Thảo luận Review cảm biến áp suất lốp CareUD

hjepsi_culan

Xe đạp
Gửi các cụ hình bạn em mới gắn cảm biến gắn trong cho Huyndai i20 . :D

Matizcoi

Xe cút kít
Giá vưỡn cao quá tầm với, em đợi giá rẻ :D

kuhanoi

Xe tăng
em dùng loại cảm biến ngoài, tiện dễ tháo lắp, đỡ phải tháo ra như cảm biến trong.

Canhkhoi

Xe đạp
Giao diện, thao tác sử dụng :

• Menu tùy chỉnh :
Khi đang ở màn hình chờ, để cài đặt các thông số liên quan thì các bác nhấn giữ nút Set trong 3 giây, màn hình sẽ chuyển sang giao diện tùy chỉnh.
Trong giao diện tùy chỉnh này, các bác sẽ có thể điều chỉnh các thông số hiển thị theo ý mình :
  • Chọn đơn vị áp suất là PSI hoặc BAR.
  • Chọn đơn vị nhiệt độ là độ C hoặc độ F.
  • Tùy chỉnh mức áp suất tối đa / tối thiếu, khi áp suất vượt qua mức này thì màn hình trung tâm sẽ phát ra âm thanh cảnh báo và chớp tắt đơn vị hiển thị tại vị trí lốp có vấn đề.
Trong giao diện tùy chỉnh này các bác cũng có thể thay đổi vị trí của các cảm biến với nhau, dùng khi các bác đảo bánh . Hoặc cũng có thể kích hoạt lại cảm biến, dùng khi các bác tháo ra thay pin hoặc thay cảm biến mới vào.
  • Giao diện khi sử dụng :
Ở màn hình chính sẽ hiển thị các thông tin như đơn vị đo hiện tại (BAR) , áp suất của từng bánh ứng với từng vị trí cảm biến ( số màu trắng ) , nhiệt độ của từng bánh ( số màu vàng ), Mức pin của màn hình hiển thị .
  • Cảnh báo áp suất quá cao :
Khi áp suất của một trong bốn bánh vượt quá ngưỡng áp suất cao nhất theo thiết lập trước thì phần số hiển thị áp suất của bánh đó sẽ nháy liên tục, trên màn hình sẽ hiển thị chớp tắt một biểu tượng nhỏ như hình, đồng thời màn hình sẽ phát ra âm thanh cảnh báo.

• Cảnh báo áp suất quá thấp:
Tương tự, khi áp suất của một trong bốn bánh xuống thấp hơn mức đã định trước, phần số hiển thị áp suất của bánh đó sẽ nháy liên tục, trên màn hình sẽ hiển thị chớp tắt một biểu tượng nhỏ như hình, đồng thời màn hình sẽ phát ra âm thanh cảnh báo.

• Cảnh báo nhiệt độ quá cao :
Khi cảm biến đo được nhiệt độ của lốp xe vượt quá mức nhiệt độ đã được thiết lập ban đầu, phần số hiển thị nhiệt độ của bánh đó sẽ nháy liên tục, trên màn hình sẽ hiển thị chớp tắt một biểu tượng nhỏ như hình đồng thời màn hình cũng sẽ phát ra âm thanh cảnh báo.
  • Cảnh báo rò rỉ hơi :
Khi cảm biến nhận thấy áp suất trong bánh xe sụt quá nhanh, phần số hiển thị áp suất của bánh đó sẽ nháy liên tục, trên màn hình sẽ hiển thị chớp tắt một biểu tượng nhỏ như hình, đồng thời màn hình sẽ phát ra âm thanh cảnh báo.

• Thông báo cảm biến sắp hết pin :
Khi có cảm biến nào sắp hết pin, ngay vị trí hiển thị của cảm biến đó sẽ xuất hiện một hình viên pin có gạch chéo và cũng chớp tắt liên tục để nhắc nhở người dùng thay pin .

Thực tế sử dụng :

Khi gắn cảm biến và bật màn hình hiển thị, thông tin chi tiết về áp suất, nhiệt độ hiện lên tức thì,
Thông tin về áp suất lốp đc hiển thị đúng với thông tin trên máy bơm .
(Hình em xin phép bổ sung sau :D)

thử nghiệm xì bớt hơi của một bánh xuống dưới mức an toàn thì ngay lập tức màn hình phát ra âm thanh bíp bíp để cảnh báo.
Màn hình hiển thị nền đen chữ trắng, có đèn nền nên dễ dàng quan sát cả sáng và tối .

Với giá chỉ hơn hai triệu, một số tiền không quá lớn nhưng những lợi ích mà bộ cảm biến áp suất lốp này mang lại khá là nhiều : Tăng tuổi thọ cho lốp xe, giúp xe tiết kiệm nhiên liệu hơn, và nhất là đảm bảo an toàn cho các bác và những người xung quanh khi tham gia lưu thông hằng ngày, đặc biệt là các bác hay phải đi trên đường cao tốc thì bộ cảm biến này là rất thiết thực.

Cảm ơn các bác đã đọc đến cuối bài review của em . :D:D
Cảm biến careud u912t giá bao nhiêu vậy cụ

hjepsi_culan

Xe đạp
Ủn lên cho cụ nào đang cần tham khảo thông tin vào đọc . :))

Aloxo000

Xe đạp
Có hay bị vặt mất cái lắp ngoài ko nhỉ

matiz08

Xe điện
Dùng loại lắp ngoài mỗi lần bơm quá, muốn xì bớt ra thì hơi lách cách nhỉ, or mỗi lần bơm xe lại phải dùng cái tool của nó để vặn nhỉ?

Mrhung Nguyen

Xe hơi
hóng, cái này cần thiết mà giá hơi cao so với khả năng của em

hbu082

Xe container
Em đã mật thư cho cụ rồi nhé . :D
úi giời hôm nay mới để ý lại còn cả giá ofer nữa ạ. cụ mật thư em cái giá tốt nhất loại gắn ngoài xem em có triển được không nào, mà loại này có sạc năng lượng mặt trời rồi thì có phải đi dây nguồn không cụ? và khi mất 1 van gắn ngoài thì có thể mua 1 cái khác thay thế không? hay phải mua cả bộ mới ạ?

fantasydtt

Xe hơi
Loại gắn trong giá of bn vậy cụ?