[Funland] Rất khó chấp nhận

lang thang48

Xe buýt
Cái này cũng lạ.
Cháu biết có ông eo éo từ nhỏ (bạn bè đã gọi là ái). Còn một ông 20 tự nhiên trổ bông.
Chả hiểu tại zen, giáo dục, ăn uống, hay môi trường nữa.
Nếu coi đó là bệnh thì sẽ có cách chữa. Còn chấp nhận là một phần cuộc sống thì chịu.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Có vô số tình huống trong cuộc sống, ví dụ một trường hợp khác khá thú vị mà kể ra có khi nhiều bác thấy quen thuộc.
Một cặp từng là vợ chồng từ nhiều kiếp trước gắn bó với nhau mật thiết, cũng có nguyện là được tiếp tục làm vợ chồng kiếp sau. Do duyên số không đủ, người chồng kiếp sau thành phụ nữ để trả duyên nợ với người khác, còn người vợ vẫn tiếp tục là phụ nữ nhưng được làm bạn gái của người phụ nữ là kiếp sau của chồng, bạn ngay từ thời gọi là cởi truồng tắm mưa.

Rất nhiều bác rơi vào trường hợp này, có nghĩa là vợ có một cô bạn thân từ nhỏ, thân đến mức, cô ta chờ vợ bạn lấy chồng rồi mới lập gia đình, suốt ngày cặp kè với nhau, chuyện gì cũng chỉ nói với nhau, tâm sự với nhau, chia sẻ với nhau, cô vợ bạn sẵn sàng bỏ cả chồng cô ta, dốc hết tài sản tiền bạc khi vợ bạn cần, sẵn sàng bỏ ngay bạn trai mới quen chỉ sau một câu nói của vợ bạn, thân đến mức nhiều khi bác phải thốt lên sao hai bà không lấy nhau cho rồi...Vì chắc chắn 2 bà sẽ ở với nhau đến đầu bạc răng long.

Nhiều ông chồng vò đầu bứt tai nếu không thấu nhân duyên, còn nếu có mường tượng trong đầu cơ chế vận hành của nó thì câu chuyện lại đơn giản.

Và ở góc độ nào đó, phía gia đình bố mẹ nhà cô vợ bạn khá đau khổ, không hiểu sao tình duyên của cô ta thì lận đận, và suy nghĩ hay là giới tính của cô ta có vấn đề...

Phảng phất đâu đó nếu các bác tinh ý nhìn, sẽ thấy vóc dáng tính cách người nam trong người nữ và ngược lại, mức độ nhiều hay ít sẽ tùy từng người, nếu vì đôi khi họ có khả năng nhớ lại tiền kiếp khác giới của mình hoặc do duyên nghiệp đưa đẩy, thì hãy coi như chuyện bình thường của tự nhiên.

Chỉnh sửa cuối:

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Nhìn 2 đứa con gái hôn nhau thấy kích thích, nhìn 2 thằng đực ôm nhau thì phát tởm. Đó là do góc nhìn thôi cụ

TOANBEO88

Xe đạp
Website
songiangelectric.com.vn
Chuẩn bị nhận một rổ gạch đá .
Cá nhân E thấy bình thường.
Ko thích thì quay đi, đừng chửi .
E chơi rất thân với 1 cô bé, kém E 10 tuổi. Cô nhận luôn mình là less.
Cô kể mới đầu cô khổ sở ntn, gia đình hỗn loạn ra làm sao. Rồi sau cũng phải chấp nhận, để cô bé sống với 1 less khác. Nhà kia cũng vậy. ko cho cưới nhưng hợp thức hóa bằng việc nhận con nuôi .
Chuẩn cụ, không nên nghĩ nó là phong trào mà đó là sống với sự thật. Ngày trước chưa cởi mở như bây giờ thì đa số phải che dấu thân phận và che dấu mong muốn thật sự

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sinh nở và có thế hệ sau theo cháu là bình thường. Các lgbt cứ vô tư. Miễn là tạo ra next gen cho gia đình là ok. Nếu gia đình trợ giúp tài chính mà vẫn không muốn tạo ra thế hệ tiếp, thì theo cháu là bất thường!

