[Funland] Rẻ thì cũng thích đấy. Nhưng mà....

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ sản xuất oto đang chạy chính sách mạnh quá. Rẻ thì em cũng thích lắm nhưng liệu có đường để đi không các cụ? Hay lại thành Manila, Jakarta, New deli thì ốm.

"
Giá bán ô tô trong nước đắt hơn khu vực: Đề xuất cách hạ giá, xoá bất lợi
https://www.otofun.net/javascript%3Avoid(0);
Dân trí Giá bán xe ô tô trong nước vẫn đắt hơn so với các nước trong khu vực. Theo Bộ Công Thương, chính sách thuế hợp lý sẽ khắc phục bất lợi về giá thành giữa ô tô sản xuất trong nước và ô tô nhập khẩu."

LInk: https://dantri.com.vn/kinh-doanh/gia-ban-o-to-trong-nuoc-dat-hon-khu-vuc-de-xuat-cach-ha-gia-xoa-bat-loi-20200508061009585.htm

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Đề xuất là 1 chuyện, duyệt là chuyện khác. Từ đề xuất - duyệt là quãng đường từ trái đất đến mặt trời.
Đến gần mặt trời có khi cháy hết rồi.

vo nho

Xe điện
Các cụ sản xuất oto đang chạy chính sách mạnh quá. Rẻ thì em cũng thích lắm nhưng liệu có đường để đi không các cụ? Hay lại thành Manila, Jakarta, New deli thì ốm.

"
https://www.otofun.net/javascript:void(0);
Dân trí Giá bán xe ô tô trong nước vẫn đắt hơn so với các nước trong khu vực. Theo Bộ Công Thương, chính sách thuế hợp lý sẽ khắc phục bất lợi về giá thành giữa ô tô sản xuất trong nước và ô tô nhập khẩu."

LInk: https://dantri.com.vn/kinh-doanh/gia-ban-o-to-trong-nuoc-dat-hon-khu-vuc-de-xuat-cach-ha-gia-xoa-bat-loi-20200508061009585.htm
Cụ cứ phải lo...dân mua càng nhiều thì mấy thằng quy hoạch nó mới sáng cái mắt ra làm đường to mà đi chứ như giờ cả đời mấy thằng đó làm đường lớn đường to...cứ cấp bách mới chịu làm mà cụ.

HenryFord

Xe điện
Thằng đi bộ, chả có ô tô lại cứ lo tắc đường.

Deep Throat

Xe máy
Ồi, mấy cụ hi vọng giá xe giảm từ 20 năm trước giờ đã mua đc xe đâu, lo quái gì =))

cocsku

Xe cút kít
hiện nay số lượng ô tô quá nhiều so với hạ tầng. Cần phải tăng thuế nâng giá để hạn chế ô tô

tienaka

Xe điện
Tầm 10 năm trước cũng mong oto giảm. Cách đây ba năm cũng mong giảm. Và giờ cũng mong giảm. E thì vẫn đi bộ. Xa tý mượn xe đạp điện :)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Giảm đi là đúng. Khi cn ô tô phát triển, cơ hội dùng xe cho mọi người nhiều hơn. Lúc này người tham gia giao thông sẽ học, đi theo luật nhiều hơn. Cuộc sống người dân đc cải thiện nâng tầm. Nhà nước thu được thuế nhiều hơn, kích thích nền cn ô tô tạo ra nhiều việc làm cho xã hội. Còn đường xá thì bên Gioa thông sẽ phải tổ chức, phát triển cho hợp lý. Cứ tình trạng như bây giờ thằng đi láo còn nhanh hơn thằng đi cẩn thận thì chỉ mãi cắm đầu xuống bùn. Đi ô tô nhưng vẫn mang nặng văn hóa đi xe máy như tạt đầu khi rẽ, đi không xi nhan, không nhường đường cho người khác, đi xe ô tô dừng lại mua xôi nó ăn vào máu vì dân ta đi xe máy quá nhiều. Cần thay đổi tư duy này.

emyeumazda

Xe buýt

"
https://www.otofun.net/javascript:void(0);

Em đã có 4 bánh được gần 10 năm, nhưng thật sự mà nói thì bây giờ em chỉ dùng 4 bánh những lúc đi cùng gia đình chứ 1 mình em thì em đi xe đạp
Qua rồi cái thời 4 bánh được coi là giàu có thành đạt , mà nó chỉ là một phương tiện đi lại, tùy từng công việc, từng quãng đường đi lai... mà chọn phương tiện phù hợp thôi.
Giờ em thấy nhiều người đi xe đạp đi làm đi chơi, đi thể dục... vừa gọn nhẹ mà ko ôi nhiểm

