Review cảm nhận về Kia Sorento 2010 Limited sau 2 tháng nhận xe.....

Winstorm07

Xe container
Dạ 1 chữ R giá 100,000 VND bán ợ...( giá này là giá bác Winstom ăn cướp của em thế..nên em để lại cho các bác thế.....em còn phải chịu chi phí vận chuyển .....):77::77::77:
Cụ phát ngôn cho cẩn thận nhá, ai đã từng năn nỉ ỉ ôi nịnh nọt các kiểu để em gửi cho????:^):^):^)
Còn mấy quả hàng ngon nữa thì đừng có hòng nhá (k)

tuananhbmw

Xe buýt
Cụ Highland nói chuẩn đấy ạ,em đã từng đi rất nhiều loại xe và nhận thấy 1 điều là xe HQ có đặc điểm là option rất nhiều,nếu chưa ngồi thử lên mà chỉ nhìn vào captalo thì đúng là choáng ngợp về chức năng,nhưng sự thật thì chất liệu rất kém,nhìn rẻ tiền,kể cả xe Nhật cũng thế,không có sự chau chuốt,cái này thì kém cực xa so với xe Đức...

pupil

Xe điện
Dạ thưa cụ :77::77::77::77:...cái chốt đấy có thể xem là nhược điểm lớn nhất của So luôn đó cụ...k phải nhấn mà phải kéo bằng tay...lực kéo thì cỡ quả tạ gần 100kg mới kéo nổi....có khi em tưởng cái chốt ấy muốn tung ra luôn ấy chứ.....

Cái chốt ấy giống của Santa Fe...theo mấy bác bên SFC thì dùng 1 thời gian cái chốt ấy sẽ gãy....phải thay cái mới
Cụ No ơi, cái chốt của tôi nhẹ lắm mà, khi muốn nâng hạ chỉ cần nhích lưng ra chút thôi, nếu quen vị trí thì cũng tiện.

pupil

Xe điện
Cụ Highland nói chuẩn đấy ạ,em đã từng đi rất nhiều loại xe và nhận thấy 1 điều là xe HQ có đặc điểm là option rất nhiều,nếu chưa ngồi thử lên mà chỉ nhìn vào captalo thì đúng là choáng ngợp về chức năng,nhưng sự thật thì chất liệu rất kém,nhìn rẻ tiền,kể cả xe Nhật cũng thế,không có sự chau chuốt,cái này thì kém cực xa so với xe Đức...
Các cụ nói chuẩn, phải cái là chưa nhắc gì đến lão Obama. Tôi mà đông Obama thì cũng chơi xe Đức, nó là đẳng cấp rồi..:21:

Chỉnh sửa cuối:

chinhbeo

Xe đạp
bác Highland có thể nói thêm nữa được ko? em thấy đầu thớt thì các anh khen nhiều lắm, nhưng đúng là chỉ mỗi anh Highland nói các chi tiết bất hợp lý thôi. khen xe nhiều quá cũng ko tốt.
em cũng đang nghiên cứu giữa Santa Fe và So đây! Mà bản 2011 ra chưa nhỉ?

anhtuanpro

Xe đạp
Hai anh em Sa-So đều mới bản 2010 thôi, Sa bản 2011 (Hàn Quốc) thì khoảng tháng 6-7 mới có, còn So thì lâu hơn

babinbon

Xe buýt
đề nghị cụ traubovt85 bớt chém gió những câu hỏi linh tinh làm loãng thớt của cụ Nobita đi nhá:mad::mad::mad::mad::mad:
em cũng đang phân vân giữa Sorento va santafe đây,có khi phải ra showroom xem tận mắt mới quyết định được...

Nguyenhunghiep

Xe đạp
Quang cao the nay chac la dan buon xe roi. Toi da di xe Kia sorento limited roi. Dong co 1.995 cm3 chu khong phai 2.2cm3. May giong het santafe 2010. Xe Kia sorento có uu diem la tay lai rat bam va nhe de dieu khien nhung nhuoc diem la khung gam khong duoc nhu santafe di qua lan xoc rat tieng nghe kha kho chiu. Loa JBL nhung chat luong am thanh khong thuc su tot nhu thuong hieu JBL. Dinh vi ve tinh dung cho Hanxeng co dung duoc dau? Dau DVD khi di chuyen thi tat co xem duoc dau.
Quang cao ghe qua. Xe Nay co mot loi rat nguy hiem la loi bom dau va co the gay hong tubo( loi nha san xuat)(y)

