[Thảo luận] Quy trình thực hiện điều lệnh OFer khi bị xxx dừng xe

manhbvht

Xì hơi lốp
Website
spacepc.vn
top này mm cho lên trang nhất thì đẹp nhất, mọi người ai cũng có thể thấy được, thanks cụ chủ top ạ :D

thanh.hats

Xe tải
thanks cụ nhiều nhé!bài này hay quá!các cụ chú ý lên đọc hết bài này để khi có dính vào trường hợp này thì còn biết đường ko lại mất tiền oan!Mong là tất cả các cụ cố gắng tránh những chú xxx là tốt nhất!

phanxuantan.hua

Xe hơi
Cụ thể và chi tiết! cảm ơn cụ chủ đã khai sáng cho cháu!

chip179

Xe hơi
Bài này áp dụng phù hợp khi chắc chắn mình đúng thôi. Chứ biết chắc là sai thì theo em ko nên manh động, nhất là ra ngoại tỉnh :D

maxonhonhoi

Đi bộ
Bài này rất hay. Rất có tác dụng. Thank các kụ

bestboy2142

Xe hơi
Các bác bổ sung hộ e cái : những lỗi nào không bị dừng xe đề phạt mà chỉ bị phạt thêm khi bị dừng xe vì lỗi khác với

buicongchuc

Xì hơi lốp
Các bác bổ sung hộ e cái : những lỗi nào không bị dừng xe đề phạt mà chỉ bị phạt thêm khi bị dừng xe vì lỗi khác với
Những lỗi không phát hiện bằng mắt thường hay các máy móc công cụ hỗ trợ như: không có hoặc không mang theo các loại giấy tờ theo quy định, đã chuyển nhượng nhưng không làm thủ tục sang tên đổi chủ.

diep_quynh

Đi bộ
Những lỗi không phát hiện bằng mắt thường hay các máy móc công cụ hỗ trợ như: không có hoặc không mang theo các loại giấy tờ theo quy định, đã chuyển nhượng nhưng không làm thủ tục sang tên đổi chủ.
Thưa cụ, em cảm ơn cụ rất rất nhiều. Em là nữ, đi xe máy thôi nhưng cũng nhiều lần bị xxx làm khó. Xin phép tặng cụ một chai Chivas 25 để đa tạ cụ cho em sáng mắt sáng lòng.

Cụ ơi, cụ cho em hỏi trong trường hợp gặp xxx không phải là xxx giao thông mà là xxx 113, xxx phường đi tăng gia sản xuất thì em phải nói thế nào ạ? Có phải sau khi chào hỏi mình sẽ nói: 'Theo TT 45 ban hành ngày... thì từ 1/1/2013 chỉ CSGT được cấp thẻ xanh mới được dừng phương tiện. Đồng chí không phải xxx giao thông vậy đồng chí có được sự điều động của Trưởng công an quận theo [FONT=&quot]Điều 7 thông tư 47/2011/TT-BCA [/FONT][FONT=&quot][/FONT]không?" Em nói vậy có được không cụ

Cụ cho em hỏi 1 câu nữa là trong trường hợp xxx đã kiểm tra xong giấy tờ, đã cầm giấy tờ và lập biên bản. Nếu mình ko đồng ý ký hoặc ko đồng ý với nội dung biên bản, hoặc ghi điều gì đó khiến xxx không thích ở biên bản ...1 lúc sau xxx nói không cầm giấy tờ của mình thì xử lý thế nào ạ?

Em cảm ơn cụ rất nhiều

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thưa cụ, em cảm ơn cụ rất rất nhiều. Em là nữ, đi xe máy thôi nhưng cũng nhiều lần bị xxx làm khó. Xin phép tặng cụ một chai Chivas 25 để đa tạ cụ cho em sáng mắt sáng lòng.

Cụ ơi, cụ cho em hỏi trong trường hợp gặp xxx không phải là xxx giao thông mà là xxx 113, xxx phường đi tăng gia sản xuất thì em phải nói thế nào ạ? Có phải sau khi chào hỏi mình sẽ nói: 'Theo TT 45 ban hành ngày... thì từ 1/1/2013 chỉ CSGT được cấp thẻ xanh mới được dừng phương tiện. Đồng chí không phải xxx giao thông vậy đồng chí có được sự điều động của Trưởng công an quận theo [FONT=&quot]Điều 7 thông tư 47/2011/TT-BCA [/FONT]không?" Em nói vậy có được không cụ

Cụ cho em hỏi 1 câu nữa là trong trường hợp xxx đã kiểm tra xong giấy tờ, đã cầm giấy tờ và lập biên bản. Nếu mình ko đồng ý ký hoặc ko đồng ý với nội dung biên bản, hoặc ghi điều gì đó khiến xxx không thích ở biên bản ...1 lúc sau xxx nói không cầm giấy tờ của mình thì xử lý thế nào ạ?