3005

Xe tăng
Dù cũng muốn cởi mở, nhưng thú thật là em cũng chưa thể chấp nhận được việc đang thẳng thành cong và ngược lại. Đáng lo ngại nhất là giờ trong giới trẻ còn tồn tại cái gọi là "giới tính linh hoạt". Mịa... không ra làm sao cả.
Cụ có cởi mở thì vẫn là ở trong lứa cũ. Mà quy luật của xã hội muôn đời là tư tưởng của lứa cũ, lứa già sẽ bị đào thải dần để tư tưởng của lứa trẻ, lứa mới lên ngôi. Vì vậy cụ không chấp nhận được là bình thường và tự nhiên.
Những người lứa trước mà chấp nhận được tư tưởng của lứa sau thì mới...khác thường.
Các cụ chỉ cần nhìn thớt này là sẽ thấy được cảm xúc của các cụ sinh thời chiến tranh ngày xưa khi nghĩ về chuyện con cái mình có tình dục trước hôn nhân, ly dị, hỏa táng, bỏ cơ quan nhà nước... Đời là thế mà. Sau này con cháu nhìn lại sẽ thấy lứa 6x-7x-8x mình suy nghĩ ấu trĩ và lạc hậu thế nào. Cũng như đến đời con cháu chúng nó cũng sẽ thấy chúng nó ấu trĩ và lạc hậu.
Câu chuyện LGBT này thì ngày xưa xã hội nhiều người nghĩ nó là bệnh. Đến khi nhiều nhà khoa học nghiên cứu và khẳng định nó không bệnh mà là tự nhiên. Rồi thì các lực lượng chống đối mạnh nhất ở các nước (các phe bảo thủ) cuối cùng cũng công nhận nó là tự nhiên và bình thường.
Chuyện phản đối LGBT với lứa 6x là bình thường, 8x thì dần chấp nhận, đến 2k thì ai mà còn phản đối LGBT thì lạc loài. Đến các lứa sau nữa thì chắc phản đối LGBT sẽ trở thành người...dị hợm.

Chỉnh sửa cuối:

Nevermind_1102

Xe máy
Lgbt cứ suốt ngày xuất hiện trên truyền hình, lại thành như trào lưu giới trẻ tn, lo lắng cho tương lai con em quá. E chỉ mong có luật cấm tuyên truyền đồng tính như Nga ngố. Mà bọn gay cứ sống bình yên vs nhau trong thế giới của họ đi thì k sao, đây cứ thích phải bẻ ng bt về thế giới của mình. Nhiều nhà có mỗi ông ctrai mà bị chúng nó dụ cho thành gay, lũ vô đạo đức

Được gửi từ iPhone - Otofun

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ờ nhể! Các kụ thẳng không nắn các kụ cong thì thôi. Các kụ cong cứ thích bẻ cong các kụ thẳng làm giè nhể?

Nevermind_1102

Xe máy
Có vô số tình huống trong cuộc sống, ví dụ một trường hợp khác khá thú vị mà kể ra có khi nhiều bác thấy quen thuộc.
Một cặp từng là vợ chồng từ nhiều kiếp trước gắn bó với nhau mật thiết, cũng có nguyện là được tiếp tục làm vợ chồng kiếp sau. Do duyên số không đủ, người chồng kiếp sau thành phụ nữ để trả duyên nợ với người khác, còn người vợ vẫn tiếp tục là phụ nữ nhưng được làm bạn gái của người phụ nữ là kiếp sau của chồng, bạn ngay từ thời gọi là cởi truồng tắm mưa.

Rất nhiều bác rơi vào trường hợp này, có nghĩa là vợ có một cô bạn thân từ nhỏ, thân đến mức, cô ta chờ vợ bạn lấy chồng rồi mới lập gia đình, suốt ngày cặp kè với nhau, chuyện gì cũng chỉ nói với nhau, tâm sự với nhau, chia sẻ với nhau, cô vợ bạn sẵn sàng bỏ cả chồng cô ta, dốc hết tài sản tiền bạc khi vợ bạn cần, sẵn sàng bỏ ngay bạn trai mới quen chỉ sau một câu nói của vợ bạn, thân đến mức nhiều khi bác phải thốt lên sao hai bà không lấy nhau cho rồi...Vì chắc chắn 2 bà sẽ ở với nhau đến đầu bạc răng long.

Nhiều ông chồng vò đầu bứt tai nếu không thấu nhân duyên, còn nếu có mường tượng trong đầu cơ chế vận hành của nó thì câu chuyện lại đơn giản.

Và ở góc độ nào đó, phía gia đình bố mẹ nhà cô vợ bạn khá đau khổ, không hiểu sao tình duyên của cô ta thì lận đận, và suy nghĩ hay là giới tính của cô ta có vấn đề...