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái tiếng lục cục ở phía trước khi đi vào đoạn ổ gà thì STF 2010 cũng y hệt, bệnh chung hay sao ạ?
Ko hiểu nó xuất phát từ đâu nữa :'(

pupil

Xe điện
Quang cao the nay chac la dan buon xe roi. Toi da di xe Kia sorento limited roi. Dong co 1.995 cm3 chu khong phai 2.2cm3. May giong het santafe 2010. Xe Kia sorento có uu diem la tay lai rat bam va nhe de dieu khien nhung nhuoc diem la khung gam khong duoc nhu santafe di qua lan xoc rat tieng nghe kha kho chiu. Loa JBL nhung chat luong am thanh khong thuc su tot nhu thuong hieu JBL. Dinh vi ve tinh dung cho Hanxeng co dung duoc dau? Dau DVD khi di chuyen thi tat co xem duoc dau.
Quang cao ghe qua. Xe Nay co mot loi rat nguy hiem la loi bom dau va co the gay hong tubo( loi nha san xuat)(y)
Bỏ miệ! Kỳ tới họp phải thống kê xem ai bị kiểu này rồi để cụ Win và cụ Nô nhập bơm dầu và Turbo system về anh em nhà So sơ cua 1 bộ. Tôi thì vẫn thấy em nó đáng yêu như thuở ban đầu...:102:

pupil

Xe điện
Cái tiếng lục cục ở phía trước khi đi vào đoạn ổ gà thì STF 2010 cũng y hệt, bệnh chung hay sao ạ?
Ko hiểu nó xuất phát từ đâu nữa :'(
Tùy ổ gà cụ ạ, nếu là 1 dây gờ giảm tốc thì đến Audi Q7 tôi thấy còn lục khục, còn ổ gà thường như kiểu vào quán dê ở Kim Bảng thì em So nhà tôi không ý kiến gì.

balongo5

Xe tải
Xe nhà cháu máy 2.2 4WD, chạy đường dài là 16,5km/lít dầu. Tức 6,06 lít/100km ạ.

Cháu chụp lại ảnh bên dưới ợ.

Nhìn đồng hồ không chuẩn đâu cụ ơi ! con này chạy đường trường không dưới 7l/100km nếu không muốn nói là 7.8l/100km ( nếu Cụ Sd điều hòa )

Bmw86

Đi bộ
Một đột phá của Kia...
Năm nay có vẻ là năm của Kia đây....^^( tất nhiên là với dòng xe hạng trung)

highlander LMT

Xe máy
Tùy ổ gà cụ ạ, nếu là 1 dây gờ giảm tốc thì đến Audi Q7 tôi thấy còn lục khục, còn ổ gà thường như kiểu vào quán dê ở Kim Bảng thì em So nhà tôi không ý kiến gì.
Không phải tiếng kêu lụp cụp các bác ơi, em nó cứ kêu lọc xọc mỗi khi qua đường xấu một chút. Em mày mò và phát hiện tiếng kêu này phát ra từ tấm lót trần ở sát kính trước. Em chêm lại thì lại êm rồi, không kêu nữa. Kính báo để các bác tham khảo

highlander LMT

Xe máy
Nhìn đồng hồ không chuẩn đâu cụ ơi ! con này chạy đường trường không dưới 7l/100km nếu không muốn nói là 7.8l/100km ( nếu Cụ Sd điều hòa )
Đồng hồ tin được nhưng với điều kiện là chỉ chạy trên đường trơờng thôi bác ơi. Em đã từng kiểm nghiệm bằng đồng hồ và đổ lại dầu thì mức tiêu hao là khoản 7,4 l/100km. Nhưng khi đó xe em mới chạy có hơn 500km nên em nghĩ bây giờ sẽ ít hao hơn.

Khả năng dưới 7l thì hơi khó nhưng em nghĩ nếu kỹ thuật chạy chuẩn thì có thể nhưng như vậy thì chạy xe rất khó chịu. (Bác M.I.M đã chạy được dưới 7 lít rồi đấy)

highlander LMT

Xe máy
Theo em bác nên tìm hiểu kỷ hơn trong các thớt về Sorento trước khi đánh giá như vậy. A em trên này hầu hết đang sử dụng So nên lập ra thớt để trao đổi kinh nghiệm với nhau về một sản phẩm ưng ý thôi, không phải dân buôn xe đâu bác à. Anh em còn offline với nhau nên biết nhau cả, nên chẳng ai rảnh để lên đây buôn bán đâu.

Còn So thì có nhiều phiên bản lắm 2.0, 2.2, 2.4, 3.5 V6,... máy xăng máy dầu đủ cả. Bác đã biết đến những phiên bản kia chưa mà nói không có. Định vị vệ tinh thì là chuyện đương nhiên rồi, bác nào quyết định mua xe nhập thì đều biết việc này vi có xe nhập nào thiết kế GPS cho riêng Việt Nam đâu bác, chuyện rất bình thường, bác kiếm được chiếc xe nhập nào mà có GPS tích hợp sẵn có thể dùng cho Việt Nam thì em gọi bằng cụ đấy ạ.

