[Thảo luận] Quy trình thực hiện điều lệnh OFer khi bị xxx dừng xe

nhim bong

Xe tăng
ở đây nhiều cụ có điều kiện, các cụ ra chỗ Lạc Long Quân(đoạn rẽ vào đường ven hồ) và đoạn đường ven hồ(từ LLQ về Văn Cao) quay phim, chụp ảnh các xxx phường, dân phòng bắt bớ xe liên tục. Chả thấy có anh xxx giao thông nào cả. Mỗi tuần độ 1-2 lần(thường sẽ 1 ngày thứ 6, ngày còn lại ko cố định), chiều tan tầm ~16h-18h có mà khối.
Hiện nay rất nhiều trường hợp công an xã và dân quân hay kiểm tra phương tiện tham gia giao thông trên các tuyến đường mà không có cảnh sát giao thông làm việc cùng, các cụ lưu ý quy định 47/2011/TT-BCA về quyền hạn của công an và công an xã theo điều sau:

Điều 7. Nhiệm vụ của lực lượng Cảnh sát khác và Công an xã
1. Bố trí lực lượng tham gia tuần tra, kiểm soát trật tự, an toàn giao thông theo kế hoạch.
2. Thống kê, báo cáo các vụ, việc vi phạm pháp luật, tai nạn giao thông đường bộ; kết quả tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông đường bộ theo sự phân công trong kế hoạch.
3. Trường hợp không có lực lượng Cảnh sát giao thông đi cùng thì lực lượng Cảnh sát khác và Công an xã thực hiện việc tuần tra, kiểm soát theo kế hoạch đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt.
4. Lực lượng Công an xã chỉ được tuần tra, kiểm soát trên các tuyến đường liên xã, liên thôn thuộc địa bàn quản lý và xử lý các hành vi vi phạm trật tự, an toàn giao thông sau: điều khiển xe mô tô, xe gắn máy không đội mũ bảo hiểm, chở quá số người quy định, chở hàng hóa cồng kềnh; đỗ xe ở lòng đường trái quy định; điều khiển phương tiện phóng nhanh, lạng lách, đánh võng, tháo ống xả, không có gương chiếu hậu hoặc chưa đủ tuổi điều khiển phương tiện theo quy định của pháp luật và các hành vi vi phạm hành lang an toàn giao thông đường bộ như họp chợ dưới lòng đường, lấn chiếm hành lang an toàn giao thông. Nghiêm cấm việc Công an xã dừng xe, kiểm soát trên các tuyến quốc lộ, tỉnh lộ.
Như theo quy định trên thì đa phần các công an và công an xã xử lý vi phạm là sai so với quy định của BCA. Cụ nào khi gặp trường hợp này thì nhìn quanh xem có CSGT nào đi cùng làm nhiệm vụ hay không? hoặc nếu không có thì phải bắt họ trình kế hoạch đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt.

aodahangthung

Xe máy
Thanks củi cụ hay quá để em học hỏi chút . Kính cụ ly vodka

maydongbo

Xe hơi
Bài viết quá hay! Cám ơn Bác vì bai viết bổ ích

namthieunam

Xe tăng
vote cho bài viết của cụ!

tuongcap

Xe buýt
Nhờ cụ chủ khi nào có thông tư mới hay quy định gì đó cần thì cụ bổ sung tiếp với ạ. Em nghĩ mình đọc quy định ra mà xxx bảo cũ rùi. Đã có cái thay thế thì... Vãi

Ducnamnd

Xe buýt
Em chốt link cái, mai đến cơ quan phải in ra mới đc

tuyen.nghison

Đi bộ
Các cụ ơi ! cho e hỏi là bài viết này áp dụng được trên toàn quốc hay thế nào ạ ? e xin cảm ơn :))

buicongchuc

Xe ba gác

Sợ CSGT

Xe đạp
Trước giờ em mà bị xxx vẫy là em run lắm, từ khi tham gia of em thấy mình tự tin hơn vì hiểu luật hơn. Cám ơn OF.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thông tư có giá trị trên toàn lãnh thổ VN, nhưng mà em thấy dạo này không có thẻ xanh cũng ra dừng xe như thường. Mà em không thấy nói xxx phường với CSCĐ được dừng xe ở chỗ nào cả ?

