[Funland] Rất khó chấp nhận

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ý cháu là không đồng tình và nói thẳng chính kiến lại có thể nguy hiểm nếu để lộ danh tính như cụ giè ở trển phát biểu. Cháu nếu không nối dõi cho tổ tông cũng cảm thấy bất hiếu với dòng máu trong mình

Ruby86

Xe máy
Những người nhìn phát biết ngay thì đó là người chuyển giới, không phải người đồng tính nhé. 90% đàn ông đồng tính cực kỳ manly, người ngoài không thể biết được họ là Gay nhé.
Bạn học cùng lớp phổ thông, 1 đứa học cùng thằng em trai em, 1 thầy dạy cấp 3
Chả ai manly cả, tất nhiên chỉ vài hành động nữ tính thôi

ubisapro

Xe trâu
thật, đồng cảm với cụ, em thấy Gay thì buồn nôn, nhưng kệ mẹ nó, chả liên quan, nhưng thấy Les thì tiếc hùi hụi đi, gái đã ít chúng nó lại còn iu nhao, thật hoài của=))
Mà đội Les nhiều e nhìn … thèm lắm :D

Doctorstrange22

[Tịch thu bằng lái]
Xúc phạm thành viên khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bạn xúc phạm người khác, tung tin giả là vi phạm pháp luật, có thể bị phạt đến 50 triệu, gấp mấy lần tội ăn cắp đấy. Tôi thấy có đầy người sống độc thân, không có con, hay những nhà sư, những linh mục, những bà sơ, ni cô suốt đời không vợ con mà họ vẫn sống hạnh phúc, còn được nhiều người kính trọng nữa. Đó là cuộc sống riêng của mỗi người. Còn cái loại áp đặt, vô đạo đức, thiếu hiểu biết như bạn mới đáng xấu hổ đấy.
Cũng là 1 góc nhìn! Văn của kụ làm cháu tôn trọng dù khác quan điểm!

Tuananhhau

Xe điện
Quan điểm của tôi là hãy sống thế nào để mình hạnh phúc là được vì cuộc sống rất ngắn ngủi, nếu yêu người khác giới thì lấy người khác giới, yêu người cùng giới thì lấy người cùng giới, nếu thích sống độc thân thì cứ sống độc thân, muốn đi tu làm linh mục, thầy chùa, ni cô, ma sơ thì là chuyện của người ta. Miễn là không nghiện hút, lừa đảo, trộm cắp, cá độ, cờ bạc, mại dâm, ma túy, hiếp dâm, giết người cướp của, vi phạm pháp luật là được.
Trước e cũng hơi tiêu cực cái món này. Sau vào SG ngồi nhậu với 1 đôi gay mới thấy mình sai. Em ko mong nó phát triển nhưng e mong mọi người có cái nhìn bớt tiêu cực hơn.

3005

Xe tăng
Trước e cũng hơi tiêu cực cái món này. Sau vào SG ngồi nhậu với 1 đôi gay mới thấy mình sai. Em ko mong nó phát triển nhưng e mong mọi người có cái nhìn bớt tiêu cực hơn.
Cụ có mong nó phát triển nó cũng không phát triển được vì tự nhiên có một tỷ lệ cân đối. Vấn đề là bao nhiều người giấu, bao nhiêu người công khai.

Xe bọ xít

Xe container
Họ chỉ sống thật với bản thân thì có gì mà cần bạn "thông cảm"? Chưa chắc bạn đã lương thiện, tử tế, văn minh, thành đạt bằng người ta đâu. Xã hội còn đầy kẻ nghiện ngập, hút chích, trộm cắp, bạo lực, hiếp dâm, cướp của, lừa đảo sao bạn không can thiệp đi mà lại xía vào chuyện riêng của người khác.
Tôi nói bạn nghe ntn, tôi tôn trọng mọi người kể cả là đồng tính vì nó chẳng ảnh hưởng tới tôi. Còn tôi nói tự nhiên thì thông cảm đc, còn bị lôi kéo hay dụ dỗ vào con đường đồng tính từ XH là tôi phản đối. Các bạn đồng tính cứ tìm tới nhau mà yêu nhau đừng dụ dỗ ng bt thành đồng tính thế là OK. 2 thế giới khác nhau, cứ tồn tại song hành ko ảnh hưởng tới nhau là OK.

