[Funland] Rất nhiều người Việt lái xe quá chậm

muoibaconcho

Xe điện
Em gặp rất nhiều trường hợp cả 2b lẫn 4b từ từ thong thả, đến cái đèn thì nó đã hết xanh chuyển qua đỏ, thế là vượt đèn đỏ luôn.

Sentinel Prime

Xe hơi
Khu dân cư thì nhiều giao cắt, người tham gia giao thông không phải ai cũng hiểu luật và có ý thức. Trẻ con và người già thì vô tư. Còn lại thì cũng nhièu thành phần chủ quan. Nên việc các xe đi chậm cũng khó trách được. Nhưng nếu ko muốn đi nhanh thì nên quan sát và nhường cho xe muốn vượt khi đủ đk.
Trên cao tốc thì đi theo tốc độ làn, nhường đường cho xe xin vượt nếu ko muốn đi đủ tốc độ cho phép.
Đấy là em nghĩ vậy. Còn các cụ nghĩ như nào thì nó thể hiện qua thực tế thôi :))

Traisuonggio

Xe buýt
Cụ lại lí do. Xe đa số giờ đều 1.5 chạy 100 bình thường như cân đường. Ko rõ cụ nói chỉ chạy quanh 6 chục là có bao gồm cao tốc ko? Chứ ra ct mà 60 thâm niên 10 năm thì e xin cụ :))
Cháo ít khi vào cao tốc, nếu có thì max speed 8 sọi thôi. Và lúc nào cũng chỉ ở giới hạn tốc độ thấp nhất. Đơn giản vì cháo hiểu con vk2 cháo nó ntn, rít 100 cũng được dưng vòng tua nó lên hơi cao cụ ợ, 8 sọi đã hơn 2k ròi

Sentinel Prime

Xe hơi
Cháo ít khi vào cao tốc, nếu có thì max speed 8 sọi thôi. Và lúc nào cũng chỉ ở giới hạn tốc độ thấp nhất. Đơn giản vì cháo hiểu con vk2 cháo nó ntn, rít 100 cũng được dưng vòng tua nó lên hơi cao cụ ợ, 8 sọi đã hơn 2k ròi
Em theo cụ, 100 = 80, 120 = 90, đi làn trong.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nhiều người nghĩ làm gì ko phạm luật là được, cái đó đúng nhưng chưa đủ, đủ phải là giảm thiểu tác động đến người xung quanh nữa. Qua cái ngã tư cứ tà tà mất nửa cái đèn thì là người ích kỉ rồi. Tương tự đối với việc đi tốc độ bằng nửa tốc đô cho phép nữa.

Sentinel Prime

Xe hơi
Đúng là do tính cách hay sao ý. Em đi cao tốc, trừ khi đông không cho phép, thì toàn đi tốc độ tối đa và không cảnh giác là vượt tốc độ ngay. Nói đi những đường như HN - HP phê gì đâu 😇
Xe cỏ + gia đình nên em chỉ đi đến thế cho dễ xử lý thôi cụ ạ :) với cả em cũng ko muốn bị phạt :)) cụ cẩn thận mát quá thì dễ cảm đấy 🤣

Azeglio

Xe điện
Em cứ đi chậm, ăn chửi còn hơn đi tù.
Đường quen không nói chứ đường lạ thì em còn phải chống mắt nhòm biển báo.
Hôm em đi đám cưới với sếp, em chạy xe riêng. Xe sếp vèo cái đánh võng ngoằn ngoèo mất dạng. Đên địa điểm cưới thì thấy cậu lái xe đang lùi xe vào chỗ. Anh em đỗ xong, ra hút thuốc 10p vẫn chưa được mời vào ăn cỗ cưới.

Tommytep

Xe tăng
Cụ vơ đũa cả nắm rồi. Cả triệu người đâu người nào cũng giống người nào.
Ví dụ như phụ nữ họ thích đi chậm, không có nhu cầu đi nhanh, cụ không thể ép họ đi nhanh được, càng bấm còi loạn lên họ càng cuống.
Hoặc ví dụ như đến một cung đường mới, địa điểm mới, muốn ngắm đường ngắm phố, ngắm thiên nhiên cũng chẳng có nhu cầu đi nhanh.

Tất nhiên là đi chậm thì nên đi dẹp vào làn trong để nhường các xe đi khác. Còn đi chậm mà không vi phạm luật giao thông thì kệ họ đi.
Ai đi thế nào, tốc độ nào là quyền của họ cụ ạ; nhưng vấn đề chính là ko nên ích kỷ & cố đừng để vì mình mà ảnh hưởng tới dòng chảy giao thông chung, đặc biệt đi cao tốc với một số tình huống ở đô thị.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này có cãi nhau đến mùa quýt. Mấu chốt là do trình độ lái xe và tình trạng sức khoẻ, phản xạ khác nhau. Có những người chỉ 30 chạy trong phố đã thấy nhanh lắm rồi, có người thì 50-60 vẫn thấy chậm. Người đã lái kém thì ngta càng sợ càng cuống khi bị xe khác thúc. Người lái tốt lái cứng khi bị đi sau 1 con vợ dò dẫm thì lại càng ức chế.
Bảo ng lái chậm là ích kỷ thì chắc chắn k phải. Họ ko đủ khả năng lái nhanh chứ k phải họ ko muốn. Tuy nhiên cũng có nhiều đối tượng lái cứng nhưng mải chat chít lướt phây alo điện thoại thì bị ăn chửi ko oan tý nào.