Em cảm ơn cụ rất nhiều
Cảm ơn mợ đã mời rượu! Ở tuổi của em dùng Chivas 25 không biết làm cái ăn ngay hay phải nhấm nháp từ từ đấy :))

Ở đoạn đánh dấu đỏ, mợ trả lời như thế là chuẩn đấy ạ! Nếu xxx bảo về đồn sẽ có, hoặc bala... Mợ có thể gọi thẳng cho đường dây nóng BCA (số máy em đã đính lên trang đầu).

Với trường hợp xxx cầm giấy tờ rồi bảo không cầm thì đúng là bọn c hó ăn c ứt bẩn rồi. Thế nên để đối phó với bọn c hó này mợ phải luôn ghi âm, ghi hình khi tiếp xúc làm việc với bọn nó.

Chúc mợ luôn tham gia giao thông đúng luật, an toàn và có văn hóa...

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Em đọc xong cái tofic của cụ mà phì cười ! Cụ biết cũng nhiều nhưg thật ra là chả biết j

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em đọc xong cái tofic của cụ mà phì cười ! Cụ biết cũng nhiều nhưg thật ra là chả biết j
Thấy nick ThèmSữaTươi em mới nhớ ra thớt khoe vợ 2, tìm hiểu thêm mới biết hóa ra cụ là xxx NB: http://www.otofun.net/threads/631839-csgt-tp-ninh-binh-mung-2-tet?p=19350132#post19350132

Hóa ra là đồng chí @ThèmSữaTươi. Nick hay thế hằn nào hỏi không dám nói :)).

Thưa các cụ, hôm nay em qua Ninh bình và cũng được giao lưu với đồng chí Thèm sữa với lý do (lỗi) tương tự cụ thớt. Chưa nói đúng sai, nhưng cũng cảm phục cách làm việc của đồng chí ấy. Đồng chí ấy còn trẻ, mong sao lực lượng CS GT của ta tương lai sẽ toàn người như thế thì dân yêu lắm lắm ;))

P/S riêng với đồng chí là lúc đó nhà cháu đang cơn buồn ngủ, được quả giao lưu nhẹ nhàng 30p mà tỉnh táo về đến tận HN không phải ngáp cái nào. Cảm ơn đồng chí nhá :))
@ cụ ThèmSữaTươi: Thớt này em dự cũng không ít xxx vào hóng :)). Cụ là xxx chắc cụ ít nhiều hiểu biết chút ít về PL, nhất là những quy định về xử phạt hành chính, luật GT, QCVN... Hy vọng cụ thường xuyên vào đây khai sáng thêm cho ae.

Em không làm việc trong ngành luật, biết được đến đâu em chia sẻ đến đó trên diễn đàn để mọi người cùng hiểu biết, góp ý, hiệu chỉnh... Cụ thấy chỗ nào chưa được cụ cứ "thẳng tay chém thớt" cho em.

Nói thật, em có vài thằng bạn thân làm xxx, chúng nó phải công nhận là để làm được xxx thì cũng phải biết cách "gian manh" :)) để đối phó với "thù trong, giặc ngoài" :)) - em nói thế chắc cụ hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

Kara_men

Xe buýt
Nói thế này chứng tỏ vẫn còn giấu những điều "không rõ ràng" để còn chăn dắt, như thế em không phục cụ xxx ạ. Thôi thì có cái gì không đúng hoặc "chỉ xxx biết" thì cụ cứ phọt ra luôn đi đừng có bâng quơ thế. Cũng không lo "mất cần câu" đâu, chắc chỉ 1/50 người đi trên đường biết đến OF và thạo luật, còn 49 người cho cụ chăn cơ mà.

Em góp ý với cụ chủ thêm các phần trong Nghị định 27/2010/NĐ-CP và Thông tư 47/2011/TT-BCA, để tránh trường hợp dân phèng, xxx phường dừng xe láo lếu.

x.man

Xe điện
E kê dép hóng @Thèm Sữa giải thích :">

diep_quynh

Đi bộ
Cảm ơn mợ đã mời rượu! Ở tuổi của em dùng Chivas 25 không biết làm cái ăn ngay hay phải nhấm nháp từ từ đấy :))

Ở đoạn đánh dấu đỏ, mợ trả lời như thế là chuẩn đấy ạ! Nếu xxx bảo về đồn sẽ có, hoặc bala... Mợ có thể gọi thẳng cho đường dây nóng BCA (số máy em đã đính lên trang đầu).

Với trường hợp xxx cầm giấy tờ rồi bảo không cầm thì đúng là bọn c hó ăn c ứt bẩn rồi. Thế nên để đối phó với bọn c hó này mợ phải luôn ghi âm, ghi hình khi tiếp xúc làm việc với bọn nó.

