Rảnh rỗi e lắp điều khiển vô lăng cho Morning SLX

kimyungnam

Xe buýt
Hôm nay thứ 7 được nghỉ, sau khi đưa 2 công chúa F1 đi ăn sáng xong định đi uống cà phê thì chợt nhớ là có chuyện lớn cần giải quyết ở nhà nên lại về. Sau khi chuẩn bị đồ nghề xong e bắt đầu vào trận chiến.
Đầu tiên và bănh cái vô lăng ra, công đoạn này khá nhiều thời gian của em (chắc tầm 20 phút, lần sau có tháo thì chắc chỉ mất 10 phút thôi)

Trước khi tháo thì e đã tháo cọc bình vì 2 lý do:
- Tránh động chạm làm nổ túi khí
- Chẳng may ấn vào nút còi hàng xóm nó tưởng mình ... =P~
Còn đây là hàng chuẩn bị sẵn

Lắp điều khiển vào

sau khi cắm jack và nhét vào cuộn tiếp điểm (jack cắm vào điều khiển thì em ra hàng sửa máy tính xin mấy cái jack của USB, nút POWER, RESET ... cắm lên main máy tính là vừa luôn)

Rồi đến banh cái mặt dưỡng CD ra để nối cái dây REMOTE vào

Và kết quả

Cận cảnh (nhìn cứ như phun ốp sần ấy) :))

Buổi tối

Đang đi có phone thì ấn Mute cái là im luôn, ấm Volume lại hát hò tiếp
Đang hát ấn Mode thì chuuyển các chế độ FM, AM, CD, USB. Giữ Mode thì tắt CD, đang tắt ấn Mode lại bật CD... Nói chung là khỏi phải sờ mó đến CD nữa
Do lúc thi công hì hục quá nên e chẳng chụp đc ảnh mấy, cụ nào muốn nghiên cứu kỹ thì đọc bài https://www.otosaigon.com/threads/huong-dan-lap-dieu-khien-tren-volang-cho-kia-morning.4632592/ của cụ Jungle trên OS nhé (rất chi tiết luôn).
Và có lẽ đây là phần một số cụ mong đợi nhất, nguồn gốc cái ốp vô lăng ở đây ạ

Rất hạt dẻ phải không các cụ? 8-x Em cũng không ngờ chính nhà Mát lại có món này nữa
Cụ nào cần kinh nghiệm em xin alo cho em, e sẽ chia sẻ nhiệt tình luôn. Dây thép của em: Không chín tám hai tám ba ba tám hai bốn
Tổng kết: Điều khiển 350k, ốp vô lăng 150k, 2h thi công và 2L mồ hôi ạ

vertuquest

Xe đạp
Ác quá. Cụ thật giỏi

michel_bui2000

Xe hơi
Cụ chủ siêu thật, em kết quá mà ko tự chiến được.
Cụ nào thi công được món này cho em xin Full giá với?

akyra

[Tịch thu bằng lái]
Quá hạt rẻ, em mà đổi sang morning van là em alo cụ ngay

TungDUBAI

Xe tải
Em like cụ rồi đấy, em chắc cũng sắp tập làm giống cụ, cụ mua thêm cái thiết bị bluetooth gắn thêm vào đầu cd nhận qua cổng AUX nữa đi cho ngon cả bộ. không biết tháo mặt dưỡng và vô lăng ra có khó không cụ ?

kimyungnam

Xe buýt
Em like cụ rồi đấy, em chắc cũng sắp tập làm giống cụ, cụ mua thêm cái thiết bị bluetooth gắn thêm vào đầu cd nhận qua cổng AUX nữa đi cho ngon cả bộ. không biết tháo mặt dưỡng và vô lăng ra có khó không cụ ?
Tháo dễ lắm cụ ơi, để yên tâm thì cụ cứ tháo cọc bình ra để phòng chẳng may túi khí nó bùm cái thì ...

Nhanghi

Xe hơi
Nhìn mê quá nhưng không tự làm đc. Like.

Otard

Xe máy
Em mê quả này quá. Chắc hôm nào rảnh nghiên cứu thử làm.

Em thì hơi ngu nhưng mà lại rất kết nên rất muốn nhờ cụ tư vấn giúp em với hơi chi tiết 1 tý.

1- Không biết gì mà định làm cái này có nên không? có nguy hiểm gì không?
2- Mua Điều khiển 350k, ốp vô lăng 150k thì ở nhà MAST hết ạ? ngoài ra còn chuẩn bị những gì và ? vd jack bao nhiêu cái? hình thù thế nào để em dễ xin/mua cụ nhỉ?
3- Cụ bảo đã tháo cọc bình, em hỏi cọc bình là cái gì ạ? có phải là tháo cái socket vàng này để tránh nổ bom túi khí không?

