[Funland] Rất khó chấp nhận

buidoimiennui

Xe điện
Sao các Cụ Mợ phải cãi nhau nhiều thế nhỉ? Ngày trước em được học 1 khóa về Tôn trọng sự đa dạng thì giới tính nó là 1 phổ trải dài từ 0 (tức là chả có như cầu xyz gì) đến 6. Tùy cơ địa, giời cho/giời đày mà giới tính mỗi người sẽ ở đâu đó trong khoảng từ 0 đến 6 này. Cụ mợ nào tự hào là thẳng xịn thì nằm ở khoảng giữa. Còn những nhóm khác, từ gay, les, bi hay người vô tính, hoặc họ có thể cảm nhận khác biệt giới tính của họ từ khi còn bé, hoặc muộn hơn là ở tuổi dậy thì. Cá biệt có trường hợp 2 cô bạn thân chơi với nhau mãi đến U40 mới nhận ra là les yêu nhau. Cho nên nó không phải là bệnh mà lôi nhau đi chữa, hay dùng đòn roi, khuyên nhủ gì mà thay đổi được. Nên các cụ khi F1 bước vào tuổi dậy thì thì các cụ nên để ý, có thể sẽ nhận ra. Cuộc sống muôn màu, đừng vì người ta khác mình mà kỳ thị, bỉ bôi. Em gặp nhiều người trong giới này, họ chỉ muốn được sống thật sự như các cụ mợ đây thôi. Ví dụ nữ trong cơ thể nam, họ thèm một lần được mặc váy, tô son. Mình mặc váy, tô son được thì sao lại cấm họ cái quyền đấy. Chỉ là lúc đầu các cụ nhìn không quen mắt thôi.
Các cụ ấy nghĩ rằng có nam nữ nhưng không nghĩ đến có người phụ nữ đầy sự nam tính, và có người đàn ông đầy sự nữ tính. Tất cả chúng ta đều có phần nam và phần nữ trong bản thể cả, có điều phần nào nhiều, phần nào ít thôi! Hiểu về lẽ tự nhiên thì thấy mọi thứ nó thật bình thường...

Gooner_88

Xe hơi
Họ sinh ra đã không được chọn lựa, cụ ạ!
Mình thấy bình thường thì nó là bình thường, thấy bất thường thì nó là bất thường.
Những thứ ấy (bình thường hay bất thường) sinh ra là do suy nghĩ của mỗi cá nhân.
e thấy nhiều bị ảnh hưởng bởi môi trường xã hội đấy chả mấy bẩm sinh đâu. 1 bộ phận lớn ng còn cổ xúy cho nữa nên các bạn trẻ đang trong giai đoạn phát triển bị lệch lạc.

nissantiida

Xe điện
đời nó để nó tự lo tự hưởng ạ. Em biết mấy nhà có con là les, con họ xác định sống tung hoành ít năm thanh xuân, sau đó sẽ sinh con bằng cách xin tinh trùng. Cho nên chả phải lo tuyệt nọ tuyệt kia đâu ạ. Miễn chúng nó vui vẻ sinh sống, lên giường happy là bố mẹ nhắm mắt cho qua hết. Dù gì thì nó cũng là con mình dứt ruột đẻ ra ạ.
Em nghĩ con cái có cả bố mẹ bên cạnh vẫn là tốt nhất. Tất cả chúng ta phải thừa nhận là ai cũng có khiếm khuyết. 2 ng tư duy tích cực sẽ bù đắp cho nhau, con cái cũng có thể lựa điểm tốt của cha mẹ để học.

Nói vậy nhưng cặp gay hay les nhận nuôi con cũng có thể cho con cai đk tương tự.

Chỉ có nhận nuôi,xin tinh trùng 1 mình là chắc sẽ thiệt cho con.

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây mấy tuần, cô bạn vợ tôi qua nhà, nước mắt ngắn dài kể chuyện thằng con 17 tuổi bị cong. Thằng bé này tôi biết, cao 1m8, xinh trai ngoan ngoãn học giỏi, đùng cái bố nó phát hiện chơi gay với 1 thằng SV hơn nó mấy tuổi, cấm đoán thì nó lôi LGBT ra cãi. Cả nhà đang như cái địa ngục.

