Quyết tâm cai rượu, em chạy xuyên Việt.

minhmo

Xe cút kít
Băng rôn, khẩu hiệu tuyên truyền gì đó được treo san sát. Nói thật nếu đọc kỹ hết các bảng treo trên đường chắc phải mất buổi sáng.

Kenket

Xe điện
Lão chạy theo chỉ dẫn của thằng Gúc thì mệt đấy, có những đoạn chỉ vừa cái xe trâu chui lọt nó cũng up lên...:(

minhmo

Xe cút kít
Hậu Giang là tỉnh ở trung tâm châu thổ sông Mê Kông, là một trong những trung tâm lúa gạo của miền Tây Nam Bộ. Tỉnh có thế mạnh về cây lúa và cây ăn quả các loại, có nguồn thủy sản phong phú, chủ yếu tôm cá nước ngọt và chăn nuôi gia súc.

Cánh đồng thẳng cánh cò bay.

Con đường cũng thẳng tắp.

minhmo

Xe cút kít
Lão chạy theo chỉ dẫn của thằng Gúc thì mệt đấy, có những đoạn chỉ vừa cái xe trâu chui lọt nó cũng up lên...:(
Bố khỉ, lúc đi từ Mộc Bài sang Hà Tiên, đường đang đẹp, nó chỉ vào đường bé tẹo. Trời tối em éo dám nghe, cứ chạy theo đường đẹp. Lúc đó nó báo đang chạy giữa cánh đồng:D
Khoảng nửa tiếng sau lại thấy báo đang chạy trên đường cũ. Hóa ra đường đó mới nâng cấp, nắn thẳng, thằng google ếch biết nên chỉ theo đường cũ. :)):))

minhmo

Xe cút kít
Những con đường nhựa ở vùng này thường bám theo dòng sông, tạo thành mạng lưới giao thông thủy bộ kết hợp.

Cây cầu khỉ ngày xưa còn sót lại.

minhmo

Xe cút kít
Cầu khỉ đóng vai trò rất quan trọng ở vùng Miền Tây sông nước này. Không có nó, chỉ có nước ngồi ghe suốt ngày. Xe đạp, xe máy thành cục sắt.

Nó đang được thay dần bằng những cây cầu như thế này. Chẳng biết được gọi là cầu dê hay cầu trâu. :D

giangsuki

Xe ngựa
Cầu khỉ đóng vai trò rất quan trọng ở vùng Miền Tây sông nước này. Không có nó, chỉ có nước ngồi ghe suốt ngày. Xe đạp, xe máy thành cục sắt.

Nó đang được thay dần bằng những cây cầu như thế này. Chẳng biết được gọi là cầu dê hay cầu trâu. :D

Cầu chả phải, ái mới đóng vai trò quan trọng để khi nói đến Miền Tây là ai cũng nhớ đến ngay

minhmo

Xe cút kít
Cầu chả phải, ái mới đóng vai trò quan trọng để khi nói đến Miền Tây là ai cũng nhớ đến ngay
Lão lại chơi chữ rồi. :D
Thì cho thêm tí vai trò quan trọng của Miền Nam cho nóa ... quan trọng.
Tình đất đỏ Miền Đông.

minhmo

Xe cút kít
Miền Tây, một vùng đồng bằng rộng lớn, đất đai mênh mông, đồng ruộng thẳng cánh cò bay, dân cư thưa thớt. Đấy là nghe nói thế, chắc nó chỉ đúng ở các vùng xa, miền U Minh thì phải. Trên suốt hành trình, hầu như các con đường lúc nào cũng đông người và phương tiện đi lại.

Tới đây mà cũng thấy cảnh đông đúc đến mức tắc đường quen thuộc ở Hà Nội.

Chắc tại cái địa danh nó làm ra tắc đường. :D

minhmo

Xe cút kít
Cổng tỉnh, một nét đặc trưng, ghi dấu địa danh đã được xây dựng ở hầu khắc các tỉnh trên cả nước. Nhưng đây là lần đầu tiên được thấy một cái cổng tỉnh đồ sộ và ...đầy bản sắc. :D

Nơi đây, sau mấy ngày miệt mài với những quốc lộ, tỉnh lộ lạ hoắc, em lại gặp được con đường thân quen: Quốc lộ 1A, đoạn Cần Thơ - Sóc Trăng.

trantronghung88

Xe tải
Hôm giữa năm 2014 em đi Lào qua cửa khẩu Nậm Cắn có ngồi nghỉ ở rừng Săng lẻ, chẳng hay nó có gần nhà cụ không ?
Nhà em dưới rừng Săng Lẻ 20km, chán cho cụ quá, lần sau có qua thì ghé em chút nhé

hieutcnd

Xe điện
Chui trong rừng ngập nước thật là hùng vĩ và thú vị.

[/QUOTE]

Cụ cho em hỏi cù lao này là cù lao gì ah? Cụ thuê thuyền đi từ bến Ninh Kiều ah? Giá cả thế nào hả cụ?

Nhà em dự định đi dịp 30/4, cảnh giật gấu vá vai chws ko dc xông xênh như cự nên cứ gì mất tiền là em phải nghe ngóng trc ạ :D

hieutcnd

Xe điện
Trên đường vào núi đá dựng là những cánh đồng vừa qua mùa gặt còn thơm mùi rơm mới. Những cây thốt nốt đứng rải rác trên cánh đồng đã đi vào ống kính của nhiều nhà nhiếp ảnh nổi tiểng trên OF và thế giới :D

Em chụp cái oánh dấu thôi.

Ảnh Thạch Động và Núi Đá Dựng đã được nhiều nhà nhiếp ảnh chuyên và không chuyên chụp rất nhiều và đẹp. Với máy ảnh bao diêm và IP, em chỉ đưa một vài cái đánh dấu địa điểm thôi.
Mời các cụ xem ở đây: http://vi.wikipedia.org/wiki/Núi_Đá_Dựng
Có vẻ Hà Tiên ko có nhiều danh lam thắng cảnh cụ nhỉ? Em đang phân vân nên đi mũi Cà Mau hay Hà Tiên. Em chỉ dc chọn 1 trong 2 do thời gian có hạn

hieutcnd

Xe điện
Cụ chủ đã đi Miền Tây rồi cho em hỏi, em xem trên bản đồ oto đi dc đến Hòn Đá Bạc và Rừng U Minh Hạ nhưng em ko tin thằng Google này lắm. Cụ chủ hay ai đó ở Miền Tây có thể kiểm tra lại cho em dc ko ah? Em muốn đi ngắm rừng U Minh Hạ để tìm cái đặc trưng của miền Tây

minhmo

Xe cút kít
Nhà em dự định đi dịp 30/4, cảnh giật gấu vá vai chws ko dc xông xênh như cự nên cứ gì mất tiền là em phải nghe ngóng trc ạ :D
Nhà em thuê thuyền hết 100k đi chơi cù lao rồi vòng một vòng cầu Cần Thơ. Đi về rất hài lòng nên gửi anh lái thuyền 150k/chuyến/4 mạng. Sáng hôm sau vợ anh ấy chở đi chợ nổi 200k/4 mạng, đi về.