[Thảo luận] Quốc Lộ 5 - XXX lại bắt lỗi đi không đúng phần đường.

ym9972

Xe buýt
Cụ phán chuẩn, nhà em ở ngày nào cũng đi về 2 lượt nên thấy nhiều cụ luồn lách khổ quá, cứ đi đúng làn mình thì có sao đâu, mà đường 5 là đường ưu tiên nên đèn toàn hơn 60s.
Cụ nên phân biệt cái sự luồn lách theo ý sai luật và chuyển làn đúng luật khi tham gia GT trước khi comment theo kiểu "phê bình" anh em như thế này

Quay lại câu chuyện của lão Bụp: dù em rất thông cảm với nghề của các chú nhưng em rất dị ứng với những chú XXX lợi dụng sự thiếu hiểu biết về luật của người tham gia GT để làm tiền. Ngã tư đoạn Trâu quỳ này em toàn đi thẳng vào làn giữa và đã bị vẫy vào 1 lần, hôm đó em ngồi yên trên ghế, giữ nguyên dây an toàn, hạ kính xuống đợi gần 2p chú CSGT mới đến chào, em chỉ hỏi đúng 1 câu xong lại được mời đi tiếp.

Túm lại nên nắm chắc luật, quy định, mình làm đúng thì không sợ gì cả các cụ nhỉ

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
E đi qua đó hàng ngày mà k để ý quả xxx ấy nhỉ? Có lẽ E hay đi sớm xxx còn đi ăn sáng.

xedap668

Xe buýt
Cụ nên phân biệt cái sự luồn lách theo ý sai luật và chuyển làn đúng luật khi tham gia GT trước khi comment theo kiểu "phê bình" anh em như thế này

Quay lại câu chuyện của lão Bụp: dù em rất thông cảm với nghề của các chú nhưng em rất dị ứng với những chú XXX lợi dụng sự thiếu hiểu biết về luật của người tham gia GT để làm tiền. Ngã tư đoạn Trâu quỳ này em toàn đi thẳng vào làn giữa và đã bị vẫy vào 1 lần, hôm đó em ngồi yên trên ghế, giữ nguyên dây an toàn, hạ kính xuống đợi gần 2p chú CSGT mới đến chào, em chỉ hỏi đúng 1 câu xong lại được mời đi tiếp.

Túm lại nên nắm chắc luật, quy định, mình làm đúng thì không sợ gì cả các cụ nhỉ
Kuj hỏi câu gì mà xxx cho đi ngay..??? chỉ a e với, e thỉnh thoảng hay đi qua đây thấy xxx đứng suốt, và thỉnh thoảng có xe bị xxx gọi vào ko hiểu lỗi gì???

Bopbi_hsgs

Xe container

Cụ có "bí quyết gia truyền" j vậy!? Chia sẽ với mọi người đc ko? Chỗ đấy có vạch số 1.18 hay biển 411 ko cụ?

hoangprp

Xe máy
Đi đường 5 ngày nào em cũng thấy xe bị xxx nó thịt vì lỗi này

ym9972

Xe buýt
Cụ có "bí quyết gia truyền" j vậy!? Chia sẽ với mọi người đc ko? Chỗ đấy có vạch số 1.18 hay biển 411 ko cụ?
Chả có bí quyết gì quan trọng, em chỉ hỏi "anh hướng dẫn tôi đi an toàn, đúng luật qua giao lộ này mà ko bị các anh chỉ gậy, để tôi ghi lại, đưa lên OF cho anh em cùng thực hiện"
Thế thôi ạ :)

Bopbi_hsgs

Xe container
Chả có bí quyết gì quan trọng, em chỉ hỏi "anh hướng dẫn tôi đi an toàn, đúng luật qua giao lộ này mà ko bị các anh chỉ gậy, để tôi ghi lại, đưa lên OF cho anh em cùng thực hiện"
Thế thôi ạ :)
Chứng tỏ xxx cũng ngại bị đưa lên Of để "mổ xẻ"!? :))
Nhưng e nghĩ, tại giao cắt đấy phải có cách đi đúng luật mà xxx ko thể phạt đc!?

