[Funland] Rất khó chấp nhận

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tôi nói bạn nghe ntn, tôi tôn trọng mọi người kể cả là đồng tính vì nó chẳng ảnh hưởng tới tôi. Còn tôi nói tự nhiên thì thông cảm đc, còn bị lôi kéo hay dụ dỗ vào con đường đồng tính từ XH là tôi phản đối. Các bạn đồng tính cứ tìm tới nhau mà yêu nhau đừng dụ dỗ ng bt thành đồng tính thế là OK. 2 thế giới khác nhau, cứ tồn tại song hành ko ảnh hưởng tới nhau là OK.

Còn về phía là cha mẹ thì tôi nói với bạn và có Vd với bạn ntn. Nếu bạn đi mua 1 cây giống về trồng, trồng 5-7 năm nó mới lớn và trưởng thành , lúc đó mới ra hoa và kết trái để ăn hay gọi là thu hoạch đi. Nhưng cái cây lại chẳng ra hoa và kết trái gì cả, bạn có buồn ko. Tức là mình đi mua phải thằng nó lừa bán cho cái giống cây đểu nên đến lúc trưởng thành ko có quả. OK cây thì bạn có thể chặt bỏ, thay bằng đi mua cây mới về trồng và lại mất tg chờ đợi thêm 5-7 năm nữa. Thế là bạn mất 14 năm….

Cũng như đẻ và nuôi 1 đứa con, đến tuổi trưởng thành nó bảo con đồng tính rồi, giờ yêu và lấy cùng giới thôi, bạn có buồn ko???? Buồn chứ, buồn vì mình nghĩ theo quy luật tự nhiên như cái cây thôi, đó là trưởng thành sẽ ra hoa kết trái, cũng như con mình đến tuổi thì nó lấy vợ lấy chồng cho mình có cháu. Nhưng đồng tính rồi thì thôi. OK, cũng phải chấp nhận chứ biết làm sao, nhưng tôi nói thông cảm ở đây là nó bị tự nhiên, chứ ko phải lúc nó dậy thì thì bị mấy đứa đồng giới nó QRTD và con mình hướng và thích theo cái đồng giới đó thì ko thông cảm đc, đây là bị XH đưa đẩy.

Còn OK quan điểm của bạn là cây trồng tới lúc ra hoa kết trái thì ko ra quả OK thôi. Nếu bạn là người nông dân trồng 1 vườn bưởi 5-7 năm chăm sóc đầu tư để nó ra hoa kết trái, thì chẳng thấy cây nào ra hoa kết trái, vì toàn cây đônhf tính. Lúc đó bạn mới hiểu sự thua lỗ, bỏ bao tiền trong 5-7 năm chăm sóc vườn bưởi này.

Vì vậy tôi chẳng quan tâm đồng giới là ai, họ sống cuộc đời của họ, họ yêu nhau OK, chẳng ảnh hưởng gì tới tôi. Nhưng thằng đồng giới nào mà xàm xỡ hay cà chớn với tôi, với con tôi là tôi đấm cho ko trượt phát nào bạn nhé. Vì lúc đó là ảnh hưởng tới tôi. Còn bạn hiểu tôi viết 2 từ “thông cảm” trong comment trên là ntn hãy phát biểu nhé.
Kụ chuẩn

Lucas_lee

Xe tăng
Các cụ cứ bảo ko sao, công nhận này nọ. Thử hỏi mà rơi vào nhà các cụ xem, lại chả vò đầu bứt tai chán.
Em thật.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ngày xưa thì bảo là đừng vẽ đường cho hươu chạy.
Nhưng giờ thì đổi lại là thà vẽ cho nó chạy đúng hướng còn hơn đằng nào nó cũng chạy lung tung.
Em đoán cụ cũng như e là chỉ sợ đôi nam nam.
còn đôi nữ nữ thì ..... :D
Vấn đề kụ thèm họ còn họ thì không. Với kụ họ không mở nhé!