MEC

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ. Cứ theo đúng Quy trình trên là các anh xxx bít ngay dân OFers roài!

liger3491

Đi bộ
"Nếu xxx nói là kiểm tra hành chính, nghĩa là xxx thực hiện việc dừng xe trong các trường hợp theo Mục b), c), d), Khoản 1, Điều 14 của TT 65 thì yêu cầu xxx xuất trình các loại giấy tờ của Thủ trưởng CA cấp huyện trở lên. Sau khi kiểm tra đúng ta mới xuất trình giấy tờ cho xxx kiểm tra."
mình có quyền kiểm tra giấy tờ của xxx k hả bác?nếu muốn kiểm tra thì phải nói như thế nào và theo điều luật nào đây?hum bữa e cũng k vi phạm hầm hố nói y kin bác,đến khúc đó tự dưng nó kiu "a không có quyền hỏi đến"đành ngậm đắng nuốt cay xòe giấy tờ cho nó

Chỉnh sửa cuối:

QuangDuong304

Xe buýt
"Nếu xxx nói là kiểm tra hành chính, nghĩa là xxx thực hiện việc dừng xe trong các trường hợp theo Mục b), c), d), Khoản 1, Điều 14 của TT 65 thì yêu cầu xxx xuất trình các loại giấy tờ của Thủ trưởng CA cấp huyện trở lên. Sau khi kiểm tra đúng ta mới xuất trình giấy tờ cho xxx kiểm tra."
mình có quyền kiểm tra giấy tờ của xxx k hả bác?nếu muốn kiểm tra thì phải nói như thế nào và theo điều luật nào đây?hum bữa e cũng k vi phạm hầm hố nói y kin bác,đến khúc đó tự dưng nó kiu "a không có quyền hỏi đến"đành ngậm đắng nuốt cay xòe giấy tờ cho nó
1 phải chỉ ra lỗi mới được dừng
2. Phải có QĐ của GĐ xxx cấp huyện trở lên mới được kiểm tra hành chính.
Chỉ 1 trong 2 Cụ nhé. Xxx ko chứng minh được 2, mình quay về điều 1. Tôi ko vi phạm, đề nghị Chú chỉ rõ...

mopmi

Xe tăng
Hỏi cụ chủ là trường hợp khi minh dùng ĐT để ghi hình lúc tranh luận mà bị xxx rật lấy máy sau đó xóa clip thì mình xử sự như nào hả cụ.

buicongchuc

Xe ba gác
Hỏi cụ chủ là trường hợp khi minh dùng ĐT để ghi hình lúc tranh luận mà bị xxx rật lấy máy sau đó xóa clip thì mình xử sự như nào hả cụ.
"Trong chiến tranh, kỵ nhất để quân địch cướp lấy vũ khí của mình" :D.

toilakhang

Xe tải
Đánh dấu ngay topic của cụ. Kính cụ 1 ly. Em ít khi bị xxx tóm nhưng cứ thuộc lòng mấy điều cụ dạy cho chắc cờ

arsenal8660

Xe tăng
dạo này trên đường AN Dương Vương chỗ chân cầu Nhật Tân có mấy thằng xx xanh và dân phòng hay đứng đó kiếm ăn, theo như thông tư 65 thì mấy thằng này không được phép dừng phương tiện , *** mấy thằng dog, mai em làm cái clip cho chết xxx chúng nó đi.

bienbacninh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong mà em khâm phục bác chủ Top. Bình thường gặp xxxx là em cuống cả lên rồi