Phảng phất đâu đó nếu các bác tinh ý nhìn, sẽ thấy vóc dáng tính cách người nam trong người nữ và ngược lại, mức độ nhiều hay ít sẽ tùy từng người, nếu vì đôi khi họ có khả năng nhớ lại tiền kiếp khác giới của mình hoặc do duyên nghiệp đưa đẩy, thì hãy coi như chuyện bình thường của tự nhiên.
Cụ có vừa hút hít gì xong lên đây cmt không đấy :|

Dogmatix

Xe tăng
Cụ có cởi mở thì vẫn là ở trong lứa cũ. Mà quy luật của xã hội muôn đời là tư tưởng của lứa cũ, lứa già sẽ bị đào thải dần để tư tưởng của lứa trẻ, lứa mới lên ngôi. Vì vậy cụ không chấp nhận được là bình thường và tự nhiên.
Những người lứa trước mà chấp nhận được tư tưởng của lứa sau thì mới...khác thường.
Các cụ chỉ cần nhìn thớt này là sẽ thấy được cảm xúc của các cụ sinh thời chiến tranh ngày xưa khi nghĩ về chuyện con cái mình có tình dục trước hôn nhân, ly dị, hỏa táng, bỏ cơ quan nhà nước... Đời là thế mà. Sau này con cháu nhìn lại sẽ thấy lứa 6x-7x-8x mình suy nghĩ ấu trĩ và lạc hậu thế nào. Cũng như đến đời con cháu chúng nó cũng sẽ thấy chúng nó ấu trĩ và lạc hậu.
Câu chuyện LGBT này thì ngày xưa xã hội nhiều người nghĩ nó là bệnh. Đến khi nhiều nhà khoa học nghiên cứu và khẳng định nó không bệnh mà là tự nhiên. Rồi thì các lực lượng chống đối mạnh nhất ở các nước (các phe bảo thủ) cuối cùng cũng công nhận nó là tự nhiên và bình thường.
Chuyện phản đối LGBT với lứa 6x là bình thường, 8x thì dần chấp nhận, đến 2k thì ai mà còn phản đối LGBT thì lạc loài. Đến các lứa sau nữa thì chắc phản đối LGBT sẽ trở thành người...dị hợm.
Em nghĩ là cụ chưa đọc kỹ comment của em. Dù là những nơi công cộng như này, nhưng những cái nhạy cảm em đều cố gắng dùng từ ngữ chuẩn chỉ và rõ nghĩa.
Giữa từ "chưa" và từ "không" nghĩa nó có sự khác biệt.
Và em đang lo ngại về cái gọi là "giới tính linh hoạt" cụ ạ.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vừa hút hít gì xong lên đây cmt không đấy :|

em chuyển sang Man chét ter unai chích lâu rồi, hút hít gì nữa bác.

Phần dưới em viết chung không phải để trả lời bác.
Riêng trong vấn đề người đồng tính và lưỡng tính Phật giáo gần như là tôn giáo duy nhất rất cởi mở trong việc này. Vì mấy lý do:

Phật giáo quan điểm là con người không chỉ sống kiếp người hiện tại một lần, đó là một quá trình luân hồi liên tục, trong đó việc chuyển đổi giữa 2 bên giới tính nam và nữ là chuyện xảy ra thường xuyên. Việc nhớ về tiền kiếp khác giới của mình là chuyện bình thường. Việc làm cho giới tính và thể xác phù hợp là hoàn toàn có thể được trong những kiếp kế tiếp đúng với mong muốn của cá nhân

Người đồng tính hay song tính cũng là một chúng sinh, và họ hoàn toàn có khả năng giác ngộ, trong thời Đức Phật tại thế, họ đều được đức Phật cho xuất gia, thọ giới Tỳ Kheo và chứng quả A La Hán. Như thế Đức Phật cho thấy vấn đề khuynh hướng tính dục không phải là chướng ngại cho việc tu tập và chứng đạo, trong con mắt của Phật giáo, khả năng giác ngộ ở người đồng tính, dị tính hay phụ nữ đều ngang nhau. Vị trí cao nhất trong số họ đạt được là chứng quả A la hán. Ví dụ là ngài Soreyya xuất phát là một người song tính đã đắc quả A la hán.

Trong Phật giáo, để nhìn cho rõ mối nhân duyên của mỗi người phải vào thiền định mới biết cụ thể. Trong số các mối quan hệ đồng giới nam với nam hoặc nữ với nữ, không hẳn đơn thuần chỉ là sự đặc biệt về giới tính như cách đại bộ phận chúng ta nhìn và hiểu.

