rùi! Từ Bình định (Ngã ba cầu Ba Di) đi lên là Quốc lộ 19 (có đèo Mang Yang, đèo An Khê nổi tiếng đó) đến Pleiku (Gia Lai) rùi mới đi theo đường HCM (hiện tại đang gọi là đường QL14 - chuẩn bị làm đường HCM GĐ2 từ Tân Cảnh - Kon Tum đến Năm Căn - Cà Mau mới đổi tên nhưng giờ cứ gọi trước cho nó dễ nhớ) sang Đăk Lăk cụ ui! Quốc lộ 24 là đường từ Kon Tum đi Quảng Ngãi (Thạch Trụ) qua đèo Vi ô Lắc đấy ạ!
Còn từ Khánh Hòa mới có đường đi thẳng lên Đăk Lăk cụ ạ (rẽ chỗ ngã ba Ninh Hòa), e ko nhớ chính xác đó là Quốc lộ mấy nhưng nó đi qua đèo Phượng Hoàng.

Chỉnh sửa cuối:

summer

Xe tăng
Hic! E đi Quy Nhơn nhìu rùi mà mấy món này cũng chưa có thử ở đó. Có dịp quay lại QN phải thử mới dc. Còn cái đĩa muối màu xanh đấy họ còn thêm một thứ lá j đó ăn ngon lắm.
Tháng trước e đi Quy Nhơn với cả nhà (vài hôm nữa sẽ làm một bài report chuyến này, có cả Tây Nguyên luôn cụ nhá!) cũng vừa ghé Quê hương 2 ăn cơm. Hải sản Quy Nhơn cũng ngon bổ rẻ lắm cụ ạ! Nhất là cái nhà hàng Hoa Hoa sát Cảng ấy, tiếc là hôm ấy e chấp nhận bỏ qua Tuy Hòa và ăn trưa muộn để đến đó cho cả nhà ăn cua Huỳnh đế mà mùa này lại ko có!
Nhà hàng này nằm trên 2 cái thuyền, view cũng đẹp lắm, một phía nhìn ra bến thuyền của làng chài, một bên là rằng bần, sú vẹt ngập mặn j đấy xanh ngắt!
ah! Có cái ảnh Hoa Hoa đây ạ!

Hehe...!!! Nhà iem chén mấy thứ đồ hải sản cũng năng khiếu lắm
Có phải chỗ này phía cầu Thị Nại hở cụ?
Chạy qua thấy có cái nhà hàng sát sông trong đám cây cối um tùm
Ngó thấy hay nhưng chưa tới giờ đói nên không vào đây

lucky-luke

Xe buýt
Hehe...!!! Nhà iem chén mấy thứ đồ hải sản cũng năng khiếu lắm
Có phải chỗ này phía cầu Thị Nại hở cụ?
Chạy qua thấy có cái nhà hàng sát sông trong đám cây cối um tùm
Ngó thấy hay nhưng chưa tới giờ đói nên không vào đây
Chỗ này là cổng chính cảng Quy Nhơn rẽ phải men theo bờ tường của Cảng cụ ạ! Chỗ cầu Thị Nại thì có quán Nhơn Hội 2 ăn cũng dc và 1 quán j đó nữa mà e quên tên mất rồi nhưng tất cả đều ko bằng Hoa Hoa dc!

summer

Xe tăng
Hớ hớ! Em đã lên Tây Nguyên để ..."có cái nắng, có cái gió, và thấy cả cái ...đó'' rồi cụ Summer nhá!\:D/ :)) chuyến đó em đi công tác xuyên việt bằng 4b....

.... :x những con đường xa ngoằn ngoèo, rừng thông, rừng cao su, những cao nguyên bạt ngàn cafe, hồ tiêu.....và rồi kết thúc khu vực Tây Nguyên này là đến TP Đà lạt. Tiếc rằng chuyến đi này em không nhớ là em đã để file ảnh ở đâu nữa!~X( up lên đây cụ Summer lại vật vã luôn :D

:'(:'(:'(....đi rùi được chơi được ăn được uống
Toàn các môn iem khoái nhứt đới
Cụ chịu khó tìm xem lô ảnh ấy thế nào
Chưa được đến thì ngồi ngóng ảnh của cụ vậy
Vật quá....vật quá ~X(

giaophuong

Xe điện
Ngày xửa ,ngày xưa,lúc đang công tác ở Tuy hòa,nhớ lần đầu tiên đi chơi với một thiếu nữ theo Đạo Thiên chúa,xinh nhất Tuy hòa lúc bấy giờ,hỏi em: "Mình xuống biển hay lên núi",em nói: "Mình lên núi Nhạn nhé",em gốc Huế nên không nói giọng Phú yên,thật dễ thương.Trên núi Nhạn,chỉ có ánh trăng,tháp Nhạn và một Thiên thần trắng muốt,mắt đẹp như Đức Mẹ,hương thơm từ tóc,hơi ấm pha chút hồi hộp của em...Nghe nói bây giờ em đang ở Mĩ,bao nhiêu năm không gặp...Ôi Tuy hòa mến yêu.

