[Funland] Rất khó chấp nhận

Nov

Xe tăng
Khi xã hội công nhận hiện tượng ấy thì có nghĩa là nó bình thường! Tại sao cứ phải lấy chuẩn mực bình thường của mình để áp cho người khác vậy mợ!?
Trên thế giới các trường hợp cha mẹ ngay từ đầu đã ko định hướng giới tính cho con. Kiểu như họ chọn cho con quần áo, đồ dùng có màu trung tính, kiểu cách ko thiên về trai hay gái,... để cho đứa trẻ phát triển tự nhiên, tự xác định giới tính của mình. Ko biết tương lai xã hội dần có đi theo hướng đấy ko.

Nov

Xe tăng
Đương nhiên là mong ước chúng nó lập gia đình, sinh con, đẻ cái rồi.
Nhiều người phải lập gia đình, sinh con đẻ cái để che mắt thiên hạ, thực hiện nghĩ vụ nối dõi, chứ chẳng hề sung sướng hạnh phúc gì ấy.

LaziCat

Xe container
Rốt cuộc sinh ra đứa con thì cha mẹ mong ước điều gì ngoài con được khỏe mạnh, vui vẻ, hạnh phúc cơ chứ!
Nhưng cuối cùng cha mẹ lại toàn lấy cái sự vui vẻ, hạnh phúc, hài lòng của mình để áp đặt lên những đứa con!
Người ta có hai thứ k thể lựa chọn và thay đổi được đấy là nơi mình sinh ra và khi mình chết đi! Em từng được nghe một lời tâm sự của một bạn trẻ rằng: ước gì bạn ấy không phải là con của bố mẹ bạn ấy! Mợ thấy có đau lòng không! Từ lúc nghe câu nói ấy em luôn tâm niệm con tuy là do mình đẻ ra nhưng có có cuộc đời của nó, mình sẽ cố gắng để nó không bao giờ phải hối tiếc vì đã là con của mình!

7vienngocrong

Xe tăng
Khi xã hội công nhận hiện tượng ấy thì có nghĩa là nó bình thường! Tại sao cứ phải lấy chuẩn mực bình thường của mình để áp cho người khác vậy mợ!?
E đọc báo thấy đa số các bạn LGBT tâm sự toàn bị gia đình phản đối rồi lâu dần mới chấp nhận các bạn ấy như thế, cho nên xã hội thấy bình thường là chuyện của xã hội. Cá nhân e cũng chả kì Thị gì nhưng rơi vào con e thì e vẫn đau vẫn buồn như thường, các bậc cha mẹ khác chắc tâm trạng như e thôi, thời buổi đẻ 1,2 đứa con thì chỉ mong con bình thường giới tính chứ ai mạnh miệng nói k buồn khi con vậy.

Nov

Xe tăng
Nhưng cuối cùng cha mẹ lại toàn lấy cái sự vui vẻ, hạnh phúc, hài lòng của mình để áp đặt lên những đứa con!
Người ta có hai thứ k thể lựa chọn và thay đổi được đấy là nơi mình sinh ra và khi mình chết đi! Em từng được nghe một lời tâm sự của một bạn trẻ rằng: ước gì bạn ấy không phải là con của bố mẹ bạn ấy! Mợ thấy có đau lòng không! Từ lúc nghe câu nói ấy em luôn tâm niệm con tuy là do mình đẻ ra nhưng có có cuộc đời của nó, mình sẽ cố gắng để nó không bao giờ phải hối tiếc vì đã là con của mình!
Chính là như thế, chúng ta đang lấy cái định kiến, chuẩn mực của mình áp lên người khác, áp lên thế hệ sau. Nên như em nói ở trên, cháu gái em hiện có xu hướng les, nghĩ cũng hơi buồn, nhưng ngẫm thấy như thế có vẻ đúng bản chất của nó nên em và chị gái em cũng thấy bình thản. Có thể hiện nó còn trẻ, tương lai còn nhiều thay đổi, nhưng thôi cứ để tự nhiên.

meodenminh

Xe điện
Cách đây mấy tuần, cô bạn vợ tôi qua nhà, nước mắt ngắn dài kể chuyện thằng con 17 tuổi bị cong. Thằng bé này tôi biết, cao 1m8, xinh trai ngoan ngoãn học giỏi, đùng cái bố nó phát hiện chơi gay với 1 thằng SV hơn nó mấy tuổi, cấm đoán thì nó lôi LGBT ra cãi. Cả nhà đang như cái địa ngục.

Hôm nay tôi có việc vào AEON, đang đi tự nhiên đập vào mắt 2 thằng con trai ẻo lả, vừa ôm eo vừa thò tay vào áo nhau. Đặc điểm của tôi là cứ thấy 2 thằng đồng tính là tôi buồn nôn nên phải quay vội sang chỗ khác.