Nhiều khi mối quan hệ gắn bó khăng khít đó là duyên nợ từ nhiều kiếp trước ví dụ như Đức Phật và Ananda. Hai người đã khắn khít qua nhiều tiền kiếp, từ kiếp làm hai thanh niên Chiên Đà La tên là Citta và Sambhuta, Sau đó đầu thai làm hai con nai, rồi hai chim ưng, kế tiếp làm vua và ẩn sĩ. Đời nào kiếp nào cả hai đều quấn quít với nhau. Cuối cùng đức Phật nói: “Vào thời ấy Ananda là trí giả Sambhuta và Ta chính là trí giả Citta.”

Chuyện đôi bạn thân thiết (Tiền thân Abhinha): Đức Phật kể tại tinh xá Kỳ Viên chuyện thân thiết của một nam cư sĩ và một trưởng lão lớn tuổi ở thành Xá Vệ. Hàng ngày vị xuất gia đến nhà người kia. Vị cư sĩ cúng dường thức ăn và tự mình cũng ăn. Sau đó vị cư sĩ theo về tinh xá, họ ngồi nói chuyện với nhau cho đến khi mặt trời lặn vị cư sĩ mới trở vào thành. Và vị Tỳ Kheo tiễn bạn đến tận cổng thành. Sau đó đức Phật cho biết sự quan hệ khắn khít đó bắt nguồn từ tiền kiếp khi họ làm thân con voi và con chó.

Và cuối cùng, không có giai cấp, giới tính hay màu da trong giọt máu cùng đỏ, trong giọt nước mắt cùng mặn.

Các bác có thể tham khảo bài viết chuyên sâu, những dữ liệu trên em cũng trích từ đó ra:

Chỉnh sửa cuối:

nissantiida

Xe điện
Các cặp đôi đến được với nhau thành vợ thành chồng đều là do duyên nợ. Duyên mỏng thì nhanh tan, duyên dầy sâu thì bền chặt.

Cho nên các cặp Les hoặc Gay đến với nhau cũng dựa trên nền tảng đó thôi. Chỉ có điều, có thể trong một kiếp xa xưa họ có duyên nợ với nhau. Kiếp này nghiệp lực khiến họ phải thành vợ thành chông. Tuy nhiên quá trình chuyển kiếp theo nghiệp riêng, họ chưa hẳn đã là một cặp nam nữ theo cách nhìn truyền thống. Mà là những cặp nữ với nữ, nam với nam.....

Do nghiệp lực họ nên vợ nên chồng, như bị hút vào nhau là chuyện bình thường. Các vấn đề về tình dục và con cái là các phát sinh tiếp theo.

Ví dụ một trường hợp như thế này: Một cặp vợ chồng truyền thống (nam-nữ) từ một kiếp xa xưa quá yêu nhau, nguyện kiếp sau xin tiếp tục được thành vợ chồng. Tuy nhiên quá trình chuyển kiếp mỗi người theo nghiệp riêng, nhưng kết quả chung cuộc, họ có cùng giới tính trong kiếp hiện tại. Nghiệp lực do duyên nợ vẫn khiến họ hút vào với nhau. Thì họ thành vợ thành chồng thôi.... có gì mà phải thắc mắc đâu.

Có nhiều cặp sinh đôi một bé trai, một bé gái cũng tương tự như vậy, vì quá muốn gắn bó với nhau, thì kiếp sau nếu không được làm vợ chồng thì nguyện sinh cùng một gia đình làm anh chị em, cùng được sinh ra đời cùng lúc.

Nên phóng khoáng lên các bác. Les hay Gay, họ hoàn toàn chả có vấn đề gì.
Cụ chắc đang follow phong trào "thôi miên quy hồi tiền kiếp" nhỉ?

red_dragon88

Xe buýt
Theo em lgbt là hiện tượng lỗi trong quá trình nhận thức giới tính của một loài. Trong bao nhiêu người đc sinh ra thì bao h cũng có một tỷ lệ lgbt nhất định và chiếm % không lớn.
Ngoài bẩm sinh, lgbt còn bị tác động bởi trào lưu, hay có những cá thể do gặp những cú sốc quá lớn mà đâm ra có tình cảm đồng giới....
Tóm lại là ko kì thị nhưng cũng ko cổ súy hay tuyên truyền cho lgbt. Nếu ai cũng thành lgbt thì sinh sản kiểu gì, chả nhẽ ai cũng đi thụ tinh nhân tạo. Thế là trái tự nhiên.

Ruby86

Xe máy
Em cũng biết và có cả học cùng mấy người dạng LGBT, có thể thời trước khác, vẫn lấy vợ sinh con bình thường. Đây có lẽ là bẩm sinh, tôn trọng họ
Còn giờ còn có cả dạng trào lưu luôn, sợ thật. Vì bẩm sinh từ bé ai cũng biết mà
Vào các quán cafe, trà chanh có nhiều bạn trẻ thấy đầy