[Funland] Review hệ cao đẳng 9+ FPT

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đứa nhà e hiện ko học fpt cụ ạ, băn khoăn khoản bằng cấp 3 đó cụ. F1 nhà cụ học hành vui vẻ, tốt chứ
Hiện tại thì ổn ạ . Mỗi trường đều có ưu nhược điểm riêng tuy nhiên với nhà em thì phù hợp nhu cầu . Học hơi vất nhưng vui , ham đi học . Môi trường năng động nhiều ngoại khóa với nhiều clb bận bịu ra phết . Môn ngữ văn thường kiểm tra bằng cách chia nhóm với nhau dựng tiểu phẩm theo đề bài , hoặc là thuyết trình .......rồi quay video lại nộp . Có cái là điểm danh hơi gắt :))

butchidentrang

Xe hơi
Hiện tại thì ổn ạ . Mỗi trường đều có ưu nhược điểm riêng tuy nhiên với nhà em thì phù hợp nhu cầu . Học hơi vất nhưng vui , ham đi học . Môi trường năng động nhiều ngoại khóa với nhiều clb bận bịu ra phết . Môn ngữ văn thường kiểm tra bằng cách chia nhóm với nhau dựng tiểu phẩm theo đề bài , hoặc là thuyết trình .......rồi quay video lại nộp . Có cái là điểm danh hơi gắt :))
Em cũng thích môi trường năng động nhưng chỉ mỗi cái bằng cấp 3, thôi đằng nào em vẫn còn 2 đứa nữa phải lo 🤣

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cũng thích môi trường năng động nhưng chỉ mỗi cái bằng cấp 3, thôi đằng nào em vẫn còn 2 đứa nữa phải lo 🤣
Sau này cùng lắm nối nghiệp bố mẹ đi buôn chứ gì 😬
Căn bản con bé nhà em sức học bình thường ,tính nó hiền lành ít nói . Nếu cho vào công lập thường , hoặc dân lập loại thường thì thấy hơi chán dễ ù lì thêm. Cái em cần là cho nó vào môi trường năng động 1 chút . Cô chủ nhiệm bảo để cô cho làm cán bộ lớp thì không năng động cũng không được 😆

butchidentrang

Xe hơi
Sau này cùng lắm nối nghiệp bố mẹ đi buôn chứ gì 😬
Căn bản con bé nhà em sức học bình thường ,tính nó hiền lành ít nói . Nếu cho vào công lập thường , hoặc dân lập loại thường thì thấy hơi chán dễ ù lì thêm. Cái em cần là cho nó vào môi trường năng động 1 chút . Cô chủ nhiệm bảo để cô cho làm cán bộ lớp thì không năng động cũng không được 😆

Lớp đông học sinh ko cụ, con yêu thích tới trường là vui rồi. Đứa nhỏ nhà em còn đang mơ sau làm tác giả truyện tranh , suốt ngày ngồi sáng tác thơ văn với vẽ tranh, đứa út thì mơ đi bán hàng ăn 😅

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lớp đông học sinh ko cụ, con yêu thích tới trường là vui rồi. Đứa nhỏ nhà em còn đang mơ sau làm tác giả truyện tranh , suốt ngày ngồi sáng tác thơ văn với vẽ tranh, đứa út thì mơ đi bán hàng ăn 😅
Hiện đang học văn hóa thì lớp 34 cháu . Sau vào chuyên ngành thì chia ra ạ !
Em còn 1 đứa đang mẫu giáo , tầm này sang năm mới vào lớp 1 nên đang nghiên cứu nếu đủ xèng thì em cho vào tiểu học fpt luôn :D

butchidentrang

Xe hơi
Hiện đang học văn hóa thì lớp 34 cháu . Sau vào chuyên ngành thì chia ra ạ !
Em còn 1 đứa đang mẫu giáo , tầm này sang năm mới vào lớp 1 nên đang nghiên cứu nếu đủ xèng thì em cho vào tiểu học fpt luôn :D

Có đk thì học cũng tốt em thì cho con học trường làng thôi, lớp con nhà em năm vừa rồi có mấy đứa chuyển từ hệ quốc tế ra mà chả hiểu học hành kiểu j còn thua con em học trường làng. Nên tìm hiểu là 1 chuyện chứ con ko thích e ko ép, học ở fpt con nhà em phải dạy sớm ko ngủ nướng được như trường làng nên chắc nó ngại, đi học suốt ngày chỉ mong cô ốm với dịch học online 🤣

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có đk thì học cũng tốt em thì cho con học trường làng thôi, lớp con nhà em năm vừa rồi có mấy đứa chuyển từ hệ quốc tế ra mà chả hiểu học hành kiểu j còn thua con em học trường làng. Nên tìm hiểu là 1 chuyện chứ con ko thích e ko ép, học ở fpt con nhà em phải dạy sớm ko ngủ nướng được như trường làng nên chắc nó ngại, đi học suốt ngày chỉ mong cô ốm với dịch học online 🤣
Học fpt hay qte thì phải theo cho hết chứ bỏ ngang ko được , cho nên mới phải tính khả năng đủ tiền theo hết cấp 3 mới học ! Không thì học c1 trường làng cho gần nhà , he he

Binhkiet

Xe tăng
Cả tiếng Anh là 9tr/hk . Nếu thêm xe oto đưa đón thì dao động từ 6-7tr/hk tùy theo nhà xa hay gần

Không có KTX mợ nhé .

9+ là dành cho các cháu hét lớp 9 học tiếp phổ thông rồi lên CĐ luôn cụ .
Tốt nghiệp THCS, học qua trung cấp đồng thời học thêm khối lượng kiến thức văn hóa THPT rồi mới liên thông lên cao đẳng ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tốt nghiệp THCS, học qua trung cấp đồng thời học thêm khối lượng kiến thức văn hóa THPT rồi mới liên thông lên cao đẳng ạ.
Trong đấy đâu có chia ra trung cấp cụ , học hết phổ thông thì sang hệ CĐ học thôi .

Rivers

Xe container
E đi làm 12 năm rồi cụ, ko biết đoạn nào mới cần cái bằng nữa. E ko bảo bằng cấp ko quan trọng, mà là ko quan trọng nhất. Cái bằng nó chỉ có tác dụng lọc hồ sơ khi ở giai đoạn fresher, nghĩa là chưa có kinh nghiệm làm việc gì hết. Còn khi đi làm >2 năm thì chuyên môn, dự án, kết quả công việc sẽ là thứ đánh giá năng lực.
Nếu đã không học đại học thì phải xác định học rất sâu ở chuyên môn, đi làm sớm để tích luỹ kinh nghiệm thì sẽ san lấp được khoảng cách với đại học.
Như em đã nói, nó không quan trọng với cụ vì cụ chưa đi đến bước cần tới nó thôi, nhưng nếu cụ hướng tới các vị trí cao hơn ở các công ty lớn, hay phỏng vấn visa xin việc ở các công ty nước ngoài thì lại khác đấy, cụm từ "bachelor degree or higher" sẽ xuất hiện trong mục yêu cầu, và lúc đó cụ sẽ thấy giá trị của cái bằng ĐH.

nicholas1618

Xe điện
Ko có cái bằng cấp 3 kể cũng cần cân nhắc. Nó hơi trói buộc cuộc sống sau này trừ khi con học hết cao đẳng rồi liên thông tiếp lên đại học. Ác cái cũng chỉ học được theo hệ đại học của FPT.

James Phạm

Xe hơi
Em từng làm giảng viên ở dưới FPT Hòa Lạc, môi trường ở các đơn vị giáo dục của FPT khá năng động. Nhưng theo em thấy thì FPT tập trung đào tạo bài bản ở mảng CNTT, còn các ngành kinh tế thì theo em nghĩ nếu cụ xác định cho con học lấy cái bằng thì hẵng đăng ký, nó gần như là bỏ tiền ra mua bằng.

butchidentrang

Xe hơi
Em từng làm giảng viên ở dưới FPT Hòa Lạc, môi trường ở các đơn vị giáo dục của FPT khá năng động. Nhưng theo em thấy thì FPT tập trung đào tạo bài bản ở mảng CNTT, còn các ngành kinh tế thì theo em nghĩ nếu cụ xác định cho con học lấy cái bằng thì hẵng đăng ký, nó gần như là bỏ tiền ra mua bằng.