Còn về phía là cha mẹ thì tôi nói với bạn và có Vd với bạn ntn. Nếu bạn đi mua 1 cây giống về trồng, trồng 5-7 năm nó mới lớn và trưởng thành , lúc đó mới ra hoa và kết trái để ăn hay gọi là thu hoạch đi. Nhưng cái cây lại chẳng ra hoa và kết trái gì cả, bạn có buồn ko. Tức là mình đi mua phải thằng nó lừa bán cho cái giống cây đểu nên đến lúc trưởng thành ko có quả. OK cây thì bạn có thể chặt bỏ, thay bằng đi mua cây mới về trồng và lại mất tg chờ đợi thêm 5-7 năm nữa. Thế là bạn mất 14 năm….

Cũng như đẻ và nuôi 1 đứa con, đến tuổi trưởng thành nó bảo con đồng tính rồi, giờ yêu và lấy cùng giới thôi, bạn có buồn ko???? Buồn chứ, buồn vì mình nghĩ theo quy luật tự nhiên như cái cây thôi, đó là trưởng thành sẽ ra hoa kết trái, cũng như con mình đến tuổi thì nó lấy vợ lấy chồng cho mình có cháu. Nhưng đồng tính rồi thì thôi. OK, cũng phải chấp nhận chứ biết làm sao, nhưng tôi nói thông cảm ở đây là nó bị tự nhiên, chứ ko phải lúc nó dậy thì thì bị mấy đứa đồng giới nó QRTD và con mình hướng và thích theo cái đồng giới đó thì ko thông cảm đc, đây là bị XH đưa đẩy.

Còn OK quan điểm của bạn là cây trồng tới lúc ra hoa kết trái thì ko ra quả OK thôi. Nếu bạn là người nông dân trồng 1 vườn bưởi 5-7 năm chăm sóc đầu tư để nó ra hoa kết trái, thì chẳng thấy cây nào ra hoa kết trái, vì toàn cây đônhf tính. Lúc đó bạn mới hiểu sự thua lỗ, bỏ bao tiền trong 5-7 năm chăm sóc vườn bưởi này.

Vì vậy tôi chẳng quan tâm đồng giới là ai, họ sống cuộc đời của họ, họ yêu nhau OK, chẳng ảnh hưởng gì tới tôi. Nhưng thằng đồng giới nào mà xàm xỡ hay cà chớn với tôi, với con tôi là tôi đấm cho ko trượt phát nào bạn nhé. Vì lúc đó là ảnh hưởng tới tôi. Còn bạn hiểu tôi viết 2 từ “thông cảm” trong comment trên là ntn hãy phát biểu nhé.

bmwp0wer

Xe tăng
Chuẩn bị nhận một rổ gạch đá .
Cá nhân E thấy bình thường.
Ko thích thì quay đi, đừng chửi .
E chơi rất thân với 1 cô bé, kém E 10 tuổi. Cô nhận luôn mình là less.
Cô kể mới đầu cô khổ sở ntn, gia đình hỗn loạn ra làm sao. Rồi sau cũng phải chấp nhận, để cô bé sống với 1 less khác. Nhà kia cũng vậy. ko cho cưới nhưng hợp thức hóa bằng việc nhận con nuôi .
cụ thật tiên tiến trong tư tưởng. E cũng thấy buồn nôn và lệch lạc như cụ chủ thớt. Cái này ko cấm nhưng ko nên tạo điều kiện truyền thông để phổ biến quá đà, ko bệnh học nhau thành có bệnh. Bẩm sinh thì ít mà toàn a dua a tòng như show biz là nhiều, hỏng hết thệ hệ trẻ.

