[Thảo luận] Rất tỉnh và đập trai vì anh là Ofer :)

HSBC

Xe buýt
3 Cụ đi trước cũng có ý tốt để cho các anh bắt xe máy tác nghiệp. Ai ngờ ...

thecan

Xe buýt
Vạch liền đoạn đầu qua ngã tư kẻ bố láo thật. Cụ chủ tỉnh táo quá ạ

newdrive

Xe tải
Đệch...kẻ vạch bố láo rồi chặn bắt. Phang chết chúng nó đi các cụ ạ, có nước nào kẻ cái vạch ngu như thế này rồi bắt chẹt người dân như vịt ngan không? em thấy bất bình là đừng hòng em cho chúng ăn chặn <--- phải giáo dục chúng nó vì cái kiểu ăn tiền trên sự ngu dốt của của vạch kẻ đường. NHIỆM VỤ CỦA CHÚNG MÀY LÀ PHẢI ĐỂ NGHỊ KẺ LẠI VẠCH CHO TỬ TẾ CHỨ KHÔNG PHẢI NGẬM MIỆNG ĂN TIỀN

podr everet

Xe buýt
Sao xxx lại chặn 2b trước đấy nhỉ ??
Chắc đây là kế mai hoa hậu phục đây.

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân là do: Phía bên này ngã tư cho phép trông xe dưới lòng đường phía bên phải. Phía bên kia ngã tư lại cho giữ xe dưới lòng đường bên tay trái nên vạch phân làn đường nó mới lệch như một cái bẫy vậy.

Chỉnh sửa cuối:

OBU2012

Xe hơi
03 4B có lẽ vi phạm cấm chuyển làn đối với vạch số 35, em dự thế, không biết có đúng không?

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
cụ đi chuẩn quá :) 3 xe trc đáng bắt và phạt. :| đi vậy là rất ko chấp nhận dc. E thường đi đúng làn kể cả gặp xe rẽ ko bgio lách ra để đi.

podr everet

Xe buýt
Đệch...kẻ vạch bố láo rồi chặn bắt. Phang chết chúng nó đi các cụ ạ, có nước nào kẻ cái vạch ngu như thế này rồi bắt chẹt người dân như vịt ngan không? em thấy bất bình là đừng hòng em cho chúng ăn chặn <--- phải giáo dục chúng nó vì cái kiểu ăn tiền trên sự ngu dốt của của vạch kẻ đường. NHIỆM VỤ CỦA CHÚNG MÀY LÀ PHẢI ĐỂ NGHỊ KẺ LẠI VẠCH CHO TỬ TẾ CHỨ KHÔNG PHẢI NGẬM MIỆNG ĂN TIỀN
Xứ mình nó thế lâu rồi, trên dưới một lòng phục vụ nhân dân.
Cụ nên hết sức bình tĩnh, hết sức bình tĩnh.

convoi

Xe buýt
Cụ chủ có CAM loại gì thế, quay cả trước và sau xe thì an toàn quá. Cụ chủ cho biết tên cam hành trình, rổ rá, chỗ mua và nhận xét vào inbox được ko? Voted cụ

Vanland

Xe hơi
Phải công nhận các anh chọn chỗ đứng hiểm hóc à nha, khối dân chết đoạn này =))

suzu37

Xe container
Kinh nghiệm rút ra từ cờ nhíp này là không nên bám quá sát mít xe đàng trước. Sẽ rất khó để quan sát và né vạch khi cần thiết.

Đã nhiều lần em phải để xe trước chạy được 3 đến 4 mét, nhìn rõ vạch em mới tiến, kệ xe sau còi.