ly xây chừng

Xe tải
Những năm học nghề,sống tập thể. KTX không có cửa, Ban QL kiểm tra thường xuyên ...2 thằng đực mà chung 1 giường là lao động công ích 1 tuần,thông báo cho cả KTX,bách nhục. Khác giới lại không sao :)

--Lamborghini--

Xe lăn
E nghĩ cái gợn là cá nhân mình, không thích thì không nhìn chứ cũng không lên phán xét họ.
Vì suy cho cùng nó cũng là một con đực con cái thôi, mội tội cả hai con nó cùng trong hình hài của một giới tính.
E kể câu chuyện thời em làm công trình trong miền Nam, có ông anh đang đái bậy thì có thằng bd ra nó nhìn khen hàng to rồi rủ đi chơi. Rồi có ông đang đứng ở đường chờ taxi thì có tay bd ra nói chuyện rủ đi chơi (Đương nhiên là nói lịch sự).

Maner Bolsol

Xe tăng
Đồng tính bẩm sinh thì cứ đi yêu nhau chả ai nói gì. Còn để thỏa mãn cái đồng tính của bản thân mà lôi kéo, bẻ cong người khác thì không chấp nhận vì theo quy luật tự nhiên nếu XH đầy rẫy những người đó thì loài người không phát triển được. Tôn trọng LGBT nhưng không ủng hộ xu hướng XH hóa, phát triển thành phong trào. Là bẩm sinh (vài % thôi) thì cứ làm gì mình thích.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đồng tính bẩm sinh thì cứ đi yêu nhau chả ai nói gì. Còn để thỏa mãn cái đồng tính của bản thân mà lôi kéo, bẻ cong người khác thì không chấp nhận vì theo quy luật tự nhiên nếu XH đầy rẫy những người đó thì loài người không phát triển được. Tôn trọng LGBT nhưng không ủng hộ xu hướng XH hóa, phát triển thành phong trào. Là bẩm sinh (vài % thôi) thì cứ làm gì mình thích.
Kụ chuẩn

Kiennguyen0509

Đi bộ
"Thế giới hiện nay phần đông đều biết có tình trạng đồng tính luyến ái, nhưng mọi người đều “húy kỵ,” tránh nhắc tới — phải chăng không nói tới thì không có nữa? Quý vị không nói thì nó cũng vẫn xảy ra như thường — đó chính là khởi đầu của sự vong quốc diệt chủng, là hành vi hủy diệt nhân loại!

Hủy diệt nhân loại như thế nào? Trên thế gian, âmdương hợp thành một pháp đối đãi — ngày đối với đêm, nam đối với nữ. Do có pháp đối đãi này mới được sự sanh sanh không ngừng, hóa hóa vô cùng, miên man bất tận. Đó không phải là tuyệt đối, mà là tương đối.

Trong khi đó, đồng tính luyến ái thì nam cùng nam, dương cương với dương cương chạm nhau thì đối chọi nhau kịch liệt, đến nỗi anh chết tôi sống, một còn một mất. Đây là do vô minh xúi giục quý vị làm việc hồ đồ. Một khi đã hồ đồ rồi thì ngay cả việc sanh như thế nào, tử như thế nào, cũng đều quên bẵng; thậm chí còn dám nói là không có sanh tử! Hồ đồ đến như thế — đó là tuyệt chứng lớn nhất của thế giới —bệnh “ái tử” (AIDS). Mặc dù nhiều người vẫn cứ “bịt tai ăn cắp chuông,” không dám nói công khai, nhưng tôi phải nói bởi vì tôi không thể nhẫn tâm để mặc cho toàn thể nhân loại bị “đồng quy ư tận,” lũ lượt kéo nhau về chỗ chết; tôi không thể nhẫn tâm để mặc cho toàn thể nhân loại trên thế giới bị hủy diệt!