Hôm nay tôi có việc vào AEON, đang đi tự nhiên đập vào mắt 2 thằng con trai ẻo lả, vừa ôm eo vừa thò tay vào áo nhau. Đặc điểm của tôi là cứ thấy 2 thằng đồng tính là tôi buồn nôn nên phải quay vội sang chỗ khác.

1 lúc sau xong việc ra cửa, đang đi lại gặp 2 đứa con gái nắm tay nhau, 1 đứa nói gì đó làm đứa kia cười phá lên rồi chúng nó quay sang hôn môi nhau ngay giữa bàn dân thiên hạ.

Cái phong trào LGBT đúng là thổ tả.
Cụ phát ngôn vớ vẩn trên đây thì chưa ai truy cứu hay tìm ra danh tính cụ được, thì phát ngôn trên fb hay youtube phút mốt bọn nó tìm ra cụ ở đâu ngay

Lá Mơ

Xe buýt
Năm 2000 gì đó đi xe khách, xe đông như nêm cối, một tay em cầm phích nước, tay kia cầm cái làn nhựa đựng đầy thức ăn để đi viện chu cấp người ốm, thì bỗng nhiên giật nảy mình khi bị một bàn tay túm cmn vào súng. Dcm điên thế không biết, do hai tay đang bận cầm đồ lỉnh kỉnh nên em chỉ ú ớ trong mồm éo làm được gì. Đợi bỏ được đồ xuống, liếc thấy đối tượng là một thằng già già đi tông lào, em chen lại giật quả cùi chỏ vào ngực thằng ml này, làm cái hự rồi quay mặt đi. Kinh vãi loàn với mấy thằng pê đê.

TôVinh

Xe tải
Chẳng hiểu em có bị gạch đá không nữa. Cá nhân em thì nghĩ đây là 1 bệnh,mà bệnh thì mình thông cảm nhưng không khuyến khích. Nên em dị ứng với phong trào Gay quyền, Les quyền.

29S2929

Xe tăng
Có cặp đôi Huy ysl với Quách công công đấy cụ ;))
Cái tên Quách Thái Công cũng hay thật , tổ hợp của Quách Hòe + quách công công + quách thái giám .
Thằng ku Huy hình như nó đa hệ , chăn mr.Cong kia thôi.

toyennha

Xe lăn
Buồn thiệt! Thằng bạn thân em và con vợ nó cũng là rất thân với em đứa đầu sn năm 2007 đang khỏe mạnh uống beer ầm ầm, tự nhiên 1 hôm vào nhà em chơi ,con em chọc nó cái gì đó thế là nó " đồ quỷ xứ nè" làm em giật mình hỏi ba nó. Thiệt hay giỡn mày. Thiệt luôn. Sao mày ko đưa nó đi khám tâm lý xem nó thật hay là bắt chước. Bs nói thật rồi nhưng vẫn có khả năng duy trì nòi giống. Nghe mà buồn và em cũng đoán được sẽ có 1 đứa con gái khổ vì nhà thằng này cũng vụ dùy trì nòi giống.
Đ.M năm 2010 ở HCM em có phong trào nay. Đang yên đang lành vào các khu trung tâm thương mại to. Cả đám tụi em nhao nhao vui chơi đùa giỡn thì lại thấy 1 đống ẻo lả nói chuyện mồm ngoáy liên hồi. Nhìn thấy ghét mà chỉ buồn cho ba,má nó thôi. Tốn 1 đống của, bao công sức lại ra 1 thứ thằng ko ra thằng con ko ra con. Thà đang học 12 tự nhiên về kêu ba cưới vợ cho con nó có bầu rồi, còn đỡ tức hơn bị vào cảnh trắng trẻo đẹp trai khuyến mãi thêm cái ẻo lả cho nhu mì, nết na.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cả topic mới thấy ý kiến của bác này là hiểu biết, thấu tình đạt lý nhất.
Lấy chuyện tâm linh giải thích thì chỉ là giải trí thôi cụ. Thích chém kiểu gì chả được, chả đúng.
Tích cực cũng dc mà tiêu cực chả sai :))

nissantiida

Xe điện
Có nhiều tài liệu lắm mà. Mà khuynh hướng tính dục liên quan đến việc sinh sản và duy trì nòi giống, tất nhiên phải do gen quy định rồi. 1 người đàn ông khi trưởng thành thấy hấp dẫn ở người khác giới hay cùng giới thì đều được quy định trong gen hết.
Về gay les thì vẫn chưa giải mã được đến tận nguồn về gien cụ ạ. Mới đang phỏng đoán dù cơ chế sinh học của gay les biểu hiện rõ ràng nên có thể do gien thật