Matxech

Xe container
Ở hn lx còn nhanh chứ về các tỉnh nhìn dân lx con chay mới oải
E luôn trêu bạn đi cùng là
-chạy nhanh về sớm vk nó mắng nó ghét
-mua cái xe suốt ngày chỉ đi vài km thì lúc đi phải đi lâu lâu cho dân tình biết chứ

Sentinel Prime

Xe hơi
Em cứ đi chậm, ăn chửi còn hơn đi tù.
Đường quen không nói chứ đường lạ thì em còn phải chống mắt nhòm biển báo.

Hôm em đi đám cưới với sếp, em chạy xe riêng. Xe sếp vèo cái đánh võng ngoằn ngoèo mất dạng. Đên địa điểm cưới thì thấy cậu lái xe đang lùi xe vào chỗ. Anh em đỗ xong, ra hút thuốc 10p vẫn chưa được mời vào ăn cỗ cưới.
Nhiều khi em cũng nghĩ thế nếu thấy xe nào chạy chậm, để nhẹ đầu và cũng ko gây thêm áp lực lên họ.
Chỉ ngại nhất là các cụ lạ đường, nhiều khi các cụ rẽ hay dừng là phải ngay lập tức, như sợ đường chạy mất ấy, làm các loại xe xung quanh hết cả hồn.

thinhduybao

Xe điện
Đúng vậy, có lúc đèn đỏ chuyển sang xanh được khoảng 3-4s rồi mà ông ô tô phía trước vẫn cứ "ủn ỉn" mà phía trước thông thoáng. Hoặc có khi lúc đèn xanh đếm ngược còn 4-5s nữa, ông ô tô phía trước cứ rón rén, từ từ như sợ chẹt phải kiến... Đi sau những xe này nhiều khi nhỡ đèn xanh rất bực.
Đèn gì cũng kệ nhé, em đang bận nấu cháo >:)

Manhpđ

Xe tăng
Nửa xe đi chậm là đang dùng đt

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cái ngã tư có 30s đèn xanh mà chỉ thoát dc 3 xe ô tô trong 30 xe chờ cụ có tin không?
bọn nó vào ngã tư nó thoát dc rồi, nên nó *** cần đi nhanh, kệ mẹ ông đằng sau sốt ruột, phía trước ko có ai nó cũng đi lề rề :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trên of còn đầy dạng cùn rỉ ra thế này thì ngoài đời chuối phải biết.
Đi ko phạm luật nên nó cứ nghênh ngang dạng háng chắn luôn cả 2 làn ko cho xe nào vượt trên Kim Mã ấy, trong khi phía trc thoáng cách xe trc cả vài trăm m.

Xe gia đình

Xe điện
Một quan điểm đưa ra rất mông lung:
- Bao nhiêu là chậm
- Khi nào là chậm
- Ở đâu là chậm
......

nnga040488

Xe tải
Cụ nhầm, cháo chạy xe đã hơn 2 chục năm, lấy b2 chục năm. Cháo chỉ chạy loanh quanh 6 chục và tuyền đi làn ngoài cùng bên phải, đơn giản vì xe có 1.5 nên chả muốn phi. Chắc khi nào lên 2.0 trở ra sẽ chạy nhanh hơn để ...đua vs cc, ahyhi
6 chục chậm gì cụ ơi! ý cháu nói chậm là mấy cụ đi ngoài đường mà cháu phải dùng đến còi để thúc đít cụ ấy đi nhanh hơn ấy =)))

Giangkpi

Xe buýt
Ở hà nội nhiều đường 2 chiều mỗi chiều có 1 làn, khi đông ô tô chiếm gần hết, còn 1 lách nhỏ cho đúng 1 xe máy, và các chị em cứ thong thả đi song song sát sườn xe bus mặc kệ phía sau còi, rất nguy hiểm cho bản thân, trường hợp 2 phía phải đường đủ chỗ cho 2 xm nhưng các chị cứ đi giữa cho an toàn, còi ko ăn thua. TH tiếp theo là các chị, các cụ và 1 số thanh niên đi chậm nhưng giữa đường, xe cứ lảo đảo, ko biết định đi thẳng hay rẽ hướng nào (đi chậm khó thẳng lái hoặc tay lại yếu), người đi sau ko biết vượt thế nòa cho an toàn. TH cuối em thấy xảy r liên tục ở ngã tư nguyễn trãi rẽ trái vào nguyên xiển, đèn đỏ hơn 2p đèn xanh 30s, cứ đến gần đèn xanh còn cả 10s rất nhiều oto xe máy mới rẽ chéo để rẽ phải hoặc rẽ trái, ức chế vô cùng.

bimbim71

Xe điện
Nhanh 1 giây chậm cả đời.
Cụ chủ chưa nghe câu "Hà lội không vội được đâu" à? 🤣🤣🤣
Thói quen đi xe của e là tiệm cận với tốc độ tối đa cho phép.
Như cụ!