Tuananhhau

Xe điện
Cụ có mong nó phát triển nó cũng không phát triển được vì tự nhiên có một tỷ lệ cân đối. Vấn đề là bao nhiều người giấu, bao nhiêu người công khai.
Nó thử thành 1 thứ kiểu như tôn giáo xem. Em nghĩ nó sẽ tăng chóng mặt đó ah. Như nhiều cụ nói. Ngoài tự nhiên thì vẫn có cả vấn đề bị lôi kéo hoặc sang chấn tâm lý dẫn đến thay đổi hành vi. Em thấy trong miền Nam họ suy nghĩ thoáng hơn miền Bắc rất nhiều về vấn đề này. Bạn bè chơi với nhau đứa gay đưa less thấy cũng bình thường. Ngoài Bắc thì ngăn cấm, kỳ thị nhiều. Những người đồng tính không dám thể hiện ra nên lại đâm ra lén lút, tranh thủ và càng làm mọi người kỳ thị hơn. Như cụ ở trên nói như kiểu gay động vào con cụ ý là cụ ý đấm luôn. Khác gì có con gái mà bạn bè chạm tay cái là đấm. Bạn gay em quen chơi với nó vui luôn, nó cũng nói rõ là ko việc gì đi kiếm trai thẳng cho khổ, tìm người cùng giới yêu cho dễ.

Chỉnh sửa cuối:

slavik

[Tịch thu bằng lái]
cụ thật tiên tiến trong tư tưởng. E cũng thấy buồn nôn và lệch lạc như cụ chủ thớt. Cái này ko cấm nhưng ko nên tạo điều kiện truyền thông để phổ biến quá đà, ko bệnh học nhau thành có bệnh. Bẩm sinh thì ít mà toàn a dua a tòng như show biz là nhiều, hỏng hết thệ hệ trẻ.
Nó thử thành 1 thứ kiểu như tôn giáo xem. Em nghĩ nó sẽ tăng chóng mặt đó ah. Như nhiều cụ nói. Ngoài tự nhiên thì vẫn có cả vấn đề bị lôi kéo hoặc sang chấn tâm lý dẫn đến thay đổi hành vi. Em thấy trong miền Nam họ suy nghĩ thoáng hơn miền Bắc rất nhiều về vấn đề này. Bạn bè chơi với nhau đứa gay đưa less thấy cũng bình thường. Ngoài Bắc thì ngăn cấm, kỳ thị nhiều. Nhưng người đồng tính không dám thể hiện ra nên lại đâm ra lén lút, tranh thủ và càng làm mọi người kỳ thị hơn. Như cụ ở trên nói như kiểu gay động vào con cụ ý là cụ ý đấm luôn. Khác gì có con gái mà bạn bè chạm tay cái là đấm.
Khoa học đã chứng minh cái này là bẩm sinh chứ ko phải là "bệnh" để mà "chữa khỏi" hay "lây nhiễm" hoặc "lôi kéo" được.

Euro2CityStar

Xe lăn
Khuynh hướng tính dục của mỗi người mạnh yếu khác nhau, nhiều người nhận ra từ bé, nhiều người khi lớn lên mới nhận ra khuynh hướng thật của mình. Có người 60 tuổi mới nhận ra mình là đồng tính.
định luật bảo toàn thể tích thôi .

baoanhcmc

Xe buýt
Ngày xưa thì bảo là đừng vẽ đường cho hươu chạy.
Nhưng giờ thì đổi lại là thà vẽ cho nó chạy đúng hướng còn hơn đằng nào nó cũng chạy lung tung.
Em đoán cụ cũng như e là chỉ sợ đôi nam nam.
còn đôi nữ nữ thì ..... :D