Còn song tính thì em có bài ở trên em quote lại:
Research has found that though lesbians were much more attracted to the female form, most women who said they were heterosexual were in fact aroused by videos of both naked men and naked women.
Vậy thì 'straight' women còn được bao nhiêu? Hay là thực sự không có (kiểu chỉ cần tâm lý nữa thôi thì chữ "most" kia thành all)?

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe ngựa
Về gay les thì vẫn chưa giải mã được đến tận nguồn về gien cụ ạ. Mới đang phỏng đoán dù cơ chế sinh học của gay les biểu hiện rõ ràng.

Còn song tính thì em có bài ở trên em quote lại:
Quan điểm em đồng tính một phần ảnh hưởng gen, một phần do môi trường sống học tập, làm việc, giải trí ... Đối với 1 số người ảnh hưởng của môi trường sống lớn hơn gen.

vua_luoi

Xe điện
Nói chung là tởm, đang thiếu gái nên mấy thằng pd yêu nhau nhiều vào cho cân bằng giới tính và tỉ lệ nam nữ trong dân số :)

taplai2012

Xe ngựa
Thế quan điểm của tôi người dị tính 1 phần là do gen, nhưng phần lớn là do môi trường chứ bản chất họ là Gay. Người dị tính thật chỉ chiếm 1 phần nhỏ.
Cụ lạc từ vũ trụ khác qua rồi :))
Đúng chủ đề đa vũ trụ.
Quan điểm em cụ cứ giữ quan điểm, miễn sao cụ thấy vui là dc.

taplai2012

Xe ngựa
Nói chung là tởm, đang thiếu gái nên mấy thằng pd yêu nhau nhiều vào cho cân bằng giới tính và tỉ lệ nam nữ trong dân số :)
Em nhiệt tình ủng hộ đồng tính nam. Dự VN sẽ mất cân bằng giới hàng triệu người trong giai đoạn tới 😊

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đồng tính không phải là bệnh mà dùng từ "bị" nhé. Họ còn văn minh, tài năng, hiểu biết hơn khối người khác đấy. Hãy dùng từ ngữ tôn trong khi nói về người khác.
Cụ nên luyên thêm môn đọc hiểu. Em thật.

Bastion.P

Xe container
1 lần e gặp 2 thằng Tây râu ria xồm xoàm nhìn ngầu như gangxter trong film XHĐ thời 9x, e đang sợ chúng nó trấn cướp gì, thì chúng nó quay ra nói chuyện cười cười rồi nấu cháo lưỡi với nhau. E choáng suýt ngất luôn =))

Cách đây mấy tuần, cô bạn vợ tôi qua nhà, nước mắt ngắn dài kể chuyện thằng con 17 tuổi bị cong. Thằng bé này tôi biết, cao 1m8, xinh trai ngoan ngoãn học giỏi, đùng cái bố nó phát hiện chơi gay với 1 thằng SV hơn nó mấy tuổi, cấm đoán thì nó lôi LGBT ra cãi. Cả nhà đang như cái địa ngục.

Hôm nay tôi có việc vào AEON, đang đi tự nhiên đập vào mắt 2 thằng con trai ẻo lả, vừa ôm eo vừa thò tay vào áo nhau. Đặc điểm của tôi là cứ thấy 2 thằng đồng tính là tôi buồn nôn nên phải quay vội sang chỗ khác.

1 lúc sau xong việc ra cửa, đang đi lại gặp 2 đứa con gái nắm tay nhau, 1 đứa nói gì đó làm đứa kia cười phá lên rồi chúng nó quay sang hôn môi nhau ngay giữa bàn dân thiên hạ.

Cái phong trào LGBT đúng là thổ tả.