lucky-luke

Xe buýt
Ngày xửa ,ngày xưa,lúc đang công tác ở Tuy hòa,nhớ lần đầu tiên đi chơi với một thiếu nữ theo Đạo Thiên chúa,xinh nhất Tuy hòa lúc bấy giờ,hỏi em: "Mình xuống biển hay lên núi",em nói: "Mình lên núi Nhạn nhé",em gốc Huế nên không nói giọng Phú yên,thật dễ thương.Trên núi Nhạn,chỉ có ánh trăng,tháp Nhạn và một Thiên thần trắng muốt,mắt đẹp như Đức Mẹ,hương thơm từ tóc,hơi ấm pha chút hồi hộp của em...Nghe nói bây giờ em đang ở Mĩ,bao nhiêu năm không gặp...Ôi Tuy hòa mến yêu.
Hic! Đang hồi hộp chỗ bôi đỏ thì cụ lại chuyển hướng, tý nữa thì tẩu hỏa nhập ma! Cụ làm lại đê!

giaophuong

Xe điện
Thì lúc đó,một Thầy giáo người HN chưa vợ,cao ráo ,trắng trẻo,hơi hơi ga lăng (ai cũng tưởng con nhà giàu hehe,à mà cũng biết chút chút kiêm tiền bằng cách mỗi lần Hè và Tết về HN lại mang ra,mang vào những thứ có thể bán có lời) thì cũng nhiều s/v thích,và đương nhiên Thày có quyền chọn lựa những em Xinh và Ngoan nhất( hơi đểu nhỉ),cô bé TN này không phải Sv,cao hơn 1,6m và kiêu,đương nhiên,nhà lại có Đạo..hãy tưởng tượng lên Núi Nhạn với em,em lại mặc đồ bộ trắng hoa nhỏ,một thiếu nữ 18 căng tròn nhựa sống,chật hẹp trong hàng khuy áo.thoang thoảng hương thơm thảo mộc dưới ánh trăng ngần và không gian tĩnh lặng(Hồi đó không có trấn lột hay sao ấy) thì có đẹp và chết người không??? ....thôi không nhắc đến nữa.

summer

Xe tăng
Ngày xửa ,ngày xưa,lúc đang công tác ở Tuy hòa,nhớ lần đầu tiên đi chơi với một thiếu nữ theo Đạo Thiên chúa,xinh nhất Tuy hòa lúc bấy giờ,hỏi em: "Mình xuống biển hay lên núi",em nói: "ăn ơi....Mừn lêêng núi Nhạn hen...",em gốc Huế nên không nói giọng Phú yên,thật dễ thương.Trên núi Nhạn,chỉ có ánh trăng,tháp Nhạn và một Thiên thần trắng muốt,mắt đẹp như Đức Mẹ,hương thơm từ tóc,hơi ấm pha chút hồi hộp của em......Ôi Tuy hòa mến yêu.
....Em hiền như maxơ =((
Iem ngất roài........:((
Iem đi đổi nghề đây
Trường cụ giáo Phương có tuyển giáo viên nữa không

lucky-luke

Xe buýt
Hic! Ôi Ôi! Hộc máu mũi, quả này thì tẩu hỏa nhập ma thật rùi!
Mà E nói thật, các cụ người HN có 1 lợi thế vô cùng to lớn là cứ xưng mình là người HN thế là các e ở các vùng quê cứ tự đổ ầm ầm chứ có cần tán tỉnh qué j đâu! Hình như khí thiêng nghìn năm ngấm vào người các cụ hay sao ấy! Nếu các cụ ko có lơi thế này thì cũng chỉ kẻ tám lạng, người nửa cân thui!

Chi Chi

Xe điện
....Em hiền như maxơ =((
Iem ngất roài........:((
Iem đi đổi nghề đây
Trường cụ giáo Phương có tuyển giáo viên nữa không
Anh trai ơi, em vô ý thật :( giờ mới mò vào box này tự nhiên thấy thớt của anh
anh chị đi chuyến này tha hồ relax sau bao mệt mỏi...
Cảnh vẫn đẹp và anh chụp càng ngày càng lên tay ý nhỉ :D
Đẹp thật! nhưng k sợ cá mập hả anh :D