[Thảo luận] Quốc Lộ 5 - XXX lại bắt lỗi đi không đúng phần đường.

PhanhGap

Xe điện
Mấy thằng xxx GT nó éo bao giờ chủ động nhắc nhở, chỉ đè nhau ra để thịt lấy tiền. Kể ra hơi thất đức.

RubynamitnA

Xe điện
Vừa ngủ vừa gõ phím à cụ?
Câu này nghĩa là thế nào?
"Em bị xxx vẫy vào cũng tầm chục bận, 1 lần xơi cái biên bản nộp 7 loét cho kho bạc với lỗi cháy đènpha bên lái.(đèn cosvẫn sáng)"

Website
www.facebook.com
Câu này nghĩa là thế nào?
"Em bị xxx vẫy vào cũng tầm chục bận, 1 lần xơi cái biên bản nộp 7 loét cho kho bạc với lỗi cháy đènpha bên lái.(đèn cosvẫn sáng)"
Khổ, cụ đọc và trích dẫn hết đi hộ em cái. Đừng tỉa câu cắt chữ giống các bạn lều báo cụ êi.

Website
www.facebook.com
Uh thì Hạ Long chắc ko phải khu đông dân cư?
Khổ, để em tả cho cụ phát.

Em chạy trên QL 18, hướng từ HN về Hạ Long. Đến gần khu du lịch Tuần Châu thì bị vẫy. Ở đấy không phải là khu ĐÔng dân cư, cụ đã rõ chưa ạ?

1. Cụ không đọc kỹ bài viết. Đề nghị cụ đọc kỹ trước khi cấp tín hiệu xuống ngón tay.
2. Cụ rất vội vàng trong việc quy kết người khác. Đề nghị cụ suy nghĩ kỹ trước khi quy kết một ai đó.
3. Cách trao đổi của cụ rất nhấm nhẳng, thiếu lịch sự. Đề nghị cụ hãy trao đổi với mọi người như một người bình thường.

Trân trọng.

RubynamitnA

Xe điện
Khổ, để em tả cho cụ phát.

Em chạy trên QL 18, hướng từ HN về Hạ Long. Đến gần khu du lịch Tuần Châu thì bị vẫy. Ở đấy không phải là khu ĐÔng dân cư, cụ đã rõ chưa ạ?

1. Cụ không đọc kỹ bài viết. Đề nghị cụ đọc kỹ trước khi cấp tín hiệu xuống ngón tay.
2. Cụ rất vội vàng trong việc quy kết người khác. Đề nghị cụ suy nghĩ kỹ trước khi quy kết một ai đó.
3. Cách trao đổi của cụ rất nhấm nhẳng, thiếu lịch sự. Đề nghị cụ hãy trao đổi với mọi người như một người bình thường.

Trân trọng.
Em trân trọng với cụ đây "Em bị xxx vẫy vào cũng tầm chục bận, 1 lần xơi cái biên bản nộp 7 loét cho kho bạc với lỗi cháy đèn pha bên lái.(đèn cos vẫn sáng). Lần nữa thì 2 củ rưỡi cho tốc độ 61/50. Cả 2 lần đều bị ở Hạ Long quê chị Gấu mới đen. He he"
Còn "Em chạy trên QL 18, hướng từ HN về Hạ Long. Đến gần khu du lịch Tuần Châu thì bị vẫy" là cụ vừa mới cấp tín hiệu xuống ngón tay.

Có vẻ cụ rành luật. Cụ vui lòng thảo cái mẫu đơn khiếu nại cho ae sẵn sàng chiến nhá .

quang1712

Xe máy
Sao lại ko có lỗi sai phần đường? Nói ko có lỗi sai phần đường là nói linh tinh. Ko có lỗi sai phần đường mà lại có điều khoản xử lý về hành vi "Điều khiển xe đi ko đúng phần đường quy định"? E ko nói trường hợp của cụ chủ nhé.
cụ nên đọc kỹ trước khi ra quyết định bình luận, và nên tìm bài trên 4 rum đọc hiểu trước đã

Bopbi_hsgs

Xe container
cụ nên đọc kỹ trước khi ra quyết định bình luận, và nên tìm bài trên 4 rum đọc hiểu trước đã
Thế xe cơ giới đi vào phần đường của xe thô sơ thì ko bị xử lý hả cụ? Mặc dù là "Cấm các xe cơ giới kể cả xe gắn máy, các xe được ưu tiên theo quy định đi vào đường đã đặt biển này". Cấm cả xe ưu tiên theo quy định đi vào đường có đặt biển "đường dành cho xe thô sơ" mà xe cơ giới đi vào thì ko sao?