Còn màn hình DVD của xe nhập nào mà không tắt khi di chuyển, đây là tính năng an toàn mang tính chất bắt buộc của nước ngoài. Chỉ có ở Việt Nam thì mới coi được DVD khi chạy thôi vì các bác nhà mình đem đi cắt dây để xem mà (từ So cho đến Lexus cũng thế thôi ạ!)

Những vấn đề khác bác nói thì là đúng phạm vi của thớt và anh em đang bàn về những chuyện như vậy, rất mong bác phân tích sâu hơn để anh em trao đổi kinh nghiệm.
Mời bác tiếp tục tham gia và đóng góp cho diễn đàn

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Không phải tiếng kêu lụp cụp các bác ơi, em nó cứ kêu lọc xọc mỗi khi qua đường xấu một chút. Em mày mò và phát hiện tiếng kêu này phát ra từ tấm lót trần ở sát kính trước. Em chêm lại thì lại êm rồi, không kêu nữa. Kính báo để các bác tham khảo
thế em STF ko có tiếng này, chỉ có tiếng cục cục cục khi đi nhanh qua gờ giảm tốc cao với nhưng cái ổ gà như mấy cái nắp cống ạ

allmay

Xe tăng
Xe Sorento có 2.0, 2.2, 2.4 máy dầu có nhập về VN. Máy xăng có TH nhập về. Còn động cơ V6 thì em ko biết. Mong cụ có cơ hội đi cả mấy versions rồi cho ý kiến cho ae với.

Riêng lỗi bơm dầu thì cụ cho xin thêm thông tin cụ thể đi vì đấy là vấn đề quan trọng . . . của một đống tiền cụ ạ.

highlander LMT

Xe máy
3.5 v6 cho thị trường Mỹ bác ơi, xe này từ hồi anh em bắt đầu chạy cuối 2009 chưa nghe nói gì đến hỏng hóc máy móc cả, cái vụ bơm dầu này em mới nghe lần đầu đấy. Máy So và STF chung một loại, mà em có nghe ai nói may STF eVGT bị lỗi gì đâu nhỉ?
Có bác nào bị sự cố thực sự rồi thì nên có thông tin chính thức chứ các bác đừng có loan tin kiểu "nghe nói" mắc công các bác trên diễn đàn hoang mang nha

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

highlander LMT

Xe máy
Em tiếp phấn cảm nhận của em bữa trước

Xe được trang bị 2 sunroof khá điệu đàng, cũng là điểm nhấn khi quan sát bên ngoài. Em thành thật khuyên các bác nếu chọn Sorento thì nên chọn màu bạc hoặc màu sáng vì xe màu sáng sẽ làm nổi bật cái sunroof xe sẽ trông rất đẹp và sang. Khi em mua xe thì không còn màu bạc, trong khi thuế sắp lên nên đành chọn xe màu đen, trông xe nó u ám thế nào ấy. Riêng đối với cái sunroof thì em thấy có 1 vấn đề hơi bất tiện là trần xe (miếng che sunroof) khá mỏng, chỉ là 1 miếng vải lót mỏng nên khi trời nắng trong xe sẽ rất nóng. Mấy hôm rồi trời SG nóng như đổ lửa, mặc dầu em đã dán sunroof với loại phim cản sáng cao nhất nhưng rờ lên trần xe cứ thấy nóng hầm hập

Máy lạnh của xe theo em đánh giá không tốt lắm đặc biệt là so với máy lạnh của Toyota. Mấy hôm trời nóng, vào xe là em cứ phải bật tối đa nhưng phải một lúc sau thì mới thấy mát hơn chút đỉnh. Xe được trang bị 2 dàn lạnh (trước và hàng thứ 3) và cửa gió cho hàng ghế thứ 2, bất tiện là ở chỗ hàng ghế thứ 2 chỉ có cửa gió nên lệ thuộc vào dàn lạnh ở trên, nhiều khi đang chạy xe mà cứ bị "hành khách" yêu cầu tăng giảm nhiệt độ liên tục.

Thiết bị giải trí thì xe được trang bị dàn âm thanh DVD và 10 loa của JBL. Loa JBL trông thì hoành tráng nhưng em nghe nó cứ sao sao ấy, thiếu cả bass lẫn treble nói chung là chất lượng không cao lắm. Bass thì không chắc mà tiếng treble cũng thiếu sắc nét. Kết nối Ipod với xe rất chán, không biết con Ipod classic của em và xe có tương thích với nhau không nhưng khi cắm Ipod vào thì menu hiện lên em chả hiểu thế nào cả, chỉ hát được vài bài. Nhân đây em cũng xin góp ít kinh nghiệm trong lĩnh vực nghe nhìn trong xe là các bác nên trang bị 1 em Ipod trong xe. Copy hết nhạc vào rồi tha hồ mà nghe, khỏi phải mang theo đủ thứ CD lỉnh kỉnh mà âm thanh trong xe khi nghe qua Ipod cũng cải thiện đáng ngạc nhiên đấy.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: