[Công nghệ] Review - Camera hành trình Transcend DP200

pandore

Xe máy

Hiện nay trên thị trường Camera hành trình có rất nhiều model và hãng SX khác nhau khiến người dùng rất khó lựa chọn. Đã có rất nhiều người sử dụng Cam chia sẻ hình ảnh và clip lên mạng nhưng không hiệu quả do không nắm bắt được các thông số quan trọng của Cam hành trình. Đặc điểm của Cam giá rẻ dễ nhận biết nhất là hình ảnh ko nét, dễ bị rung hình, giật hoặc bị vô hiệu khi ánh sáng yếu.

Một sản phẩm chất lượng là một sản phẩm có thương hiệu và nguồn gốc rõ ràng. Trên thị trường hiện rất nhiều Cam không thương hiệu mà chỉ đề mã. Mua những sản phẩm này có thể độ rủi ro cũng như chất lượng sản phẩm không đạt được kỳ vọng. Để đảm bảo chất lượng, các cụ nên chọn mua những sản phẩm có thương hiệu rõ ràng như Transcend, HP...

Dưới đây là những tính năng nổi bất của sản phẩm DrivePro 200

1. Ống kính

Thông thường khi người dùng chọn mua Cam thường chỉ để ý các thông số như độ phân giải, có GPS hay không? nhưng thực tế Cam hành trình có thông số quan trọng hơn nhiều đó là ống kính.

Sản phẩm DP200 với ống kính F/2.0 góc quan sát rộng tới 160 độ, DrivePro 200 ghi lại tất cả những gì diễn ra phía trước và ngang đầu xe. Những hình ảnh thu được sẽ rất quan trọng khi xảy ra tình huống bất ngờ hoặc những hình ảnh phía lề đường.

Tiêu chí quan trọng nhất mà một camera hành trình cần đạt được là phải ghi rõ nét những chi tiết nhỏ khi một tình huống bất ngờ diễn ra phía trước với tốc độ rất cao, ngay cả trong đêm tối. Hãy tưởng tượng một chiếc xe chạy ẩu tạt đầu xe bạn rồi vù ga chạy mất trong tích tắc thì thông tin bạn cần biết rõ là biển số xe để báo các cơ quan chức năng khi cần thiết.

Để đáp ứng tiêu chí này, DrivePro 200 được trang bị chip cảm biến CMOS độ nhạy sáng thấp, 3 mega-pixel, ống kính gồm 7 thấu kính thủy tinh và 1 thấu kính lọc hồng ngoại. Ngay khi một tình huống bất ngờ xảy ra khiến bạn phải phanh hoặc đánh lái đột ngột, hoặc có va chạm, cảm biến G-Sensor giúp thiết bị ghi lại hình 10 giây trước và 50 giây sau sự cố. Hình ảnh ghi lại đạt chất lượng tới full HD (1920x1080) 30FPS - HD (1280x720) 30FPS

2. Wifi

Có nhiều Cam sử dụng màn hình LCD hiển thị với độ phân giải cao nhưng thực tế với 1 màn hình hiển thị 2.4 ~ 3" gắn trên gương lái không có nhiều tác dụng cho việc quan sát. Sản phẩm DP200 cung cấp cho người dùng ứng dụng DrivePro App trên Android hoăc iOS giúp kết nối trực tiếp với Cam thông qua kết nối wifi để xem hoăc lấy hình ảnh, clip từ Cam và chia sẻ ngay lập tức.

Phần mềm DrivePro app cũng giúp cài đặt và thiết lập các tính năng của Cam thay vì bấm nút trực tiếp trên Cam

VD: Nếu cần chứng minh với xxx về việc mình không vi phạm, chúng ta có thể sử dụng trực tiếp di động xem mà không cần quay lại xe tháo lắp thẻ nhớ hoặc xem lại hình ảnh bé xíu trên màn hình hiển thị của Cam

3. Thiết kế nhỏ nhẹ

Hiện nhiều Cam thiết kế với màn hình lớn để hiển thị nhiều thông tin nhưng vô tình làm giảm tầm nhìn của người lái và người ngồi sau. Thậm chí với nhiều Cam kích thước lớn hoặc ánh sáng cao làm người lái mất tập trung khi đang lái xe. DP200 với thiết kế vừa phải, không ảnh hường nhiều tới tầm nhìn của tất cả người ngồi trên xe.

Ngoài những tính năng nổi bật của DP200, mời các cụ tham khảo thêm thông số chi tiết của CAM

Hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt, mời các cụ click vào đây để download về ah :D

Mời các cụ tham khảo clip quảng cáo của DP200
[YOUTUBE]http://youtu.be/w39FB23TFAQ[/YOUTUBE]

Clip hướng dẫn lắp Cam trên xe
[YOUTUBE]https://youtu.be/Ivx00X6RwGI[/YOUTUBE]

Dưới đây là Clip ghi hình vào trời mưa, điều kiện tầm nhìn và ánh sáng thấp
[YOUTUBE]https://youtu.be/lg33WlgVh60[/YOUTUBE]

Đây là clip ghi hình vào buổi chiều, điều kiện ánh sáng khá tốt
[YOUTUBE]https://youtu.be/9TtoWGLH4tk[/YOUTUBE]

Lần lượt em sẽ gửi tới các cụ đầy đủ clip ở trong các điều kiện khác nhau để thể hiện chất lượng Cam
Có GPS ko cụ, sms cho em cái giá nhé

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

vietduong

Xe buýt
cho em xin cái gái DP220 nhé cụ. thank cụ

1m7

Xe tải
Ôi, nhìn thèm quá

truong033

Xe hơi
giá thế nào cụ ơi

Altiscoi

Xe máy
Mới lấy 1 chiếc DP200 từ Phú Thái, chất lượng ổn nhưng có một vấn đề cần hỏi bác chủ topic:
Khi bật chìa khóa điện xe thì cam bắt đầu hoạt động và luôn ghi file dạng khẩn cấp (không bị ghi đè). Chạy vài hôm thì số lượng file dạng này đầy (tối đa 15 files), phải dùng thao tác thủ công xóa bớt. Có cách nào khắc phục hiện tượng trên không?
Mong nhận được tư vấn từ Phú Thái.
Cám ơn.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Mới lấy 1 chiếc DP200 từ Phú Thái, chất lượng ổn nhưng có một vấn đề cần hỏi bác chủ topic:
Khi bật chìa khóa điện xe thì cam bắt đầu hoạt động và luôn ghi file dạng khẩn cấp (không bị ghi đè). Chạy vài hôm thì số lượng file dạng này đầy (tối đa 15 files), phải dùng thao tác thủ công xóa bớt. Có cách nào khắc phục hiện tượng trên không?
Mong nhận được tư vấn từ Phú Thái.
Cám ơn.
Cái phần khóa file này cũng ghi vòng tròn mà cụ. Nếu cụ ghi quá số file sẽ tự động ghi đè file cũ hơn. Theo kinh nghiệm của em, cụ nên đặt chế độ cảm biến ở mức Low :( chứ để ở các mức cao hơn xe đi sóc tí nó cũng ghi. Cái cảm biến này quan trọng là lúc xảy ra va chạm chứ bình thường ghi làm gì đâu. Cụ để ở chế độ Low, chỉ cần phanh gấp chút là nó ghi rồi nên hoàn toàn yên tâm

Altiscoi

Xe máy
Cám ơn bác christhnvn
Tôi sẽ theo dõi theo hướng giải thích của bác, sẽ báo lại bác kết quả.
Altiscoi

DoKhanh

Xe tải
Cụ cho xin cái giá với nhé.

HTAD

Đi bộ
Bác chủ cho em hỏi 2 vấn đề với ạ.

Em xài con này được mấy tháng nhưng có cảm giác ko hài lòng lắm. Em để ghi hình ở độ phân giải 1080 nnưng khi xem lại trên máy tính thấy nó mờ mờ. VD không xem được biển số xe chạy trước. Trong khi đó có mấy bác xài con Vietmap thì em lại thấy nó đẹp và rõ hơn. Bác chủ có cái cấu hình chuẩn không ? Em nghĩ có thể em chỉnh cấu hình bị sai.

Nữa là bác cho em hỏi đầu này hỗ trợ thẻ nhớ tối đa bao nhiêu ? Em đang xài 16GB và muốn nâng lên 64GB ạ.

Cảm ơn bác !

Chỉnh sửa cuối:

tay_choi

Xe hơi
cụ chủ cho em xin giá vào chỗ kín với

neo8840

Xe tải
Cụ cho em xi giá giá với
Tks cụ

trantrung22

Xe hơi
Thiết bị có cần thiết phải thêm tính năng wifi không nhỉ?
Có thì cũng tốt hơn là không cụ ơi, VD cụ bị xxx vẫy có thể ra ngoài show bằng chứng ngay trên điện thoại khỏi cần tháo cam hay thẻ nhớ

trantrung22

Xe hơi
Bác chủ cho em hỏi 2 vấn đề với ạ.

Em xài con này được mấy tháng nhưng có cảm giác ko hài lòng lắm. Em để ghi hình ở độ phân giải 1080 nnưng khi xem lại trên máy tính thấy nó mờ mờ. VD không xem được biển số xe chạy trước. Trong khi đó có mấy bác xài con Vietmap thì em lại thấy nó đẹp và rõ hơn. Bác chủ có cái cấu hình chuẩn không ? Em nghĩ có thể em chỉnh cấu hình bị sai.

Nữa là bác cho em hỏi đầu này hỗ trợ thẻ nhớ tối đa bao nhiêu ? Em đang xài 16GB và muốn nâng lên 64GB ạ.

Cảm ơn bác !
Em cũng mới dùng đc tuần, thấy là có thể nhìn rõ biển số xe ở cự ly gần chứ xa 1 chút là bó tay, tuy nhiên cam nào cũng thế cả X9 cũng vậy thôi. Bác xem đã bóc cái nilon dán ống kính chưa? và bác đã copy file video vào máy tính hay là xem qua WIFI của cam? nếu xem trực tiếp qua WIFI chất lượng cũng bị giảm rất nhiều nhé, có lẽ do tốc độ đường truyền ko đảm bảo.

Em này có nhược điểm là MIC ghi âm rất bé, hầu như ko nghe rõ người nói chuyện bình thường trong xe. Cái ứng dụng DrivePro khá tiện lợi nhưng khi xem lại video rất hay bị treo, phải thoát ra vào lại, có vẻ WIFI chưa ổn lắm

sanhahac

Xe máy
Cụ chủ cho xin cái giá DP220 vào inbox nhé.

Friz

Xe hơi
Cụ cho em xin cái giá Dp200 và 220 em tham khảo nhé. Tks cụ