1 lúc sau xong việc ra cửa, đang đi lại gặp 2 đứa con gái nắm tay nhau, 1 đứa nói gì đó làm đứa kia cười phá lên rồi chúng nó quay sang hôn môi nhau ngay giữa bàn dân thiên hạ.

Cái phong trào LGBT đúng là thổ tả.
Cái này nó là bệnh của từng cá nhâno không sửa đc, hay do môi trường sống vạy nhỉ ?

nam9999

Xe hơi
Bình thường. Nhưng bọn lố lăng thì đáng lên án, dù là đồng tính hay dị tính.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
thớt này được lập vào thời điểm khá vi tế. Thủ tướng thăm Mỹ
Đảng dân chủ họ đề cao tôn trọng giới tính thứ 3, cũng tốt, chúng ta có điều kiện rộng đường bàn luận.
Về cơ bản, em thấy xã hội Mỹ vận hành quá giống với nhiều lý luận lớn của Phật giáo, đặc biệt là khi nó nằm dưới sự vận hành của đảng DC.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chính là như thế, chúng ta đang lấy cái định kiến, chuẩn mực của mình áp lên người khác, áp lên thế hệ sau. Nên như em nói ở trên, cháu gái em hiện có xu hướng les, nghĩ cũng hơi buồn, nhưng ngẫm thấy như thế có vẻ đúng bản chất của nó nên em và chị gái em cũng thấy bình thản. Có thể hiện nó còn trẻ, tương lai còn nhiều thay đổi, nhưng thôi cứ để tự nhiên.
Có con như vậy nói không buồn là dối lòng nhưng buồn chút thôi sau đó tìm cách biến nỗi buồn thành niềm vui (cách gần như duy nhất là ủng hộ con vô điều kiện). Đối với trai thì có thể biết từ khá sớm căn cứ vào cử chỉ tính cách nhưng đối với con gái thì khó ngờ hơn, ngay cả việc cấm cung quá đôi khi cũng khiến con gái rơi vào tình cảnh les tạm thời vì chả có ny khác giới nhưng được bạn cùng giới quan tâm và ngộ nhận đấy là ty. Trai thì hiếm khi tự trở lại bình thường nhưng nữ thì đầy vì khi va vào trai thẳng lúc đấy mới biết ty đích thực là ntn :))

LeTai1979

Racing Boy

Atlas99

Xe tải
Em cũng sợ con trai em lỡ chẳng may nên cho tập bóng đá từ nhỏ. Chơi cái môn thể thao này em ko thấy ai bị gay cả =)) . Giờ lại sợ hormon nó mạnh sớm quá cũng oải.
Cụ nhầm to rồi... VĐV cao cấp vô địch thế giới cũng gay như thuờng...

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Và tất cả những bdbc đều sống cực tró. Méo bao giờ chúng nó ga lăng, hào hiệp đâu, vì chúng nó nghĩ chúng nó không phải là đàn ông. Đụng chạm xíu thôi là cực kỳ mệt mỏi với bọn này, thù vặt, dai, chấp nhặt. Tính đàn bà trong sức mạnh, suy nghĩ của một thằng đàn ông nên cực kì nguy hiểm.
Bd thì e không biết cụ ạ. Trước e quen đứa Les nó xinh gái, nói chuyện dễ thương, tinh tế. Nó đọc suy nghĩ như đàn ông và nó cư xử thì như phụ nữ. Nó ngủ với đàn ông và kể chuyện nó ngủ với con nó đang ở cùng :)) các câu chuyện đan xen giữa 2 giới tính
Bd thì không biết chứ mấy e les dính vào ghì cũng vui đấy

Atlas99

Xe tải
Nói trời sinh thế em thấy có vẻ chưa đúng. Các cụ đừng nói ngày nay mạng mẽo phát triển nên ngta cởi mở hơn.
Em học cấp 3 ko thấy 1 đứa nào, vào đh những năm cuối 9x đầu 2000, em thuộc loại vật vờ gần như tất cả các ktx trường kỹ thuật em đều ở chui, tiếp xúc sv đến hàng nghìn thì có đúng 1 đứa ngày xưa gọi là ái nam ái nữ.
Cách đây hơn 20 năm, ở CQ cũ của em, có anh sếp, nguời cao to, chắc phải gần 1m8, học Đông Âu về, vợ con đàng hoàng, tính tình nhẹ nhàng, thích mặc quần kẻ carô (đàn ông hồi ấy ít mặc như thế) ... Có hôm cả nhóm mấy thằng nhân viên quèn ngồi trà đá, thằng quản trị mạng mới tiết lộ là ông này toàn vào mấy trang web sex dành cho gay... Còn 1 thằng bạn khác cùng CQ, cũng khá cao to, nhưng nó thùơng lẩn tránh khi hội đàn ông ở CQ hồi ấy đi karaoke ôm..., Một hôm nó đưa em cái đĩa nhờ em copy cái chuơng trình nọ kia, em mở đĩa thấy có một thư mục, tò mò em thử vào trong xem có gì, thấy có toàn file. JPEG gì đó, lại tò mò thử mở ra, giật mình toàn thấy ảnh đàn ông ở truồng, rồi quan hệ với nhau... Hóa ra...