Chúc mợ luôn tham gia giao thông đúng luật, an toàn và có văn hóa...
Cảm ơn cụ nhiều ạ

Thưa cụ, còn 1 trường hợp nữa. Nghị định 27 và Thông tư 47 quy định rõ xxx 113, xxx phường chỉ được điều động khi có kế hoạch và phê duyệt của trưởng công an quận/huyện hoặc cấp có thẩm quyền. Nếu xxx không xuất trình được cái đó, hoặc nói về phường xuất trình thì cứ Thanh tra bộ hoặc đường dây nóng mà tương đúng không cụ?

Trường hợp thứ 2 là ở thông tư 65 có nói xxx giao thông được quyền dừng khi:
[FONT=&quot]1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

Cụ cho em hỏi, kiểm tra hành chính là kiểm tra theo các điểm b, c, d đúng không ạ?

Nếu nó nói nó dừng xe để kiểm tra hành chính theo mệnh lệnh tổng kiểm soát, hoặc chuyên đề, hoặc văn bản theo điểm b, c, d. Mình yêu cầu: "Đồng chí kiểm tra theo chuyên đề, tôi đề nghị đồng chí xuất trình chuyên đề hoặc văn bản của cấp có thẩm quyền theo điểm b, c, d Điều 14 thông tư 65". Nếu xxx nói: "cái đó tôi có nhưng chị không có thẩm quyền để kiểm tra và tôi không có trách nhiệm phải xuất trình cho chị" Lúc đó mình xử lý thế nào ạ?

Cụ cho em xin ý kiến với ạ, bao giờ về Đồ Sơn quê em, em chỉ cho cụ nhiều món hải sản tươi, sống, giẫy giụa =)). Đa tạ cụ nhiều. Mời cụ ly Ballantine nhé

bestboy2142

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều ạ

Thưa cụ, còn 1 trường hợp nữa. Nghị định 27 và Thông tư 47 quy định rõ xxx 113, xxx phường chỉ được điều động khi có kế hoạch và phê duyệt của trưởng công an quận/huyện hoặc cấp có thẩm quyền. Nếu xxx không xuất trình được cái đó, hoặc nói về phường xuất trình thì cứ Thanh tra bộ hoặc đường dây nóng mà tương đúng không cụ?

[FONT=&quot]1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

Cụ cho em hỏi, kiểm tra hành chính là kiểm tra theo các điểm b, c, d đúng không ạ?

Nếu nó nói nó dừng xe để kiểm tra hành chính theo mệnh lệnh tổng kiểm soát, hoặc chuyên đề, hoặc văn bản theo điểm b, c, d. Mình yêu cầu: "Đồng chí kiểm tra theo chuyên đề, tôi đề nghị đồng chí xuất trình chuyên đề hoặc văn bản của cấp có thẩm quyền theo điểm b, c, d Điều 14 thông tư 65". Nếu xxx nói: "cái đó tôi có nhưng chị không có thẩm quyền để kiểm tra và tôi không có trách nhiệm phải xuất trình cho chị" Lúc đó mình xử lý thế nào ạ?

Cụ cho em xin ý kiến với ạ, bao giờ về Đồ Sơn quê em, em chỉ cho cụ nhiều món hải sản tươi, sống, giẫy giụa =)). Đa tạ cụ nhiều. Mời cụ ly Ballantine nhé
tôi sai anh p có bằng chứng tôi sai
vậy thì nói mồm tôi có nhưng a k được quyền xem thì lấy gì chứng minh là anh có
em nghĩ vậy

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cảm ơn cụ nhiều ạ

[FONT=&quot]
[/FONT]

Vâng b, c, d....

Món hải sản tươi sống giẫy giụa ở ĐS chưa chắc đã bằng Quất Lâm và Thịnh Long quê em... Nhưng mà mấy món này em không thích, em chỉ thích rau cỏ thôi. Em fun đấy nhá :)) :))

diep_quynh

Đi bộ
Vâng b, c, d....

Món hải sản tươi sống giẫy giụa ở ĐS chưa chắc đã bằng Quất Lâm và Thịnh Long quê em... Nhưng mà mấy món này em không thích, em chỉ thích rau cỏ thôi. Em fun đấy nhá :)) :))
Vâng ạ. Kính cụ cốc bia. đàn bà đi đường bị mấy thằng cờ hó áo xanh tăng gia sản xuất ức lắm, năm ngoái em bị mấy con cờ hó dân phòng + áo xanh phường dừng lại ở chỗ cắt văn cao + liễu giai, lúc đấy chở con đến nhà cô giáo đã có hẹn nên tống vào mồm chúng nó 200k cho nhanh. Chứ biết là chúng nó không có quyền

Vậy cụ cho em hỏi, mình hỏi nó có mệnh lệnh tổng kiểm tra hay chuyên đề không? Nó nói "tôi có đầy đủ chuyên đề nhưng chị không có thẩm quyền để kiểm tra và tôi không có trách nhiệm phải xuất trình cho chị" thì xử lý thế nào hả cụ? Mình có thể ghi vào biên bản được không ạ?

Em cảm ơn cụ nhiều,