NĐ 46 quy định cả điều khoản để xử lý về hành vi "Điều khiển xe đi không đúng phần đường quy định", vậy mà cụ ko chịu đọc, lại cứ đi đọc ở đâu đâu!?

Chỉnh sửa cuối:

Rolland

Xe điện
Mệ... mấy ông xe tải vô duyên thế?!
Người ta đang làm việc mà cứ toe toe còi hơi!
Mà cái chị i a rít giọng nghe như Diễn Viên, cười như mếu, yêu tợn! :))

Rolland

Rolland

Xe điện
ko hiểu sao mỗi lần bị huýt xxx cứ hỏi em làm ở đâu? em bảo làm tự do, thế là chả hỏi nữa
trả lời vậy có chuẩn ko ạ?
Nghề nghiệp "tự do" là ngành nghề mà các Ích "ngán" nhất đấy! ;))

Rolland

xedap668

Xe buýt
cách đây vài ngày e cũng đi đường 5 và lúc đi qua ngã tư Trâu Quỳ thì cũng 1 chú xe con bị xxx vẫy vào, còn lúc đi về thì qua ngã tư Sài Đồng lại 1 chú xe còn bị xxx vẫy vào chắc toàn lỗi sai làn ..... o bít các bác ấy có sao ko???

shinichi2105

Xe buýt
em xem xong bị chóng mặt , ù tai , đề nghị cụ bụp đền em chén rượu đê !

Bopbi_hsgs

Xe container
cách đây vài ngày e cũng đi đường 5 và lúc đi qua ngã tư Trâu Quỳ thì cũng 1 chú xe con bị xxx vẫy vào, còn lúc đi về thì qua ngã tư Sài Đồng lại 1 chú xe còn bị xxx vẫy vào chắc toàn lỗi sai làn ..... o bít các bác ấy có sao ko???
Đường 5, đoạn địa phận HN có biển báo phân làn (biển gộp), nếu đi sai biển báo thì có thể bị xử lý lỗi "đi sai làn".

xedap668

Xe buýt
Đường 5, đoạn địa phận HN có biển báo phân làn (biển gộp), nếu đi sai biển báo thì có thể bị xử lý lỗi "đi sai làn"
e biết có biển phân làn gộp ko đúng quy chuẩn nhưng mà vẫn tuân theo....Nhưng mà mấy lx kia bị xxx vịn khi đến giao lộ thì làm sao mà lại vịn người ta chứ, chỗ đó sao bắt sai làn dc

quang1712

Xe máy
Thế xe cơ giới đi vào phần đường của xe thô sơ thì ko bị xử lý hả cụ? Mặc dù là "Cấm các xe cơ giới kể cả xe gắn máy, các xe được ưu tiên theo quy định đi vào đường đã đặt biển này". Cấm cả xe ưu tiên theo quy định đi vào đường có đặt biển "đường dành cho xe thô sơ" mà xe cơ giới đi vào thì ko sao?

NĐ 46 quy định cả điều khoản để xử lý về hành vi "Điều khiển xe đi không đúng phần đường quy định", vậy mà cụ ko chịu đọc, lại cứ đi đọc ở đâu đâu!?

Cụ nên bớt time vào thread có link bên dưới này đọc, và xem lại tình huống video cụ thể cụ Lê Phương post, cũng như đọc kỹ comment. Đồng ý với cụ theo như cụ hiểu là xe cơ giới đi vào phần đường thô sơ là lỗi, vậy thì phần đường dành riêng cho người đi bộ thì sao -> theo ý cụ đọc luật cứ đi vào là dính lỗi sai phần đường (ví dụ vạch 1.14) ? Tranh luận đúng mực mang tính xây dựng cụ à, không nên chệch hướng.
https://www.otofun.net/threads/the-nao-la-loi-di-sai-phan-duong-quy-dinh.562893/

ShellyMs

Đi bộ
đi qua đường 5 thật là nguy hiểm ạ :|:|:|