4- Bước: Tháo cái mặt dưỡng CD ra để nối cái dây REMOTE vào -->cái này cứ cạy thật lực hả cụ? à, mà sao em thấy hình của cụ và hình của jungle em thấy có vẻ hơi khác nhỉ? cắm dây control vào lỗ giống cụ jungle hướng dẫn nhỉ?

Của cụ

Jungle

Nhờ cụ tư vấn giúp. em nghiên cứu dần dần để thi triển tuyệt kỹ của cụ hướng dẫn xem có được không?

cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

LaiCaMayBay

Xe đạp
Hay quá.thêm một kinh nghiệm nữa cám ơn chủ thớt.

kimyungnam

Xe buýt
Em mê quả này quá. Chắc hôm nào rảnh nghiên cứu thử làm.

Em thì hơi ngu nhưng mà lại rất kết nên rất muốn nhờ cụ tư vấn giúp em với hơi chi tiết 1 tý.

1- Không biết gì mà định làm cái này có nên không? có nguy hiểm gì không?
2- Mua Điều khiển 350k, ốp vô lăng 150k thì ở nhà MAST hết ạ? ngoài ra còn chuẩn bị những gì và ? vd jack bao nhiêu cái? hình thù thế nào để em dễ xin/mua cụ nhỉ?
3- Cụ bảo đã tháo cọc bình, em hỏi cọc bình là cái gì ạ? có phải là tháo cái socket vàng này để tránh nổ bom túi khí không?

4- Bước: Tháo cái mặt dưỡng CD ra để nối cái dây REMOTE vào -->cái này cứ cạy thật lực hả cụ? à, mà sao em thấy hình của cụ và hình của jungle em thấy có vẻ hơi khác nhỉ? cắm dây control vào lỗ giống cụ jungle hướng dẫn nhỉ?

Của cụ

Jungle

Nhờ cụ tư vấn giúp. em nghiên cứu dần dần để thi triển tuyệt kỹ của cụ hướng dẫn xem có được không?

cảm ơn cụ
1. E khuyên thật sự nếu cụ ko rành về điện đóm thì ko nên thi công vì nếu làm ko cẩn thận chập cháy thì rất là nguy hiểm cho xe của cụ, tốt nhất cụ ra hàng nội thất nào bảo người ta thi công cho, chắc cũng tầm 300k là cùng thôi ạ
2. Jack thì cụ cứ qua mấy của hàng sửa máy tính xin mấy cái jack này cho e ạ. Trên điều khiển thì chỉ cần 4 dây = 2 jack đôi là đc (2 dây mát, 1 dây remote, 1 dây đèn)

3. Tháo cọc bình là tháo bình ắc quy cụ ơi, để đề phòng chẳng may động chạm thì túi khí nó còn nguyên chứ nếu mà nổ cụ vô hãng thay thì ít nhất cũng mất nhiều hơn là cụ bị thổi cồn đấy (tầm hơn 20 củ khoai). Còn cái socket vàng thì vẫn phải tháo ra để cho dễ làm ạ
4. Cái ảnh này của e là e chưa tháo jack CD ra, 5 cái jack kia là của mấy cái công tắc: sưởi ghế trái, phải, đèn gầm, gọi điện thoại và nút tam giác. Còn dây remote cụ cứ cắm như cụ jungle là đc ạ. CD nó có 3 cái jack thì cụ cắm dây vào cái jack màu đen đấy. Mặt dưỡng thì nó có 4 cái lẫy, cụ lấy cái tơ vít mỏng đẩy nhẹ vào trong là tháo đc mặt dưỡng thôi ạ (trưng chắc thì cụ lấy băng dính quấn tơ vít cho nó đỡ xước cái mặt dưỡng)

Otard

Xe máy
Cảm ơn cụ. Quả thực em cũng muốn trải nghiệm, lọ mọ tý. Em nghiên cứu thêm tý, nếu làm mà vướng đâu xin nhờ cụ trợ giúp, chỉ bảo nhé. Cảm ơn cụ

milo1611

Xe hơi
Công nghệ quá cụ ah, giờ có thêm nhiều option cho mọi người lựa chọn.

annguyen282

Xe hơi

Cụ ngon quá đc cái mặt 150k đấy... Như e tự mày mò khoan với đục mất cả buổi tối ạ...