[Funland] Rao bán tầng 2 nhà phố cổ 7.5 tỷ - chủ nhà nhận toàn gạch đá

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Lại mấy anh lều bi bô,tập viết thôi! Đúng là não ngắn.
Bình thường mà, nhà hx e phố Hàng (cách bồ hồ 1km) tầng 2-3 cơi nới tổng DT 50m2. không mặt phố (cách giếng trời) vẫn rao 6-7 tỉ.
Chỉ có người mua toàn bộ số nhà từ ngoài vào trong họ mới chấp nhận giá đó vì được lợi diện tích phụ, lối đi.... tính ra mặt phố Hàng có 250t/m vẫn quá rẻ.

huyhung123

Xe điện
Nhà đất lên cao ngất ngưởng. Cách đây độ 3-4 năm thì liền kề có 3-4 tỷ. Giờ lên 7-8 tỷ. Cứ cho 1 năm làm ra nửa tỷ. Thì 1 năm giá nhà nó tăng 1 tỷ. Bao giờ mới mua được hả các cụ
Thì 1 năm phải làm ra 2 tỉ cụ ạ. Ko được thì mua chung cư hoặc ra vùng ven mua nhà đất!

huyhung123

Xe điện
Nhà em trên phố Đường Thành,mặt đường,trên tầng 2 là nhà khác.thằng chủ nhà bên cạnh nó vừa mua lại hết các nhà trong ngõ,và cái nhà trên tầng 2 nhà e.thằng tầng 2 nó bán cũng đc mấy chục tỷ.nhưng vẫn chưa đập hết đi xây khách sạn đc vì vẫn vướng nhà e,và trong cuối ngõ nhà e còn cái nhà tắm và nhà wc nho nhỏ.ngôi nhà là do nhà ông bà e để lại làm nhà thờ nên ko bán đc
Cụ bán đi dịch ra ngoài tí mua đất, xây nhà thờ có phải đàng hoàng hơn bao nhiêu ko?
Đất nhà e ở quê, các cụ để lại 160m2 trong ngõ xe máy. E đang muốn bán chuyển qua làng bên mua đc 300m2, 2 mặt tiền oto tải đỗ. Mua xong làm cái nhà thờ đàng hoàng.

Chun SUV

Xe buýt

barca6996

Xe container
Bình thường mà, nhà hx e phố Hàng (cách bồ hồ 1km) tầng 2-3 cơi nới tổng DT 50m2. không mặt phố (cách giếng trời) vẫn rao 6-7 tỉ.
Chỉ có người mua toàn bộ số nhà từ ngoài vào trong họ mới chấp nhận giá đó vì được lợi diện tích phụ, lối đi.... tính ra mặt phố Hàng có 250t/m vẫn quá rẻ.
Em nghĩ khu phố cũ thì không có giá chung,nó tùy thuộc nhiều vào người bán và người mua

ktqsminh

Xe tăng
50m2 rao 7,5 tỷ là bình thường, nhà em có 45 m2 nhà dưới trả 8 tỷ không buồn trả lời. Còn căn bếp 3 m2 bán 1,5 tỷ các cụ tin không. Giá cả nó phải căn cứ đặc thù từng nơi, vô cùng.

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Không phố cổ thì là phố gì. Tên cũ là phố Hàng Bột đấy.
Đây là ở Hàng Bột đó cụ
Tôn Đức Thắng - Hàng Bột (tên cũ)
Lê Duẩn - Hàng Lọng (cũ).
2 phố trên đều có chữ Hàng nhưng lại không hề thuộc khu phố cổ 36pp, mà là vùng ven đô của HN xưa :D
Chỉ cần lướt qua những ảnh đầu TK20, hoặc hỏi ôbcm những cụ nào từng sống ở HN từ trước 54 cho đến thập niên 60 - 70 sẽ thấy là 2 phố này nó ko hề là phố cổ, chỉ tới thời Pháp thì mới lác đác vài nhà 2 tầng mọc lên đoạn Hàng Bột gần Văn Miếu và Lê Duẩn đoạn đầu Cửa Nam - Nam Ngư cho đến ga Hàng Cỏ ngày nay, từ ga HC ra là quê đặc luôn.
Hàng Bột TĐT, Khâm Thiên, Hàng Lọng - Lê Duẩn thời 54 chỉ là vùng ven đô :D
Giới hạn của phố cổ phía Nam chính là là phố Hàng Bông - Phùng Hưng trở vào, từ ngã 4 Cửa Nam trở ra là ven đô rồi :D