(E ngoài lề tý) Diễn đàn Of, bây giờ đc gọi là dđ "ông giời" r, ở đây ợ.

Chỉnh sửa cuối:

lutapro

Xe hơi
Ngã tư Trâu Quỳ sáng nào đi qua cũng thấy vài chú bị vợt. Em đi quen, nên cứ làn ngoài cùng đi cho nhanh, đỡ mất thời gian.
Em cũng mới bị vợt chỗ này xong. Đang hoang mang không biết đi như thế nào cho phải :(
Đi làn ngoài cùng thì không theo vạch kẻ đường 411. Mà đi làn đi thẳng (theo vạch kẻ đường) thì lại bị tóm sai làn. Em thấy cụ thì bảo đi theo vạch kẻ đường. Cụ thì lại bảo đi làn xe con. Em chưa biết phải đi như thế nào :(

lutapro

Xe hơi
Có phải họ định phạt cụ về cái lỗi liên quan đến cái biển này phải không cụ?

Dừng đèn đỏ thì xe con phải dừng ở lane nào thưa các cụ. Xe mình đi thẳng và vạch kẻ đường đi thẳng là ở lane giữa ạ.

thanglacceti

Xe buýt
cái này tổng cục đường bộ đã yêu cầu bọn sở giao thông vận tải HN cắm lại biển,2 làn ngoài là xe ô tô và xe ô tô mà bọn sở giao thông vẫn ko đổi. Chúng nó thông đồng với xxx để ăn tiền.E về quê đi đến đoạn này rất ức chế.

luckyhiro

Xe điện
Em chưa rõ. Cụ chỉ em với. Lần sau em đi cho chắc tay.
Làn nào có vạch đi thẳng ( hoặc lỡ đi vào làn có vạch đi thẳng + rẽ mà cụ k thể chuyển sang làn bên cạnh do có vạch liền / hơi vướng nếu có xe đằng sau muốn rẽ ) là cụ đỗ chờ đèn dc hết. Vì cơ bản đường 5 không có lỗi sai làn. Biển cắm ở lề đường chỉ có tính chất chỉ dẫn, k bắt buộc phải tuân theo.

lutapro

Xe hơi
Làn nào có vạch đi thẳng ( hoặc lỡ đi vào làn có vạch đi thẳng + rẽ mà cụ k thể chuyển sang làn bên cạnh do có vạch liền / hơi vướng nếu có xe đằng sau muốn rẽ ) là cụ đỗ chờ đèn dc hết. Vì cơ bản đường 5 không có lỗi sai làn. Biển cắm ở lề đường chỉ có tính chất chỉ dẫn, k bắt buộc phải tuân theo.
Hôm trước e đi đường 5 qua đoạn Sài đồng. Đèn đỏ dừng làn giữa (Vạch kẻ đường đi thẳng). Bị tóm lỗi sai làn đường theo biển 412. E cãi thì nó bảo vạch liền vạch đứt gì đấy. Cuối cùng vẫn mất tiền vì e hiền quá :">

luckyhiro

Xe điện
Hôm trước e đi đường 5 qua đoạn Sài đồng. Đèn đỏ dừng làn giữa (Vạch kẻ đường đi thẳng). Bị tóm lỗi sai làn đường theo biển 412. E cãi thì nó bảo vạch liền vạch đứt gì đấy. Cuối cùng vẫn mất tiền vì e hiền quá :">
Đường 5 làm gì có biển 412 . Kể cả có thì cũng k phạt dc, cụ bị lừa cmnr . Chiu khó lướt OF nhiều hơn cụ ơi :))

Tui Cafe oto

Xe đạp
em chạy đường 5 nhiều, nhưng đường đó vạch viếc nguy hiểm lắm!

Johnny Cupcakes

Xe điện
K ăn dc cái lại anh anh em em nhắc nhở này nọ csgt gia lâm nát

nghithinh

Xe hơi
Em vào đây học hỏi các cụ ạ

datto70

Xe điện
Thỉnh thoang cũng phải nộp tý học phí.