Bus_nhanh

Xe điện
Năm 2005 mua được con Altis, xác định để đi cả đời.
Sau đấy đến 2009 thì nghe tin đến 2018 xe sẽ rẻ vì chính sách thuế cũng thấy lo lắng vì lúc đó xe mình về mo mất.
Bây giờ đến 2020 rồi mà xe mình vẫn còn được giá... Từ lo sợ đến hiện thực còn một khoảng khá xa :)):))

Velociraptor

Xe tăng
Đóng kịch với nhau cả thôi. Hạ giá thì phải hạ thuế phí, hạ rồi ngân sách thất thu lấy tiền đâu mà tiến lên 4.0

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ cứ phải lo...dân mua càng nhiều thì mấy thằng quy hoạch nó mới sáng cái mắt ra làm đường to mà đi chứ như giờ cả đời mấy thằng đó làm đường lớn đường to...cứ cấp bách mới chịu làm mà cụ.
Mắt có được dùng nhíp đàn hồi để căng ra thì cũng chỉ sáng đến như vậy!
Đất chật, người đông, giá đất như vàng, mở được con đường nào thì chung cư cao tầng vây kín.
Giá ô tô như hiện tại, thì bây giờ bác thử ra cái nút Nguyễn Trãi x Nguyễn Xiển xem.
Tăng thêm ô tô bán ra thì người người đi bộ, ô tô kích lên, lau dầu bảo dưỡng, mua về chỉ để khoe nhà tôi cũng có ô tô.
Nhưng quan trọng nhất là lưu thông hàng hóa lại không được, sản xuất ngừng trệ,...
Xe em để ngay trong nhà, nhưng trong HN này đi đâu em chỉ xách cái 2B, ít nhất cũng góp phần giảm được tắc đường!

favorit

Xe buýt
Các cụ mong giảm làm gì. Không có mua xuân đó đâu. Giảm thuế thì sẽ tăng phí. Giảm chả bao nhiêu mà xe đã ngập đường rồi. Giảm nữa đi vào mắt. Singapore cơ sở hạ tầng nó tốt thế, mà xe còn đắt hơn bên việt nam nhiều à.

MiTa

Xe lăn
Chính sách là cho toàn dân ko phải cho riêng ông thành phố nào, ra khỏi nội thành thì dân ta còn rất ít oto, đường xá thi thênh thang.
Nhưng mà chả có chuyện giảm đâu, miếng bánh đang ngon bảo ko nhai nữa có mà hâm.

vo nho

Xe điện
Mắt có được dùng nhíp đàn hồi để căng ra thì cũng chỉ sáng đến như vậy!
Đất chật, người đông, giá đất như vàng, mở được con đường nào thì chung cư cao tầng vây kín.
Giá ô tô như hiện tại, thì bây giờ bác thử ra cái nút Nguyễn Trãi x Nguyễn Xiển xem.
Tăng thêm ô tô bán ra thì người người đi bộ, ô tô kích lên, lau dầu bảo dưỡng, mua về chỉ để khoe nhà tôi cũng có ô tô.
Nhưng quan trọng nhất là lưu thông hàng hóa lại không được, sản xuất ngừng trệ,...
Xe em để ngay trong nhà, nhưng trong HN này đi đâu em chỉ xách cái 2B, ít nhất cũng góp phần giảm được tắc đường!
Đường đông mới có cái cấp bách mà cấp bách mới ăn nhanh ăn to và có thành tích cụ à...

vihali

Xe container
Em đã có 4 bánh được gần 10 năm, nhưng thật sự mà nói thì bây giờ em chỉ dùng 4 bánh những lúc đi cùng gia đình chứ 1 mình em thì em đi xe đạp
Qua rồi cái thời 4 bánh được coi là giàu có thành đạt , mà nó chỉ là một phương tiện đi lại, tùy từng công việc, từng quãng đường đi lai... mà chọn phương tiện phù hợp thôi.
Giờ em thấy nhiều người đi xe đạp đi làm đi chơi, đi thể dục... vừa gọn nhẹ mà ko ôi nhiểm
Em đi ô tô hồi 2008 và 5 năm nay em dùng vài lần/năm. Hồi đầu để phục vụ con nhưng giờ chúng lớn rồi và đường sá càng ngày càng tệ.

Hồi đó, cả cơ quan em 800 người mà có mỗi 5 cái đỗ ở sân, sướng thật, giờ ai đến trường muộn là ko tìm đc chỗ đỗ.