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Có con như vậy nói không buồn là dối lòng nhưng buồn chút thôi sau đó tìm cách biến nỗi buồn thành niềm vui (cách gần như duy nhất là ủng hộ con vô điều kiện). Đối với trai thì có thể biết từ khá sớm căn cứ vào cử chỉ tính cách nhưng đối với con gái thì khó ngờ hơn, ngay cả việc cấm cung quá đôi khi cũng khiến con gái rơi vào tình cảnh les tạm thời vì chả có ny khác giới nhưng được bạn cùng giới quan tâm và ngộ nhận đấy là ty. Trai thì hiếm khi tự trở lại bình thường nhưng nữ thì đầy vì khi va vào trai thẳng lúc đấy mới biết ty đích thực là ntn :))
Tình yêu đích thực thì nhiều lắm cũng chỉ đủ hâm nóng 3-5 năm thôi. Còn duyên mỏng vẫn đứt như thường. Duyên nợ mà dầy thì có ghét như kẻ thù cũng không bỏ được. Tình yêu nam nữ nó không lý tưởng như sách vở đâu bác.

Tuy nhiên sức hút của nghiệp lực thì lớn vô cùng. Đó là lý do vô số trường hợp từ bỏ hết, chịu nhiều đau đớn để thay đổi ngoại hình.

xedaprach

Xe điện
E thì không thích nhìn thôi chứ vẫn chấp nhận bình thường, cái đó liên quan đến nhu cầu tâm sinh lý cá nhân, miễn là không ảnh hưởng đến người khác. Thời buổi sống sao cho hạnh phúc chứ lúc nào cũng sống cho người khác thì thật bất hạnh.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Các nhóm xã hội hoặc quốc gia có niềm tin thiên chúa giáo mạnh thì khó chấp nhận người giới tính thứ 3, ví dụ như Nga hoặc những người Cộng hòa ở Mỹ và nhiều quốc gia khác.

Đặc điểm của công giáo là chết xong chỉ có 2 con đường, lên thiên đàng và xuống địa ngục, họ không công nhận nhận quả và luân hồi do đó họ khó chấp nhận được những người thuộc giới tính thứ 3 vì không thể lý giải được việc thần thức trong quá trình đầu thai liên tục chuyển đổi giữa các thân xác nam và nữ, nên đôi khi nó có tình huống đặc biệt .

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tình yêu đích thực thì nhiều lắm cũng chỉ đủ hâm nóng 3-5 năm thôi. Còn duyên mỏng vẫn đứt như thường. Duyên nợ mà dầy thì có ghét như kẻ thù cũng không bỏ được. Tình yêu nam nữ nó không lý tưởng như sách vở đâu bác.

Tuy nhiên sức hút của nghiệp lực thì lớn vô cùng. Đó là lý do vô số trường hợp từ bỏ hết, chịu nhiều đau đớn để thay đổi ngoại hình.
Nói cho vui thôi chứ đích thực trong thớt này chỉ cần là đích thực với giới tính vốn có còn nó kéo dài bao nhiêu không bàn :))

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em làm cty nn hồi xưa lúc hết h làm có thằng bạn thân khoác vai vừa đi vừa tám chuyện gái mú con nọ con kia ngon dâm, hôm sau thằng xếp gọi lên phòng nói chúng mày phải kín đáo gữa ban ngày tao trông tởm quá 😂 em trố mắt sau mới hiểu nó tưởng e vs thằng kia đồng tính( tình đồng chí) sau ms giải thích bảo bọn tao học cùng chơi thân hay bá vai bá cổ nhau. Hồi xưa ở trong kí túc xá cũng hay sờ chim nhau thậm trí ngồi xóc lọ🤣 h nghĩ lại thấy hãi.nhìn 2 đứa nữ còn thấy hứng nhìn 2 thằng nam chỉ muốn táng cho 1 trận🥲

HoangViet.gg

Xe máy
Less thì mình thấy cute đáng yêu, còn gay thì thấy tởm vãi, @@ bê đê chính là bị bệnh thế mà giờ chúng nó còn đòi " không được kêu chúng nó là bị gay" chắc phải nói " được gay" mới vừa lòng bọn nó.