(I-ông cơ bản trong “tinh” của người nam là i-ông dương [dương tánh], cái i-ông dương này chạy vào trong cơ thể người nữ, điều đó là “âm dương trung hòa”; nếu như cái i-ông dương này rơi vào cơ thể của người nam, thì sẽ biến thành độc-dược cực độc. Trong “tinh” của con người đều có độc, chất độc của đồng tính (tức cùng phái tính) thì tương kỵ, tương kỵ đến lúc cực điểm thì biến thành bệnh. Khác phái thì điều hòa lẫn nhau. Nam nữ khác phái tương-hợp thì có thể điều hòa chất độc này, tựa như “điện”, điện âm điện dương chạm nhau thì có ánh sáng. Điện dương với điện dương, điện âm với điện âm chạm nhau thì không có ánh sáng, không những không có ánh sáng, nó còn nổ tung.)

Đồng tính luyến ái cũng giống như hai thanh đao bằng thép đối chọi nhau, một khi va chạm, không lưỡi đao này thì lưỡi đao kia phải bị gãy — đồ vật là như thế, và con người cũng như thế. Có người còn nói: nếu đem loài chuột nhốt chung với nhau, thì giữa những con chuột cùng phái tính cũng xảy ra hành vi luyến ái, do đó điều này không quan hệ gì! Tại sao quý vị phải bắt chước, học theo loài chuột? Loài chuột bị con người cưỡng bức mới như thế; còn quý vị, tại sao lại bắt chước chúng? Nào có ai cưỡng bức, ép buộc quý vị đâu?"

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Đồng tính không phải là bệnh và tất nhiên không thể lây. Chỉ có sự ngu dốt vô văn hóa, dâm dê đê tiện như của bạn mới lây đấy. Coi chừng người ta kiện bạn tội xúc phạm và tung tin giả thì đền ốm đấy. Sống phải có đức chút, biết tôn trọng người khác không sau này bị quả báo nặng đấy. Vô văn hóa.
Cụ be bé cái miệng thôi. Đồng tính không lây nếu xét theo khía cạnh y học thuần túy nhưng nó vẫn bị lây theo trào lưu xã hội và được gọi là đồng tính giả. Cái này mới nguy hiểm, phải lên án và ngăn chặn.

LBGT thì cứ chơi với nhau, chẳng ai kỳ thị nhưng đừng lôi kéo trai thẳng, gái thẳng vào cuộc chơi của họ. Cái này là có tồn tại trên thực tế, chắc em cũng chẳng cần chứng minh. Nhiều khi LBGT bẻ cong được trai gái thẳng lại lấy là thành tích, có lẽ họ cũng có sở thích như vậy, theo em nghĩ.

Theo thạc sỹ Bùi Hồng Quân (ảnh bên) những người trẻ “dính” vào trào lưu đồng tính giả cũng một phần do ảnh hưởng của phim ảnh, mạng xã hội. Hơn nữa, với những người đồng tính giả, dư luận xã hội cũng ảnh hưởng không nhỏ biến họ thành “gay”, “les”. Sự thêu dệt, trêu đùa của bạn bè khi thấy họ ăn mặc phi giới tính sẽ khiến họ bị tổn thương, ám ảnh và hoài nghi về giới tính của mình. Chính vì thế, ngoài việc họ tự uốn nắn bản thân thì dư luận xã hội cũng chính là liều thuốc quan trọng để những người đồng tính giả quay về con người thật của mình.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Đồng tính không phải là bệnh và tất nhiên không thể lây. Chỉ có sự ngu dốt vô văn hóa, dâm dê đê tiện như của bạn mới lây đấy. Coi chừng người ta kiện bạn tội xúc phạm và tung tin giả thì đền ốm đấy. Sống phải có đức chút, biết tôn trọng người khác không sau này bị quả báo nặng đấy. Vô văn hóa.
Trong 2 câu trên m.a.y quote lại và những comment của m.a.y cho thấy đối tượng vô văn hoá, hằn học chính là m.a.y đấy. S.u:c s.i.n.h.