ktqsminh

Xe tăng
Tôn Đức Thắng - Hàng Bột (tên cũ)
Lê Duẩn - Hàng Lọng (cũ).
2 phố trên đều có chữ Hàng nhưng lại không hề thuộc khu phố cổ 36pp, mà là vùng ven đô của HN xưa :D
Chỉ cần lướt qua những ảnh đầu TK20, hoặc hỏi ôbcm những cụ nào từng sống ở HN từ trước 54 cho đến thập niên 60 - 70 sẽ thấy là 2 phố này nó ko hề là phố cổ, chỉ tới thời Pháp thì mới lác đác vài nhà 2 tầng mọc lên đoạn Hàng Bột gần Văn Miếu và Lê Duẩn đoạn đầu Cửa Nam - Nam Ngư cho đến ga Hàng Cỏ ngày nay, từ ga HC ra là quê đặc luôn.
Hàng Bột TĐT, Khâm Thiên, Hàng Lọng - Lê Duẩn thời 54 chỉ là vùng ven đô :D
Giới hạn của phố cổ phía Nam chính là là phố Hàng Bông - Phùng Hưng trở vào, từ ngã 4 Cửa Nam trở ra là ven đô rồi :D
Lê Duẩn xưa là phố Hàng Cỏ. Còn cụ nói 1954 mà mới có mấy nhà là cụ chả biết gì.

pisces_hn

Xe container
Em cũng hóng chủ mới là ai. Chắc phi thường lắm. Cái nhà ấy k biết chủ hiện tại làm ăn thế nào mà bán nhà cũng k thèm sơn sửa cho nó đỡ cũ. Hay dân hàng phố nó hơn dân quê ở cái điểm nhìn cũ lại thấy đẹp nhỉ.

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Lê Duẩn xưa là phố Hàng Cỏ. Còn cụ nói 1954 mà mới có mấy nhà là cụ chả biết gì.
Cụ mới nên dựa cột mà nghe. Không hề có phố Hàng Cỏ mà chỉ có cái ngõ cụt Hàng Cỏ.
Hàng Lọng là phố kéo từ Bách Hóa 5 Nam Bộ ra tới đầu Kim Liên - Giải Phóng, như tôi đã nói từ ga Hàng Cỏ trở ra là quê đặc, thủng chưa.
Còn đoạn từ Bách hóa 5 Nam Bộ tới ga Hàng Cỏ tuy đông đúc sầm uất hơn như cũng nằm ngoài phạm vi khu phố cổ (Cửa Nam - Hàng Bông trở vào), đoạn này vốn là đầu đường cái quan (Quốc lộ) dẫn về phía Nam, cũng toàn dạng dân nghèo ven đô mới ở khu này :D
Phố Hàng Lọng

Hàng Lọng thời Pháp thuộc gọi là Route Mandarine (Đường Cái Quan), sau thời VNDCH là đường Nam Bộ rồi đổi thành Lê Duẩn ngày nay). Đường cái nối liền Nam Bắc thì có ít nhất là ba đường, con đường này trước kia vẫn không được sầm uất như con đường từ trạm Hoàng Mai lên, hoặc con đường từ ô Chợ Dừa vào, vì vướng khu hồ ao Kim Liên-Bảy Mẩu, mùa nước hay bị ngập úng.
Chỗ giáp khu Cửa Nam là đất các thôn cũ Vĩnh Xưong, Nam Ngư; di tích cũ còn chùa Tiên Tích một ngôi chùa lớn từ thòi Hậu Lê, bị chiến tranh tàn phá, dân làng Nam Ngư góp tiền lại xây dựng làm chùa của làng.