Vit09

Xe hơi
Bác té quả tỉnh thật Đường kiểu này thì đứng một lúc bắt đc cả rổ. :))

Vit09

Xe hơi
Cụ đi xe máy chắc là đè vạch rẽ phải ý bác nhỉ.

newdrive

Xe tải

newdrive

Xe tải
Đấy không phải là kinh nghiệm mà là sự uốn éo giữa bầy sói, không phải chiến đấu với bầy sói. Cụ làm như vậy bầy sói sẽ xé tan xác cụ khi có điều kiện. Điều đúng nên làm là phải chỉ mặt vạch tên và tố cáo trên các phương tiện truyền thông, cảnh tỉnh người dân như cụ chủ thớt đang làm.

Kinh nghiệm rút ra từ cờ nhíp này là không nên bám quá sát mít xe đàng trước. Sẽ rất khó để quan sát và né vạch khi cần thiết.

Đã nhiều lần em phải để xe trước chạy được 3 đến 4 mét, nhìn rõ vạch em mới tiến, kệ xe sau còi.

newdrive

Xe tải
Rất lạm quyền. Đây là một clíp hay ghi lại cảnh bầy sói phân chia ranh giới và quyền lợi (xe máy có, oto có) Chú xe máy không hề sai, và không cản trở các phương tiện khác lưu thông <-- quyền gi mà bắt ( cái gì quy định chỗ đó chỉ dành cho rẽ phải? tại sao bắt ? bắt để thay đổi hành vi cản trở giao thông hay là cái mả bố ... chúng nó cần tiền xây lăng? )

Các oto kia làm sao biết mà tránh với cái vạch ảo như vậy. Nếu thành phố có ý định thử nghiệm bãi đỗ xe và kẻ lại vạch như vậy thì ít ra phải đặt phân cách cứng và biển mũi tên chỉ hướng dẫn lái xe đánh lái sang phải cho đúng quy định. Một triết lý bất di bất dịch mà các cụ cần nhớ là LÁI XE KHÔNG PHẢI THUỘC ĐƯỜNG MÀ CHỈ CẦN ĐI ĐÚNG BIỂN BÁO VÀ HƯỚNG DẪN. Nếu biển báo và hướng dẫn gây khó hiểu thì phải làm cho nó đúng.

Em nghĩ bắt xe máy trong trườgn hợp trên là hơi lạm quyền! Chỉ nên bắt trong trường hợp dừng đèn đỏ trên vùng gạch chéo, hoặc vượt đèn đỏ.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Đấy không phải là kinh nghiệm mà là sự uốn éo giữa bầy sói, không phải chiến đấu với bầy sói. Cụ làm như vậy bầy sói sẽ xé tan xác cụ khi có điều kiện. Điều đúng nên làm là phải chỉ mặt vạch tên và tố cáo trên các phương tiện truyền thông, cảnh tỉnh người dân như cụ chủ thớt đang làm.

Em không tính cái món 2b kia nhá.

Em mổ cờ nhíp 3 lần, pause liên tục thấy rằng vạch kẻ liền (phân chia phần đường thành hai chiều đi ngược nhau riêng biệt) ngon lành đới chứ cụ. Giây thứ 38.

Rất có thể là xe đầu đi sai, dẫn đến 2 xe còn lại kia bám gần quá nên không phát hiện ra hoặc phát hiện ra mà không kịp sửa.

Em thấy là đi sai phải chịu chứ chiến đấu gì với ai đâu cụ :D.

À, ngoài ra thì em cho rằng nếu đi thường xuyên thì biết và tránh được ngay (như cụ chủ - cụ chủ này còn phải đến mấy còm mới công bố địa điểm). Còn thỉnh thoảng mới đi hoặc ở xa về mà cứ bám mít thế này thì khó tránh lắm.

An_Vi

Xe điện
À, ngoài ra thì em cho rằng nếu đi thường xuyên thì biết và tránh được ngay (như cụ chủ - cụ chủ này còn phải đến mấy còm mới công bố địa điểm). Còn thỉnh thoảng mới đi hoặc ở xa về mà cứ bám mít thế này thì khó tránh lắm.
Chưa đi bao giờ với ở tỉnh về thì 100% là dính chứ chả cần phải bám mít!