Yeuphunu

Xe điện
Trong theard này có một đối tượng lập nick mới, hằn học, xúc phạm thành viên rất nhiều lần.
Các cụ, mợ đọc kĩ các comment của đối tượng và nhớ báo cáo với BQT xử lý cho trong sạch diễn đàn nhé.

gửi đối tượng:
T hiền với bụt, không hiền với ma.
Giọng hằn học của M ngoài đời, chắc ba bữa thì không còn răng đâu.

ying80

Xe buýt
Họ cũng có khổ tâm riêng đấy cụ

Kia_fote

Xe điện
E thấy cũng buồn nôn. Và thật hoài của cái lỗ đái của các e less! :))
Cụ nói có thật hay đùa vậy. Less hay nữ giới thì lỗ tiểu chỉ là lỗ tiểu chứ có liên quan gì đâu hả cụ?

ah99x6

Xe điện
Cụ nói có thật hay đùa vậy. Less hay nữ giới thì lỗ tiểu chỉ là lỗ tiểu chứ có liên quan gì đâu hả cụ?
Thì cái lỗ đó đó mà hàng ngày họa mi của cụ chui ra chui vào ấy!:D

kienvinh

Tháo bánh
Cô gái trẻ xinh kute hạt me năm nào (2010):

Đã trở thành người đàn ông phong trần mà khi cười lộ ra nhiều nếp nhăn đầy từng trải:

nvk155

Xe điện
Cách đây mấy tuần, cô bạn vợ tôi qua nhà, nước mắt ngắn dài kể chuyện thằng con 17 tuổi bị cong. Thằng bé này tôi biết, cao 1m8, xinh trai ngoan ngoãn học giỏi, đùng cái bố nó phát hiện chơi gay với 1 thằng SV hơn nó mấy tuổi, cấm đoán thì nó lôi LGBT ra cãi. Cả nhà đang như cái địa ngục.

Hôm nay tôi có việc vào AEON, đang đi tự nhiên đập vào mắt 2 thằng con trai ẻo lả, vừa ôm eo vừa thò tay vào áo nhau. Đặc điểm của tôi là cứ thấy 2 thằng đồng tính là tôi buồn nôn nên phải quay vội sang chỗ khác.

1 lúc sau xong việc ra cửa, đang đi lại gặp 2 đứa con gái nắm tay nhau, 1 đứa nói gì đó làm đứa kia cười phá lên rồi chúng nó quay sang hôn môi nhau ngay giữa bàn dân thiên hạ.

Cái phong trào LGBT đúng là thổ tả.
Không phải phòng trào đâu cụ nhé, 3-5 % dân số VN đồng tính. Có dám sống thật ko thôi.

Anbanhmihp

Xe buýt
Gớm bỏ mợ lên được, em thật. Có dạo em cắt tóc ở 1 tiệm, cậu thợ bên đó cắt khá hợp ý em, dăm lần cắt đầu thì mấy bạn nv nữ gội đầu phê lòi đến lần thứ 6 thì cậu thợ đó gạt mấy bạn nữ qua bên nhảy vào gội cho em, gội gần xong thì có khách quen gọi cắt gấp nên cậu ấy đi ra. Bạn nữ gội tiếp thì thầm vào tai em, ông ấy thích anh đó.....sau lần ấy em chuyển quán. Cuối tuần trước em cho f1 ra bờ sông Hàn ngồi chơi, 2 bố con em đang chém gió thì có 2 cậu trai đứng dựa lưng vào lan can bờ sông ôm ấp hôn hít nhau....em vội lên xe ra về. Tự nhiên có quy luật của nó, đi ngược quy luật thì nên tém tém nó lại,phô bày thái quá ảnh hưởng tới người khác rồi gào thét đòi bình đẳng làm gì.