HÀ NỘI XƯA – PHỐ HÀNG LỌNG
Đường này dài 2600m, đi từ đường Điện Biên Phủ đến ngã tư đường Giải Phóng – Đại Cồ Việt. Phố này cắt qua các phố: Điện Biên Phủ, Cao Bá Quát, Nguyễn Thái Học, Nguyễn Khuyến, Cửa Nam, Hai Bà Trưng, Nam Ngư, Lý Thường Kiệt, Trần Hưng Đạo, Nguyễn Du, Đỗ Hành, Vũ Hữu Lợi, Khâm Thiên, Nguyễn Thượng Hiền, Nguyễn Quyền, Trần Nhân Tông đến đầu đường Giải Phóng, chỗ cắt Đại Cồ Việt và Đào Duy Anh.

pisces_hn

Xe container
nhà kiểu đấy chỉ gọi là khu nhà cũ thôi, chả ai gọi là phố cổ cả
dân ở những khu nhà như thế cứ nâng cao quan điểm thôi chứ ở khổ lắm, mấy nhà đc ở thoải mái đâu, các căn hộ ở toàn 20m2 là nhiều nhưng có nhiều nhà gd 3 4 người ở chỉ hơn 10m2 tí thôi xây cơi nới 3 phương 4 hướng để ở cho thoải mái hơn
con ngõ cũ nhà e có ông cụ đạp xích lô ở nhờ lối cầu thang chung, ông làm cái gách xép nhỏ chắc hơn 3m2 tí đủ để ngủ nằm duỗi thẳng chân

người nơi khác đến nhìn thì thấy phố xá đẹp đẽ cứ nghĩ dân ở đấy chắc giàu lắm nhưng chỉ là cái hào quang của những hộ mặt đường thôi đi vào từng con ngõ nhỏ mới thấy bẩn thỉu nhếch nhác lắm ko như vẻ bên ngoài đâu
Em nghĩ những người có điều kiện họ đi nơi khác ở cũng nhiều rồi. Khu vực ấy có vẻ dân trí cũng k cao lắm.

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hóng chủ mới là ai. Chắc phi thường lắm. Cái nhà ấy k biết chủ hiện tại làm ăn thế nào mà bán nhà cũng k thèm sơn sửa cho nó đỡ cũ. Hay dân hàng phố nó hơn dân quê ở cái điểm nhìn cũ lại thấy đẹp nhỉ.
Người sắp đi nước ngoài, đằng nào nhà cũng cũ rích, chủ nhà chỉ có tầng 2, vậy ai mua về ghép vs tầng 1 thì cũng đập đi xây lại thôi.
Còn cái phố Hàng Bột này chỉ cách đây khoảng mấy chục năm đi thông sang Hào Nam vào toàn ruộng lúa, ao rau muống vs làng xóm quê đặc chứ "hàng phố" cái nỗi gì!

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ những người có điều kiện họ đi nơi khác ở cũng nhiều rồi. Khu vực ấy có vẻ dân trí cũng k cao lắm.
Dân trí, nhà cửa mấy khu Khâm Thiên, Quan Thổ, Văn Chương, Hàng Bột, Thổ Quan....xưa cũng đã lôm nhôm dạng xóm nghèo ven đô ven đường quốc lộ vô Nam, sau thì cũng nhiều hút chích dặt dẹo, đi vào trong toàn ngõ ngách ngoằn nghèo nguyên văn 1 cái làng thôn quê luôn.

Phỗng new

Xe điện
Nhà phố Hà Nội thì nhiều chuyện khó tin, nhất là với các cụ tỉnh thành khác.
Nhà ông chú ruột em, hiện đang có một cái "nhà" tầng 1 ở mặt con phố gần Nhà hát Lớn, mặt tiền 1,8m, chiều sâu khoảng 3m. Nhà bên cạnh giả 3 củ ko bán, vẫn để làm nơi cất xe máy :(

vihali

Xe container
50m2 rao 7,5 tỷ là bình thường, nhà em có 45 m2 nhà dưới trả 8 tỷ không buồn trả lời. Còn căn bếp 3 m2 bán 1,5 tỷ các cụ tin không. Giá cả nó phải căn cứ đặc thù từng nơi, vô cùng.
Chắc nhà đó cụ để cho vui chứ cụ ở chỗ khác rồi đúng ko?

vihali

Xe container
Đơn giản thôi cụ ạ, nhà dưới nó 90m2. Mua được nhà em, ghép sổ, đập đi xây lại thì... :D
Cái đó có thể nhưng lí do ko bán vì cái đó chứ? Nếu cụ vẫn ở đó và cảm thấy thoải mái với chỗ ở đó thì đúng là ko cần bán mà ko vì nhà dưới sẽ đc lợi nếu mua nhà cụ. Chứ em mà thấy bức bối với 45m2 thì em bán với giá 8 tỉ ra chỗ rộng rãi ở ngay 😁