Cụ có kinh nghiệm hướng dẫn tư vấn bọn trẻ con thì gợi ý giúp em chỗ nào có mô hình đào tạo như này chuyên về mảng kinh tế, ngoại ngữ quanh đây mà ổn với ạ

nicholas1618

Xe điện
Digital marketing ổn ko cụ?

James Phạm

Xe hơi
thực ra thì trải nghiệm mỗi ng có thể khác nhau, nếu cháu nhà các cụ chăm chỉ thì học ở môi trường nào cũng phát triển được thôi. trước em dậy ở đó cũng vậy, vẫn có những cá nhân nổi trội. Còn về chương trình học thì 2,5 tháng/kỳ học với giáo trình là 1 quyển sách dầy cộp thì khả năng tiêu hóa được là không thể. Giáo án đúng dạng là nhồi nhét kiến thức luôn. Em không đánh giá cao về việc học các môn kinh tế ở FPT, nhưng chính môi trường năng động, việc các em có thể tham gia các câu lạc bộ, các hoạt động ngoại khóa lại là 1 điểm cộng có thể bù vào. Các cháu có thể tạo các mối quan hệ xã hội có ích cho sau này. Các cụ cân nhắc trước khi cho con em theo học.

nicholas1618

Xe điện
Nhà cháu đang định hướng F1 năm sau lớp 10 vào đây. Cũng đã đi thăm có sở thấy ở mức ổn. Chương trình học có vẻ nhẹ nhàng. Học phí so với mấy trường cấp 3 tư là rẻ. Phân vân cái bằng Cao đẳng sau này liệu có phải rào cản. Nói luôn là F1 cháu cũng ko phải đứa ham học. Xin kinh nghiệm thực tế các cụ đi trước hoặc đang đồng hành.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhà cháu đang định hướng F1 năm sau lớp 10 vào đây. Cũng đã đi thăm có sở thấy ở mức ổn. Chương trình học có vẻ nhẹ nhàng. Học phí so với mấy trường cấp 3 tư là rẻ. Phân vân cái bằng Cao đẳng sau này liệu có phải rào cản. Nói luôn là F1 cháu cũng ko phải đứa ham học. Xin kinh nghiệm thực tế các cụ đi trước hoặc đang đồng hành.
Bạn nhà cụ có thích và xác định theo ngành công nghệ thông tin không ạ?

KeoDay

Xe đạp
em cũng chuột bạch mới được 2 năm thôi, lúc đầu cũng luôn băn khoăn như Cụ nhưng trải qua thời gian thấy con có vẻ phù hợp và tự tin hơn nên cũng thấy yên tâm phần nào, còn về chuyện bằng cấp chắc chắn sẽ có hạn chế, có điều hi vọng sau này xã hội sẽ có những điều chỉnh cần thiết để thực chất với các con hơn

nicholas1618

Xe điện
Bạn nhà cụ có thích và xác định theo ngành công nghệ thông tin không ạ?
Tuổi này thì cũng chưa xác định được. Thực ra thì trường ko phải chỉ có CNTT. Cháu định cho học Digital Marketing.

thực tế là sức học của f1 nhà cháu ở mức trung bình nên mấy trường công gần nhà sợ ko vào được, thành ra việc lựa chọn FPt cũng là PA B của cháu.

Không biết có cụ nào có con cháu học trường này chia sẻ thêm thực tế , môi trường học tập ntn.

nicholas1618

Xe điện
em cũng chuột bạch mới được 2 năm thôi, lúc đầu cũng luôn băn khoăn như Cụ nhưng trải qua thời gian thấy con có vẻ phù hợp và tự tin hơn nên cũng thấy yên tâm phần nào, còn về chuyện bằng cấp chắc chắn sẽ có hạn chế, có điều hi vọng sau này xã hội sẽ có những điều chỉnh cần thiết để thực chất với các con hơn
f1 nhà cụ có định học tiếp ĐH ko hay Cao đẳng thôi? Cháu thấy mấy e tư vấn quảng cáo làsinh viên học xong ( tương đương học sinh hết lớp 12) là tìm được việc ngay.

cụ cho học cơ sở nào ah?