Xe nội lước

Xe container
Em 4 lần bị 4 thằng đực rựa nó cà . Có 1 thằng chắc nhìn thấy em bị sét đánh hay sao mà nó ngồi cùng quán. Hỏi vu vơ . Nó đứng dậy đi trước , lúc em ra tt thì cô bán hàng bảo thằng kia nó trả hết tiền cho em. Ngoài ra mua tặng 5 bao thuốc loại em đang hút..cô ấy đưa em và kèm theo mẩu giấy có sđt mà nó gửi cô..
1 lần khác , bọn em khi ấy mới 22, 23 đi đến nhà 1 thằng ăn uống tối trước hôm cưới nó. 1 thằng cao ráo đẹp trai , râu ria đầy mồm nó lại sờ cần số em lúc em đang mơ màng ngủ...đm em mắng cho đôi câu rồi chuyển chỗ khác ngủ tiếp. . Loạng quạng em phang chết cụ nó ngay..biết không dê đc em nó nằm im. Sáng sau các ae ăn cỗ nó lảng mâm khác..mệ nó . Cháu gái nó đẹp kinh mà chẳng làm cái việc ấy thay cậu có phải là việc tốt lành không cơ chứ..
1 thằng là lờ đờ của em. Éo đc đáp tình , nó tì em xuống ctrinh mấy tháng..kỳ lạ là thằng này vợ hiền hậu , có đủ con trai gái ..
Số em nhọ kinh cccm ạ. Các mợ thì chẳng chịu mạnh dạn như vậy, mà cũng chẳng mấy mợ bị sét đánh lúc gặp em..giá ngày đó các mợ quen em cũng hung dữ như mấy thằng kia thì có lẽ giờ này em thành nhà thơ mnr.. dõ chán.
Mà em cũng bt chứ nào có cao to đẹp dai gì cho cam. Nhà nghèo , chí lùn chứ cũng chẳng phải hệ tài cao phận thấp chí khí uất mới lạ chứ 🤣

hiennhuho

Xe máy
Em 4 lần bị 4 thằng đực rựa nó cà . Có 1 thằng chắc nhìn thấy em bị sét đánh hay sao mà nó ngồi cùng quán. Hỏi vu vơ . Nó đứng dậy đi trước , lúc em ra tt thì cô bán hàng bảo thằng kia nó trả hết tiền cho em. Ngoài ra mua tặng 5 bao thuốc loại em đang hút..cô ấy đưa em và kèm theo mẩu giấy có sđt mà nó gửi cô..
1 lần khác , bọn em khi ấy mới 22, 23 đi đến nhà 1 thằng ăn uống tối trước hôm cưới nó. 1 thằng cao ráo đẹp trai , râu ria đầy mồm nó lại sờ cần số em lúc em đang mơ màng ngủ...đm em mắng cho đôi câu rồi chuyển chỗ khác ngủ tiếp. . Loạng quạng em phang chết cụ nó ngay..biết không dê đc em nó nằm im. Sáng sau các ae ăn cỗ nó lảng mâm khác..mệ nó . Cháu gái nó đẹp kinh mà chẳng làm cái việc ấy thay cậu có phải là việc tốt lành không cơ chứ..
1 thằng là lờ đờ của em. Éo đc đáp tình , nó tì em xuống ctrinh mấy tháng..kỳ lạ là thằng này vợ hiền hậu , có đủ con trai gái ..
Số em nhọ kinh cccm ạ. Các mợ thì chẳng chịu mạnh dạn như vậy, mà cũng chẳng mấy mợ bị sét đánh lúc gặp em..giá ngày đó các mợ quen em cũng hung dữ như mấy thằng kia thì có lẽ giờ này em thành nhà thơ mnr.. dõ chán.
Mà em cũng bt chứ nào có cao to đẹp dai gì cho cam. Nhà nghèo , chí lùn chứ cũng chẳng phải hệ tài cao phận thấp chí khí uất mới lạ chứ 🤣
1 lần còn vô tình chứ đây hẳn 4 lần thì đối với họ, cụ rất chi là "đệp troai và hấp dẫn" ợ.